ผู้เขียน หัวข้อ: มีคลิปเพิ่มชัดกว่าเดิม รถเก๋งสีแดงชนกระบะข้ามเลน (ผู้เสียชีวิต ลูก3คน)  (อ่าน 8562 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Thairath Online * พ.ต.ท. ขวัญชัย กองศักดิ์ รองผกก.(สอบสวน) สน.ลำผักชี เปิดเผยกับสายตรวจโซเชียล ไทยรัฐออนไลน์ว่า ผู้ขับรถเก๋งยี่ห้อนิสสัน รุ่นซันนี่ สีแดงเลือดหมู ทะเบียน ฎณ 3059 กรุงเทพมหานคร ชื่อว่า นายณัฐพล ลินเพ็ง อายุ 19 ปี ขับมากับเพื่อนอีก 3 คน โดยยืมรถยนต์ของญาติมาขับ และกำลังจะเดินทางไปทำใบขับขี่ที่สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 4 นัดหมายไว้เมื่อวันที่ 25 เม.ย. เวลา 11.00 น.

https://www.facebook.com/SunyPrasanNganMulnithiKuphayRmThirCudSuWiNthWngs/videos/989255757839695/ <=== คลิป

http://www.thairath.co.th/content/612184 <=== ข่าว

https://www.facebook.com/KhonNation/photos/pb.366303750103337.-2207520000.1461806911./1032964836770555/ <=== คอมเม้นต์

(คุณอังคณา) ที่เป็นภรรยาผู้เสียชีวิต ที่มีลูก 2 ในท้องอีก 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 16:59:07 โดย ps000000 »

ออนไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้ามีคนปาดหน้าไม่ต้องหลบครับ

กำพวงมาลัยแน่นๆ เบรคเท่าที่ทำได้ ถ้าต้องชนก็ต้องปล่อยให้ชนครับ

ผมเชื่อว่าถ้าคาดเข็มขัดและมีถุงลม ยังไงก็รอดครับ

เสียใจกับผู้เสียชีวิตครับ หวังว่าประกันชั้น 1 และ พรบ. ของรถ Triton จะช่วยเยียวยาได้บ้างในเบื้องต้น
ผู้ก่อเหตุคงจะหวังยาก รถก็ไม่ต่อทะเบียน ประกันก็คงไม่ต้องหวัง
 :( :( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
สงสัยครับว่าที่กระบะเสียหลักข้ามเลนเป็นเพราะหักหลบหรือโดน sunny ดันไปครับ
โดนเบียดแบบนี้ถ้าขืนพวงมาลัยตรงๆ จะเอาอยู่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Harem

สงสัยครับว่าที่กระบะเสียหลักข้ามเลนเป็นเพราะหักหลบหรือโดน sunny ดันไปครับ
โดนเบียดแบบนี้ถ้าขืนพวงมาลัยตรงๆ จะเอาอยู่หรือไม่ครับ

ซันนี่ชนครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แล้วแบบนี้เอายังไงกับรถคันก่อเหตุครับ อะไรไม่สักอย่าง พ่อแม่ไม่รู้จะมีเงินจ่ายค่าเสียหายไหม

ออฟไลน์ muying

ซันนี่ชน แต่ที่เป๋เพราะหักหลบแน่นอน

ผมย้ำเมียประจำเลย  ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น แข็งมือกับเหยียบเบรค  ห้ามห้กหลบไม่ว่าจะหมาหรือคน

ออฟไลน์ pongsak_877

จะหักหลบได้ไงขับมาตรงๆแรงชนปะทะแบบนั้นยังไงก็เป๋ ของเป็นตันมาชนถ้ายังตรงต่อได้ก็สิบล้อแล้ว

ออฟไลน์ tnp_super

ตามข่าวบอกพ่อแม่คนขับจ่ายเงินญาติคนตายหกพัน บอกไม่มีเงิน งานนี้มีติดหนี้กันหัวโตแน่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
เคยอ่านเจอที่ไหนไม่รู้ว่า ถ้่าโดนชนให้โดนคนที่มีตังชน คนข้างหลังยังได้อะไรมากกว่า
 :(

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าคาดเข็มขัดนิรภัย ก็รอดแล้ว แปลกดี รถรุ่นใหม่ น่าจะมีเสียงเตือนให้คาดเข็มขัดนิรภัย เป็นอุปกรณ์มาตรฐาน หมดแล้วนะ

