ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเบื่อหน่ายพวกกระบะซิ่ง ควันดำ เหมือนจะแรง แต่ก็แรงไม่จริง  (อ่าน 23400 ครั้ง)

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป
ของผมนี้หนักเลยครับ บ้านอยู่ข้างถนน ดึกๆเค้าก็ซัดกันแบบไม่บันยะบันยัง ไม่รู้จะโชว์แรงไปถึงไหน เฮ้อ......

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
รถผมก็ควันดำนะกดทีก็นะ จำได้ไหมออนิวดีแม็กคันที่พ่นควันโชว์อะ
แล้วใครก็ไม่รู้เอาไปลงเพจ บก.02 ใบสั่งมาที่บ้านเลย
แรงไหม โบใหญ่TF08 บูส50psi 4xxม้า แรงบิด11xx 1/4ไมล์ 10.xxsec

ออฟไลน์ Tien.W

แปลกนะ ..

ทุกครั้งที่ขับ Eco car (Almera) ก็เจอพวกมาแกล้งดัน มาไล่ ทั้งๆที่ ความเร็วก็เท่าเดิม ขับก็เหมือนเดิม ไม่ได้ช้า ไม่ได้เกะกะ ถนนก็เส้นเดิม หลายครั้ง หลายครา เจอแต่แบบนี้ ส่วนพวกชอบดัน มักจะเจอกระบะบ้าพลัง / PPV บ้าพลัง นั่นแหละ

แต่พอขับรถตัวเอง แปลกเนอะ ไม่เห็นมีใครกล้า มาไล่ ก็ขับ 110 เท่ากันนี่แหละ

ตลกดี

แต่ว่าก็ว่า เจอพวกนี้ บนทางตรง ไม่เคยเล่นด้วยสักที ทางตรง รถอะไรมันก็วิ่งได้อ่ะ แค่หาเครื่องแรงๆใส่ แค่มีปัญญากดคันเร่ง แค่นั้นแหละ ... แต่ผมชอบไปสอนพวกนี้ตรงทางโค้ง แบบรู้ว่า ข้างหน้าโค้ง ก็กดดิ ให้มันมาไล่เล่น แล้วก็ไม่เบรค หักสาดเลย

รถผมหน้าตาบ้านๆ แสนจะธรรมดา แต่ช่วงล่าง / เบรค / ยาง พร้อมรบ ครับ รวมถึง ผมว่า ผมก็เข้าโค้งได้ไม่อายใครแหละ ... จะกระบะบ้าพลัง / PPV ตัวแสบ ก็ไม่เห็นมีใครกล้าสาดตามสักคันเลยสิ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ถ้าเจอก็รีบๆหลบให้ไปครับไม่คุ้มที่จะเอาชีวิตเราไปแลก ใครอยากแรงอยากซิ่งก็รีบๆให้ทาง เค้าอาจจะรีบไปลงข้างทางก็ได้ เหมือนที่ผมเคยเจอ bt50 มาดันท้าย ทั้งเปิดไฟสูงไล่ ทั้งจ่อตูด พอมีจังหวะผมรีบให้ทาง สุดท้ายไม่ถึง 5 นาทีพี่แกแหกโค้งลงไปอัดกับต้นไม้ข้างทางสบายไป

ออฟไลน์ SLuang

ผมวิ่งเส้นกาญจนาภิเษกราชพฤกษ์ประจำก็เจอเรื่อยๆ ครับเบื่อมากกระบะดันรางควันดำเพราะรถผม bmw f10 มันกรองอากาศได้ไม่ 100% ใครรู้วิธีปิดระบบนำอากาศจากภายนอกมาผสมรบกวนให้ความรู้ด้วยครับ ผมถามพนักงานที่ศูนย์ตอนออกรถเค้าบอกว่าทำไม่ได้ ผมอยากทุกคนมีจิตสำนึกที่จะรักษาสิ่งแวดล้อมกันหน่อยครับ ถ้าจะแต่งขอให้ใช้ของดีๆ เถอะ ผมเคยเจอเชฟโคโรลาโด้กดไล่ตามผมระยะสั้นๆ แต่ประทับใจตรงที่รถเค้าไม่ปล่อยควันสีดำเลยครับ

รถฟอร์ดโฟกัสก็เป็นครับ ปิดไม่ได้ มันเป็นระบบความปลอดภัยหรือไงเนี่ยแหละ ต้องให้อากาศภายนอกเข้ามาได้...

