ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ล่างน้องสองโชว์กระโปรงท้าย+สัมภาระ กระทู้นี้ขอน้องเฟียสต้าโชว์บ้าง  (อ่าน 7863 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ความเดิมจากกระทู้ " มาสด้า 2 ซีดาน ใส่ถุงกอล์ฟได้มั๊ยครับ By K. kemjc 
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4994.0

กระทู้นี้ก็เลยเอาใจแฟนๆเฟียสต้า เอารูปโชว์ด้านในกระโปรงท้าย+ของสัมภาระเจ้าเฟียสต้า 4 และ 5 ประตูมาให้ดูบ้าง  ;)

60 : 40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 09:10:34 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
สงสัยในรุ่น hatchback 5 ประตูครับ
ว่ามันใส่ถุงกอล์ฟได้มั๊ย?
ดูแล้วกว้างพอสมควรเลย
แต่ซีดานนี่ ไม่ถามแล้ว ควรถามว่าใส่ได้กีถุงมากกว่า

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
คุณ nuTTy ครับ ขออนุญาตเอา link ไปแปะใน fb ของเฟียสต้า นะครับ ให้แฟนๆ เขาได้ดูกัน

ออฟไลน์ Satanic za'

เพิ่มให้อีก 3 รูปนะครับ

ชอบที่เก็บรองเท้ามากมาย คงถูกใจคุณผู้หญิง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 11:30:14 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องการพับเบาะนี่เสียดายนะ น่าจะทำเหมือนกับ Focus
คือพับเบาะหลังโดยการยกเบาะรองนั่งขึ้นก่อน (แต่ทำให้เป็น 60:40 นะ อย่ายกทั้งแผง)

ส่วนความจุ ยังตะหงิดๆ กับตัว sedan ในรูปเหมือนมันหลอกตาผมยังไงไม่รู้
แต่ตัว Hatchback ใช้ได้แล้ว ความจุน่าจะไม่เลวเลยล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
คุณ gdhsatanic  ไวจัง ผมกำลังจะแปะรูปพอดี   ;D :D

ออฟไลน์ Satanic za'

อิอิ แปะหน่อยก็ได้ครับ ของผมมันแปะไม่ขึ้นอะ ไม่รุ้ทำไมอะครับ

คุณ nuTTy ครับ ขออนุญาตเอา link ไปแปะใน fb ของเฟียสต้า นะครับ ให้แฟนๆ เขาได้ดูกัน

ได้เลยครับ

เพิ่มให้อีก 3 รูปนะครับ
ชอบที่เก็บรองเท้ามากมาย คงถูกใจคุณผู้หญิง อิอิ

ขอบคุณครับ

สงสัยในรุ่น hatchback 5 ประตูครับ
ว่ามันใส่ถุงกอล์ฟได้มั๊ย?
ดูแล้วกว้างพอสมควรเลย
แต่ซีดานนี่ ไม่ถามแล้ว ควรถามว่าใส่ได้กีถุงมากกว่า

ส่วนความจุ ยังตะหงิดๆ กับตัว sedan ในรูปเหมือนมันหลอกตาผมยังไงไม่รู้
แต่ตัว Hatchback ใช้ได้แล้ว ความจุน่าจะไม่เลวเลยล่ะ

สำหรับตัว Hatchback  ผมอ้างอิงสเป็คเฟียสต้าที่ออสเตรเลีย เขาให้ความจุ  Luggage space ดังนี้ครับ  
- Fiesta Hatchback = 295 ลิตร
- Fiesta  sedan        =  ?  (ยังหาไม่เจอ)

ปล.

