ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเบื่อหน่ายพวกกระบะซิ่ง ควันดำ เหมือนจะแรง แต่ก็แรงไม่จริง  (อ่าน 23411 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เมื่อวานผมขับรถ อีโค่ สายเอเชีย ขาขึ้น พบเจอพฤติกรรมการขับรถที่น่ารังเกียจ

เป็นพวกกระบะ แต่งซิ่ง ควันดำ ยางล้น ทำท่าเหมือนจะแรง แต่แรงไม่จริง เช่น
1.ขับ120 ผมเหม็นควันและบังสายตา จึงออกขวา ไม่มีรถหลัง พอเริ่มแซงไปแล้ว กระบะ เบนออกขวา มาจี้ท้าย เบิ้ล กดดัน ว่ารถแกอีโค่ อย่าเสร่อมาแช่ขวา ผมเหยียบหนี ความเร็วขึ้นไปราวๆ 140 สัดพัก กระบะก็แผ่ว ไม่ตามต่อ เบนกลับไปเลนซ้าย กลัวพัง กลัวน้ำมันหมด หรืออะไร
2.ขับเลนกลางมาเหมือนกัน พอเราเบนออกขวาจะแซง ก็เบนมากันท่าไว้ เหมือนจะรู้สึกเสียหน้ามากที่ถูกรถอีโค่ แซง
3.จอดติดไฟแดงอยู่ ถ้าอยู่ข้างๆก็เบิ้ล ท้าทาย ถ้ากระบะอยู่หลัง พอเขียวแล้วจะรีบจี้ท้ายตลอดเวลา พอขึ้นไปเกิน 120 ก็หมดแรงจะจี้ กลัวพัง กลัวน้ำมันหมด กลัวไม่มีเงินส่งงวด หรืออย่างไร ถ้ากลัวไม่มีตัง ตอนขับ จะเบิ้ล จะจี้ท้ายที่0-120 ทำไมฟระ

แต่งมาเต็มขั้น ทั้งปลอม ทั้งก๊อบ ไร้ซึ้งสมรรถนะ เห็นคันนึง แซงซ้ายไปเจอร่องรอยล้อรถ10ล้อ เป๋ สะบัด ต้องเบรคหูตูบ ดีว่าไม่แฉบลไปโดนใครเข้า เฮ้อ

แต่งซิ่ง ไม่มีใครว่า ถ้ามันไม่เดือดร้อนคนอื่น ล้อล้น ดีดหินโคลนกระเด็นใส่คนอื่น ท่อดัง หนวกหูคนอื่น
แต่การแต่งรถพวกเขาก็ไม่ทำให้ผมรังเกียจเท่าพฤติกรรมการขับดังกล่าว ไม่รู้สิ ถ้าหมุนตกถนนต่อหน้า ใจผมแทบไม่อยากจะจอดรถลงไม่ถามเลย เพราะเหมือนเขาทำตัวเองให้ส่อเกิดอุบัติเหตุแท้ๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ส่วนมากเบิ้ลอ่ะครับ ถามว่าเหยียบแรงได้ไหม ผมว่าได้แต่เครื่องเขาจะพังเอาครับ

ผมเป็นคนที่ไม่ชอบนะครับ เจอทีไรเบิ้ลๆ ผมก็เหยียบหนีหมดครับ ไม่ใช่ท้าแข่งนะ รำคาญควันและเสียง

ทำใจครับเจองี้ กระบะแค่เบิ้ลผมว่ามันอยากโชว์แต่ได้เท่านั้น ถ้ามีพวก แลมโบ หรือ ไลคาน มาเบิ้ล

ผมจะคิดว่าเออคันนี้สุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ a14

• Full Member
เพิ่มให้ ข้อ 4. เวลาเจอคนจริง ดันยาวๆให้บ้าง แล้วพ่นควันดำจนหนีไม่ออกแทบจะกลายเป็นควันขาว ก็มักจะหนีออกทางขนาน มีธุระด่วนข้างทางหรือเลี้ยวเข้าปั๊มบางละ สงสัยปวดท้องแบบเฉียบพลัน....???
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ Tiger3539

เพิ่มให้ ข้อ 4. เวลาเจอคนจริง ดันยาวๆให้บ้าง แล้วพ่นควันดำจนหนีไม่ออกแทบจะกลายเป็นควันขาว ก็มักจะหนีออกทางขนาน มีธุระด่วนข้างทางหรือเลี้ยวเข้าปั๊มบางละ สงสัยปวดท้องแบบเฉียบพลัน....???

