ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคนใดใช้เอ็กเทรลhybridรบกวนช่วยถ่ายรูปก้านเบรคย้อนไปด้านบนของก้านหน่อยครับ  (อ่าน 2392 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เพื่อนคนใดใช้เอ็กเทรลhybridรบกวนช่วยถ่ายรูปก้านเบรคย้อนไปด้านบนของก้านหน่อยครับ
เรื่องมีว่า ผมได้รับรถมาใช้ประมาณ2เดือน แต่เกิดเหตุการณ์เวลาเบรคจะมีเสียงเหมือนเหล็กเสียดสีกัน ผมจึงก้มไปดูตรงก้านเบรค เกิดจากก้านเบรคซึ่งมีสปริงอะไรสักอย่าง เวลากดเบรคมันจึงมีเสียงที่สปริงตัวนี้ แต่พอเอาเข้าศูนย์(เปลี่ยนให้ฟรี) กลายเป็นว่าชุดอะไหล่ตัวใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปไม่เหมือนตัวเดิมครับ แต่เบรคแล้วไม่มีเสียงแล้วครับ จึงสงสัยว่าอะไหล่ตัวแรกกับตัวหลังที่เปลี่ยนทำไมไม่เหมือนเดิม ผมอาจจำผิดก็ได้นะ จึงอยากรบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยถ่ายรูปมาให้หน่อยครับ(ผมลืมถ่ายอะไหล่ก้านเบรคตัวแรกมา)

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ไม่ลองดูในโชว์รูมที่ศูนย์ที่เอารถเข้าเคลมล่ะครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
น่าจะเป็นสปริงดึงก้านเบรคเฉยๆมังครับ หน้าที่คือให้หดกลับที่เดิม เขาอาจลองเปลี่ยน part เดิมเเล้วยังมีเสียง เลยเปลี่ยนตัวใหม่นี้เข้าไปแล้วเงียบดี
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
น่าจะเป็นสปริงดึงก้านเบรคเฉยๆมังครับ หน้าที่คือให้หดกลับที่เดิม เขาอาจลองเปลี่ยน part เดิมเเล้วยังมีเสียง เลยเปลี่ยนตัวใหม่นี้เข้าไปแล้วเงียบดี

+1 แบบเดิม แบบใหม่