ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเห็นภายในรีโว่4ประตู2.4Gตัวเป็นๆ สวยมากกกกกก  (อ่าน 11158 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
พอดี เพื่อนที่ทำงานเพิ่งออกมา ราคาประมาณ960000 ปกติผมจะเฉยๆกับรีโว่ เพราะไม่ค่อยชอบหน้าตาซักเท่าไหร่ ส่วนตัวผมก้อใช้บีทีอยู่ด้วย จังหวะเพื่อนมันอยากโชว์ ผมก้อเลยไปชมซะหน่อย เปิดประตูหน้าเห็นภายในเท่านั้นแหละ แทบกรี๊ด รถกะบะบ้าไร ทำไมมันสวย ดูหรูหรา ที่ท้าวแขนด้านข้าง ตรงกลาง บุนุ่มด้วยหนังสีออกครีมๆหน่อย คอนโซลกลางดูดี มีมิติ เบาะหลังก้อมีที่ท่าวแขนตรงกลางพร้อมที่วางแก้ว แอร์ตอนหลังด้วย รวมๆแล้ว ผมว่ามันสวยและดูดีที่สุดในบรรดารถกะบะตอนนี้แหละ แต่ภายนอก จะติตรงไม่มีโคมโปรเจคเตอร์ ราคาเกือบล้านไม่มีมาหั้ย ทั้งที่เป็นรุ่นทอปแล้ว เออ...ตอนลองนั่งรู้สึก เพดานจะเตี้ยไปนิด แต่ตัวรถสูงมาก กลับมาเปิดดูรถตัวเองแล้วอืม.......กุญแจรถผมสั่นเลย 555+ ประทับใจจริงๆครับ ชอบมาก

ออฟไลน์ aod

สวยไม่สวยผมไม่แน่ใจ แต่ผมนั่งเบาะหลังแล้ว อึดอัดครับ  :-X

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
แค่รีโว่ยังขนาดนี้ เจอ amarok สงสัยเทิร์นไปแล้ว

ออฟไลน์ Ex_machina

555  บอกตรงๆ ไปสัมผัสภายในรีโว
แล้วกลับมานั่งน้อยใจ mu-x ตัวเอง หาความนุ่มไม่เจอ

ความสวยผมว่าก็ไม่เท่าไรดูขัดๆ แต่เรื่องความนิ่ม ผิวสัมผัสนี่ ok เลย

แค่รีโว่ยังขนาดนี้ เจอ amarok สงสัยเทิร์นไปแล้ว
อาจเป็นเพราะผมใช้แต่รถกะบะด้วยมั้งครับ เลยไม่ค่อยได้สัมผัสความหรูหราเท่าไหร่ 555+

ออฟไลน์ kenny523

bt ขับดีกว่าเยอะ ขาดแต่ภายในเดี๋ยวมาสด้าจัดให้ใหม่แบบ cx5 เลย

bt ขับดีกว่าเยอะ ขาดแต่ภายในเดี๋ยวมาสด้าจัดให้ใหม่แบบ cx5 เลย
เพื่อนจะหั้ยลองขับอยู่ครับ เด๋วจะลองเปรียบเทียบกับรถตัวเองดู แต่เบาะคนขับผมลองนั่งดูแล้ว ห่อตัวกระชับใช้ได้เลย แต่ติดตรงไม่ชิน รู้สึกเหมือนนั่งใกล้กระจกหน้ามากไปหน่อย

ออฟไลน์ Nouiii1

สวย เงียบ หรู แต่ ไทรทัน เบาะนั่งแล้ว โอกว่ามาก ลองดู :-X

ออฟไลน์ O_o"

สมกับเป็นกระบะยุคใหม่ครับ ออกแบบสวยลงตัว ขาดแต่เพียงคุณภาพของวัสดุที่นำมาประกอบ

ออฟไลน์ ps000000

ผมใช้ตัว E ครับจะกากลงมาจากตัว G พอสมควร แต่ก็พอดูได้นะครับไม่ขี้เหร่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ภายในรีโว่ผมก็ว่าสวยอยู่แล้ว สำหรับรถกระบะนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
สมกับเป็นกระบะยุคใหม่ครับ ออกแบบสวยลงตัว ขาดแต่เพียงคุณภาพของวัสดุที่นำมาประกอบ