555 เห็นภาพเลย
ลาก่อย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มันแรงจริงนะครับ อยู่ที่ว่าเค้าจะกดหรือเปล่าแค่นั้นเอง

ฝากถึงคนขับกระบะหรือ PPV และคิดจะจูนเพิ่มม้า

ผมขอ 2 อย่างได้ไหมครับ

1.อย่าเอาควันดำ สงสารคนตามหลังบ้าง

2.อย่าทำล้อล้นออกมามาก ๆ มันจะเฉี่ยวมอไซ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันเป็นความสุขของเขาแหละครับ ที่ใช้พื้นที่สาธารณะมาแสดงออกพฤติกรรมที่ชอบเป็นการส่วนตัวซึ่งไปเดือดร้อนคนอื่น. ผมว่าไม่ต่างอะไรกับพวกดูดบุหรี่ในที่สาธารณะ  หรือพวกแซงคิดขึ้นรถไฟฟ้า

พฤติกรรมนี้ หากไปใข้กับรถหรุก็แย่เหมือนกัน

ส่วนผมเคยเจอกระบะที่มีพฤตืกรรมแนวๆนี้ ทำใจเย็นฟ อย่าไปสนใจหลีกหนีไห้ห่าง

แต่หากขับรถที่มั่นใจอยุ่ค่อยว่ากันอีกทร
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ alpha14

ที่เขาเบิ้ลเครื่องโชว์ฟันดำแต่ไม่แซงก็เพราะว่า โดนเมียตบที่บ้องหูอย่างแรง แล้วตะคอกว่ามึงไม่เห็นคลิปกะบะซิ่งแข่งคันนั้นเหรอ เกือบตายยกครัว! รถไม่แรงดันจะแซงอีโค่ ไม่เจียมเล้ย!ไอ้แก่ อิอิ

ออฟไลน์ bobsan

รถพวกนี้ใส่กล่องตัวทอปๆ แรงจริงนะครับ

อย่าไปเล่นด้วยเลย

ออฟไลน์ reteeks

• Newbie
  • *
เดี๋ยวนะครับ
แสดงว่าคุณยังไม่เคยโดนพวกกระบะที่แต่งแรงจริงๆ
แบบที่คุณขับรถระดับ 300 ม้าอยู่ แล้วคุณโดนแซงที่ 120
แล้วแม้ว่าคุณจะกดตามเท่าไรจนเข็มไมล์ 200 กว่าแล้วก็ตามไม่ทัน
ใช่ไหมครับ ?

ออฟไลน์ JikorokunG

วิธีรับมือ ต้องพาไปวัดในโค้งเยอะๆคับ 

เห้อออ  ปล่อยๆไปคับบ คิดมาก

ออฟไลน์ pongsak_877

140 นี่แรงแล้วเหรอ เขาซัดกัน 220+ โน่น

แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบนะพฤติกรรมขับขี่แบบนึ้ อยากแรงกรุณาไปถนนโล่งๆโน่น อย่าปล่อยควันดำในที่สาธารณะเลยมันโชว์ถึงความเสี่ยว

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมไม่สนับสนุนการขับรถแรง แล้วชาวบ้านเดือดร้อนนะครับ แต่เท่าที่เห็นๆมา รถแรงจริงๆ มักจะไม่เอามาขับซี้ซั๊วบนถนนเท่าไหร่นะ

เค้าเก็บพลังเอาไว้ซัดกับคันที่คอเดียวกัน หรือสูสี หรือแข่งกินเดิมพันซะมากกว่าครับ

เกินครึ่งพวกที่ท่าน จขกท.เจอบนถนน ส่วนใหญ่แต่งโก้ๆมากกว่านะ เท่าที่เจอๆมา

แต่ที่น่ากลัวกว่า คือการขับขี่แบบพร้อมจะมีเรื่อง แล้วทำเรา หรือคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เดือดร้อนจากอุบัติเหตุที่จะตามมาซะมากกว่าครับ น่ากลัวจริงนะครับ ใครไม่เคยเจอกับตัว อย่าไปแลกเลยดีกว่าครับ

ไม่ได้ว่ารถกระบะเท่านั้นครับ หมายรวมถึงทุกประเภทรถ ที่มีการขับขี่แบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ akewizard

