ผู้เขียน หัวข้อ: ##กระทู้น้องมีนา## กริ๊ดดดดดด ทำไมเบาะหลัง น้องมีนา ถึงต่ำตมได้ขนาดนี้คะ??  (อ่าน 6251 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีหมอนรองหัว เหมือนตัวนอก แถมเบาะ พับราบแถวทั้งแผงอีก แล้วเวลานังสามคนแถมสัมภาระยาว จะขนยังไงละคะ
โหย รายละเอียดน่าจะสนใจ สักนิดนะคะ แบบนี้ตายๆๆๆ แน่นอนค่ะ

มาร์ชนะคะ  ไม่ใช่มิร่า แหม เห็นเบาะหลังขัดใจจริงๆ  คุณจิมมี่คะ ลองนั่งรู้สึกยังไง บอกหน่อยด้วยนะคะ

มีหลักฐานยืนยันกันนาธานด้วยค่ะ

Ringoค่ะ

**สามคนที่ว่านี่ หมายถึง หน้าสองหลังหนึ่งนะคะ  เดี๋ยวจะเข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 17:30:45 โดย Shiina Ringo »

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
โอ้พระเจ้า!!!

ไม่มีไรเลยหรอครับ??
..

ออฟไลน์ kopy081

• Jr. Member
  • **
optionเยอะก็ราคาสูง
ราคาเท่านี้ได้ประมาณนี้ผมว่าก็โอแล้วนะ
ถูกใจบางคนไม่ถูกใจบางคน
ถ้าตรงนี้เป็นประเด็นสำคัญในการเลือกซื้อรถ
ก็ควรดูรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นประกอบการพิจารณาครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
optionเยอะก็ราคาสูง
ราคาเท่านี้ได้ประมาณนี้ผมว่าก็โอแล้วนะ
ถูกใจบางคนไม่ถูกใจบางคน
ถ้าตรงนี้เป็นประเด็นสำคัญในการเลือกซื้อรถ
ก็ควรดูรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นประกอบการพิจารณาครับ

ประเด็นของหนูมันอยู่ที่ว่า  ถ้าเบาะตัวนี้มันอยู่ในรุ่นต่ำสุด หนูว่ามันโออยูนะคะ แต่  นี่มันอยู่ทุกรุ่นนะคะ ถูกยังท๊อป มาเป็นแผงเดียวกันเลย  ถ้ารุ่นท๊อบ มาแบบ60:40 อย่างนี้พอใจชื้นขึ้นบ้าง

เบาะแบบนี้ เวลา ใช้จริงๆรู้ซึ้งเลยค่ะ เพราะอย่างน้อย คนข้างหลังยังนั่งได้อยู่นะคะ

หรือว่า นิสสัน จะเอามาเป็นมุขตอนไมเนอร์คะ??  สาธุขอให้มีเถอะ ดีนะ ที่แอบเห็นนะคะ

Ringoค่ะ

ออฟไลน์ earth_e60

ผมไม่รู้นะ ครับ เคยมียาริส ก็ เบาะยาว ผมว่ามันก็ไม่เห็นจะเดือนร้อนอะไรมากเลยครับ ผม เพราะไม่ได้ใช้ ทุกวันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
yaris ตัว E ตัว J
ของที่ร้าน ก็เป็นแบบนี้ครับ ... ยังไม่เคยพบปัญหาอะไร ...

แต่ถ้าพับได้ 60/40 ก็ดีกว่าเน๊อะ

ออฟไลน์ Biere

• Newbie
  • *
  • Biere ThaiMarch
    • Thai March Club
ส่วนตัวก็อยากให้ทำได้ครับ จะดีมาก แต่ดูจากราคาแล้ว ก็เฉย ๆ ครับ ทำใจได้ และก็คิดว่า ปกติเราก็ไม่ค่อยได้ขนของแบบนั้นอยู่แล้ว ส่วนใหญ่ใช้รถแค่ 2 คน ก็เลยเฉย ๆ เพราะถือว่าคุ้มแล้ว

ยังบอกกับแฟนเลยว่า ถ้าต้องใช้จริง ๆ แล้วมีบุคคลที่ 3 อยู่ เช่น คุณแม่ของแฟน เดี๋ยวผมเสียสละให้แฟนขับ แล้วผมมานอนกอดของเล่นได้ครับ 555555+

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
คนหลังปล่อยมัน 5555 คนขับคือเรา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็คิดอย่างพี่จิมมี่คือส่งเพื่อนพ้องในการเดินทางที่ไม่ใช่เวลานานนักครับ

ออฟไลน์ joufo

คนหลังปล่อยมัน 5555 คนขับคือเรา

เหอๆๆๆๆ
คนนั่งช่างเขา ขอให้คนขับสบายก็พอแล้ว  :D

ออฟไลน์ kritphakhin

เกือบเป็นมิร่าเลย

ออฟไลน์ Valkilrey

เห็นด้วยกับคุณ Shiina Ringo ครับ ที่ผมรู้สึกว่าหมอนรองหัวนี่ น่าจะมีมาให้ในรุ่น Top ก็ยังดี รวมถึงเบาะแบบพับ 60:40 ด้วย ถ้าทำได้ อย่างน้อยๆเสียงด่าก็จะลดลงไปบ้าง เพราะ Nissan อ้างว่ามีรุ่นที่ใส่ไว้ให้แล้ว ผมมองว่าตรงนี้มันเป็นการแสดงออกถึงความเอาใจใส่ต่อลูกค้าและคนนั่งเบาะหลังนะ ใครจะรู้หล่ะ อาจมีคนที่ต้องการใช้งานในแบบนั้นบ้าง ถ้าสินค้าตัวนี้ตอบสนองเค้าไม่ได้ เค้าก็คงยังซื้อ แต่ทางบริษัทรถควรเข้าถึงผู้บริโภคให้มากกว่านี้ (คล้ายๆกับเบาะหลังของ new city ที่สามารถปรับเอนได้ 1 ระดับ เหมาะกับเดินทางไกลมากๆ แถมยังมีช่องเก็บของใต้เบาะหลังด้วย ไว้ใส่รองเท้าและร่มได้ โดยใช้งานได้จริง และเอนกประสงค์มากๆ เป็นตัวอย่างของการคิดถึงลูกค้าอ่ะครับ) ถ้าสมมติว่าทาง Nissan สำรวจแล้วว่ามีคนสัก 30 จาก 1000 คนที่อยากให้มีหมอนรองหัว+เบาะพับ60:40 ยังไงๆก็น่าจะใส่มาให้สักรุ่นนะครับ

ถ้ามีคนต้องการ option แบบนี้มากเข้าๆ ผมว่าไม่นาน ต้องมีคนทำเบาะหลังแบบเปลี่ยนได้ยกชุดมาขายแน่ๆครับ มีทั้งหมอนรองหัว และพับได้ 60:40 หรือจะ 50:50 ก็ได้ คนไทยเก่งเรื่องดัดแปลงอยู่แล้ว (ผมเองคนนึงหล่ะ ที่ถ้าจะออก March คงไม่ทนกับอุปกรณ์หรือ option ที่ไม่เข้าท่า และมีหนทางเปลี่ยนได้โดยไม่ทำให้ตัวรถเสียหายใดๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 22:37:25 โดย Valkilrey »

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
ออปชั่นนี้ถ้ามี ก็จะได้ลูกค้าที่ซื้อรถเพื่อ"ครอบครัว"อีกเยอะเลย

การที่รถขาดออปชั่นทั่วๆไปที่บริษัทมี แล้วบอกว่าช่างมันเถอะไม่ได้ใช้หรอกนั่งแค่2คนเท่านั้นเอง มันทะแม่งๆนะ

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
ถ้าต้องขนของแล้วนั่ง 3 คนแบบนั้น
คนนั่งเบาะหลังคงจำเป็นต้องนั่งบนหลังของเบาะที่พับลงมาแล้วล่ะค่ะ อิอิ

ออฟไลน์ srattha

ของมีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีนะครับ ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เอาแล้วไงละน้องมีนาาาาา

แต่อย่าได้แคร์ชิวิตฉันนั่งแค่ 2
ฮ่าๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

มิร่า ไมเนอร์เชน !!  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 16:01:55 โดย nicsjerry »