ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ ราคาประมาณการที่ใกล้เคียงที่สุดของ civic X  (อ่าน 15652 ครั้ง)

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
ในเฟส คนที่ไปจองมาแล้ว บอกว่า RS ประมาณ 1.13m
เริ่มไม่ถึง9
El 9 นิด
Turbo 9แสน-ล้านนิดๆ

สุดท้ายแล้วยังไงกันน้อ

ออฟไลน์ kan.kom

รถญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้เน้นสเปก ไม่กลัวราคาเลย
เหมือนเอาเรื่องราคาไว้ทีหลัง แต่สเปกต้องจัดเต็มไว้ก่อน
มันสะท้อนให้เห็นว่า ผู้บริโภคสมัยนี้ให้ความสำคัญกับราคาน้อยลง แต่สนใจสเปกมากขึ้นมั้ง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
ในเฟส คนที่ไปจองมาแล้ว บอกว่า RS ประมาณ 1.13m
เริ่มไม่ถึง9
El 9 นิด
Turbo 9แสน-ล้านนิดๆ

สุดท้ายแล้วยังไงกันน้อ
ผมก้ว่าไม่น่าจะเกินนี้นะครับ อีกสามวันรู้ราคาแน่นอนครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ชอบสวย สดใหม่ ไม่เน้นแรง civic1.8, 3
ชอบแรงถูกกว่าcivic2แสนเศษไป ซิลฟี่เทอโบร์ เหลือตังค์เติมน้ำมันกับของแต่ง
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ H3T

ราคาเคาะมาหลายวันแล้วครับ แต่งวดนี้ผมไม่รู้จริงๆ

1.8 โดนพิกัดสรรพสามิต 30% ( จากเดิม 22% ) ราคาคงเริ่มต้นสูงกว่าตัวเดิม ( E AT 8.95 แสน )

ออฟไลน์ SM.

civic ตัวนี้ถ้าจะซื้อ ผมจะมองแค่เครื่อง Turbo เท่านั้น
แต่ถ้า 1.2x M+ ก็คงไม่ต้องมาคุยกันต่อละครับ ยกเลิกโครงการ

promt

• บุคคลทั่วไป
การตลาดเดี๋ยวนี้จะออกราคามาก่อน พอขายดีก็จะแอบขึ้นราคาอีกรอบแบบงงๆ

ดีกว่าออกมาราคาแพงๆ แล้วลดราคาเพราะขายไม่ดีครับ
เคสนี้จบแล้ว จบเลย

หลายรุ่นเลยจำ
แต่ฮอนด้า เคยแป้กกับ brio อยากรู้ว่าจะจำไหม

ออฟไลน์ adases

• Newbie
  • *
อยากได้แต่แพงก็ไม่ไหว

กลับบ้าน

ออฟไลน์ Volta

ถ้าราคานี้จริง ผมว่าตั้งราคาได้สุ่มเสี่ยงมากนะครับ
เริ่มต้นก็ 8.9 แสนแล้ว แต่คู่แข่งเริ่ม 8.3 แสน
รุ่นกลางราคาผมว่าก็พอๆกัน

แต่รุ่นท็อปนี่สิ โดดไป 1.2 ล้านผมก็มองว่ามันแพงเกินไปใหม เพราะนิสัยคนไทยเห็นราคาเห็นราคาแบบนี้คงยอมจ่ายอีกนิดไป d-seg เลย 

กระแสเครื่องเทอร์โบในไทยมันก็ยังไม่บูมมากพอให้คนยอมจ่ายเงินขนาดนั้นเสียด้วย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Boycm009

:D ตอนนี้รอราคาอย่างเดียวเลย ถ้าออกมาแพงเกินคงขับคันเดิมต่อไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ Lertvarit

เริ่มต้น 89x,xxx นี่ต้องรอ option ถ้ามาเบาะผ้า แอร์มือหมุน นี่ต้องบอกเลยว่า

"สวยให้ 5 มั่นหน้าให้ 10"  ไป MZ3 เถอะขับดีกว่าแน่ๆ เครื่อง 1.8 block นี่ก็พอจะเดาออกว่าจะขับมายังไง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ iamwutdy