รถพวกนี้บางคันก็แรงจริง  บางคันก็คิดไปเองครับ

บางคันเครื่องแรงจริงแต่ขับโง่ๆก็มี บางทีชอบมุดแซงซ้ายแล้วไปจ้ะเอ๋กับท้ายรถบรรทุกบ้าง  ไปเฉี่ยวรถจอดเสียข้างทางบ้าง ปาดหน้าคนอื่นบ้างล่ะ หรือไม่ก็ไปเบียดมอเซอร์ไซด์บ้าง ถ้าแรงกันจริงทำไมไม่ไปลงสนาม ??
ขออภัยครับที่ด่า....แต่ขับรถแบบนี้มันอันตรายน่ะ

ออฟไลน์ tnp_super

ผมกลับชอบ..ชอบให้เขาไปไกลๆผม

ออฟไลน์ rapee001

รู้สึกว่ากระบะคอมมอนเรลเดิมๆเดี๋ยวนี้แตะ 180 ได้สบายๆแล้วนะครับ (ดูจากผลเทส ถ้าจำไม่ผิด)

นอกซะจากว่าเป็นรถรุ่นปั้มสาย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เมื่อขับ รถเล็กกว่าย่อมโดนรังแกได้ง่ายครับ

ถามความรู้สึกตัวเองก็ได้ครับ 

เมื่อเราขับรถกระบะยกสูงมันจะไม่ยอมใครอะไรก็ขวางหูขวางตา 

เมื่อเจอรถเล็กขับกวนก็อยากจะแกล้ง อารมณ์เหมือน ไจแอนท์แกล้งโนบิตะอะครับ 

หรือรถเดิมๆมันดูเหมือนเด็กไม่แต่งตัวเหมือนคนทั่วๆไปอะครับ 

ภาพลักษณ์รถรุ่นเดียวกัน คันนึงเดิมสนิท กับ อีกคัน ล้อล้นใส่สเกริต์ ท่อดัง    สมมุติโดนปาดหน้าท่านอยากจะเอาคืนจะไปแกล้งคันไหนครับ

และกระบะเด๋วนี้นะครับ แต่งโง่ๆก็ว่ากันที่ 200 ม้า ขอกล่อง 2 ใบพอ

แค่นี้ผมก็ว่าแรงจริงและต้องทำเบรคกับช่วงล่างใหม่แล้ว

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าคุณแซงได้ที่ 140 แต่ควันดำแปลว่าคุณเจอกระบะใส่ดันรางกากๆ 1000-2000 บาทแน่ๆ

มันมีพวกดันรางดีๆเป็นหมื่น หรือไม่ก็รีแมป พวกนั้นเผลอๆทำได้ถึง 200 ม้าเชียว

ปกติผมชอบดันคนอื่นนะ แต่เจอพวกกระบะดันรางนี่ ผมไล่แซงแล้วกดหนีเลย ไม่ชอบอยู่ข้างหลัง เกิดทำไรบ้าๆ หรือ เสียหลักขึ้นมา ควันก็ดำมองยาก ไม่ไล่สนุกเหมือนพวกรถเก๋งด้วยกัน เล่นจบก็ยกมือให้กัน

ออฟไลน์ Focuszaa

หลีกให้ไกลจะดีกว่าครับ อย่างไปเล่นกะมันเลย ไม่ใช่อะไรหรอกบางทีบ้าพลังเกิดมุดกันไปมาแล้วอาจจะทำให้ผู้ร่วมถนนเกิดอันตรายด้วย และอีกอย่างพวกนี้อารมณ์ร้อนนะ ผมเห็นหลายครั้ง พกปืนพกมีดด้วย หลีกได้หลีก หุหุ เคยเจอวิ่งเส้น อุตรดิต มา พิษโลก เจอพี่วีโก้ แต่งโก้มาก..อัดขวัญดำมาแต่ไกลเลย เราก็วิ่งเรื่อยๆเอื่อยๆ ร้อยยี่ ร้อยสี่อะไรก็ว่าไป แต่ดันชวนเล่นด้วยเราชลอก็แล้ว เบิ่ลเครื่องใส่ อยู่ได้ ผมเลยหาปั้มจอดพักรถดีกว่าไม่อยากยุ่ง รู้ว่าแรง แต่ไปแรงที่อื่นจะดีกว่ามันไม่ได้เท่สำหรับผมเลย

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
พวกกระบะควันดำ ยังไม่น่าเบื่อเท่าพวกรถ B-Seg แต่งพาร์ท(ไม่รู้ว่าทำไรมั่งในเครื่อง) ชอบมามุดมาปาด

รู้สึกว่ากระบะคอมมอนเรลเดิมๆเดี๋ยวนี้แตะ 180 ได้สบายๆแล้วนะครับ (ดูจากผลเทส ถ้าจำไม่ผิด)

นอกซะจากว่าเป็นรถรุ่นปั้มสาย

180 ได้หมดครับถ้ากล่องไม่ล๊อกมีแตะ 200

ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เบื่อไม่ต่างจากเจ้าของกระทู้ครับ

พวกควันดำปี๋ ตามตูดก็ดมเต็มๆ พอจะแซงก็ไม่ยอม แซงได้ก็มาจี้ตูดอีก

เคยครั้งนึง แซงได้และอัดหนีได้ยาว มองกระจกหลัง เห็นพี่แกพยายามอัดตามคงหวังจะแซงคืน ปล่อยควันดำท่วมถนนมองไม่เห็นรถที่ตามพี่แกมาเลย
ยังกับหายนะวันสิ้นโลก อากาศดำปี๋

ทำกันไปได้ คงพอใจที่ให้คนอื่นได้ด่าสาปแช่งกัน
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ tommaris

รถเดิมๆ แทบไม่มีควัน ก็ทำให้ควันดำเต็มถนน  เสี้ยนคะนองไปเสียตังทำอะไรไม่ว่า
แต่เดือนร้อนคนอื่น  บางที่เขตชุมชนถนนเล็กๆ  ระยะทางสั้นๆ  ก็กดเร็วๆ ทั้งเร็วทั้งควันทั้งเสียง
อยากซิ่งไปคลอง 5 นู้นนน ผมไปดูรถซิ่งผมก็ไปคลอง 5 (รอบดีเซลวิ่งผมลงมาหลบไม่ไหวควันเยอะ  ;D)
แรงจริงไม่จริงไม่ใช่ประเด็น  ผมไม่เดือนร้อนไปด้วยหรอก
พวกด่านจับควันดำรถบรรทุกทั้งหลาย รวมกระบะพวกนี้เข้าไปด้วยสิ
ไม่ใช่แค่รถสิบล้อหรอก  กระบะดันรางอะตัวดี

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าเป็นไปได้ อย่าไปยุ่ง อย่าไปใกล้มันเลยครับ หลบได้ให้หลบ
ไม่ใช่ว่าเรากลัวนะ แต่รถพวกนี้ส่วนใหญ่ระบบความปลอดภัยมันต่ำ เอบีเอสมีรึเปล่าก็ไม่รู้ ยางจีนรึเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

เคยนั่งพวกนี้อยู่ครับ พี่เค้าขับแบบกลัว turbo จะทำงาน เค้าบอกว่า ถ้าเกิน 120 มันจะทำงาน แล้วจะกินน้ำมันมาก

จริงไม่จริง ผมไม่รู้

ออฟไลน์ AkE

ผมพึ่งเจอไปล่าสุด โคโรตัวที่แล้วแต่แต่งเต็ม ควันดำน้อยมาก กดยาวได้ด้วยไม่ใช่กดๆยกๆ แรงจริง นานๆจะเจอแรงจริงครับ วันนั้นขับ 525d เลยลองเทสตาม ไม่เกิน 220 แซงไม่ได้อะครับ ช่วง 120-200 โดนฉีกอยู่ไม่น้อย พึ่งเคยเจอ1-2 คันที่ทำมาเต็มจริงให้ไปๆ แบบนี้ใช้ได้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ขับ Legacy Turbo เจอบ่อยมากเลยครับ แต่ส่วนใหญ่จะแรงจริง อัตราเร่งแทบไม่ต่างกันเลย แต่เราจะทิ้งเค้าที่โค้งได้

แต่บอกตรงๆ ว่าถ้าไม่กวนมาก ก็เชิญให้ไปก่อนเลยครับ รถกระบะพวกนี้น่ากลัว ถ้าคนขับเอาไปอยู่ เราไปขับตาม ขับแข่งกับเขา อาจจะเกิดอุบัติเหตุได้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ S6

