ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหมครับ อยากได้รถคันหนึ่งมาก แต่ติดที่หาความจำเป็นในการซื้อไม่เจอ  (อ่าน 9068 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
งั้นเปลี่ยนเป้าหมายที่สูงขึ้นครับ ไปเล่น MB BM พวกรถยุโรป หรือ superCar ไปเลยครับ เป้าหมายต่อไปเลยนะครับ 8)

ออฟไลน์ twinmoon

• Jr. Member
  • **
เคยครับ...ครั้งเดียวจนถึงทุกวันนี้ แต่ไม่แน่ว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายในชีวิตหรือเปล่า

ของผมเป็นรถเก่า แอบซื้อ เพราะความอยากล้วนๆ ไปฝากคนรู้จักเก็บไว้ แล้วไปขับลูบๆคลำๆอาทิตย์ละครั้ง

จนเก็บเงินได้อีกหน่อย เอามาปรับปรุงซ่อมแซมทำสวย ใช้เวลาอีกนิดหน่อย แล้วค่อยเอาเข้าบ้าน

เหมือนพาเด็กในสังกัดมาแนะนำให้ภรรยารู้จัก...หัวไม่แตก แต่มีคำถามตามมาเยอะพอสมควร

นี่แหละครับรถที่ไม่มีความจำเป็นในการซื้อแต่เอามาด้วยอารมณ์ล้วนๆ ;D
love me love my car

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
2 คัน ดูแลคนเดียว ก็ลำบากแล้วครับ ไหนจะล้าง ต่อภาษี ซ่อมบำรุง

3 คัน คงต้องล้างเดือนละหน พอ >:(

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
อยากได้และจะปั้นมันเหมือนเป็นความฝันครับ คือตั้งใจจะซื้อมาเก็บคงไม่ได้เน้นใช้งาน

Civic EK 4 door Vi-rs

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
ผมคิดเหมือนพี่อ่ะ อยู่กับเมียแค่ 2 คน ตอนนี้มี 4 คันละ

almera รถคันแรก
pajero v6 ขนของไปขาย
mx-5na ขับเล่น
cla250 อัพเวล

ตอนนี้อยากได้ boxster718 / Evoque
ไม่มีที่จอดละ ไม่เอาละ พอ เมียด่า :'( ที่สำคัญ ไม่มีตัง 555
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ eaton fuller

เยอะครับ อยากได้รุ่นเก่าหลายคันอยู่

Mercedes 500SL R107
Mercedes 560SEC C126
Bimmer M635csi
Porsche 928GTS
Nissan 300ZX Twin turbo Z32

wow ทุกคัน  สมาชิกท่านนี้เข้าขั้นเสพติดรถยนต์

ชนิดเลิกยากแล้ว 555 ยอดๆๆ

ออฟไลน์ Lancer

ไม่เคยครับ ปกติจะติดที่ ไม่มีเงินซื้อครับ

ออฟไลน์ starlight

ใครที่ ซื้อแล้ว ขนหน้าแข็งยังคงดูดกดำ ซื้อๆไปเหอะ กระตุ้นเศรษฐกิจ ดับกิเลสไปในตัว

แต่ใครซื้อแล้ว ขนหน้าแข็ง แหว่งเห็นเนื้อขาวๆ ละก็  ถามหาความจำเป็นจะดีกว่า รวยเงินทอง เมื่อไรก็ซื้อได้ เงินสดมันหายาก รถมันหาง่ายกว่าเยอะ แค่กำเงินแล้วเดินเข้าโชว์รูม ก็ได้เสียเงินแล้ว