โพลล์

NISSON L02B ??????? TIIDA LATIO ????????????

????
1 (50%)
????
1 (50%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 2

ผู้เขียน หัวข้อ: NISSON L02B จะมาแทน TIIDA LATIO จริงหรือครับ  (อ่าน 4703 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkok2010

• Newbie
  • *
NISSON L02B จะมาแทน TIIDA LATIO จริงหรือครับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 16:32:58 »
สืบเนื่องจากหัวข้อของท่าน JIMMY

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=751:nissan-l02b-vioscitymazda-2-&catid=48:spyshot&Itemid=55

ที่ว่า NISSON L02B จะมาแทน TIIDA LATIO จริงหรือครับ

แล้วถ้าผมจะซื้อ LATIO ตอนนี้ จะมีผลกระทบอย่างไรบ้างครับ

รบกวนผู้รู้หาคำตอบให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
Re: NISSON L02B จะมาแทน TIIDA LATIO จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 16:54:28 »
กว่ารถจะมา ผมว่า TIIDA ที่ซื้อมาขับตอนนี้ ก็คุ้มค่าพอแล้วนะครับ

ผลกระทบมีแน่ครับ รุ่นใหม่มา รุ่นเก่าก็ตกรุ่นครับ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: NISSON L02B จะมาแทน TIIDA LATIO จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 19:38:37 »
อ๋อ....

ล่าสุด...อัพเดทหน่อยดีกว่า

L02B ตามหลักการแล้ว ไม่ถือว่ามาแทน ลาติโอ

แต่ต้องถือว่า เป็น มาร์ช ในตัวถัง ซีดาน

ลาติโอ ที่ผ่านมา ไม่ประสบความสำเร็จเลย นอกบ้านตัวเอง ยกเว้นในจีน
ทีนี้ นโยบายนิสสันเค้าเลยอยากจะยุบ Latio Sentra และ Slyphy ให้เป็น All New Sedan รุ่นเดียว ชื่อเดียวกันไปเลย

ผมยังอยากให้เมืองไทย ใช้ชื่อ Sentra อีกนะ...มันยังเป็นชื่อที่ดีอยู่
เพราะรู้ดีว่า นิสสัน ไม่อยากตั้งชื่อใหม่ก็ตาม

แต่อย่ามาใช้อีสองชื่อที่เหลือนะ ชื่อแรก มันกาแฟ ชื่อที่สอง มันผ้าอนามัย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 19:57:42 »
ผมว่าดีแล้วครับที่ L02B มาแทน

ราคาอะไหล่จะได้ถูกและผมแอบหวังว่าจะเอาเครื่อง 1.2 มาขายด้วยครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 20:03:00 »
แทนไม่แทนผมไม่รู้ครับ

แต่ผมสนใจตัวนี้มากมาย ถ้าหน้าตามันออกมาไกล้เคียงภาพต้นแบบได้มากที่สุดยิ่งดี ;D

สมัครเวปนี้เพราะจะติดตามเจ้านี่โดยตรงเลยครับ

ออฟไลน์ bangkok2010

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 20:32:28 »
อย่างนี้ถ้าหากซื้อ LATIO แล้ว
ต่อไปในอนาคตจะหาซื้ออะไหล่แพงไหมครับ
หรือนำไปติดแก๊สจะมีปัญหามากไหม

เฮ้อออออออออออออ

หรือว่าจะกลับไปดู NEW CITY อีกรอบ

เครียดจัง

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 20:50:34 »
อย่างนี้ถ้าหากซื้อ LATIO แล้ว
ต่อไปในอนาคตจะหาซื้ออะไหล่แพงไหมครับ
หรือนำไปติดแก๊สจะมีปัญหามากไหม

เฮ้อออออออออออออ

หรือว่าจะกลับไปดู NEW CITY อีกรอบ

เครียดจัง

ถ้าจำไม่ผิดค่าซ่อมวาล์ว 8000+ชุบแข็งครับถ้าจับดมแก๊ส
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้