ผมว่าวัสดุดีมากเลยนะ revo อ่ะ

ออฟไลน์ Tomz

จริงครับ ภายในรีโว่นี่ ถ้าตัวท้อปจะสวยมาก แต่ดันมาตกม้าตายก็ไอ้ตรงภายนอกนี่แหละครับ

เกือบจะเฟอเฟคอยู่แล้วเชียว
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
จริงครับ ภายในรีโว่นี่ ถ้าตัวท้อปจะสวยมาก แต่ดันมาตกม้าตายก็ไอ้ตรงภายนอกนี่แหละครับ

เกือบจะเฟอเฟคอยู่แล้วเชียว
.
.
.
+1ตามนี้เลยคับ ถ้าได้หน้าจูนมาจะจบแบบงามๆ
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

promt

• บุคคลทั่วไป

การออกแบบคอนโซล รีโว่ สู้รุ่นอื่นๆ ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

การออกแบบคอนโซล รีโว่ สู้รุ่นอื่นๆ ไม่ได้เลย
ตามรูปผมว่า Ford สวยสุดนะ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ porcupine

ยอมรับวัสดุดูดีกว่าหลายยี่ห้อ แต่ราคาเกือบล้าน
ไม่ได้
LED โปรเจคเตอร์
push start , smart entry
Cruise Control
AIR AUTO แยกซ้ายขวา

ไป TRITON ถูกกว่าได้ครบตามข้างบน

ออฟไลน์ 380Z

ขนาดนั้นเชียวเหรอครับ ผมเฉยๆนะ แต่ตรงบุนุ่มเห็นด้วยว่าแจ่ม

ออฟไลน์ thanakorn

ผมว่านาวาร่าโดยรวมก็ดูดีนะครับไม่ค่อยมีคนชมเลยทั้งๆที่ออกมาตั้งนานแล้วถ้าทำรถแบบ ppv ต้องหรูมากแน่ๆ

ออฟไลน์ Tan Int

ภายใน Revo น่ะทำดีแล้ว คุณภาพด้านอื่นของรถก็ไม่แย่ แต่ราคากับลูกเล่นออปชั่นนั่นแหละปัญหา
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SM.

BT50 จริงๆผมว่ามันก็สวยดีนะครับ ติดที่ว่า เพื่อนๆเค้าไปกันไกลแล้ว BT50 ยังไม่ไปไหนเลย

พอเกิดการเปรียบเทียบขึ้นมา เลยกลายเป็นจุดด้อย

ออฟไลน์ -Brian

จริงๆภายในบีที50สวยใช้ได้เลยนะครับ ตอนออกมาใหม่ๆดูคล้ายmazda3รุ่นที่แล้ว และดูลงตัวกว่าของRanger ก่อนmc ซะอีก
แต่พอมายุคสมัยนี้ ที่ค่ายอื่นเค้ามีจอ มีระบบนำทาง แอร์ออโต้ Keyless Push Start
มาสด้าไม่มีซักอย่าง แถมออฟชั่นก็ง่อยอีก ยอดขายก็เลยเน่าอย่างที่เห็น

ออฟไลน์ SM.

555  บอกตรงๆ ไปสัมผัสภายในรีโว
แล้วกลับมานั่งน้อยใจ mu-x ตัวเอง หาความนุ่มไม่เจอ

ความสวยผมว่าก็ไม่เท่าไรดูขัดๆ แต่เรื่องความนิ่ม ผิวสัมผัสนี่ ok เลย

เข้าใจเลยครับ D-Max X-Series ผมชอบมากเลยนะ ผมว่ามันสวยสุดแล้ว ในบรรดากระบะแต่งจากโรงงาน แต่พอเข้าไปในรถ จับๆๆแต่ละจุดแล้ว มันไม่สมราคาเลย

ออฟไลน์ SM.

