ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟถอยสีฟ้าที่เปิดค้างไว้ตลอดแม้จะขับเดินหน้าหมายถึงอะไรครับ?  (อ่าน 9479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
เคยเห็นยามค่ำคืนอยู่บ่อยๆ เปลี่ยนไฟถอยเป็นสีฟ้า แต่เปิดค้างไว้ตลอดคู่กับไฟท้าย (แม้จะขับไปข้างหน้า)

จริงๆ มันมีความหมายแฝงอะไรไหมครับ หรือว่าแค่แตกต่างแต่มันผิดกฏหมายไหมครับ

ช่วงหลังเห็นลามมาถึงไฟเลี้ยวท้ายที่ปกติจะเปิดเป็นไฟสีฟ้าค้างตลอด พอเปิดไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเหลือง

ไม่ใช่อะไรครับ คือมันแสบตามากครับ เลยอยากรู้ว่าทำไปเพื่ออะไรกัน เผื่อมีความหมายที่แท้จริงอยู่ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
เด็กแว๊นตาม ตจว ทำกันเยอะมากครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
พวกนี้ผิดกฎหมายครับ แต่จนท.ปล่อยปละละเลยหรือมีกำลังไม่เพียงพอ จริงๆควรตรวจจับตามร้านประดับยนต์หรือร้านรับแต่งให้ด้วย จะเป็นการดี

ออฟไลน์ Visual

เป็นสัญลักษณ์ครับ เป็นการบอกเพื่อนร่วมทางว่ารถคนคันนั้นควายขับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พวกไร้สมองครับ คงจะคิดว่าเท่มาก บางคันกระพริบตามไฟเบรคได้ด้วย  8)
แต่ก็ดีครับ เป็นสัญลักษณ์ว่าเราไม่ควรไปขับอยู่ใกล้มัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขยะตามท้องถนนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ thanakorn

เป็นสัญลักษณ์ว่ารถคันนี้เป็นรถซิ่งในราคาที่ถูกที่สุดครับ ใจพร้อมกายพร้อมเราแข่งได้ อุปกรณ์อื่นไว้ทีหลัง

ออฟไลน์ Alcatraz

ตัวประกอบแก้ง่วง ขับรถไกลๆถนนโล่งๆ ดันนิดดันหน่อยพอกรุบกริบแก้ง่วงได้ดี ;D

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
- แถวชนบท เยอะมาก ไปดูได้

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
มีเพจเลยครับ ขายเปลี่ยนหลอดไฟเลี้ยว ทำหน้าที่เป็นไฟเลี้ยว ถ้าไม่ได้เลี้ยวจะติดเป็นไฟสีฟ้า

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เค้าเรียกไฟไอติม หรือหรี่เลี้ยว หรือหรี่ซิ่งครับ ติดแล้วคนอื่นมองจะได้รู้ว่าคันนี้ รถซิ่ง นะจ๊ะ เพิ่มแรงม้าทางใจอีก100แรงม้า แยงตาชาวบ้านไม่เป็นไร ของเค้าทำดีๆมาอยู่แล้วไฟเลี้ยวให้สังเกตได้ง่ายชัดเจนก็ไปเปลี่ยนให้มันดูยากกว่าเดิมซะงั้น  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2016, 01:12:00 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ pee1818

ถ้าว่าแสบตามั้ย สำหรับผมไม่แสบ สำหรับคนที่ใส่บางคนที่ใส่ก็ดูว่าซิ่ง บางคนที่ใส่ก็ดูว่าสวย
โดยส่วนตัวผมเฉยๆ กับไฟแบบนี้ แต่ที่แสบตาจะเป็นพวกที่ไฟหน้าโครมฮาโลเจนแล้วใส่ไฟซีนอน
ช่วงนี้แถวบ้านเจอหลายคัน H1 ไปใส่ไฟซีนอน เวลาขับสวนไฟโค ตะ ระ แทงตาขนาดผมขับกระบะยกสูงนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผิด กม. ทั้งนั้น

ออฟไลน์ ps000000

ขายเกร่อ ไฟซิ่ง

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
บางคั้นแม่งเอาไฟเลี้ยวสีส้มออกใส่ไฟสีอื่น

คืออะไร
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ CJ.

เคยเกือบชนท้ายครับ เพราะเปิดไฟเลี้ยวแล้วดูไม่ออกเลย  :-\
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Darkart

รถซิ่ง ใส่ตามกระแส แค่นั้น ผิดกฎหมายอยู่แล้ว แต่ตร.ไม่จับเองครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
เป็นสัญลักษณ์ครับ เป็นการบอกเพื่อนร่วมทางว่ารถคนคันนั้นควายขับ

สะใจเลยครับ ผมเกลียดมากพวกแต่งแบบนี้ คือ ไม่รู้จะไปทำอะไรกันแล้วหรือยังไง?

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เจอบ่อยมาก ผิกกฎหมายทั้งนั้น
อย่าไปว่าเขาเลยครับ พวกนี้ว่าไป
ก็ไม่รู้สึกอะไรหรอก ระดับสติปัญญาต่ำ
เกินกว่าจะแยกแยะ อะไรผิดอะไรถูก
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มองซัก 500 เมตร ไม่เห็นไฟท้ายสีแดงหรอก เพราะไปสีฟ้ามันกลบ อยากเป็นจุดเด่น

ออฟไลน์ Tapanan

รบกวนสายตามมากครับ...
อยากให้คนที่มส่พิจารณาตัวเองด้วยครับ...

ออฟไลน์ ismael

คุณคือโคบาล  ! ! ! ---

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

สรุปว่าแต่งเล่นกันไม่ลืมหูลืมตาตามใจตัวเอง ไม่เคารพสิทธิส่วนบุคคลของเพื่อนร่วมทาง

เฮ่อ ประเทศไทย  :( :( :( :(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ O_o"

แสบตามากๆครับ ขับตามไม่ไหวเลย ส่วนมากจะเป็นกระบะแต่ง

ออฟไลน์ Arturoz

• Newbie
  • *
ไร้รสนิยมมากๆ ผิดกฏหมายอีกต่างหาก >:(
I am forever walking upon these shores,
Betwixt the sand and the foam,
The high tide will erase my foot-prints,
And the wind will blow away the foam.
But the sea and the shore will remain
Forever. -Kahlil Gibran-

ออฟไลน์ alpha14

(เห็นด้วยครับ รวมถึงบรรดากระบือทั้งหลายที่เปิดไฟตัดหอกวิ่งด้วยครับ คงอยากโชว์ว่ารถ"โบ้"เป็นรุ่นท้อปนะว๊อยมันแพงกว่ารถเอ็งๆทั้งหลาย!อิอิ)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กำลังล่อแมลงดาอยู่ครับ แม่ใช้ให้ไปซื้อแมลงดา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Gunners-headlight

แต่ง โดยไม่คำนึงถึงการใช้งาน และความปลอดภัย  ของคนอื่นครับ
ขับกลางคืน แยกไม่ออก อันไหน ไฟหน้า ไฟท้าย
บางที หลอดไฟ ดวงละไม่กี่บาท สร้างความเสียหายมาเยอะแล้ว ตจว นี่เพียบ
จน คนมองเป็นเรื่องธรรมดา ไปแล้ว

ออฟไลน์ ratikorn

สีไฟแบบนี้ แมงดาชอบครับ