สภาพ Triton ฝั่งคนขับไม่ได้เสียหายเลยครับ ประตูยังเปิดได้เลย

ออฟไลน์ golftenza

• Newbie
  • *
ดูจากคลิปแรกสังเกตุตอนไทรทันเป้ออกขวา ดูที่ล้อหน้าคัฟว่าล้อยังหักตรงอยู่เลย

ออฟไลน์ ottomjd

• Jr. Member
  • **
จากที่ฟังคำสัมภาษของภรรยาผู้เสียชีวิต ไม่เข้าใจว่าทำไมประกันถึงไม่จ่ายเงินค่าเยียวฝ่ายผู้เอาประกันก่อน ทั้งที่เป็นประกันชั้น 1 แล้วทางประกันก็ไปฟ้องกับฝั่งคนผิดเอง และทางตำรวจก็ดูเหมือนไม่ดำเนินการอะไร กลายเป็นฝั่งผู้เสียชีวิตต้องดำเนินเองทุกอย่าง รู้สึกเสียใจการทำหน้าที่ของผู้ที่กินเงินเดือนภาษีประชาชนเสียจริง

เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
หวังว่าตำรวจและประกันจะให้ความเป็นธรรมกับภรรยาผู้ตายนะครับ
เหมือนตายฟรี ทั้งที่ไม่ได้ทำผิดสักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 19:26:31 โดย ottomjd »

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
โตเกียวมารีน ครับ จำเอาไว้ ผมใช้ปีเดียว ลาขาด อย่ามาคุยกันอีก ประกันเจ้านี้
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Smith686

ซันนี่ชน แต่ที่เป๋เพราะหักหลบแน่นอน

ผมย้ำเมียประจำเลย  ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น แข็งมือกับเหยียบเบรค  ห้ามห้กหลบไม่ว่าจะหมาหรือคน
   โดนกระแทกมุมนี้ยังไงก็ต้องเซออกด้านข้างครับ  ถ้าไม่เซเลย น้ำหนักรถคงต้องต่างกันเป็นสิบเท่า

ออฟไลน์ whoami

โตเกียวมารีน ครับ จำเอาไว้ ผมใช้ปีเดียว ลาขาด อย่ามาคุยกันอีก ประกันเจ้านี้

มันบังคับแถมมากับรถมิตซูครับ ผมใช้แค่ปีแรกที่แถมมาเหมือนกัน ห่วยแตกสุดๆ

promt

เห็นตำรวจออกมาพูดตามข่าว

ไอ่ตำรวจนายนี้ โง่มาก จะโชว์โง่ไปไหน
หากไม่แน่ใจควรพูดกลางๆ ไว้ หรือจะตรวจ xxx ก็ว่าไป

ถ้านายตำรวจนายนี้ ดูคลิปแล้วคงจะมีการสำนึกบ้างว่าก่อนจะพูดอะไรควรระวัง

ออฟไลน์ 380Z

โตเกียวที่แถมมากับมิทซูกากครับ เจอมากับตัว
ถ้าให้ชัวขอเปลี่ยนเป็นวิริยะ ไม่ปวดหัวทีหลังครับ

ออฟไลน์ sajilki

ดูซันนี่ก็ชนหนักนะ แต่คงเบรคทันตอนเจอสิบล้อหรือยังไง แถมโชคดีไม่มีรถขวามาเร็วรถว่างพอดี

ออฟไลน์ Smith686

โตเกียวที่แถมมากับมิทซูกากครับ เจอมากับตัว
ถ้าให้ชัวขอเปลี่ยนเป็นวิริยะ ไม่ปวดหัวทีหลังครับ
   วิริยะดีกว่าแน่ๆ  แต่ค่าเบี้ยประกันก็สูงกว่า

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
เห็นแล้วก็ได้แต่หดหู่ใจ คนไม่รู้อีโหน่อีเหน่ต้องมาตาย
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ alpha14

