ผู้เขียน หัวข้อ: new Triton มีอะไรเปลี่ยนใหม่บ้างครับ นอกจากกระจังหน้ากับขึ้นราคา  (อ่าน 9697 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxman

• Newbie
  • *
คือว่าเล็งไว้ครับว่าจะถอยไทรทัน 4 ประตูปลายปีนี้
เห็นว่ามีไมเนอร์เชนจ์แล้ว
ทางทีวีเห็นโฆษณาแต่ไม่ทราบว่า
มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง นอกจากเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่
และ ขึ้นราคาอีกหมื่นห้าพัน ( :(แอบเซ็งเลย)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
เท่าที่ดูมามันแทบจะไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย

ผมว่าหน้าเก่าสวยกว่าน่ะ

ถ้าเป็นผมคงจะซื้อตัวเก่าเอาส่วนลดดีก่า ฮ่าๆ
阿蘇山

• Newbie
  • *
เท่าที่ดูมามันแทบจะไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย

ผมว่าหน้าเก่าสวยกว่าน่ะ

ถ้าเป็นผมคงจะซื้อตัวเก่าเอาส่วนลดดีก่า ฮ่าๆ

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ
หน้าตัวเดิมสวยกว่า
แต่ตอนนี้ยังเก็บตังส์ยังไม่ครบเป้า
ต้องรอเดือนธันวาจึงจะได้
แล้วเดือนธันวามันจะเหลือตัวเก่าเหรอครับ?

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่าในงานมอเตอร์โชว์มีข้อเสนอดีกว่าโชว์รูมไหมครับ

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
แล้วเครื่องเบนซิล2.4น่าใช้ไหมเพราะราคาน่าสนรุ่นส่งออกด้วย
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Tonaka

รุ่น 2.4 เนี่ย...
ดูจากออฟชั่นแล้ว  ผมว่าคุ้มน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ Arkirose

• Newbie
  • *
กระจังหน้า ที่เปลี่ยน

รูปแบบไฟตัดหมอกครับ

แล้วก็กระบะหลังเป็นกระบะตรงครับ (ตัวเก่ามันโค้งลงอะครับ)

เพิ่มพื้นที่ + ความปลอดภัยของคนชอบนั่งขอบกระบะอะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยว คาดว่า ถ้ามีเวลา จะเหมาทำรีวิวรวดเลย

• Newbie
  • *
ขอบคุณคุณJ!MMYล่วงหน้าครับ :o
คงทันก่อนผมจะซื้อปลายปีนี้นะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ก็ไม่มีอะไรมากครับที่เปลี่ยน
กระจังหน้า
กันชนหน้า กันชนท้าย
ขอบกระบะสูงขึ้น (เฉพาะแค็บ)
กุญแจ Immobilizer

ส่วนรุ่นเบนซิน พึ่งเห็นนักเลงรถกระบะทดสอบ
0-100 กม/ชม. ทำได้ 14 วิ ไม่น่าเชื่อ แรงกว่าที่คิดไว้อีก
ส่วนอัตรากินน้ำมัน ทำได้ 10 เศษๆ แหะ ในภาพรวม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX