ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Mazda CX-5 Minorchange ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 38895 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป

รุ่นนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวตรงคอนโซลหน้านี้แหละ เกลียดตรงหลุมจอกลางที่สุด มันเชยมากกกก โบราณมากกก  (ตรงนี้ผมว่าแบบ XVบ้านๆ เรียบๆ ยังดูดีกว่านะ)
เปลี่ยนจอใหม่ มีด้ายเย็บมาด้วย ก็ยังไม่ช่วยให้ดูทันสมัยมากขึ้นอะไรเลย

เห็นตรงกันครับ ว่าเชยและโบราณ

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
หน้าปัด ไม่มีเกจบอกอุณหภูมิความร้อนหรอครับ
ผมไม่เคยเห็นของตัวก่อน เลยไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือตัดออกใน MY2016
ถ้าจำไม่ผิด มาสด้ารุ่นใหม่ๆจะไม่มีมาตรวัดอุณหภูมิแล้วครับ

แทบทุกยี่ห้อแล้วครับ ตัดออกหมดเลย ใส่ไฟเตือนมาให้แทน เพราะได้ผลดีกว่า