ผู้เขียน หัวข้อ: f30 LCI มีจุดไหนต้องตรวจเป็นพิเศษตอนรับรถครับ  (อ่าน 2603 ครั้ง)

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
กำลังจะรับรถสัปดาห์หน้า มีอะไรต้องตรวจดูเป็นพิเศษก่อนรับรถไหมครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: f30 LCI มีจุดไหนต้องตรวจเป็นพิเศษตอนรับรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 03:05:18 »
เป็นตัวย่อยไหนครับ
ถ้าเป้นภายใน Luxury สีครีมอ่อน  แนะนำให้ดูสีภายในด้วย เพราะรถผม ตรงที่วางแขนฝั่งประตูคนขับ ตรงก้านที่เอามือจับดึงปิดประตู  ด้านหลังดำมากๆ

นอกจากนั้น defect ไม่ค่อยมีอะไรครับ  ลองสตาร์ทเปิดแอร์ เปิดวิทยุ ปรับกระจกข้าง เปิดปิดกระจกทุกบาน  โดยมากไม่มีปัญหาใดๆ ครับ จะเจอก็อาจจะมาเจอทีหลังมากกว่าเช่นเสียงขอบประตูเวลาวิ่ง 160+, เสียงพวงมาลัยดัง เวลาขับช้าๆ ในซอยเช่น 10-30 km/h 

ปัญหามีน้อยครับ เพราะเป็นเครื่อง+เกียร์ สหกรณ์ มีปัญหาอะไรก็เคลมได้ 

ตอนไปรับรถ เบื้องต้นเช็คว่าทุกอย่างใช้ได้ปกติ และรถสะอาดสะอ้าน ผมว่าแค่นี้โดยประมาณครับ  ค่อยๆ ตรวจดู ไม่ต้องรีบ ตรวจเสร็จค่อยเซ็นรับรถครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
Re: f30 LCI มีจุดไหนต้องตรวจเป็นพิเศษตอนรับรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 10:29:41 »
ก็ปริ้นใบตรวจเช็คมาตรฐานรถทั่วไปนะหละเข้าไป ค่อยๆดูไปเรื่อยๆ แต่ทางความเป็นจริงส่วนมากทำได้น้อยรายครับ
อย่างผมไปรับรถใหม่สามคันที่ผ่านมาก็ไม่เคยได้ใช้เลย ด้วยความดีใจบวกรีบกลับมาทำงานต่อและเซลชวนคุยนุ้นนี่นั่น สรุปใบไม่ได้ใช้เลย อีกอย่างทางปฏิบัติมาถึง0 เซลมักให้เซ้นเอกสารนู้นนี่นั่นพร้อมของแถมต่างๆนาๆกองล่อใจ ก่อนเห็นรถอยู่แล้วครับ ถึงมีปัญหาอะไรเขาก็รับประกันให้อยู่แล้ว เช่นรถน้องผมคอนโซลอ้าไม่สนิทหลังออกได้สองวัน แจ้งเรื่องไปเขาก็เปลี่ยนให้ฟรีครับ อีกอย่างการตรวจเช็ค pdi สองขั้นตอนของ bmw th และ 0 ก่อนส่งมองคงไม่หลุด QC แบบน่าเกลียดหรอกครับ สบายใจได้
ยินดีล่วงหน้ากับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 02:16:28 »
ขอบคุณครับผม