ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Trailblazer มันเลวร้ายจริงหรือมายา  (อ่าน 17914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
ใช้ Trailblazer มันเลวร้ายจริงหรือมายา
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 09:06:29 »
สนใจ Trailblazer 2wd เพราะชอบช่วงล่างที่เฟริม์แม้จะตึงตังไปหน่อย อัตราเร่งและการควบคุมที่ดี ปกติขับไม่ซิ่ง ใช้ความเร็วสูงปกติในช่วง 120-140 กม./ชม ชอบรถที่มีจังหวะอัตราเร่งแซงที่ดี TBZ ดีที่สุดในตอนนี้เท่าที่เทสเทียบกับเจ้าอื่น แต่หวั่นใจการใช้งานจริงกับปัญหาและข่าวลือต่างๆ ของค่ายนี้ตามที่รู้ๆ กัน
สอบถาม พสมช. ที่เคยใช้จริงครับว่า defect รุ่นนี้เป็นไง รถไม่มีความดีเลยรึ ศูนย์และอะไหล่เลวร้ายจริงๆ หรือแค่ทั้งหมดเป็นแค่การใส่ไข่กล่าวร้ายกันเกินไป ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: ใช้ Trailblazer มันเลวร้ายจริงหรือมายา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 09:20:41 »
ผมมองว่า ตัวที่มีปัญหาคือ Cruze 1.8 กับ Captiva มากกว่าที่มีปัญหา ตระกูล Trail กับ Colorado มีน้อยกว่า

ส่วนที่มาร้องปัญหา มันมี User 2 ประเภท

1.ใช้งานจริง มีปัญหาจริง ก็มาบอกกล่าว ว่ามีปัญหานะ
2.พวกแฟนบอยค่ายอื่น ที่พร้อมจะถล่มค่ายที่ตัวเองไม่ได่เชียร์ เป็นไวรอล กระแสปากต่อปาก

ส่วนคนที่ใช้ดี ไม่มีปัญหา ก็ไม่มาบอกหรอกครับ ว่าใช้มา 5 ปียังไม่เจออะไร บลาๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 09:25:14 โดย Staples »

ออฟไลน์ Noodle

• Newbie
  • *
Re: ใช้ Trailblazer มันเลวร้ายจริงหรือมายา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 09:34:36 »
เป็นรถที่ดีนะครับ ขับสนุกดี ช่วงล่างโอเค ผมกำลังจะออกเหมือนกันส่วนลดเยอะดี ส่วนเรื่องศูนย์มีดีไม่ดีปะปนกันไปเป็นธรรมดา
    เรื่องที่มีปัญหาบางตัวแก้ไม่จบครับ
                       - กินน้ำมันเครื่อง แต่ผ่านรันอินหลายคนอาการนี้หายไป
                       - ยางขอบประตูไม่ดี อันนี้เห็นมากับตัวตอนไปดูรถ แต่รับได้ครับ สาเหตุของเสียงเข้ารถและน้ำอาจจะเข้า
                       - ไฟหน้าสั่น (บางคนอาจจะไม่รู้สึก)
                       - น้ำเข้าไฟท้ายเคลมได้แต่อาจเป็นอีก
                       - ช่วงล่างดัง ช่วงกันโครงหลัง
                       - ระบบไฟเตือนจุกจิก
                       - จะออกตัวใหม่ที่ปรับปรุงแก้ไขปัญหาหลายๆ อย่างแล้ว (ถ้ารอไหว)
    คิดออกแค่นี้ คิดเอาแล้วกันนะครับขนาดเว็บคลับยังล่มรายวันเลย
ของผมอาทิตหน้ารับรถแล้ว จะออกรถยี่ห้อนี้มันต้องใจถึงครับ "ใจถึงก็ไปถึง"
**แอบในเวปมาหลายปีแต่เห็นท่านแล้วเข้าใจครับอย่าแคร์ใครครับอยู่กับความสุขของเราผมลองขับมันแล้วชอบกว่าตัวอื่นครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:05:42 »
รอดูตัวใหม่ครับ ปัญหาต่างๆคงแก้ไปได้เยอะแล้ว

