ผู้เขียน หัวข้อ: +-+ Clip 1.9 Ddi Blue Power ลากสิบล้อพ่วงบรรทุกเต็มพิกัด 50.5 ตัน! +-+  (อ่าน 13197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
มั่วแล้ว สิบล้อตอนแรกตักดินเกือบจะเต็ม กระบะ
พอพ่วงหายไปไหน

ทรายครับไม่ใช่ดิน ที่เห็นตอนแรกเป็นยอดเจดีย์เกือบเต็มกระบะน่ะเค้ายังไม่ได้เกลี่ยครับ พอวิ่งไปรถเขย่าไปเรื่อยๆยอดเจดีย์มันพังลงมาเอง เพราะตัวทรายมันจะจับตัวกันแน่นขึ้นจนช่องว่างระหว่างเม็ดทรายมันหายไป กระบะแบบนี้ถ้าใส่เต็มทั้งแม่-ลูกมี 70-80 ตันครับ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
เอาจริงๆผมว่าไม่ต้องโชว์ลากอะไรขนาดนั้นหรอก ขอแค่โชว์บรรทุกหนัก สัก 1 ตัน แล้ววิ่ง ขึ้นเขา ลงห้วยก็พอครับ

อนุญาติให้เสริมแหนบ+เปลี่ยนล้อหลังครับ แต่เครื่องต้องเดิมสนิทเลยนะ ห้ามอุด egr เปลี่ยนกรองนะ 555555 
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
รถจอดขวางหน้าบ้านหนักเป็นตันๆ  ยังใช่มือเดียวดันได้เลย ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Olympuspen

มั่วแล้ว สิบล้อตอนแรกตักดินเกือบจะเต็ม กระบะ
+1 ใช่ครับตอนตักทรายใส่รถสิบล้อเห็นแบบพูนๆเลย พอออกตัวลาก ทรายหายไปไหน ตัดต่อทั้งทีน่าจะเนียนกว่านี้น่ะครับ ไม่น่าให้จับผิดได้  คราวที่แล้วคลิปออกตัวไม่เหยียบคันเร่งวิ่งไปเรื่อยผมนี่แอบทึ่งเลย พอลองกลับไปทำกับรถตัวเองบ้าง อ้าว!!! รถกู ดีเซล ปี 2008 ก็ทำได้นี่หว่า....

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
+1 ใช่ครับตอนตักทรายใส่รถสิบล้อเห็นแบบพูนๆเลย พอออกตัวลาก ทรายหายไปไหน ตัดต่อทั้งทีน่าจะเนียนกว่านี้น่ะครับ ไม่น่าให้จับผิดได้  คราวที่แล้วคลิปออกตัวไม่เหยียบคันเร่งวิ่งไปเรื่อยผมนี่แอบทึ่งเลย พอลองกลับไปทำกับรถตัวเองบ้าง อ้าว!!! รถกู ดีเซล ปี 2008 ก็ทำได้นี่หว่า....
มีทรายนะครับ
รถบรรทุกทรายส่วนมากเวลาวิ่งไป ทรายจะยุบ ทรายจะจับตัวกันแน่น
ถ้าสังเกตุตามท้องถนน ไม่มีรถบรรทุกทรายคันไหนที่บรรทุกได้เต็มกระบะ

ถ้าไม่ทราบจริงๆก็น่าจะหาข้อมูลก่อนบ้างนะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Olympuspen

รถบรรทุกทรายส่วนมากเวลาวิ่งไป ทรายจะยุบ ทรายจะจับตัวกันแน่น
ถ้าสังเกตุตามท้องถนน ไม่มีรถบรรทุกทรายคันไหนที่บรรทุกได้เต็มกระบะ

ถ้าไม่ทราบจริงๆก็น่าจะหาข้อมูลก่อนบ้างนะครับ..
ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ แสดงความคิดเห็นไม่ถูกใจ  เท่าที่ดูมันคือหนังโฆษณาเรื่องนึง ที่มีการตัดต่อมาแล้วซึ่งก็ทำมาแล้วหลายค่าย ผมเลยแสดงความเห็นตามเท่าที่เห็น อยากได้ข้อมูลจริง คงต้องไปตามหา คนถ่ายทำเบื้องหลังคลิปตัวนี้ครับถึงจะได้ข้อมูลจริง

ออฟไลน์ kittiphat123

เจ้าอื่น เขาทดสอบในสถานที่ เอื้อต่อการทดสอบ แต่ของอีซุซู มาทดสอบบนท้องถนน
เหมือนเป็นการกระทำโดยความประมาท ซึ่งผมมองว่า อีซุซุ พลาดไปแล้วละ ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ tubtup

เจ้าอื่น เขาทดสอบในสถานที่ เอื้อต่อการทดสอบ แต่ของอีซุซู มาทดสอบบนท้องถนน
เหมือนเป็นการกระทำโดยความประมาท ซึ่งผมมองว่า อีซุซุ พลาดไปแล้วละ ด้วยความเคารพครับ

ผมว่าน่าจะปิดถนนและมีแต่รถที่ทำการถ่ายทำวิ่งด้วยเท่านั้นนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่ แสดงความคิดเห็นไม่ถูกใจ  เท่าที่ดูมันคือหนังโฆษณาเรื่องนึง ที่มีการตัดต่อมาแล้วซึ่งก็ทำมาแล้วหลายค่าย ผมเลยแสดงความเห็นตามเท่าที่เห็น อยากได้ข้อมูลจริง คงต้องไปตามหา คนถ่ายทำเบื้องหลังคลิปตัวนี้ครับถึงจะได้ข้อมูลจริง
ไม่เป็นไรครับ จริงๆข้อมูลของผมมันอาจจะไม่ถูกต้องก็ได้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ hideto1984

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ Isuzu
คุณตกเหยื่อนในกระทู้ได้หลายคนเลยครับ
ยิ่งดู ยิ่งวิจารณ์ ยิ่งแชร์ด่า
เค้ายิ่งได้ภาพครับ

การตลาดมีสองแบบ ที่ทำให้เกิด คือ
1. เกิดเพระชื่นชม

2. เกิดเพราะโดนวิจารณ์

ดังนั้น คุณจะชอบไม่ชอบ มันก็เข้าข่ายทั้งข้อ 1 และ 2 ทั้งสิ้น

ผมอยู่ฝ่ายการตลาดครับ จึงมาแชร์ให้ฟังครับ