ผู้เขียน หัวข้อ: TEANA MC (ALTIMA2016) ถ้ามาไทยจะเปลี่ยนเครื่อง 2.0 เป็นแบบฉีดตรงไหมคะ  (อ่าน 5478 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีใหม่ คิเรอิ

• Newbie
  • *
พอดีตอนนี้สนใจ รอตัวนี้อยู่
ถ้าได้เครื่องใหม่ จะดีมากค่ะ :-[

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
ไม่รู้ครับ แต่สาวๆสมัยนี้ รู้เรื่องรถดีจัง

ออฟไลน์ ps000000

เผลอๆนิสสันเลิกทำตลาด sedan d-segment ในไทยไปเลยก็ได้
ปล่อย Accord สู้กับ Camry

ออฟไลน์ Ryusaki

• Newbie
  • *
ผมว่ามีโอกาสวาง 2.0 DI ครับ เพราะมันมีอยู่แล้วใน X-Trail ไทย

แต่ที่น่าจะยากคือ MC ครับ (หมายถึงหน้าที่คล้าย Maxima) จากยอดขายในไทยตอนนี้

ผมไม่แน่ใจว่าที่ออสเตรเลียนำเข้าจากไทยรึเปล่า แล้วก็ขายดีรึเปล่า

ถ้าเป็นไปตามนั้นทั้ง 2 ข้อ ไทยก็น่าจะได้อานิสงส์ ได้ทำ facelift ไปด้วยครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าอยากไปต่อก็ต้องใส่มาหละครับ

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าอยากจะขายโฉมหน้าต่อ ก็ควรประคองโฉมนี้ไปให้รอดก่อน

การเปลี่ยนเครื่องบล๊อคใหม่ก็นับว่าเป็นอีกวิธีที่อาจจะพอช่วยให้รอดตายไปได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
การตลาดยี่ห้อนี้เค้าแปลกๆ ครับ
หลายๆ ครั้งไม่ได้ทำอะไร make sense อย่างที่เราคิดกัน
แต่ก็หวังว่า Teana จะไปรอด ปล่อยให้เหลือ Accord กับ Camry มันไม่สนุก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bobsan

เคยได้ยินข่าวลือว่าจะมาต้นปีนี้ แต่ก็ไม่เห็นแววว่าจะมาซักที

เอาจริงๆนะครับผมว่าโฉม mc ไม่เหมาะกับเป็นรถ d seg เลย เอามาแต่เครื่องใหม่กับปรับอุปกรณ์ก็พอครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
ถ้า MC มาช้าอาจยิ่งตาย (แต่เอาจริงๆนะ ตัว MC ก็ขี้เหร่ไม่แพ้กัน)

เคยมีคนพูดนะว่าทำไม Sylphy, Navara, X-trail, March MC ยังมี DRL ทำไม Teana ที่ระดับสูงกว่าแพงกว่ากลับไม่มี.... ถ้าเราขับคงเซ็ง
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อาจจะได้ครับ เพราะเอ็กเทลก็มีให้แล้ว

ออฟไลน์ SM.

Nissan เงียบมากเลยตอนนี้ เดาไม่ถูกเหมือนกัน จะเอาไงกับ Teana ดี

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
รอดูปลายปีนะครับ ปกติ Nissan จะเปิดตัวรถใหม่ในไทยช่วง quarterที่4  อาจจะเปิดตัวช่วง Motor Expro 2016 ก็เป็นได้ครับ ทั้ง Sylphy, Pulsa, Teana อาจจะเปิดตัวพร้อมๆกัน และต้องดูที่จีนว่าเค้าเปิดตัวโฉม L33 Minorchange ด้วยหรือเปล่า ถ้าใช่เราก็จะได้โฉมเดียวกัน  ส่วนเครื่องคงต้องเปลี่ยนแน่นอน เป็น MR20DD  ที่ติดตั้งอยู่ใน X Trail T32 เวอร์ชั่นปัจจุบัน

promt

• บุคคลทั่วไป
ยอดขายในเมืองไทยร่อแร่เต็มทน

คงต้องลดแรก แจกแถม และ 0%

ออฟไลน์ -Brian

อยากไปต่อไม่ยากครับ ทำ2.0 Hybrid ซะ ราคาแพงกว่า2.0 เดินนิดหน่อย แต่ต้องไม่แพงกว่า2.5
เติม Daylight เข้าไป แค่นี้ก็น่าจะพอไปได้ต่อแล้ว

ออฟไลน์ Activehybrid

ทำไมไม่แก้เกมส ด้วยเครื่องเกียร์ และรุ่นไฮบริดแบบX Trail  จัดมาเลย อัดออฟชั่นเยอะๆ

ออฟไลน์ Tan Int

คิดว่ามีโอกาสมาอยู่ครับ บริษัทนี้น่าจะมีความไฟท์พอสมควร ดูจากการกล้าเข็น Sylphy Turbo ออกมาขายนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ emperor

• Jr. Member
  • **
เทียน่านี่เป็นรถดีที่คนไม่นิยมจริงๆ

ออฟไลน์ palma

อยากไปต่อไม่ยากครับ ทำ2.0 Hybrid ซะ ราคาแพงกว่า2.0 เดินนิดหน่อย แต่ต้องไม่แพงกว่า2.5
เติม Daylight เข้าไป แค่นี้ก็น่าจะพอไปได้ต่อแล้ว

เห็นด้วยครับ มี x-trail เป็นต้นแบบแล้ว ทั้งรถ และผลงาน

ถ้าทำออกมาแนวๆเดียวกัน ปรับเพิ่มสิ่งที่คนไทยอยากได้ทั่วๆไป บวกราคาเข้าไปตามต้นทุน แล้วขายช่วงราคาแบบ X-trial hybird น่าจะไปได้สวยเลยล่ะครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ปรับด้านหน้าใหม่ให้ฉีกจากซิลฟี่ให้ได้
กระจังหน้า
กันชนหน้า
DRL
เครื่องยนต์+ประหยัดน้ำมัน ความแรงระหว่างแอคคอร์ทกับคัมรี่
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12