ได้ยินมาสักพักแล้วว่า rs ราคา 1.289

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Option เจ๋งๆ คงกองที่ 1.5t RS หมดสินะครับ ราคาเลยขึ้นไปไกล

แต่ผมว่า 2.0 ของ FD และ FB ก็ไม่ค่อยเห็นบนถนนเท่าไหร่นะครับ ประมาณว่ายอดขายน้อย
และอาจจะถูกมองว่าแรงแต่เครื่อง Option ไม่ค่อยว้าวเท่าที่ควร แถมแพงอีกต่างหาก

Civic X 1.5t RS มารอบนี้เลยจัดเต็ม พร้อมราคาที่เต็มที่ด้วย วัดใจกันละครับงานนี้
 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Akara

จะบ่นแพงยังไง Honda ก็จะขายอย่างนั้นแหละ แถมจะขายดีซะด้วย

ออฟไลน์ Puitam

มาราคานี้  สามไมเนอร์ปีหน้า ยิ้มรอเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ beerrl

ตัว turbo ไม่เน้นยอดขาย
ตอนนี้ เขาต้องการเน้นเครื่อง 1.8 ก่อน เพราะในอนาคต จะมีแต่เครื่อง turbo หมด
ถ้าไม่รีบตอนนี้ อนาคตจะขายยาก (เดานะครับ)
ตัว top สุด turbo RS น่าจะเห็น 1.2mb +-
ตัว turbo ตัวล่าง 1.0x mb
ตัว 1.8 น่าจะเห็น 9แสน ถึง 1.0mb
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ delete

12Xyyyy-12Xyyyy แรงขนาดนี้เพิ่มตังค์นิดหน่อย ข้ามไป D segment ได้สบายนอกจากใจรักเลยนะนี่

โดยจาย 555
ราคานี้ไปแอคคอร์ทแบบไม่ต้องลังเลครัช

ออฟไลน์ -Brian

Option เจ๋งๆ คงกองที่ 1.5t RS หมดสินะครับ ราคาเลยขึ้นไปไกล

แต่ผมว่า 2.0 ของ FD และ FB ก็ไม่ค่อยเห็นบนถนนเท่าไหร่นะครับ ประมาณว่ายอดขายน้อย
และอาจจะถูกมองว่าแรงแต่เครื่อง Option ไม่ค่อยว้าวเท่าที่ควร แถมแพงอีกต่างหาก

Civic X 1.5t RS มารอบนี้เลยจัดเต็ม พร้อมราคาที่เต็มที่ด้วย วัดใจกันละครับงานนี้
 8) 8) 8)

เหมือนผมเคยเห็นยอดขายที่ไหนไม่รู้ หลายปีมาแล้วว
ว่า C-segment 2.0 ที่ขายดีสุดคือ mazda3(สมัย BK ตัวแรก)
1.8 คือ civic FD
1.6 คือ altis รุ่นที่แล้ว

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

8) 8) 8)

เหมือนผมเคยเห็นยอดขายที่ไหนไม่รู้ หลายปีมาแล้วว
ว่า C-segment 2.0 ที่ขายดีสุดคือ mazda3(สมัย BK ตัวแรก)

น่าติดตามครับ  :D :D :D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mamaman

8) 8) 8)

น่าติดตามครับ  :D :D :D

แต่ยอด 1.6 กับ 2.0 นี่ ต่างกันมากๆเบย

ออฟไลน์ zgmx9900

Civic ตัว 1.5 Turbo RS ราคาน่าจะทุละ 1.2ล้าน

ผมสังเกตุจาก
1. Civic FB ตัวtop กับ Accord ตัวล่าง(ก่อนตัวMC) ราคาต่างกัน 154,000 บาท
2. H-RV ตัวtop กับ C-RV ตัวล่าง ราคาต่างกัน 151,000 บาท

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
บรัยครับ