ผู้เขียน หัวข้อ: เบอะคนขับรถเก็งปรับระดับสูงต่ำ จำเป็นสำหรับคนสูง 170 ขึ้นไปไหมครับ  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดี เห้นรถเก๋ง รุ่นเก่าๆ ไม่สามารถปรับระดับสูงต่ำได้ เห็นแต่ในรถรุ่นใหม่ๆ ที่สามารถปรับได้  อยากทราบว่า คนขับรถที่ตัวสูงๆ สัก 170 ขึ้นไป จำเป็นจะต้องปรับเบอะหรือเปล่าครับ    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ผมสูง 175 ครับ

จำเป็นเพราะต้องปรับลงครับ ส่วนแฟนผมปรับขึ้นครับ  8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออนไลน์ Stp

สำหรับผมปรับสูง/ต่ำนะ ผมชอบมุมมองสูงหน่อย ชอบปรับให้เบาะรองรับช่วงน่องจะได้วางขาไม่เมื่อยมากนัก ยิ่งปรับไฟฟ้าได้อย่างน้อยๆ สัก 8 ทิศทางจะดีมาก เพราะปรับมุมของเบาะนั่งได้ด้วย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ps000000

มีไว้ก็ดีนะ บางคนชอบเล่น สูงๆ ต่ำๆ

ออฟไลน์ mozart

จำเป็นมากครับ

ออฟไลน์ Tomz

จำเป็นสิครับ ผม 175 ต้องปรับลงเยอะเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Guy y

ผมสูง 169 ถ้ารถคันนั้นมีที่ปรับเบาะ ผมปรับลงต่ำสุด เพราะความรู้สึกจะได้สัมผัสถนนเเละคมรถได้มั้นใจกว่าได้ดีกว่า เเล้วเเต่คนชอบครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
จำเป็นสำหรับผมนะ ผมสูง 175
ถ้าปรับไม่ดีจะปวดขาเวลาขับทางไกล
ผมชอบปรับต่ำๆ ขาจะไม่งอมาก
แต่ถ้าปรับสูงๆ จะรู้สึกอึดอัด
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สำหรับผมจำเป็นมากครับ ไม่งั้นบางคันหัวจะค่อนข้างติดเพดาน  (สุง185) 8)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
การปรับเบาะสูงต่ำ สำหรับรถรุ่นใหม่ๆ ผมว่าจำเป็นนะครับ เพราะรถสมัยนี้ ไม่ได้ออกแบบมาทรง "เตี้ยแบน"

เหมือนรถสมัยก่อน ที่นั่งแล้วสามารถมองเห็นรอบคันได้โปร่งโล่งสบายตา

รถสมัยใหม่ออกแบบให้ป่องสูงมากขึ้น คอนโซลสูงบังตามากขึ้น แผงประตูสูงมากขึ้น

สำหรับคนสูง 172 อย่างผม บางทีเวลาไปนั่งในรถบางคันที่ไม่ถนัด ผมก็ปรับครับ

ขนาดไปนั่ง B-SUV ตัวใหม่ล่าสุด ผมยังรู้สึกว่ามันจมไป มองไม่เห็นอะไรเลย อึดอัด

ออฟไลน์ yourturle

เบาะปรับขึ้นลงได้ เผื่อทุกสรีระ ของทุกคุนลูกค้า จุดเล็กเป็นจุด ตัดสินใจได้
One Day.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จำเป็นครับ ผมขับแล้วปรับต่ำสุดและเลื่อนลงไปสุด

ออฟไลน์ Smith686

ควรจะปรับได้ครับ เพราะความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ถ้า 170 ขึ้นไปควรปรับได้ครับ คนสันหลังยาวๆ หัวติดแน่  แต่ถ้าไม่ถึงก็ไม่จำเป็น แต่ถ้าอยากปรับขึ้น เอาหมอนรองพอได้
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'