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:16:03 »
ผมใช้ captiva มีปัญหาเล็กน้อยๆให้แก้ตลอด
แต่ Trailblazer ที่ญาติใช้ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:18:45 »
ผมมีเทรล2.8ตัวแรกเลย ขอเทียบกับกระบะวีโก้ตัวสุดท้ายเครื่องสามพันแล้วกันนะครับ ในแง่ของความจุกจิกไม่ต่างกันเลยครับ  แต่เพราะเทรลของผมมันเป็นล๊อตแรก เลยต้องวิ่งเข้าไปเปลี่ยนอะไหล่โช๊คหน้ากับสายเข็มขัคตัวหลัง และก็มีเสียงกุ๊กๆซึ่งเปลี่ยนลูกหมากปลายแร็คแล้วหายครับ  ส่วนวีโก้มีน้ำมันเครื่องซึม เสียงคอนโซลหน้าดัง ประตูดัง เสียงแหนบ  ซึงก็เครมกันไปหายเหมือนกัน เทรลเกินแสน ชนนิดหน่อยมาแล้วด้วย ซ่อมกลับมาใช้งานได้ดี ส่วนวีโก้ยังไม่ถึงห้าหมื่นครับ ทั้งสองซื้อประมาณปลายปี 12 ต้น 13 ครับ  ข้อเสียของเทรลที่ผมไม่ชอบเลยคือเสียงดังครับ แต่บุแล้วเงียบเยอะ **ดังในที่นี้ดังช่วงวิ่งช้านะครับ  พอวิ่งเร็วยืนพื้นเกียร์ 6 แล้วโอเคเลยเงียบครับ ส่วนวีโก้เงียบช่วงวิ่งช้าวิ่งเร็วเสียงเครื่องดังเข้ามาจะดังไปไหน ถ้าไม่ใช้ขนของก็ไม่ขับเลยครับ  ที่สำคัญครับ ผมชอบแอร์ของเทรลมากกว่า ของวีโก้ เย็นกว่าชัดเจนครับ  ส่วนศูนย์บริการมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับสำหรับช่างซ่อมนะครับ มีดีมีแย่กันไป เชฟจะแย่กว่าตรงที่หาที่ซ่อมสีตัวถังได้ยากกว่า การสต๊อกอะไหล่โตดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:31:36 »
ของผมเป็นตัวล๊อตแรกเช่นกัน

ปัญหาเยอะจนลืม ๆ ไปแล้ว

แย่ที่สุดคือดับกลางอากาศ และสตาร์ทไม่ติดอีกเลย

ช่วงแรกเคลมบ่อย

แต่ตอนนี้ไม่มีอาการผิดปกติแล้วครับ เคลมจบทุกอย่าง

ข้อเสียที่บางคนไม่ได้พูดถึงคือ

รถคันนี้ผู้หญิงขับลำบากครับ พวงมาลัยหนัก ประตูต่าง ๆ ก็หนักมาก

แต่สมรรถนะหายห่วง แต่เบรคลึกไปหน่อย

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:53:21 »
ผมไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ครับ เคยแต่ขับ ช่วงล่างโอเคครับผ่านหลายคนก็ประจักษ์แล้วไม่ต้องอธิบายยืดยาว แต่เรื่องกินน้ำมันและปัญหาจุกจิกนั่นเยอะเหลือเกินยิ่งเก่ายิ่งซ่อมนะถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น ญาติสนิทใช้โซนิคซีดาน น้องใช้ครูซ2.0 ltz คนหน้าบ้านใช้cap บ่นแค่เรื่องชิ้นส่วนไม่ทนพังง่ายใช้วัสดุบอบบางเกินไปไม่ทนร้อนเสื่อมเร็ว แบตเสื่อมก่อนกำหนดกันทุกคัน รถผม4ปีเพิ่งเสื่อม ยางคุณภาพต่ำเสียงดังดอกแข็ง ก็ประมาณนี้แต่ถ้าชอบจริงๆก็ลองเช็คข้อมูลดูให้แน่ใจว่ารับได้ก็ต้องตามใจตัวเองละครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:57:40 »
คุณอาผมใช้เทรล ล๊อตแรกๆ เคยยืมขับไปหัวหิน แล้วก็ขับไปสระแก้ว ผมว่าช่วงล่างดีเลย เครื่องนี่เหยียบเป็นมา วิ่ง 160-180 เพลินเลยครับ

