ผู้เขียน หัวข้อ: / Update รายละเอียดทั้งหมด Mazda CX-5 Minorchange ก่อนเปิดตัว 24 กุมภาพันธ์นี้ /  (อ่าน 39103 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
เบาะไฟฟ้าคู่หน้า มารึยังครับ

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
โอ้..ระบบSafetyสูสีVolvoเลยครับ
บางอย่างโว่ก็ไม่มี เช่น Smart City Brake Support - Reverse (SCBS-R)

ได้ไฟหน้าAdaptive LED Headlamps (ALH)นี่คุ้มครับ
ฝั่งยุโรปไฟแบบนี้ แพงมาก
เห็นแล้วกระเป๋าตังค์สั่นเบย5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 02:42:12 โดย arlao »

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
เสียดายหนึ่ง ไม่มีแดง soul red

เสียดายสอง ไม่มีน้ำตาล Titanium Flash แบบในคลิป สวยมากกก

เสียดายสาม ล้อไม่เปลี่ยนเปนทูโทนแบบเมืองนอก

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
Re: /ก่อนเปิดตัว 24 กุมภาพันธ์นี้ /
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 04:59:04 »
เสียดาย.. เสียงรบกวนในห้องโดยสารยังคงดังอยู่ (จากคลิปรีวิว)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ดูเหมือนจะเปลี่ยนน้อยมาก แต่กลับดูลงตัวขึ้น ทั้งภายนอกและภายใน

เชื่อว่าคงมีหลายคนอยากได้สีแดง  8) 8)

แต่ระบบไฟหน้านี่แหล่มจริงๆครับ ไม่รู้ว่าไฟหน้าเกล็ดปลาของ Civic กับ Accord จะทำตามไหมนะ ??
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SUN-PS

สวยลงตัวครับ ออปชั่นเต็มจริงๆ รอดูราคาอย่างเดียว ผมว่าคงจะเลือกคันนี้สีขาวไปใช้แทนmazda3อายุแปดปี

ออฟไลน์ PREM

อยากได้พวกระบบ driver assist
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ใครมีเจ้า 2.5 นี่ ดีใจแทนจริงๆ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้าเพิ่มไม่ กี่หมื่น คนที่จ้องอยู่แก้มปริ ได้ออฟชั่นเทพ
แต่น่าจะกองที่ ดีเซล
E85 เครื่องเดียวกับ Mz3 ไหม

คิดว่าตัวเดียวกัน แถมรอมก็อันเดียวกัน

ตั้งให้รองรับ E85 หวังผลภาษี แต่รอดูDefect E85ละกัน
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

promt

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจครับ หากมาครบทุกรุ่นย่อย

ออฟไลน์ Gopz

Lane-Keep Assist System กับ Adaptive LED Headlamps เฟี้ยวมากมาย  :) :)
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ SM.

ล้อสีเดียว ผมว่าสวยกว่าล้อ 2 สีนะ

เห็น E85 แล้ว เสียวแทน Mazda จริงๆ ขอให้ไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ muza

ส่วนลด ก่อนMinor Changeมา เยอะมากอยู่ และตัวนี้ คงราคาดีดตัวขึ้นไปอีก

ผมมองว่าซื้อไวก็คุ้ม ซื้อช้าก็คุ้ม
แต่ แค่อยากรู้ว่าเก็บเสียงดีขึ้นไหม ถ้าดีขึ้นซื้อที่หลังจะดูดีกว่านะ
ไฟหน้านี่ เทคโนโลยีล้ำมาก
^^"

ส่วนE85 เติมไม่ได้จริง ก็ไม่เป็นไรหรอก
ไงก็ไม่มีคนเติมอยู่แล้วอะครับ
โซฮอล ถูกกว่า ถ้าวัด เป็นบาท ต่อกิโลเมตร
เหมือนเป็นช่องว่างทางกฎหมาย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
2.0 High ขอออพชั่นเต็มแบบนี้ ขายไม่เกิน 1.35 ล้านทีเถิดดด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 6162002

Adaptive LED
ซื้อ Audi กับเกรย์ จะเอาออพชั่นนี้ต้องเพิ่มเป็นแสน

นี่มีมาในรถญี่ปุ่นคันละล้านต้นๆแล้ว

โหดมากครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ออพชั่นโหดมาก มาเต็ม ไฟ Adaptive LED แบบเดียวกับมาสด้า 6 ไม่น้อยหน้าคู่แข่ง รอลุ้นราคาอย่างเดียวล่ะ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

2.0 High ขอออพชั่นเต็มแบบนี้ ขายไม่เกิน 1.35 ล้านทีเถิดดด

ตั้งแต่กลางปีที่แล้ว ผมกัดฟันรอตัว 2.0s
นี่ก็ใส่ E85 มาเพื่อทำราคา หวังว่าจะไม่เกิน 1.35 เช่นกัน

แต่เห็นมี 2.2D ขับสองเพิ่ม ถ้าราคาไม่โดดมากก็น่าเป็นตัวเลือกให้ปวดหัวเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ AyeBAng

• **
CRV 2.0 กับ CX 5 2.0 เบนซินตัวนี้ ความแรงเครื่องยนต์ กับอัตราเร่ง ตอนแซงต่างกันเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ฟังก์ชั่นเพิ่ม แถมหล่อขึ้นอีก :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ PREM

CRV 2.0 กับ CX 5 2.0 เบนซินตัวนี้ ความแรงเครื่องยนต์ กับอัตราเร่ง ตอนแซงต่างกันเยอะมั้ยครับ

ลองเปิดตารางอัตราเร่งที่กระทู้ปักหมุดด้านบนดูครับ
คร่าวๆ คือต่างค่อนข้างมาก ประมาณ 2 วินาที
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ AyeBAng

• **

ลองเปิดตารางอัตราเร่งที่กระทู้ปักหมุดด้านบนดูครับ
คร่าวๆ คือต่างค่อนข้างมาก ประมาณ 2 วินาที
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

รุ่นย่อยมาแบบชัดเจนดีครับ เปรียบเทียบกับคู่แข่งง่ายดี คงเหลือแต่ราคา

คหสต ถ้าเบาะหลังเอนได้ ผมว่าจะแย่งยอดcrvได้มากกว่านี้ สวนchevตอนนี้คงแทบไม่ต้องเอามาเทียบ

ออฟไลน์ gnext

• **
แอร์หลังมารึยัง???