ผู้เขียน หัวข้อ: แคตตาล๊อก 2 ซีดานมาแล้ว เป้เจ้าเดิมอีกแล้ว  (อ่าน 9238 ครั้ง)

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้งานนี้เป้จะได้ซีดานไปอีกคันไหม 555++

เครดิต คุณ KHUN - NOP
http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=4852

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Re: แคตตาล๊อก 2 ซีดานมาแล้ว เป้เจ้าเดิมอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 00:55:36 »
คิดไม่ผิดที่เป็นเป้อีก เพราะทาง Mazda น่าจะเซ็นสัญญาให้เป็น presenter ทั้ง HB และ Sedan

ส่วนที่ใส่ชุดเปลี่ยนไป ก็คงเน้นให้ดูหรูมีคลาสมากขึ้น ต่างกับตอนแต่งชุดใน HB catalog ที่เป็นแนวโฉบเฉี่ยว เท่ มากกว่า ให้เข้ากับ concept ของตัวถังรถ ส่วนตัวผมว่าแต่งแบบนี้ดีแล้ว เพราะซีดานมีตลาดที่ค่อนข้างกว้างกว่า HB แต่งแบบสุภาพๆ ทำให้เข้าตาวัยผู้ใหญ่ด้วย

เสียดายอย่าง เบาะภายในน่าจะมีสีดำให้เลือกในรุ่นสูงๆด้วย เค้าคงเน้นห้องโดยสารโปร่ง ดูหรู เลยออกมาสีเบจ ซึ่งดูแลรักษาค่อนข้างยากถ้าใช้ไปนานๆ

ส่วนตัวแล้วคิดว่าสีเทา กับ ดำ เหมาะกับตัวซีดาน เพราะโป่งล้อที่ค่อนข้างใหญ่ กลมกลืนไปกับล้อและยาง ถ้าเป็นสีอื่นที่สว่างๆ จะเห็นชัดว่ารู้สึกเหมือนล้อมันเล็กๆไป ไม่สมตัว ถ้าตัวเองจะเลือก ก็คงเอาสีเทาละกัน

ไม่แปลกเลย ที่ทาง Mazda จะเลือกสีดำเป็นสีโปรโมท เน้นสไตล์คมเข้ม เรียบหรู แต่ยังแฝงความสปอร์ตด้วย

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
Re: แคตตาล๊อก 2 ซีดานมาแล้ว เป้เจ้าเดิมอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:01:13 »
เอ แล้ว option มันจะเหมือน hb ไหมเนี่ย ถูกกว่าหน่อยนึง แต่มี navi ด้วย เป็น option แหงๆไม่รู้เพิ่มตังเท่าไหร่ มีรถที่โชว์รูมรึยังครับ

ออฟไลน์ arta1722

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:27:53 »
รู้สึกว่าออฟชั่นจะต่างเยอะอยู่ ตัวซีดานจะไม่มีกันชนหน้าแบบสปอร์ต กระจังหน้าแบบสปอร์ต สเกิร์ตข้าง กรอบโครเมียมที่ไฟตัดหมอก (ตัดหมอกมีเฉพาะท๊อปเท่านั้น)
ตัวท๊อปมีตูดเป็ด ส่วนอื่นอื่นก็น่าจะเหมือนกัน
แต่มีจุดต่างที่น่าสนใจอีกนิด คือมีมือจับที่นั่งหลังแล้ว มีที่แขวนเสื้อสักที ประตูคู่หลังมีที่ใส่ขวดน้ำ  แต่ที่สอดเอกสารหลังเบาะคุ่หน้าไม่แน่ใจ  รอคุณจิมมี่พรุ่งนี้ดีกว่า เพราะเห็นหลายศูนย์ในเชียงใหม่จะเปิดตัวพรุ่งนี้  กรุงเทพก็คงจะไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:40:32 »
T T ขอให้ราคาตัส MT ลงมาเหลือสัก 514000 ด้วยเถิด

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 02:35:38 »
รอราคาเปิดตัว กับสโลแกนโฆษณาครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 07:53:28 »
สุดท้ายก็เป้ตามคาด แต่ดูมาดหรูขึ้น

คอนโซลดำกับเบาะเบจดูแปลกๆนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:08:42 »
เห็นที่ 0 ตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ ระหว่างที่นั่งด้านหลังกับด้านหน้ายังแคบเหมือนเดิม T_T
sale บอกว่าราคาถูกกว่า 5 ประตู 1-2 หมื่นเห็นจะได้ ที่สำคัญ ผมลืมถ่ายรูปมา >_<~~~~~~~~~~~