มันเป็นมาตรฐานที่ทางยุโรปเขาบังคับใช้ครับ  ให้เปิดรับอากาศภายนอกทุกๆ  กี่นาทีก็แล้วแต่      เหตุผลคือ  ถ้าไม่เปิด   ออกซิเจนในรถจะน้อยลงไปเรื่อยๆ (ยิ่งนั่งกันเยอะยิ่งหมดเร็ว) เมื่อระบบในร่างกายรับรู้ว่าออกซิเจนน้อย ก็จะปรับตัว โดยให้ใช้พลังงานน้อยลง นั่นคือ สั่งให้เราง่วง    ทำให้สมรรถภาพการขับขี่ไม่เต็ม 100   

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจอพวกมือใหม่ ใจไม่ถึง ยังแต่งไม่หนักแน่นอน ดูละแบบนี้
ปกติถ้าจัดเต็มก็แรงเอาเรื่องเลย

ออฟไลน์ phurichza

• Newbie
  • *
กระบะแต่งซิ่งนั้นแรงจริงอยู่ แต่ภาพรวมยังไงก็สู้รถเก๋งไม่ได้ เพราะกระบะออกแบบมาเพื่อใช้บรรทุก ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อให้ขับเพื่อสุนทรียภาพ อีกทั้งการทรงตัว การควบคุม และความนุ่มนวล หรือแม้กระทั้งภาพลักษณ์ อย่างไรก็ยังคงสู้รถเก๋งไม่ได้ นอกจากนี้กระบะแต่งซิ่งยังสร้างมลพิษให้กับโลกเนื่องมาจากการเผาไหม้ของเครื่องยนต์ที่ไม่สมบูรณ์ สร้างความเดือดให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ inapatt

• Newbie
  • *
    • Inflow Media
เห็นกระบะอย่างนี้ หลายทีคิดว่าตัวเองเร็วที่สุดแล้ว บางทีก็ช้าแช่ขวา
บางทีก็เอาคนไว้กระบะท้าย เกิดเบรก พลิก ขึ้นมา ละคุณเอ๊ยย

/แตงโมจินตหราแตกมั้ยค๊า  :-\
perception is reality

TWITTER : @inapattmc

ออฟไลน์ mamaman

ไอ้พวกเบิ้ล ควันดำมันไม่กล้าอัดแรงครับ แค่ ควันดำ นี่ ลองมันชับแช่ยาวๆ มี มรณะครับ
คือมน้ำมัน หนาไม่ได้แปลว่าแรงนะครับ พวกดีเซล กระทืบคันเร่ง ECU ประมวลผลไม่ทัน จ่ายหนา ดำ หนานี่ แรงตกนะครับไม่ใช่แรงดี
อันตรายกับเครื่องด้วย เพราะดีเซล กำลังอัดสูงมากๆ

เจอประจำครับ

แต่พวก กะบะ ควันไม่ดำ นี่ โหดกว่าครับ
ผมเคยขับ 150 เจอ แซงผ่านไปแบบฉีกๆ เลย แต่เค้าไปเจอคันหน้าแช่ขวา เบรค รถสะบัด เกือบแฉลบเลยครับ

ออฟไลน์ Terng

เคยเจอ Revo แบบไม่แต่ง แต่ป้ายแดงรุ่น G ไฟหน้าสวยๆ กำลังเห่อม๊อยเลยครับ วิ่งมาจี้ตูดผมก็หลบให้ แต่ผมขับอยู่ 130 แล้วนะ ผมหลบลงกลางให้แต่ไม่ได้เบรค ก็ขับต่อไป เขาก็พยายามแซง พอพ้นแล้วก็ตบเข้ากลางมาบังผม กวนตีนละไง เลยปาดออกขวาแล้วกด PWR กระทืบจมตีน (โหมด Power คันเร่งจะตอบสนองไวขึ้น) ฉีกออกขวาหนีเขาออกไปจนทิ้งห่างได้ แต่ Prius ผมมันล๊อกความเร็ว สุดท้ายเค้าก็ตามกลับมาแซงคืนได้แบบเหนื่อยหอบ อีกราวๆ 2 เพลงถัดมา แต่เค้าคงรู้แล้วหละว่ารถเขาไม่ได้แรงขนาดนั้น แค่มาเจอพี่อู๊ดเข้าไปยังเหนื่อยเลย เจอพวกนี้บ่อยมาก ผมก็กระทืบหนีเค้าไปนะ รำคาญด้วย+อยากทำให้รู้ว่า รถมึงไม่ได้แรงอย่างที่คิด อย่าได้ไปทำความเดือดร้อนให้คนอื่น ถ้าเค้าแรงกว่าจริงก็จะหลบให้รีบๆไปเลย ไม่ได้ไปแข่งอะไรกับเค้าต่อครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไม่ชอบเช่นกันครับ ที่บ้านก้ใช้กระบะ แต่ไม่แต่งใดๆทั้งสิ้น และก็รู้สึกไอพวกควันดำ ทำไมมันไม่แรงเหมิอนมันแต่ง เวลาขับตามก็ตามทัน ผมนึกว่าแต่งมาแล้วจะหนีผมหาย

