ผู้เขียน หัวข้อ: จากระทู้ ที่เคยถามเรื่องยาง SUV 235/55R18 ตอนนี้เหลือ 2รุ่น ช่วยวิจารณ์ อีกทีด้วยครับ  (อ่าน 2613 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ตอนนี้สอบถามทั้งราคา และ อ่าน review เพิ่มขึ้น
เหลือ 2 รุ่นแล้วครับ ว่าเอาอันไหนดี สำหรับ รถ Tucson crdi อยากได้เกาะถนน รีดน้ำดี
ตัวแรกคือ 1.Yokohama parada spec X กับ
            2. Pirelli scorpion verde
ราคา yoko ถูกกว่าเส้นละ 1400 บาท (yoko 6พันตัน Pirelli 7พันกลาง) ยางปี 15 เหมือนกัน
เลยไม่แน่ใจว่า เพิ่มเงินนิดนึงเอา Pirelli เลยดีไหม จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่อง หินติดร่อง แล้ว ราคาที่แพงกว่า ยางจะดีกว่าตามราคาด้วยหรือเปล่าครับ
เพิ่มเติมครับ ใช้ยาง ครบ5หมื่น เปลี่ยนทันที ไม่ลากยาวกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
อ่านในรีวิวส่วนมาก verde จะสึกเร็วมาก ผมว่าดอกยางอาจจะหมดก่อน 50000 กิโล และในรีวิวไม่ค่อยได้คะแนนซักเท่าไหร่ส่วนมากไม่เกิน 50% ถ้าตัว zero น่าจะดีกว่า  ผมเคยสอบถามร้านยาง ตัวนี้ผลิต china ด้วย ก็เลยคิดว่าแพงไปทั้งที่ๆผลิตไม่ได้ค่าแรงแพงขนาดนั้น แต่ถ้าตัว zero ยังผลิตที่โซนยุโรปอยู่  แต่ราคาก็โดดไปไกลมาก  บางทีเราสามารถเปลี่ยนได้2 ชุดเลย  ผมว่าไปโยโกน่าจะดีกว่า ถ้ากังวลเรื่องหินติด ไป geo landar suv ก็ได้นะครับ เงียบและทน ผ่าน 50000โลได้แน่นอนค่าความทนทานสูงมาก

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
อ่านในรีวิวส่วนมาก verde จะสึกเร็วมาก ผมว่าดอกยางอาจจะหมดก่อน 50000 กิโล และในรีวิวไม่ค่อยได้คะแนนซักเท่าไหร่ส่วนมากไม่เกิน 50% ถ้าตัว zero น่าจะดีกว่า  ผมเคยสอบถามร้านยาง ตัวนี้ผลิต china ด้วย ก็เลยคิดว่าแพงไปทั้งที่ๆผลิตไม่ได้ค่าแรงแพงขนาดนั้น แต่ถ้าตัว zero ยังผลิตที่โซนยุโรปอยู่  แต่ราคาก็โดดไปไกลมาก  บางทีเราสามารถเปลี่ยนได้2 ชุดเลย  ผมว่าไปโยโกน่าจะดีกว่า ถ้ากังวลเรื่องหินติด ไป geo landar suv ก็ได้นะครับ เงียบและทน ผ่าน 50000โลได้แน่นอนค่าความทนทานสูงมาก
Scopion verde ผลิต ที่จีนหรือครับ พอทราบไหมครับตั่งแต่ปีไหน
ถ้าแบบนี้ ไม่น่าสนละ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL