ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นนี้มีไฟตัดหมอกหลังติดมาด้วยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Samart

• Newbie
  • *
ธรรมดารถรุ่นนี้ก็มีคนบ่นเรื่องไฟหน้ากันมากว่าแยงตา

วันนี้โดนเต็มๆเลยครับ ไฟหน้าสะท้อนกระจกมองหลังมองข้างมาแต่ไกล หลังจากแซงไปแล้ว อย่างที่เห็นในภาพครับ

ไฟหรี่ด้านท้ายที่ห้อย 2 ดวง ไม่ทราบว่าเจ้าของไปติดเพิ่มหรือมาจากโรงงาน มันแสบตามาก จนต้องชะลอรถให้ไปไกลๆ แล้วค่อยตาม

สรุป ถ้าเจอแบบนี้ ยกคันเร่งอย่างเดียวครับ จนหายลับตาแล้วค่อยขับต่อ

New Fortuner ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2016, 12:29:53 โดย Samart »

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
ดูไม่ออกว่ายี่ห้ออะไรครับ แต่เดาว่าคงติดมาจากโรงงานผู้ผลิต
บางทีถ้าเจอแบบนี้ ผมเปิดไฟสูงใส่เลย เพราะมันแสบตามาก

ออฟไลน์ MugenRR

• Newbie
  • *
มันเป็นไฟชุดแต่งไม่ใช่หรอครับ น่าจะแต่งเพิ่มมากกว่า

ดูจากทรง ไม่ toyota vios ก็ toyota altis ครับ เจอบ่อย

ออฟไลน์ mozart

เปิดไฟสูงเตือนไปครับ ถ้าไม่ยอมปิดก็แซงไปเลยครับ เซ็งมากเลยพวกเปิดตัดหมอกหลัง สมควรโดนซักดอกครับ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member

ตั้งรูปให้ครับ ดูไม่ออกเหมือนกันว่ารุ่นอะไร แต่ดูเเล้วน่าจะโตโยต้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2016, 12:26:55 โดย Uzsa »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูจากตำแหน่งไฟเบรกกลาง เส้นไฟท้าย และความสูงรถเทียบกับไฟมอเตอร์ไซค์รูปสุดท้าย

ทำไมผมคิดว่ามันคือ Fortuner หือออ?

ซึ่งถ้า Fortuner จริงๆ ตรงกันชนนั้นเป็นแค่ทับทิมสะท้อนธรรมดาหนิครับ ถ้าไม่ติดเองทีหลังก็ไม่ใช่ For แล้วหล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ติดเพิ่ม เอาเท่แบบพวกไฟไอติม >:(
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
Fortuner ครับ เคยเห็นไฟตัดหมอกหลังด้วย

ออฟไลน์ alpha14

ไมว่าจะเป็นรุ่นไหนถ้าผมเจอจะเปิดไฟสูงเตือน แต่คิดว่าคนขับคงไม่แยแสเพราะข้ารวย ขับรถคันใหญ่กว่าจะมีใครกล้าหือ วันก่อนเห็นฟอร์ใหม่จอดเอาหน้าชนกันกับมาสด้า2 โอมายก็อด....ไฟหน้าฟอร์นี่มันอยู่สูงมากครึ่งกระจกบานหน้าของเจ้า2เลยทีเดียวรถอีโค้คาร์ต่างๆก็คงไม่รอดถ้าขับสวนกัน ขนาดcเซก ยังไม่รอดเลย เข้าเบ้าตาเต็มๆ!!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
New Fortuner ครับ รุ่นนี้มีตัดหมอกหลังจากโรงงาน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sammy_

ผมเจอประจำ บางทีก็แซงไปเปิดใส่คืน 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ก่อนลงรูปน่าจะหมุนกลับรูปให้หน่อยนะครับ
ผมนี้เอียงคอตามเลย 555+

ออฟไลน์ SM.

ดูจากความสูงน่าจะเป็น FTN ครับ

ออฟไลน์ ps000000

ในคู่มือมีคำบอกวิธีเปิด-ปิด ควรเปิดเมื่อไหร่

ไฟมีกี่ดวงในรถเปิดได้พวกเปิดหมด

ออฟไลน์ yourturle

ALL NEW FTN
ตัดตาคันหลัง เต็มๆ ไม่ใช่ตัดหมอกหลัง หรอก
จริงมีก็ โอ แต่ไม่ต้องให้ WATT สูงจนเกินไป
ตัวเองปลอดภัย แต่อย่าทำร้ายคนรอบข้างซิ
One Day.

ออฟไลน์ Darkart

ดูลักษณะแล้ว Fortuner ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ PAN

ถ้าเจอแบบนี้ผมแซงไปหน้ารถเค้าแล้วเปิดใส่กลับ ดันตูดมาก็กดหนี สะใจ  //เห็นใจต่อสายตาผู้ร่วมถนนเถอะครับ  พวกไฟซิ่งสีฟ้าบ้าบอไรนั่นก็ด้วย รำคาญ

ออฟไลน์ Tomz

เค้าจะใส่มาให้ทำไมก็ไม่รู้ ไอ้ตัดหมอกหลังเนี่ย โดยเฉพาะพี่โต มาแทบทุกรุ่นเลย

แล้วมาเจอนิสัยคนไทยนะ กลางคืนปุ๊ปไฟมีกี่ดวง ท่านก็เปิดหมดอะ กลัวไม่คุ้ม

ยิ่งถ้าเป็น vios นะ ขับกลางคืน ผมนี่เจอบ่อยมากกกกกกกกกก ต้องให้มันแซงไปไกลๆก่อนเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ toonze

ฟอจูนครับ เคยเจอคันนึงเปิด แสบกว่า วีออสเยอะเลย

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
สาดไฟสูงตามหลังเค้าจะว่ามั๊ย

ออฟไลน์ pongsakorn11

รุ่นนี้มีครับ นิวฟอจูน คนขับนี่ก็ไม่รู้เรื่องไรเลย เเค่ไฟหน้าอย่างเดียวก็ปวดตับจะตายอยู่ละ