ออฟไลน์ Darkart

เจอบ่อยๆ กับ ตอนดึกๆ พระราม2 ทางด่วนบูรพาวิถี บางนา-ตราด ถนนเอเชีย ถ้าเจอผมจะแซงไปไกลๆเลยครับ
ที่ควันดำๆ คนขับบางคันโรคจิตมากกว่า เอาควันเยอะๆไว้ก่อน แรงไม่แรงค่อยว่ากัน จะเอาควันดำเยอะหรือไม่เยอะ สั่งจูนเนอร์ได้หมด
ส่วนใหญ่แรงแต่เครื่อง ช่วงล่างทำนิดหน่อยๆ เบรคเดิมๆ วัยรุ่นขับและขับห้าวๆ  สังเกตตัวรถถายนอกก่อนเลย ควันติดท้ายกระบะเยอะ เสียงท่อไอเสียจะดุหน่อยๆ
แรงง่ายๆ กล่องดันราง+ท่อไอเสีย+กรองเปลือย ไม่กล้ากดแช่นานๆ กลัวปั้มแตก
แรงปานกลาง ลงกล่องดัน+ยก+หัวฉีด+ระบบน้ำมัน+เทอร์โบDmax3000 บูส 25 ปอนด์ขึ้น+กรองเปลือย+อินเตอร์คูลเลอร์+ท่อไอเสีย ไส้ในเดิมๆ อันนี้ไม่กล้าแช่นานๆ กลัวแกนเทอร์โบขาด
แรงจัดเต็ม ลงกล่องดัน+ยก+หัวฉีด+ระบบน้ำมัน+ไส้ในเต็ม ลูก-ก้าน-ข้อ+เทอร์โบ F55V บูส 30-50 ปอนด์ขึ้นไป+กรองเปลือย+อินเตอร์คูลเลอร์+ท่อไอเสีย+เกียร์+เฟืองท้าย
อันนี้ก็น่ากลัว รถจัดเต็ม+รถแบบควันน้อยๆ ควันสีเทาอมดำ ปล่อยเขาไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 23:48:31 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ redsun

ถ้าเห็นพุ่งมาเร็วจัดๆ ผมหลบให้เขาไปตรงๆเลย
กลัวเขาเบรก หรือหักรถ หรือเอาไม่อยู่ แล้วแฉลบมาโดนครับ

ปล.
รถกะบะส่งของนี่มันเกาะขนาดนั้นหรอครับ
เห็นขับกันเร็วและหวาดเสียวหลายคันเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
รถผมก็ควันดำนะกดทีก็นะ จำได้ไหมออนิวดีแม็กคันที่พ่นควันโชว์อะ
แล้วใครก็ไม่รู้เอาไปลงเพจ บก.02 ใบสั่งมาที่บ้านเลย
แรงไหม โบใหญ่TF08 บูส50psi 4xxม้า แรงบิด11xx 1/4ไมล์ 10.xxsec

ครับ

ว่าแต่ไปจ่ายรึยัง

ออฟไลน์ supercat

เคยขับ jazz GE เกียร์ auto เดิม ๆ ไปสระแก้ว  ซัด 150 -160 ตลอดทาง ทางโค้งไม่ผ่อน ยิ่งทางตรงยิ่งกดมิด 
ตามพี่เค้าไม่ทันจริงครับ เป็นรถปิ๊กอัพไม่ได้ยกสูง แถมมีคนงานนั่งที่กระบะซะด้วย  :-* :-* :-*

