ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนิดครับ จะแต่ง MARCH รุ่นล่างสุด ต้องใช้งบเกิน 5 หมื่นไหมครับ  (อ่าน 5866 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??NANO

• Newbie
  • *

จะแต่ง MARCH รุ่นล่างสุด ต้องใช้งบเกิน 5 หมื่นไหมครับ.
1.เปลี่ยนเบาะหลังพับ 60/40 =
2.วิทยุดีๆสักกน่อยเสียบ USB ได้ 1DINหรือ DI2N+ จอมอนิเตอร์ =
3. ล้อเม็ก =
4. กระจกไฟฟ้า=
5.ใส่วัดรอบ=
6.เปลี่ยนเบาะฝั่งคนขับให้ปรับระดับได้=
.
.
รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ เดาเอาล้วนๆนะ.....

1.เปลี่ยนเบาะหลังพับ 60/40 = 5000
2.วิทยุดีๆสักกน่อยเสียบ USB ได้ 1DINหรือ DI2N+ จอมอนิเตอร์ = 16000
3.ล้อเเม็ก+ยาง = 18000
4.กระจกไฟฟ้า= 8000
5.ใส่วัดรอบ= 2000
6.เปลี่ยนเบาะฝั่งคนขับให้ปรับระดับได้= 1500

รวม = 50,500

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

• Newbie
  • *
E M/T
ลูกอยากดู dvd / ผบ.บอกให้พอเพียง
..ซื้อรุ่น e m/t มาก็ต้องเปลี่ยนอีกอยู่ดีครับ..
ขอบคุณมากครับ.

ออฟไลน์ PREM

ถ้าจะเอากระจกไฟฟ้า, วัดรอบ, เบาะปรับสูงต่ำได้
ออกรุ่น E เถอะครับ เพราะสั่งอะไหล่มาใส่เองเผลอๆ จะไม่คุ้มเท่านะ

ถ้าจะเอาแค่เครื่องเสียง กับล้อแม็ก ผมยังแนะนำรุ่น S อยู่ครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

• Newbie
  • *
ถ้าจะเอากระจกไฟฟ้า, วัดรอบ, เบาะปรับสูงต่ำได้
ออกรุ่น E เถอะครับ เพราะสั่งอะไหล่มาใส่เองเผลอๆ จะไม่คุ้มเท่านะ

ถ้าจะเอาแค่เครื่องเสียง กับล้อแม็ก ผมยังแนะนำรุ่น S อยู่ครับ
สงสัยต้องเอาแค่ 2 อย่างนี้ก่อนแน่ๆเลยครับ
ขอบคุณทุกคห. มากครับ. :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมว่าเอา E M/T มาเป็นตัวตั้งก่อนดีกว่าครับ
แล้วอยากใส่อะไรก็ค่อยใส่ตามไปภายหลัง

แค่กระจกไฟฟ้า มอเตอร์ 4 ตัว กับสวิทช์ เบิกแผงกระตูใหม่ 4 บาน
เบิกหน้าปัดเพื่อเอาวัดรอบ เบิกเบาะคู่หน้าอีก 2 ตัว ผมว่าตรงนี้ก็น่าจะเขยิบ
ใกล้ครึ่งแสนแล้วครับ สู้เอา E มาเลย แล้วสั่งพวก DVD TV ใส่
จะง่ายกับชีวิตมากกว่า

ล้อแม็ก ของนิสสันแท้ เดี๋ยวรอมีคนเปลี่ยนล้อเก๋ๆใส่ เราก็ขอซื้อต่อของเดิมจากเค้าได้ครับ
ถูกกว่าเบิกศูนย์แน่นอน หรือไม่งั้น ถ้าไม่ได้ติดว่าต้องมีโลโก้นิสสันอยู่ตรงล้อ คุณก็เอา
Lenso หรือ Rota หรือ Yachiyoda เลือกลายตามใจชอบเลย ราคาล้อ 15 นิ้วรูน็อต 4 รู 100
พวกนี้ตกวงละ 3,000 บาทเท่านั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าจะแต่งแนวนั้น ผมเชียร์ให้ออกรุ่น E ดีกว่าครับ ประหยัดตังค์แต่ไปได้หลายอยู่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก็คิดว่า เอารุ่น E ดีกว่า เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ถ้าแต่งเส็ดแล้วช่วยถ่ายรูปเอามาอวดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

ถ้าแต่งฮาร์ดแวร์ขนาดนั้นเอา E m/t เป็นตัวแต่งแบบที่พี่แพนแนะดีกว่าจริงๆครับ

ตอนแรกนึกว่าอยากจะแต่งออกแนวเปลี่ยนล้อ ใส่สเกิร์ต ไรงี้

ของบางอย่างให้โรงงานเป็นคนติดตั้งมาตั้งแต่แรก จะดีกว่านะฮะ

ออฟไลน์ E@K

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะถามว่าพอไหม  ก็พอนะครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับของที่เราจะเอามาใส่ครับ  แต่ถ้าจะเอาให้สุดๆ 1 แสนก็ไม่อยู่หล่ะครับผม

แต่งตามงบและความจำเป็นดีที่สุดครับ