ตอนนี้แกถูกส่งไปดูงานที่ต่างจังหวัด รถแกก็ใช้ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 11:49:53 »
รอ MC น่าจะดีขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 11:51:05 »
ผมเคยอยากได้ครับ. เพราะชอบรูปทรง.  และอัตราเร่ง.  เผอิญคนรู้จักขับไปดับกลางทาง
อะไรสักอย่างของเครื่องยนต์แตก.  ผมเลยกลัว.  แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 13:17:57 »
เพื่อนบ้านผมตรงข้ามเลยครับ ใช้ตัวท๊อปอยู่ กรุงเทพ-เขาค้อ เดือน1เป็น10ครั้ง ไม่เคยเจอปัญหาไรเลยครับ พี่สาวเค้าก็ขับcaptivaไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ Jinfinite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 14:05:24 »
คุณพ่อซื้อมือสอง ตัว 2.8 มาครับ ตอน 38,000 km

ใช้ไปตอนนี้จะ 70,000 km ละ

ตอนอยู่ในประกับเคลมโช๊คหลังไปตัวนึง

ตอนได้มาใหม่ๆใช้ไปๆน้ำมันเครื่องหาย ต้้องหมั่นตรวจ

พอเอาเข้าศูนย์ครบระยะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ดันเติมเกินมาอีก

แต่ตอนนี้ใช้ไปน้ำมันเครื่องไม่ค่อยหายแล้ว(อ้าว.. ไหงงั้นละ)

โดยรวมยังไม่มีปัญหาอะไรที่ต้องไปจอดศูนย์นานๆ

ปล.เห็นตัว minor change แล้วอยากรื้อภายในเปลี่ยนจัง  ;D

ออฟไลน์ pradiw

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 14:09:14 »
ผมใช้มาประมาณ 3 ปีแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
ยังชอบเหมือนวันแรกที่ซื้ออยู่
แต่แฟนไม่ชอบ บอกพวงมาลัยหนัก ขับแล้วเหนื่อย 

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 14:10:19 »
ค่ายนี้ปัญหาของ PPV  กับปิคอัพไม่ค่อยมีอะไรน่าห่วงหรอกห่วงแค่ปัญหาศูนย์มากกว่า   แต่ถ้าให้ซื้อใช้ผมก็คงไม่เอาหรอก เพราะปัญหาคือชื่อเสียงแบรนด์นี้ มันพังพินาศในสายตาลูกค้าไปแล้ว  ผมไม่อยากซื้อรถเอาไว้แล้วคนเห็นก็ไม่ต้องการ  หรือมีอคติกับมัน 

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 14:46:44 »
ที่บ้านใช้มา 3ปี แล้วครับล๊อตแรกด้วยปัญหาหลักๆที่เจอคือ
1. โช็คมีเสียง เอี๊ยดๆ เวลาเจอเนินต่างๆ (เคลมเปลี่ยนใหม่เหมือนล๊อตหลังๆ หายสนิท)
2. ยางใส้ในที่เปิดประตูท้ายหลุดบ่อย
3. Duramax เจนแรกเสียงเครื่องดังมากพอไปเทียบกับเจนสองตัว 200ม้า เงียบกว่าชัดเจน