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:24:39 »
คิดไม่ผิดที่เป็นเป้อีก เพราะทาง Mazda น่าจะเซ็นสัญญาให้เป็น presenter ทั้ง HB และ Sedan

ก็คือเขาทำสัญญาโดยให้รถกับเป้เป็นค่าตัวเลยหรอครับ ก็เป็นล้านได้เลยนะถ้าสองคัน
แล้วเขาจะเอามาขับหรอครับ ไม่ใช่ว่าเขาขับรถแพงๆหรอ ทั้งที่มาสด้าใช้คำว่าหรูอย่างนี้

ออฟไลน์ natchaphon

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:40:40 »
จอ 2 din ให้กับ hb ได้รึเปล่าเนี่ย

อีกซักพักน่าจะมีทำได้ตามร้านนอกทั่ว ๆ ไป  แจ่มๆ

ออฟไลน์ E@K

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:20:06 »
รอดูกันต่อไปว่ากระแสจะแรงเหมือน HB หรือเปล่าน๊า... ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:15:00 »
"ก็คือเขาทำสัญญาโดยให้รถกับเป้เป็นค่าตัวเลยหรอครับ ก็เป็นล้านได้เลยนะถ้าสองคัน
แล้วเขาจะเอามาขับหรอครับ ไม่ใช่ว่าเขาขับรถแพงๆหรอ ทั้งที่มาสด้าใช้คำว่าหรูอย่างนี้"<-- เรื่องขับรถแพงไหม ผมไม่รู้นะ แต่ในสัญญา คงไม่ได้ระบุว่าจะให้รถหรอกครับ คงเป็นค่าตัวมากกว่า....

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:44:21 »
โอวววว  ลูกแม่  ตูดเล็กเหมือนกันเลยค่ะ

Ringoค่ะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:55:49 »
แต่ผมคิดว่าการจัดวางไม่จำเป้นต้องมีเป้เข้ามาแปะเลยนะ ดูเกะกะไม่เข้ากับรูปเลย ปล่อยให้มีแต่เนื้อหาของรถอย่างเดียวเหมือนมาสด้า 3 ดูสวยกว่า  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 14:02:32 »
พึ่งไปดูมาเหมือนกันคับ ชอบตรงที่มีมือจับคนนั่งหลังมาให้แล้วนี่แหละ
ส่วนเบาะนี่ค่อนข้างเน้นดำมากกว่าเบจ เบจจะมีแค่ตัวเบาะที่เป็นส่วนนั่งจริงๆ กับแผงประตู นอกนั้นดำหมด
แต่ที่ข้องใจก็มีแค่ Headroom แถวหลัง มีความรู้สึกว่ามันพอๆ กับ HB เลย
คือมีความรู้สึกอึดอัดนิดๆ ถ้านั่งแล้วหันไปรอบๆ ตัว
ส่วนราคานี่เปิดมาแล้วคับ MT 5.35 แสนเท่ากับ HB
ส่วนรุ่นอื่นๆ AT จะถูกกว่า HB 1-3 หมื่น และตัวท๊อปจบที่ 6.7 แสนคับ

และใครที่คิดว่าตูดจะโก่ง มายืนยันคับว่า โก่งจริงๆ โก่งจนมองล้อหลังเล็กไปถนัดตาเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 14:11:38 »
เรื่องเป้เกะกะนั้น ผมเห็นด้วยนะ เพียงแต่มันคงเป็นส่วนนึงของสัญญาที่เซ็นกับทาง Nissan ไว้ อันนี้ก็เข้าใจบริษัทนะ ว่าจ่ายเงินค่าตัวไปแล้ว ต้องใช้งานให้คุ้ม เพียงแต่น่าจะพบกันครึ่งทาง คือลดขนาดรูปเป้ลงไปอีกสัก 30% เน้นเนื้อหามากขึ้น น่าจะลงตัวกว่านี้

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 14:37:28 »
Don't Call Me Baby

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 15:50:54 »
อยากบอกว่า  พี่เป้ตัดผมได้แล้วค่ะ 555
ชอบตอนตัดผมสั้นๆ มากกว่า  เริ่มยาวแล้วดูไม่หล่อเท่าไหร่เลยย

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:11:30 »
M2 Sedan  เท่จัง  แต่ไม่เหมาะกะเด็กวัยรุ่นเอาะๆ อย่างเรา  คิคิ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 16:52:13 »
โอวววว  ลูกแม่  ตูดเล็กเหมือนกันเลยค่ะ

Ringoค่ะ

รวมตูดมากมาย จากบอร์ด .thailandmazda2.com

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:08:54 »
^
^
^ น้อง2 โชว์ ตูดกันกลางแจ้ง   ไม่อายฟ้าอายดิน ;D