ผู้เขียน หัวข้อ: Ssangyong นี่เค้ามาทำการตลาดในไทยรึเปล่าครับ  (อ่าน 3295 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
คือผมเห็น Ssangyong มาขายรถในไทย ไม่แน่ใจว่าเป็น Ssangyong มาทำการตลาดเองหรือเป็น Dealer เหมือนพระนครยนตรการ แล้วก็ไม่เห็นโปรโมทอะไรทั้งสิ้น

เค้ามาตั้งโรงงานในไทยป่าวครับ หรือนำเข้าจากประเทศไหน ทำไมเงียบจังเลย แล้วเค้าคิดจะขายรถให้ได้มั้ยหรือแค่ตั้ง Dealer ไว้เฉยๆ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
Re: Ssangyong นี่เค้ามาทำการตลาดในไทยรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 13:50:31 »
คิดว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายนำเข้ามา ไม่ใช่บริษัทแม่มาทำเองครับ
ผมเห็นบริษัทอยู่ตรงพระรามเก้าใกล้เอกมัย ยอดขายไม่เยอะ บริษัทแม่คงไม่สนใจมาทำตลาดเอง

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: Ssangyong นี่เค้ามาทำการตลาดในไทยรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 14:33:40 »
ในไทยเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ(เจ้าของถ้าจำไม่ผิดเป็นเกรย์ฯเจ้าหนึ่ง) เท่าที่เห็นก็มีโฆษณาอยู่เรื่อยๆตามหนังสือรถนะครับ (สมัยก่อนเคยมีโฆษณาทีวีด้วย สโลแกน"ขับสบาย สไตล์เยอรมัน")

ตัวรถนำเข้าทั้งคันจากเกาหลี ส่วนศูนย์เท่าที่นับดูมีอยู่ 9 แห่งทั่วประเทศ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 15:56:11 »
SsangYong ทำเวบได้ห่วยมาก
ดูเวบแล้วยังไม่อยากเข้าโชว์รูม
ข้อมูลดีๆ หรืออะไรที่มีดี ก็จ้างเด็กนักศึกษามากอัพข้อมูลหน่อย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 16:25:18 »
ในไทยเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ(เจ้าของถ้าจำไม่ผิดเป็นเกรย์ฯเจ้าหนึ่ง) เท่าที่เห็นก็มีโฆษณาอยู่เรื่อยๆตามหนังสือรถนะครับ (สมัยก่อนเคยมีโฆษณาทีวีด้วย สโลแกน"ขับสบาย สไตล์เยอรมัน")

ตัวรถนำเข้าทั้งคันจากเกาหลี ส่วนศูนย์เท่าที่นับดูมีอยู่ 9 แห่งทั่วประเทศ

นำเข้าจากเกาหลีทั้งคัน ทำราคา 790,000 บาท ผมนี่งงไปเลย แสดงว่าต้นทุนต่ำมาก

ออฟไลน์ peretto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 17:12:34 »
ผมเห็น ค่าย  Ssangyong ทำรถบัสเขียว ทางเหนือ เต็มเลย (จะใช่หรือป่าวนะครับ ถ้าผิดขออภัย)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 20:41:37 »
ผมเห็น ค่าย  Ssangyong ทำรถบัสเขียว ทางเหนือ เต็มเลย (จะใช่หรือป่าวนะครับ ถ้าผิดขออภัย)

อันนั้นมัน Sunlong ของจีนครับ คนละอันกันแล้ว =_=

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 21:42:11 »

อันนั้นมัน Sunlong ของจีนครับ คนละอันกันแล้ว =_=

KingLong ก็มีนะครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 21:46:51 »

KingLong ก็มีนะครับ  ::) ::) ::)

มียี่ห้อ"ลองกอง"ด้วยนะครับ จำไม่ได้ล่ะว่าภาษาอังกฤษมันเขียนยังไงแต่อ่านแล้วได้เสียงลองกองจริงๆ 555

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 14:30:09 »
เห็นในเว็บ Stavic  เพิ่งอัพเดตใหม่ ได้เครื่อง2.2ดีเซล กับเกียร์7สปีด ของเบนซ์แล้วนะครับ

คือเบนซ์กำลังเปลี่ยนไปใช้เครื่องดีเซลกับ9เกียร์ใหม่แล้ว ของเดิมก็ตกเป็นของซังยองเช่นเคย