รถก็เก่า ฝีมือก็กาก ยังบังอาจซิ่งอีก ครอบครัวก็เลวตำรวจยิ่งสารเลวพูดแบบสิ้นคิดดูยังไงว่าไม่ชนตาถั่วหรือจบตำรวจมาได้ยังไงคนทั่วบ้านเมืองเขาก็เห็นไม่ได้โง่ ถึงไม่ชนแต่ขับรถแบบนี้ใครก็รู้ว่าประมาทปาดไปปาดมายังจะไปเข้าข้างมันอีกเลิกเป็นตำรวจเถอะย่าผมก็เป็นได้

ออฟไลน์ golf8023

จำไว้เลยครับ ประกันโตเกียว.... "อย่าไปหลวมตัวทำเด็ดขาด"
ผมฟังรายการวิทยุคลื่นนึง ปรึกษาปัญหากฎหมาย ไอโตเกียว...อะไรนี่มีผู้เสียหายมาขอคำปรึกษาบ่อยมากกกกกกก
ผมฟังจนงงว่าประกันไรวะทำไมแมร่งเอาเปรียบขนาดนี้ มีเรื่องมาปรึกษาแทบจะทุกเดือน

ฝั่งซันนี่สีแดง คนก็ขับอายุน้อย วุฒิภาวะคงไม่ต้องพูดถึง (ไม่อยากดูถูกนะ รถเก่ากากขนาดนี้ยังกล้ามุด รถผมใหม่กว่านี้ยังไม่กล้าเลย พ่อคุณเอ๊ย)
แถมถ้าพ่อแม่ไม่มีกะตังค์อีก ก็ไม่รู้จะพูดไงครับ ฝั่งพ่อแม่คนชนเองก็น่าเห็นใจ ลูกไปก่อเรื่องระยำตำบอนก็ต้องมารับเคราะห์ ถูกชาวบ้านเค้าประมาณสาปแช่งว่าเลี้ยงลูกยังไง (ทั้งๆที่ลูกมันคึกคะนองเอง พ่อแม่ไม่ได้เกี่ยวไร)

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ wa330

ก็คงต้องตามฟ้องกันไป วัยรุ่นขับรถเป็นใหม่ๆผมเชื่อว่าเป็นกันทุกคน
พอคล่องแล้วต้องซิ่งต้องซัดโชว์เพื่อน ท่อต้องดัง ผมก็ผ่านจุดนั้นมาแล้ว
ทำความเสียหายไปพอควร แต่ดีไม่มีใครเป็นอะไร

JONNY

เซเพราะแรงกระแทกด้วยความแรงจึงเกิดการหักเหถ้าน้ำหนักใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ Tapanan

วิริยะดีกว่าแน่ๆ  แต่ค่าเบี้ยประกันก็สูงกว่า

ปีนี้เพิ่งต่อของ วิริยะไป ช่วงนี้เบี้ยไม่แพงเลยครับ... เกาะกลุ่มตลาด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ปีนี้เพิ่งต่อของ วิริยะไป ช่วงนี้เบี้ยไม่แพงเลยครับ... เกาะกลุ่มตลาด

ไม่แพงแล้วหรอครับ ผมไม่ใช้มา3-4ปีแล้ว วิริยะอ่ะ
เบี้ยแพง ทุนน้อยหรือเทียบเท่า ส่วนการเคลมค่ายอื่นๆผมว่าก็ดีอยู่น่ะ มาเร็วช้า ต่างวาระกันไป
แต่ยังไม่เคยเจอเคสแบบมิตซูในคลิปครับ

ออฟไลน์ toonze

ก็ยังเจออยู่บ่อยพวกขับรถไม่สนใครให้เขาหลบเอาเอง 

ออฟไลน์ jobbabys

โตเกียวมารีย ห่วยไมไม่รู้
รู้แต่ว่าเคยโดนมิตชูชน ใช้โตเกียว

รถผม วิริยะ
วิริยะ 15 นาทีมา
โตเกียว 2 ชม ครับ

แทนที่จะจบๆ กลับช้าอยุ่ดี
เฮ้ย

ออฟไลน์ redsun

ดูทรงแล้วมีสิทธิเกิดอุบัติเหตุ
ยอมหลบให้เลยดีกว่า แบบนี้เสียหายมาก

เกิดอุบัติเหตุ บาดเจ็บ เสียชีวิต เป็นเรื่องใหญ่ที่สุด
ยังไม่รวมทรัพย์สินเสียหาย เรื่องราวเป็นภูเขาที่จะต้องเข้ามาอีก หนักมากครับ