Nissan ก็สวยครับ วัสดุก็ดี ไม่แพ้ใคร แต่พวงมาลัย หน้าตาแบบนั้น .... เลิกเถอะครับ

ออฟไลน์ AT

ดูลงตัวผมกลับมองว่า ranger ลงตัวสุด

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
คนที่เคยขับ VIGO และ Fortuner โฉมที่แล้ว ก็จะเห็นเหมือน จขกท ครับ ว่ามันดูดีขึ้นมาก

แต่ไอ้ความอึดอัด และคับแคบกว่าเดิมนี่แหละ ที่ทุกคนก็เห็นตรงกันเช่นกัน
ผมว่าพื้นรถและเบาะมันสูงขึ้น ระยะหัวเราถึงหลังคามันเลยน้อยลง ก็เลยรู้สึกว่าอึดอัด

:( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ TorTy

Amarok ส่วนตัวไม่คิดว่าวัสดุความหรูหราดีกว่า Revo / Navara นะครับเท่าที่เคยสัมผัสคันจริงมาพอๆกันเลย เอาไว้ benz ออก X-Class อันนี้น่าจะหรูจริง

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องความสวยว่ากันยากครับ

ที่บ้านใช้วีโก้มาหลายคัน และเตรียมที่ถอยรีโว้ตัวท๊อปแน่ๆ แต่พอไปดูคันจริง ไม่ไหวครับ ภายในที่ว่าสวยๆกัน ผมว่าวัสดุแย่มาก ดูรูปหลุดก็เหมือนจะสวยนะแต่พอเจอของจริงไม่ไหวครับ ส่ายหัวกันทั้งบ้านเลย ที่ผิดหวังสุดคงจะเป็นคุณพ่อผม เพราะแกเตรียมจะจองตัวท๊อปแบบไม่ต้องคิด แล้วจะตัดสดออกมาเลย แต่ไปเจอคันจริงแล้วก็รอให้เขาปรับให้มันดูดีกว่านี้ทั้งหน้าตาและภายใน จะขายล้านกว่าก็ไม่ว่านะแต่ช่วยทำให้มันสมราคาหน่อยเถอะ อีกซัก 3-5 ปี ค่อยมาดูกันว่าจะได้ซื้อกระบะโตโยต้าอีกไหม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

อันนี้รถผมเอง เดี๋ยวจะขอถ่ายเพื่อนถ่ายรีโว่ภายในมาหั้ยชมเปรียบเทียบนะครับ

เรื่องความสวยว่ากันยากครับ

ที่บ้านใช้วีโก้มาหลายคัน และเตรียมที่ถอยรีโว้ตัวท๊อปแน่ๆ แต่พอไปดูคันจริง ไม่ไหวครับ ภายในที่ว่าสวยๆกัน ผมว่าวัสดุแย่มาก ดูรูปหลุดก็เหมือนจะสวยนะแต่พอเจอของจริงไม่ไหวครับ ส่ายหัวกันทั้งบ้านเลย ที่ผิดหวังสุดคงจะเป็นคุณพ่อผม เพราะแกเตรียมจะจองตัวท๊อปแบบไม่ต้องคิด แล้วจะตัดสดออกมาเลย แต่ไปเจอคันจริงแล้วก็รอให้เขาปรับให้มันดูดีกว่านี้ทั้งหน้าตาและภายใน จะขายล้านกว่าก็ไม่ว่านะแต่ช่วยทำให้มันสมราคาหน่อยเถอะ อีกซัก 3-5 ปี ค่อยมาดูกันว่าจะได้ซื้อกระบะโตโยต้าอีกไหม
ตอนพี่ไปดู ได้ชมของตัวท๊อปป่าวครับ เพราะรุ่นEมันจะขี้เหร่กว่ากันเยอะเลยนะครับ