หลักๆก็มีแค่นี้ละครับวิ่งมา 3ปี เกือบแสนโลไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่ ที่เหนื่อยหน่อยก็คือช่างที่ศูนย์ตอนติดกล้องมองหลังดันแงะแผ่นฝาท้ายภายในจนเคี้ยวหักต้องวิ่งเข้าออก 2-3 รอบจนเสียเวลา  ;D

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 15:18:07 »
ผมสิงในคลับอยู่ครับ เครื่องduramaxมีปัญหาน้ำมันเครื่องชอบหายในระยะรันอิน(15000โล) ในช่วงเเรกต้องหมั่นตรวจนิดนึง พ่องก็เติม เเต่พอเช๊คระยะครั้งเเรก ปัญหานี้ก็หายไป ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ นี้พูดถึงในส่วนของTBZเเละColoนะครับ รุ่นอื่นของchevผมไม่ทราบเหมือนกัน

ปล.ผมกล้าเล่นครับสำหรับ TBZ
เเนะนำลองเข้าไปท่องเที่ยวในคลับดูครับ  8)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 16:03:20 »
ไม่มีอะไรมากนะครับ ดีเฟคน้อยรุ่นนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ armtroen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 16:09:57 »
ใช้ Trailbrazer LTZ 200ม้า อยู่ ครับ ตอนแรกๆ ใช้น้ำมันเครื่อง 0 มีอาการกินน้ำมันเครื่อง อย่างมาก แต่พอเปลียนมาใช้ หอย 5w-30 ดีเซล ไม่กินน้ำมันเครื่องอีกเลย โดยภาพรวมแล้ว ไม่ค่อย มีปัญหาอะไรครับ
10' Honda CIVIC FD 1.8
11' Toyota Fortuner TRD 3.0
12' Mercedes-Benz E200 NGT
13' Honda Jazz SV
13' Mercedes-Benz E300 BlueTec Hybird

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 16:20:44 »
รถพี่ผมMY13 2.8LTZ(ตัว180ม้า) ตอนนี้แสนโลหน่อยๆละไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ ต่างกับรถเก๋งมาก
ค่ายนี้ PPV กับกระบะ เล่นได้นะผมว่า ถ้าชอบจริงๆรอMCเลย ดูดีขึ้น หรูขึ้นพอตัว

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 17:15:27 »
เป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลยครับ แต่บางคนว่า หน้าตามันเหมือนกระบะ ไหนจะภายในอีก ดูไม่หรู ถ้ากระบะไม่ใช้หน้าตาแบบ Trailblazer

ยอดขาย Trailblazer ไปไกลกว่านี้เยอะครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 19:22:33 »
ที่บ้านใช้มา3ปีกว่า ล๊อตแรกๆ 2.8 4WD 180แรงม้า
เคยเรียกไปเคลมโช้คคู่หน้า แก้แล้วหาย แต่ตอนหลังก็ไปใส่ของแต่งอยู่ดี เพราะผมขับเร็ว มันนิ่มไป
เสียงเครื่องยนต์ในรอบเดินเบา กับเกียร์1-2 จะดัง แต่เวลาลอยตัวก็ไม่ได้ดัง คนในรถคุยกันสบายๆ แต่สั่นสะเทือนที่พื้นรถเวลาจอด
รถผมไม่มีอาการกินน้ำมันเครื่องนะ บางคนใช้ครบ2หมื่นโลตามศูนย์กำหนด ก็พบอาการกินน้ำมันเครื่องบ้าง แต่ผมใช้ปีนึงประมาณ1หมื่นโล เลยไม่เคยพบการนี้
เคยมีอาการเบรคจม ศูนย์เคลมปั๊มเบรคบนให้ แต่ไม่หาย สุดท้ายไปไล่ลมเบรคร้านข้างนอก หาย!!!