อย่าไปใส่ใจเลยครับ เครียดเปล่าๆ
ที่แรงก็มี ที่ดังไม่แรงก็เยอะ
รถผมแรงม้าก็เยอะอยู่ 95% ที่เจอ สวนหมด
ส่วนตัวที่เจอรถแรงๆ ไม่ค่อยมาโชว์พลังอะไรมาก พอเจอรถแรงด้วยกันถึงจะเล่น
แต่..คันที่แรงมากๆ อย่าให้เขาขึ้นนะ ผมตามไปจี้ตูดแล้วต้องผ่อนเพราะ ถนน 3 เลนนี่มองไม่เห็นทาง ไฟตัดหมอกก็เอาไม่อยู่
ค่อยไปแอบแซงตอนไฟแดงหน้าเอา  : ;D

ออฟไลน์ johnlee

ผม จขกท นะครับ  คือเท่าที่เจอ ผมมองออกนะ ว่าคันไหน คนรวยแต่ง คันไหน ยาจก แต่ง

คือมมันจะต่าง คนรวยแต่ง จะมองออกว่าใช้ของดี การขับก็ค่อนข้างจะดี คือไม่จี้ท้าย ถ้าไม่หลบก็หาช่องกดหนีไปเลย ไม่หาเรื่อง
พวกนี้แต่งเพื่อเน้นทำความเร็วจริงๆ

แต่อีกพวกคือ ขี้ตามช้าง มีแค่ โหลด ยางเตี้ย สติกเกอร์แปะข้าง แตนๆ หมดตังจะทำเครื่องและยังติดงวด

ชอบกร่างกับรถเล็ก เจอของจริง ก็ตามที่ข้างบนว่า ปวดท้องกระทันหัน เลี้ยวเข้าปั้มเนียนๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ bravo

รถปิคอัพคอมมอนเรล เดิมก็วิ่งประมาณ 185-195 แล้ว
รถแต่ง ทั่วๆไปก็ ดันราง ดันราง+ยกหัวฉีด ครัชทองแดง บูสประมาณ 40 ปอนด์ วิ่งเกิน 200 ทุกคัน
แต่ปกติรถพวกนี้ไม่ค่อยจะสนใจรถอีโค่นะ เขาชอบไล่คัมรี่ แอคคอร์ด ซีวิค (ถ้าชนะ จะไปโพสท์คุย ในคลับของเขา)

แรงขึ้นอีกสเตป ดัน+ยก โบ F55v เปลี่ยนหัวฉีดนาวาร่าหรือบอช เปลี่ยนลูกสูบ ก้านสูบ บูส 50-60 ปอนด์

หลายคัน ทำรถมาแล้ว ก็อยากจะโชว์พาว อยากจะอวดชาวบ้าน ดันเขาไปทั่ว บางคันที่ทำเครื่องเสียงมาด้วย ถ้าขับในเขตที่มีคนเยอะ จะขับช้าๆ เปิดกระจก เปิดเพลงดังลั่นออกมานอกรถ เพื่อโชว์เครื่องเสียง

เดี๋ยวนี้ มีงานบวช งานแต่ง ในบางกลุ่ม เขาจะเบิร์นยางโชว์ควัน กันในขบวนแห่นาค ขบวนขันหมากกันเลยทีเดียว

ปกติผมขับรถเร็ว เวลาเจอพวกนี้ เขาก็มักจะชวนเราเล่นด้วย แต่ผมไม่เอาด้วยครับ ปล่อยเขาไปก่อนเลย

ออฟไลน์ kris-lack

ฝากพวกแต่งเครื่องเสียงแล้วมาเปิดเผื่อแผ่ชาวบ้านเขาด้วยหน่อยค่ะ น่ารังเกียจมาก
เปิดทีสงสารหลานๆในรถเลย

ออฟไลน์ Coat145

ผมขับ ACV50HV ถ้าผมขับปกติเเช่เลนขวา140-160เเล้วมีพวกดันรางเมื่อไหร่ ..มาอีกเเล้วคับท่านน....มันดันผมอีกเเล้ว..เเปลกเเต่จิงครับรถพวกนี้ชอบดันรถประเภทที่สูงกว่า...ความเเรงอะเค้าเเรงจิงครับ..ฉีกผมไปพอสมควร..เเต่สุดท้ายกระบะก็คือกระบะนะครับ..ให้ไปยัด160เข้าโค้งเเล้วมั่นใจเหมือนเก๋งก็คงเป็นไปไม่ได้  :-X :-X
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019