ผมว่าเครื่องปิ๊กอัพสมัยนี้ มันแรงเอาเรื่องนะครับ ( ดูตัวเลข 0-100 , 80-120 ที่คุณจิมมี่เทสได้ก็ได้ )
  แต่ติดที่ช่วงล่างนั่นแหละ ถ้าจะเอามามุด ๆ คงไม่เหมาะ  คงต้องปรับแต่งกันนิดนึง  :) :) :)

ออฟไลน์ pee1818

รถผมก็ดันมานะครับ มาลองกดได้ ให้กดแบบเต็มเท้าเลยนะ จะมีควันออกจางแค่ช่วงแรกนิดเดียวแล้วไม่มีอีก
คือจะบอกว่าอยู่ที่คนขับแหละครับว่าเค้าจะให้จูนเนอร์จูนแบบไหนต้นดึงหนักปลายไม่เน้น หรือแค่สะกิดเท้าควันก็ท่วม
ส่วนผมที่ใส่กล่องดันก็เพราะรถยกสูงเกียร์ออโต้ แล้วหาเรื่องไปใส่ล้อ 20" มาอีก ออกตัวที่นี้ขึ้นอืดเลย
พอใส่กล่องก็บอกเค้าเอาออกตัวดีดๆ หน่อยไม่ต้องดึงหนัก ช่วงกลางเอาไว้แซงนี้จำเป็นแต่ปลายไม่เน้น
ที่สำคัญเน้นเลยคือไม่เอาควัน เพราะไม่รู้จะพ่นน้ำมันทิ้งไปทำไม เปลือง

ผมวิ่งเส้นกาญจนาภิเษกราชพฤกษ์ประจำก็เจอเรื่อยๆ ครับเบื่อมากกระบะดันรางควันดำเพราะรถผม bmw f10 มันกรองอากาศได้ไม่ 100% ใครรู้วิธีปิดระบบนำอากาศจากภายนอกมาผสมรบกวนให้ความรู้ด้วยครับ ผมถามพนักงานที่ศูนย์ตอนออกรถเค้าบอกว่าทำไม่ได้ ผมอยากทุกคนมีจิตสำนึกที่จะรักษาสิ่งแวดล้อมกันหน่อยครับ ถ้าจะแต่งขอให้ใช้ของดีๆ เถอะ ผมเคยเจอเชฟโคโรลาโด้กดไล่ตามผมระยะสั้นๆ แต่ประทับใจตรงที่รถเค้าไม่ปล่อยควันสีดำเลยครับ

รถฟอร์ดโฟกัสก็เป็นครับ ปิดไม่ได้ มันเป็นระบบความปลอดภัยหรือไงเนี่ยแหละ ต้องให้อากาศภายนอกเข้ามาได้...

มันเป็นมาตรฐานที่ทางยุโรปเขาบังคับใช้ครับ  ให้เปิดรับอากาศภายนอกทุกๆ  กี่นาทีก็แล้วแต่      เหตุผลคือ  ถ้าไม่เปิด   ออกซิเจนในรถจะน้อยลงไปเรื่อยๆ (ยิ่งนั่งกันเยอะยิ่งหมดเร็ว) เมื่อระบบในร่างกายรับรู้ว่าออกซิเจนน้อย ก็จะปรับตัว โดยให้ใช้พลังงานน้อยลง นั่นคือ สั่งให้เราง่วง    ทำให้สมรรถภาพการขับขี่ไม่เต็ม 100

แบบนี้นี่เอง
ผมขับรถไกลๆ ไม่จอด ไม่ลงีถ ตอนแดดร้อนๆ ผมง่วง จะสลบ จนต้องจอด
พอจอดรถเดินลงเท่านั้นละ เดินสดชื่นเลย

แบบนี้ละมั้ง ถ้าขับคนเดียวไม่ค่อยง่วง แต่ตนในรถเยอะๆ ผมจะง่วง และเด้กๆ ก็ชอบหลับบนรถ

ออฟไลน์ JeansZ

เคยเอา Ecoboost แซงครับ เป็น dmax ขับช้าแช่ขวา ไม่ยอมหลบให้ผมแซง เลยออกขวาแล้วแซง แต่พอแซงปุ๊บ กระบะแต่ง เล่นด้วยเลย กดเต็ม ควันท่วมเลย แซงผมไปได้ แต่หนีไม่ออก ผมตามทันที่ 180 แล้วกระบะก็ยกคันเร่ง

รถอะไร ยังป้ายแดงอยู่เลย แต่ควันดำอย่างกับรถใกล้เจ๊ง แถมแพ้รถเบนซินเทอร์โบเดิมๆ อีก เคยตั้งกระทู้คล้ายๆ กันนี้ ในเว็บต้องห้าม สาวกกระบะแต่งมาตอบเต็มเลยครับ สวดยับ หาว่าผมดูถูกฝีมือช่างไทย แถมมีมาท้าแข่งในสนามอีก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ YenChar

ผมกลัวแต่ ควันท่วม แต่ยางถูกมากกว่า
กดคันเร่งแล้วยางร้องลั่นถนน เครื่องพี่ไหว แต่ยางพี่ไม่เอาด้วยแล้ว

กลัวมันปัดมาโดน หลบให้ห่างๆดีกว่า  8)

ออฟไลน์ johnlee

ผมกลัวแต่ ควันท่วม แต่ยางถูกมากกว่า
กดคันเร่งแล้วยางร้องลั่นถนน เครื่องพี่ไหว แต่ยางพี่ไม่เอาด้วยแล้ว

กลัวมันปัดมาโดน หลบให้ห่างๆดีกว่า  8)

ช่วงสงกรานต์เคยนั่งดื่มกับวงการรถพวกนี้ครับ พอดีไปแวะหาเพื่อนๆมาปรับเครื่องเสียง

มันคุยอวดว่า แรงจัด แตะนิดๆ ล้อฟรี ผมชายหางตาไปดูยาง โถ ยางรถตัดหญ้าที่บ้านยังดูดีกว่า

เอายางนี้ไปใส่สามล้อยังล้อฟรีได้เลย

คุยว่า เหยียบได้ 240 โถ ล้อลีบยางวงรอบน้อยลง ไมล์อ่อนครับพี่.

อีกคนคุยว่า ดริฟลงอินทนนท์ แบบ AE86 เอิ่ม พี่ครับ ยางพี่แบบนี้ ขับลงห้างก็ไถลจะชนกำแพงแล้วครับ

คุยไปคุยมา เมียโทรมาตาม พี่แกยัง เบิร์น โชว์ควัน ทั้งเครื่องและยาง เหม็นตลบเต็มวง

พวกเพื่อนๆเขาสูดดมด้วยความชื่นใจ

จิตใจคนใช้รถแนวนี้ แบบนี้เลยนะ สำผัสมาแล้ว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ S6

ครับ

ว่าแต่ไปจ่ายรึยัง

5555555555555555555555555555555

ออฟไลน์ 5ume7h

เจอพวกนี้จี้ตรงทางตรงก็ปล่อยให้แซงไปเถอะ เดี๋ยวพอถึงโค้งหน้าก็ได้เจอกัน

ไม่เข้าใจว่ารถที่แรงได้แต่ทางตรง เข้าโค้งต้องช้าๆ มันขับสนุกตรงไหน
หรือไม่ได้เน้นขับสนุก เน้นโชว์พาว

ออฟไลน์ jojow

แรง ไม่แรง ผมไม่เคยสนใจ

แต่เรื่อง พ่นควันดำ ผมเกลียดมากคับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
ตอนผมขับ GTR ไปเรื่อยๆไม่ยักกะมีใครมาเล่นด้วยแฮะ .....เพี้ยะ! ตื่นๆ อย่ามโนมึงขับอีโค่าคาร์ T-T

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ไอ่คันที่แรงๆอ่ะมีเยอะครับแต่ส่วนใหญ่จอด เอาไว้แข่งแดร๊กน้อยมากที่จะเอามาวิ่งบนถนนเพราะมันวิ่งแบบปกติไม่ได้ ถึงวิ่งได้กดได้ก็ลำบากไม่ค่อยปลอดภัยเพราะรถเซตมาแบบ 0-402เมตร ไอ่ที่เราๆเจอกันบ่อยๆก็พ่วงกล่องกันคันละใบบางคันก็2ใบ เต็มที่กดถึง 180 บางคันใจหน่อย 200 แช่ไม่นานก็ถอนครับ เดี๋ยวจะพังเอา ที่น่ากลัวไม่ใช่พวกควันดำๆครับ แต่เป็นพวกไม่มีควัน เพราะยกเครื่องมาลงใหม่เบนซินทั้งยวง อันนี้เคยเจอ ตามดันถึง 240 บนบูรภาวิถี ถึงจะแซงได้ 

วันนี้เพิ่งอัดกับ เก๋งมา รถกะบะผมเดิม ๆ ฉีกกระจายครับ 0-170 นี่แป้บเดียวนะครับ แต่ถอนคันเร่งก่อน รถดีด ร่อนๆ
ทางตรงยาว เก๋งสู้กะบะไม่ได้หรอกครับ ใครว่ากะบะไม่แรง แรงครับ แต่กลัวโค้งมากๆ ผ่อนทุกโค้ง
แต่ สงสารเครื่องกะบะครับ มันคราง เหมือนแบกทอร์คไว้เยอะ ก็แล่อยๆ เก๋งเค้า แช่ยาวๆ ไป 150 กว่า
ส่วนผมก็ 130 นี่พอละ เต่มที่ ถนอนเครื่อง

แต่ขับไม่รีบปกติเต็มที่ 100

ออฟไลน์ Joii

เมื่อวานตอนเย็นผมเจอครับ ขับรถกลับบ้าน คุยกับคนในรถ ไฟไหม้ที่ไหนหรือใครเผาป่า แต่คิดในใจ ไอ้พวกนี้แน่นอน ก็เลยขับไปมองหาไป ไม่นานเจอจอดติดรอยูเทิร์น มันก็เบิ้ลอยู่อย่างนั้นแหละ เกลียดมาก โดยเฉพาะอีพวกล้อล้น ถอดยางกันโคลนออก หินดีด  >:(

ออฟไลน์ burst

• Full Member
ผมไม่ค่อยยุ่งด้วยครับ
ควันดำบดบังทัศนวิสัย
แถมช่วงล่างตัดแหนบซ้อน spacer นี่ก็พร้อมจะกวาดออกหมุนติ้วทุกเมื่อ

ปล่อยเค้ามีชีวิตแบบพวกเค้าไปน่ะดีแล้ว
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ AkE

ผมพึ่งเจอไปล่าสุด โคโรตัวที่แล้วแต่แต่งเต็ม ควันดำน้อยมาก กดยาวได้ด้วยไม่ใช่กดๆยกๆ แรงจริง นานๆจะเจอแรงจริงครับ วันนั้นขับ 525d เลยลองเทสตาม ไม่เกิน 220 แซงไม่ได้อะครับ ช่วง 120-200 โดนฉีกอยู่ไม่น้อย พึ่งเคยเจอ1-2 คันที่ทำมาเต็มจริงให้ไปๆ แบบนี้ใช้ได้
นับถือๆครับ
กระบะ ขับ220 คนขับคงมั่นใจมาก
ผมดูแล้วเหมือนรถที่วิ่งแข่งในสนามวิ่งได้ดูชิวๆเลย

ผมพึ่งเจอไปล่าสุด โคโรตัวที่แล้วแต่แต่งเต็ม ควันดำน้อยมาก กดยาวได้ด้วยไม่ใช่กดๆยกๆ แรงจริง นานๆจะเจอแรงจริงครับ วันนั้นขับ 525d เลยลองเทสตาม ไม่เกิน 220 แซงไม่ได้อะครับ ช่วง 120-200 โดนฉีกอยู่ไม่น้อย พึ่งเคยเจอ1-2 คันที่ทำมาเต็มจริงให้ไปๆ แบบนี้ใช้ได้
นับถือๆครับ
กระบะ ขับ220 คนขับคงมั่นใจมาก
ผมดูแล้วเหมือนรถที่วิ่งแข่งในสนามวิ่งได้ดูชิวๆเลย

โห กะบะ 200 ปล่อยเค้าไปเถอะครับ
แต่ผมเชื่อว่า ถ้ากะบะ เซ็ทช่วงล่างมาดี
ปรับแต่งเครื่อง ปลดล๊อครอบเครื่อง ให้มากขึ้แรงม้าทะลุ 250 แรงม้ากันง่ายๆ แรงบิดไม่ต้องบรรยาย