ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเบื่อหน่ายพวกกระบะซิ่ง ควันดำ เหมือนจะแรง แต่ก็แรงไม่จริง  (อ่าน 23404 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ผมพึ่งเจอไปล่าสุด โคโรตัวที่แล้วแต่แต่งเต็ม ควันดำน้อยมาก กดยาวได้ด้วยไม่ใช่กดๆยกๆ แรงจริง นานๆจะเจอแรงจริงครับ วันนั้นขับ 525d เลยลองเทสตาม ไม่เกิน 220 แซงไม่ได้อะครับ ช่วง 120-200 โดนฉีกอยู่ไม่น้อย พึ่งเคยเจอ1-2 คันที่ทำมาเต็มจริงให้ไปๆ แบบนี้ใช้ได้
นับถือๆครับ
กระบะ ขับ220 คนขับคงมั่นใจมาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ madboy

ควันท่วม เบิ้ลๆ ผมก็ไม่ชอบนะครับ ควันพอดีๆไม่ดำปี๋ยามกดเต็มๆดีกว่าครับ

ถ้าเจอควันดำๆผมก็ให้พี่เค้าไปก่อนล่ะครับ เหม็น+รำคาญ ท่อยิงตรงลงหน้าเพลาจะใช้กันทำไม ในเมื่อหม้พักดีๆ ปลายท่อลงที่เดิมทำได้แรงกว่าอีก เหอะๆ  ;D

ออฟไลน์ palma

ผมเรียกเขาว่า กระบะนินจา ครับ   แรงไม่แรงไม่รู้แต่มีควันดำช่วยพรางตัว ให้คนตามสับสนลำบากมากขึ้น บางทีทนเหม็นไม่ไหวถึงกับถอดใจไม่อยากยุ่งด้วย

ปล.นอกจากควันดำๆที่เห็นแล้ว มันจะมีละอองน้ำมันมาเลอะด้วยป่าวครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ IS2000

เคยมี Fortuner ตัวก่อนขับตามตอนถนนโล่งๆ ผมเลยลองกดหนีเล่นๆดู คันนั้นไม่มีควันดำแต่เสียงเทอร์โบตอนบูสท์มาชัดเจนมากครับ
ตอนนั้นขับ 328i เดิมๆ ช่วงไม่เกินร้อยต้นๆอัตราเร่งแทบไม่ต่างกันเลยครับ บางคันแต่งมาก็แรงพอสมควร
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ปทุมธานีเยอะครับพวกนี้ รำคาญมาก ทำคนอื่นเดือดร้อน

ออฟไลน์ CJ.

ที่ไม่ชอบสุดคือประเภทที่ไม่ยอมให้ใครแซงอะครับ

คือไม่ได้จะแข่งด้วย กรือจะลมเหลี่ยมลบคมอะไรหรอกนะ แต่เราขับเร็วกว่าก็ให้เราไปมั้ยล่ะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
สดๆร้อนๆ ไม่นานมานี้เส้นบางบัวทอง
กระบะส่งผักไล่บี้ GT-R35 ควันท่วมอ่ะ  :-X
ผมขับตามก็ได้แต่สมเพศ เฮ้อ! ทำไปเพื่อ.....?

ฝากบรรดาพี่ๆกระบะหมึกทั้งหลายนิดครับ เรื่องแรง
ผมไม่ว่า แต่ขอให้เอาอยู่ละกัน เสียวคร้าบบบบ  :-\
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นๆเค้าหยอกเล่นๆ เอาจริงนะกะบะเดิมๆไม่แต่งคุณก็ตามเค้าไม่ทันหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 13:42:44 โดย dtmf »

ออฟไลน์ off_033

คงเห็น eco car ขับเร็วแล้วอยากเล่นด้วย

พอคุณไม่เล่นด้วยเลยเบื่อๆ  ผ่อนดีกว่า

ถ้าเอาจริงๆ eco เดิมๆคงตามไม่ทันหรอกครับ

ปล่อยๆให้พี่เค้าไปเล่นกับคนที่เหมาะสมดีกว่า

ออฟไลน์ Nouiii1

เพิ่มให้ ข้อ 4. เวลาเจอคนจริง ดันยาวๆให้บ้าง แล้วพ่นควันดำจนหนีไม่ออกแทบจะกลายเป็นควันขาว ก็มักจะหนีออกทางขนาน มีธุระด่วนข้างทางหรือเลี้ยวเข้าปั๊มบางละ สงสัยปวดท้องแบบเฉียบพลัน....???

ลั่นเลย นี่ผมเป็นไร ไม หยุดหัวเราะไม่ได้   ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมไม่สู้ครับ

เจอพวกปลาหมึกนี่ผมยกเลยให้ไปไกลๆเลยไม่ตามไม่ดมควันรำคาญ อยากไปไหนก็ไปเลย
ถ้าแซงคือทิ้งระยะยาวๆแล้วค่อยฉีกไปเลยทีเดียว ไม่ต้องไปตีคู่
เพราะพวกนี้วิ่งได้สั้นๆลากยาวไม่ได้ ทิ้งระยะไปยาวๆเลยดีกว่า

แต่ผมว่าสมัยนี้น้อยลงเยอะมากแล้วนะครับ สามสี่ปีก่อนเจอเยอะมากทั้งพระราม2 วงแหวน บางนาชลบุรี มอเตอเวย์ ขับไประนองจะเจอเปนระยะระยะ นับไม่ถ้วย เด๋วนี้นานๆทีเจอคันสองคัน
ไม่รู้พวกที่เคยๆทำตอนนี้เครื่องไปกองหมดแล้วหรือเปล่า หรือเปลี่ยนเทรนด์กลับไปเดิมๆดันรางแล้วเติมน้ำมันไม่ไหว แต่ที่ยังเจอเยอะคือกระบะส่วของแรงกว่านรก พวกมีสติกเกอบริษัทแล้ววิ่งมาสามสี่คันแล้วมุดๆๆๆ ยังคงไม่หมดไปจากถนน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เคยเจอมันเบิ้ลเครื่องแล้วควันดำมากๆ มอไซค์ตามมาเบรค เพราะมองไม่เห็นทาง เราก็ตามมอไซค์มา เกือบเสยตูดมอไซค์เพราะเบรคจากไปกระบะ ย่างไก่พวกนี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Highway Star

เห็นแล้วบางทีก็เบื่อๆนะ กระบะแต่งโหลดเตี้ยล้อล้น ท่อหน้าเพลาเสียงลั่นๆ  ซีนอนค่าเคสูงๆหมื่นกว่าเคอัพ ล้อกอปยางจีน กล่องดันรางจูนมือใบละพัน ชอบเบิ้ลเครื่องโชว์มั่ง พ่นควันไล่ดันตูดชาวบ้านแบบไร้มายาท เห็นบางทีก็เบื่อๆนะ ถึงแม้ผมจะชอบกระบะแต่งก็ตามยอมรับว่ารถตัวเองก็แต่งบ้าง แต่ผมก็ขับพฤติกรรมเหมือนเดิมนะไม่ไล่จี้คนอื่นไร้มารยาท พวกนี้บางคันใช้กล่องจูนมือ แบบที่ จขกท เจอส่วนใหญ่ต้นได้ แต่ปลายไม่เดินเพราะน้ำมันไม่ไปแถมท่อหน้าเพลาอีกบางคันปลายยิ่งหด พวกนี้เจอบ่อยครับบางทีชอบมาเล่นด้วยกดกันจริงๆก็หายนะเพราะแช่ไม่ได้ไม่งั้นปั้มพัง

พวกที่ดีๆก็มีแต่น้อยส่วนใหญ่รถจะใช้ของแท้ ใส่ของดีหมด พวกนี้หลายคันขับมีมารยาทกว่า ควันก็มีบ้างแต่ดูจะเรียบร้อยกว่า

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
ผมเจอก็หลบครับ เพราะส่วนใหญ่ชอบใส่ซีนอนแยงตา นี่ถ้ามีตัดหมอกหลังคงเปิดคืนไปละ

ส่วนเรื่องแรงไม่ห่วงเท่าไร ห่วงช่วงล่างรถพวกนี้มากกว่า แรงจริงแต่เอาอยู่ไหม เดี๋ยวเกิดเสียหลักมาโดนเราอีก

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมวิ่งเส้นมอเตอร์เวย์ประจำ (ทำงานอยู่สนามบิน) เจอกระบะแต่งซี่งบ่อยๆ ทั้งส่งของ ขนผัก ขนสารพัดอย่าง

หลายๆคันส่วนใหญ่ดีมากนะครับ แต่งเต็มแต่ไม่ซี่ง วิ่งเลนกลางไปเรื่อยๆ ไม่ขวางใคร

แต่เคยเจอกระบะแต่งซึ่ง (รถขนผัก) วิ่งช้าแช่ขวา พอเห็นผมแซงซ้ายยาวๆ ก็ไล่ตามผม คงอยากรู้มั้งว่า 1.2 จะวิ่งได้เท่าไร

แต่ช่วงห้าโมงเย็นรถหนาแน่นมาก ผมอาศัยความตัวเล็กมุดหนีตามช่อง กระบะเลยตามไม่ทันครับ

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
ถ้าเจอส่วนมาไม่อยากเข้าใกล้เลยครับ
ส่วนใหญ่พร้อมเอาเรื่องตลอดเวลา ยิ่งเวลาขับมอเตอร์ไซค์จะโดนกลุ่มควัญดำจับจ้องเป็นพิเศษ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เดี๋ยวนี้ มีงานบวช งานแต่ง ในบางกลุ่ม เขาจะเบิร์นยางโชว์ควัน กันในขบวนแห่นาค ขบวนขันหมากกันเลยทีเดียว

พวกนี้คงอยู่ในระดับต่ำแบบนี้ต่อไปจริงๆครับ

คราวนี้รู้สึกขบวน W222 ของชมพู่ดูดีขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ kowit1

ตามวัย แว๊ปเดียวชีวิตเปลี่ยน "ไม่ตายบาดเจ็บก็หนี้บาน"นึกถึงวัยซิ่งนั้นแล้วยังเออรอดมาได้ ตอนนี้ 90 พอ

ออฟไลน์ Fly to dream

เจอทั้งจริง และแรงไม่จริง แต่พวกนี้มุดตามไม่ค่อยเท่าไหร่ น่ารำคาญ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ืnuc001

เดี๋ยวนะ....ควัญดำนี่จงใจเหรอครับ เพิ่งรู้  :'(

ออฟไลน์ ps000000

ทำช่วงล่างด้วยนะไม่ใช่ทำแต่เครื่อง

MacH1

• บุคคลทั่วไป
รถพวกนี้ ผมว่ามันดูเห่ยมากๆ ลุคโคตรจะ ghetto เสียงดังยังกับแทรคเตอร์แล้วยังมีแนวโน้มสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นบนถนนอีก

คงไม่ต้องพูดต่อว่า พฤติกรรมนิสัยคนขับมันจะเป็นยังไงนะครับ หึหึหึ

ออฟไลน์ O_o"

บางคันก็แรงเอาเรื่องนะครับ อย่าดูถูกไป แต่จริงๆแล้วคงอยู่ที่เทรนการแต่งรถกระบะสมัยนี้ ของเล่นมันเยอะ

อย่างรถบางรุ่น แค่กล่องใบเดียว ก็แรงทะลุ 200 แรงม้าแล้ว

ออฟไลน์ Pat.Lee

ผมวิ่งเส้นกาญจนาภิเษกราชพฤกษ์ประจำก็เจอเรื่อยๆ ครับเบื่อมากกระบะดันรางควันดำเพราะรถผม bmw f10 มันกรองอากาศได้ไม่ 100% ใครรู้วิธีปิดระบบนำอากาศจากภายนอกมาผสมรบกวนให้ความรู้ด้วยครับ ผมถามพนักงานที่ศูนย์ตอนออกรถเค้าบอกว่าทำไม่ได้ ผมอยากทุกคนมีจิตสำนึกที่จะรักษาสิ่งแวดล้อมกันหน่อยครับ ถ้าจะแต่งขอให้ใช้ของดีๆ เถอะ ผมเคยเจอเชฟโคโรลาโด้กดไล่ตามผมระยะสั้นๆ แต่ประทับใจตรงที่รถเค้าไม่ปล่อยควันสีดำเลยครับ

ออฟไลน์ Artist

ผมวิ่งเส้นกาญจนาภิเษกราชพฤกษ์ประจำก็เจอเรื่อยๆ ครับเบื่อมากกระบะดันรางควันดำเพราะรถผม bmw f10 มันกรองอากาศได้ไม่ 100% ใครรู้วิธีปิดระบบนำอากาศจากภายนอกมาผสมรบกวนให้ความรู้ด้วยครับ ผมถามพนักงานที่ศูนย์ตอนออกรถเค้าบอกว่าทำไม่ได้ ผมอยากทุกคนมีจิตสำนึกที่จะรักษาสิ่งแวดล้อมกันหน่อยครับ ถ้าจะแต่งขอให้ใช้ของดีๆ เถอะ ผมเคยเจอเชฟโคโรลาโด้กดไล่ตามผมระยะสั้นๆ แต่ประทับใจตรงที่รถเค้าไม่ปล่อยควันสีดำเลยครับ

รถฟอร์ดโฟกัสก็เป็นครับ ปิดไม่ได้ มันเป็นระบบความปลอดภัยหรือไงเนี่ยแหละ ต้องให้อากาศภายนอกเข้ามาได้...

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เดี๋ยวนะ....ควัญดำนี่จงใจเหรอครับ เพิ่งรู้  :'(

ใช่ครับ ก่อนลงกล่องจูนจะเลือกได้เลยว่าจะเอาควันหรือเปล่า

มีอยู่ช่วงนึงที่ผมเกลียดพวกนี้มาก ๆ อยากจะตั้งแฟนเพจชื่อ "กูเกลียดกระบะซิ่ง" เพื่อระบายแค้นเลยทีเดียว

แต่ตอนนี้ผมไม่อาฆาตแล้วนะแต่ก็ไม่ชอบอยู่ดี 555

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)...เขาได้อย่างเดียว คือโก้  แต่เสียหลายอย่างครับ  อย่าไปให้ความสนใจเลย  :-X

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เบื่อหน่ายพวกนี้เหมือนกันครับ ปล่อยๆเขาไป รถดีๆทำให้เป็นรถที่ทำความเดือดร้อนให้คนอื่นก็เป็นไปตามสันดานเจ้าของรถครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

หน้าบ้านผมมีอยู่สองคัน จะออกตัวที เบิ้ลอยู่ได้

ออฟไลน์ recycleman

แรงไม่แรงไม่รู้ แต่ด่านตรวจควันดำควรจับปรับรถประเภทนี้มากเพราะตั้งใจทำให้ควันดำชัดเจน ดีกว่าไปจับรถคนทำมาหากินครับ พวกเขาไม่ได้ตั้งใจและอยากควันดำหรอก