โดยรวมไม่มีปัญหาอะไรมาก ธรรมดาของรถออกใหม่ๆ
ส่วนราคาขายต่อ แล้วแต่คน สำหรับผมกะใช้ยาว15ปี เลยมองว่าคงไม่ต่างกันมาก
รถเชฟที่มีปัญหาคือรุ่น cruzeเบนซินและsonic ส่วนcaptivaคนรู้จักใช้หลายคัน ไม่ค่อยมีปัญหา ใช้งานกันปกติ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 23:30:02 »
รอดูตัวใหม่ MC ก่อนก็ได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 23:30:21 »
มายาครับ  :)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 23:42:50 »
ยี่ห้อนี้
ผมขับครูซ 1.8 ls คันรีวิวในลายเซ็นต์

ติดแก๊ส ตอนนี้ใช้เกือบ 5 ปี ขับไป เกือบๆ 160,000 กม.
ขับไม่เยอะครับ คนอื่นขับเกิน 200,000 กม. ก็มี

ข้อเสียคือ
1. ไม่ทนร้อน คอยล์เสียบ่อยจริง 80,000 กม. ต้องเปลี่ยนแล้ว แต่อาจเป็นเพราะติดแก๊สก็ได้
แต่มีของเทียบให้เปลี่ยน 2,500 บาท ไม่ต้องใช้ของแท้ตามศุนย์ (8700 - 9500 บาท)
2. ศูนย์ห่วย แก้ไม่จบ มีเยอะมากกว่าศูนย์ดี

ญาติกันใช้ โด้ 2.5 ไม่เคยบ่นว่าจุกจิกเลย ใช้ไป 130,000 กม. แล้ว
เขาชอบใช้มากกว่าอีซูสุที่บ้านอีก

กระบะกับโด้ไว้ใจได้ครับ ไม่ค่อยจุกจิกเหมือนเบนซิน

ออฟไลน์ Paul sa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 08:02:33 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

"มายา"   คุณนครอัญมณี ไม่ขยายความอีกหน่อยหรือครับ

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 10:58:37 »
ของพ่อผมเป็น โคโรลาโด้ ตัว 2.8 at ใช้มา 2ปีกว่าได้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่ดูแลรักษา เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เข้าศูนย์ตามเวลา ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ใช้มาประมาน 80000 โลเห็นจะได้
อ่อ มีเอาไปรีเฟรชกล่องมาอีกด้วย ยังไม่เห็นจะพัง สงสัยยังขับน้อย 555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 01:28:28 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

"มายา"   คุณนครอัญมณี ไม่ขยายความอีกหน่อยหรือครับ

นั่นสิครับ  ตอบสั้นๆ ตรงคำถามจริงๆ 

ผมอึ้งเลยทีเดียว

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 23:37:02 »
ช่วงนี้ พายุเข้า ฝนตก อากาศเย็น มันก็เลยหดเป็นธรรมดาจร้า..า.า  :P

มายา หมายถึง ไม่จริงครับ  ;)

Trailblazer เป็น PPV พื้นฐานมาจาก Colorado
หลักๆ ก็ต่างกันแค่ตัวถัง 7 ที่นั่ง ที่ครอบลงไป จากกระบะ 4 ประตู โดยมีท่อแอร์ที่ส่งไปด้านห้องโดยสารตอนหลัง
ส่วนช่วงล่างหลังก็เปลี่ยนจากแหนบ เป็นสปริง

เครื่องดีเซล ไม่ต้องใช้ระบบไฟฟ้ามาจุดระเบิด หัวเทียนไม่มี ECU ควบคุมการจุดระเบิดระบบไฟไม่มี
ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเว็บนี้
เพราะว่าถามกันบ่อย และ ตอบกันเยอะแล้ว
จะเห็นได้ว่า ไม่ว่าจะเป็น Trailblazer หรือ Colorado ไม่ได้มีปัญหาจุกจิกกวนใจ อะไรเลย จร้า.า..า  :D

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ตัวรถ
แต่ปัญหามันอยู่ที่ศูนย์บริการ
ถ้าดูแลรักษารถพอเป็นบ้าง เหมือนดีเซลค่ายอื่น ก็ถือว่าไม่มีปัญหาคร้าบ.บ..บ  ;)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด