ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟถอยสีฟ้าที่เปิดค้างไว้ตลอดแม้จะขับเดินหน้าหมายถึงอะไรครับ?  (อ่าน 10288 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
เคยเห็นยามค่ำคืนอยู่บ่อยๆ เปลี่ยนไฟถอยเป็นสีฟ้า แต่เปิดค้างไว้ตลอดคู่กับไฟท้าย (แม้จะขับไปข้างหน้า)

จริงๆ มันมีความหมายแฝงอะไรไหมครับ หรือว่าแค่แตกต่างแต่มันผิดกฏหมายไหมครับ

ช่วงหลังเห็นลามมาถึงไฟเลี้ยวท้ายที่ปกติจะเปิดเป็นไฟสีฟ้าค้างตลอด พอเปิดไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเหลือง

ไม่ใช่อะไรครับ คือมันแสบตามากครับ เลยอยากรู้ว่าทำไปเพื่ออะไรกัน เผื่อมีความหมายที่แท้จริงอยู่ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner Champ, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK, Swift

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
เด็กแว๊นตาม ตจว ทำกันเยอะมากครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
พวกนี้ผิดกฎหมายครับ แต่จนท.ปล่อยปละละเลยหรือมีกำลังไม่เพียงพอ จริงๆควรตรวจจับตามร้านประดับยนต์หรือร้านรับแต่งให้ด้วย จะเป็นการดี

ออฟไลน์ Visual

เป็นสัญลักษณ์ครับ เป็นการบอกเพื่อนร่วมทางว่ารถคนคันนั้นควายขับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พวกไร้สมองครับ คงจะคิดว่าเท่มาก บางคันกระพริบตามไฟเบรคได้ด้วย  8)
แต่ก็ดีครับ เป็นสัญลักษณ์ว่าเราไม่ควรไปขับอยู่ใกล้มัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขยะตามท้องถนนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ thanakorn

เป็นสัญลักษณ์ว่ารถคันนี้เป็นรถซิ่งในราคาที่ถูกที่สุดครับ ใจพร้อมกายพร้อมเราแข่งได้ อุปกรณ์อื่นไว้ทีหลัง

ออฟไลน์ Alcatraz

ตัวประกอบแก้ง่วง ขับรถไกลๆถนนโล่งๆ ดันนิดดันหน่อยพอกรุบกริบแก้ง่วงได้ดี ;D

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
- แถวชนบท เยอะมาก ไปดูได้

ออฟไลน์ Abzolute

• ะšะ—ะกะšา‘ะฅยคโ„–ะ“ะกะŽะ“ยถะ’โ„–ยตะผ
มีเพจเลยครับ ขายเปลี่ยนหลอดไฟเลี้ยว ทำหน้าที่เป็นไฟเลี้ยว ถ้าไม่ได้เลี้ยวจะติดเป็นไฟสีฟ้า

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เค้าเรียกไฟไอติม หรือหรี่เลี้ยว หรือหรี่ซิ่งครับ ติดแล้วคนอื่นมองจะได้รู้ว่าคันนี้ รถซิ่ง นะจ๊ะ เพิ่มแรงม้าทางใจอีก100แรงม้า แยงตาชาวบ้านไม่เป็นไร ของเค้าทำดีๆมาอยู่แล้วไฟเลี้ยวให้สังเกตได้ง่ายชัดเจนก็ไปเปลี่ยนให้มันดูยากกว่าเดิมซะงั้น  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2016, 01:12:00 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ pee1818

ถ้าว่าแสบตามั้ย สำหรับผมไม่แสบ สำหรับคนที่ใส่บางคนที่ใส่ก็ดูว่าซิ่ง บางคนที่ใส่ก็ดูว่าสวย
โดยส่วนตัวผมเฉยๆ กับไฟแบบนี้ แต่ที่แสบตาจะเป็นพวกที่ไฟหน้าโครมฮาโลเจนแล้วใส่ไฟซีนอน
ช่วงนี้แถวบ้านเจอหลายคัน H1 ไปใส่ไฟซีนอน เวลาขับสวนไฟโค ตะ ระ แทงตาขนาดผมขับกระบะยกสูงนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผิด กม. ทั้งนั้น

ออฟไลน์ ps000000

ขายเกร่อ ไฟซิ่ง

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
บางคั้นแม่งเอาไฟเลี้ยวสีส้มออกใส่ไฟสีอื่น

คืออะไร
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ CJ.

เคยเกือบชนท้ายครับ เพราะเปิดไฟเลี้ยวแล้วดูไม่ออกเลย  :-\
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ Darkart

รถซิ่ง ใส่ตามกระแส แค่นั้น ผิดกฎหมายอยู่แล้ว แต่ตร.ไม่จับเองครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
เป็นสัญลักษณ์ครับ เป็นการบอกเพื่อนร่วมทางว่ารถคนคันนั้นควายขับ

สะใจเลยครับ ผมเกลียดมากพวกแต่งแบบนี้ คือ ไม่รู้จะไปทำอะไรกันแล้วหรือยังไง?

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เจอบ่อยมาก ผิกกฎหมายทั้งนั้น
อย่าไปว่าเขาเลยครับ พวกนี้ว่าไป
ก็ไม่รู้สึกอะไรหรอก ระดับสติปัญญาต่ำ
เกินกว่าจะแยกแยะ อะไรผิดอะไรถูก
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มองซัก 500 เมตร ไม่เห็นไฟท้ายสีแดงหรอก เพราะไปสีฟ้ามันกลบ อยากเป็นจุดเด่น

ออฟไลน์ Tapanan

รบกวนสายตามมากครับ...
อยากให้คนที่มส่พิจารณาตัวเองด้วยครับ...

ออฟไลน์ ismael

คุณคือโคบาล  ! ! ! ---

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

สรุปว่าแต่งเล่นกันไม่ลืมหูลืมตาตามใจตัวเอง ไม่เคารพสิทธิส่วนบุคคลของเพื่อนร่วมทาง

เฮ่อ ประเทศไทย  :( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner Champ, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK, Swift

ออฟไลน์ Arturoz

• Newbie
  • *
ไร้รสนิยมมากๆ ผิดกฏหมายอีกต่างหาก >:(
I am forever walking upon these shores,
Betwixt the sand and the foam,
The high tide will erase my foot-prints,
And the wind will blow away the foam.
But the sea and the shore will remain
Forever. -Kahlil Gibran-

ออฟไลน์ alpha14

(เห็นด้วยครับ รวมถึงบรรดากระบือทั้งหลายที่เปิดไฟตัดหอกวิ่งด้วยครับ คงอยากโชว์ว่ารถ"โบ้"เป็นรุ่นท้อปนะว๊อยมันแพงกว่ารถเอ็งๆทั้งหลาย!อิอิ)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กำลังล่อแมลงดาอยู่ครับ แม่ใช้ให้ไปซื้อแมลงดา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Gunners-headlight

แต่ง โดยไม่คำนึงถึงการใช้งาน และความปลอดภัย  ของคนอื่นครับ
ขับกลางคืน แยกไม่ออก อันไหน ไฟหน้า ไฟท้าย
บางที หลอดไฟ ดวงละไม่กี่บาท สร้างความเสียหายมาเยอะแล้ว ตจว นี่เพียบ
จน คนมองเป็นเรื่องธรรมดา ไปแล้ว

ออฟไลน์ ratikorn

สีไฟแบบนี้ แมงดาชอบครับ

ออฟไลน์ SM.

ช่วงนี้เจอบ่อยมาก รบกวนสายตาจริงๆครับ ยิ่งพวกไฟกระพริบถี่ๆๆรัวๆๆนี่ รำคาญมากๆๆๆ