ใครมีข้อมูล Jazz / Yaris / Swift / New City หรือรถอื่นๆเซกเม๊นท์เดียวกัน เอามาแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้ก็ได้ครับ

Mazda 2 - Hatchback  = 250 ลิตร
Mazda 2 - sedan         = 450 ลิตร

อิอิ แปะหน่อยก็ได้ครับ ของผมมันแปะไม่ขึ้นอะ ไม่รุ้ทำไมอะครับ

เปลี่ยนชื่อไฟล์จากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Vios                  400                  Yariz        272
M2 Sedan         450                  M2 HB     250
City                  506                  Jazz         399
Aveo                400
Fiesta Sedan     362                  Fiesta HB   ?
                                                Swift        213
                                                March      241

ส่วน Fiesta HB ที่ผมหามาได้ ทำไมมันบอกว่า 253 ลิตร หล่ะครับ งง

ข้อมูลข้างบนนี้ ถ้ามีคันไหนผิด รบกวนแก้ไขด้วยนะครับ (โดยเฉพาะ Jazz)

ปล. ทั้งหมดเป็นตัวเลขแบบไม่พับเบาะนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 11:49:20 โดย Valkilrey »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
วีออสมันจุ467ลิตรนะครับ ส่วนเฟีสต้า ซีดาน ผมว่ามันยาวกว่า2 ซีดาน ผมว่ามากกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ท้าย 2 จุได้มากกว่า VIOS อีกหรอเนี้ย
ผิดคาดแฮะ

ส่วน Fiesta HB ที่ผมหามาได้ ทำไมมันบอกว่า 253 ลิตร หล่ะครับ งง

ปล. ทั้งหมดเป็นตัวเลขแบบไม่พับเบาะนะครับ

ผมไม่แน่ใจคำแปลภาษาปะกิต คือเขาเขียนว่า Luggage space seats up = 295 Litres อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 14:59:11 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
 ;D รอรอรอ เฟียสต้า อยากลองดูกับฟอร์ดบ้างสักคัน
ให้แม่บ้านขับรับส่ง 2 สาว

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
เอ่อ..... ไอเรื่องกระโปรงท้ายจุได้เท่าไหร่เนี่ย
ใส่กระเป๋าได้กี่ใบไม่รู้เหมือนกัน
รู้แต่ว่า เวลา จะ ยัด คันเบ็ด เข้าไป เนี่ย
ไม่ว่า รถจะใหญ่แค่ไหน ก็ ใส่ คันเบ็ด ที่ยาวได้ไม่เกิน 7ฟุต (213.36 ซม.)
เท่านั้น คือ มัน จะ ใส่ได้พอดี ของมันเลย ครับ

ใครเคยขับเก๋งไปตกปลาน่าจะรู้ดี

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
เอ่อ..... ไอเรื่องกระโปรงท้ายจุได้เท่าไหร่เนี่ย
ใส่กระเป๋าได้กี่ใบไม่รู้เหมือนกัน
รู้แต่ว่า เวลา จะ ยัด คันเบ็ด เข้าไป เนี่ย
ไม่ว่า รถจะใหญ่แค่ไหน ก็ ใส่ คันเบ็ด ที่ยาวได้ไม่เกิน 7ฟุต (213.36 ซม.)
เท่านั้น คือ มัน จะ ใส่ได้พอดี ของมันเลย ครับ

ใครเคยขับเก๋งไปตกปลาน่าจะรู้ดี

ขอคำอธิบายเพิ่มเติมครับ ไม่เข้าใจ หมายถึงใส่ในตัวเก๋ง ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล

ขอคำอธิบายเพิ่มเติมครับ ไม่เข้าใจ หมายถึงใส่ในตัวเก๋ง ใช่มั๊ยครับ

อย่างงี้ครับ ผมบอกผิดไปนิดนึง
มันใส่คันเบ็ดที่ยาวได้ไม่เกิน4 ฟุต (121.92 ซม.) ครับ
แต่ 4 ฟุตเนี่ย หมายถึง ว่า คันเบ็ดท่อนเดียวที่ ยาว 8ฟุตนั่นแหละ
แต่มันถอดเป็น2ท่อนได้ และไอที่ใส่เนี่ยก็หมายถึงใส่ที่กระโปรงหลังครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................