ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Brio ที่หลายคนชอบแต่งซิ่งกัน มันจะได้ม้ามากที่สุดเท่าไรครับ  (อ่าน 13311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
พอดีมี Brio มาดันตูดเฉยเลยเมื่อเช้า ผมขับชิดซ้าย 70-80 km/h (กำลังวิ่งทำอัตราสิ้นเปลือง) รถพุ่งมาอย่างแรงแล้วแซงทางซ้ายไปตามปกติ ผมไม่ได้สนใจอะไรจนกระทั่งมันตบไฟเลี้ยวเข้าขวาชะลอมาอยู่หน้าผม แล้วก็เร่งออกไปแบบรวดเร็ว ผมก็ไม่ตาม จนมันมาอีกครั้งคราวนี้ลงไปจี้ตูด ผมไม่แซงไปไหน

ผมเลยกดไปซักพัก ก็ตามผมไม่ทัน ไมล์ขึ้น 150 ก็ปล่อยคันเร่งเหลือ 90 วิ่งของผมต่อไป ผมไม่เข้าใจเลยว่าแบบนี้ทำเพื่ออะไร ? รถผมก็แต่งแต่ภายนอก เครื่องเดิมๆ แม็กดำ โหลดหน่อย ไฟหน้ารมดำนี่มันกระตุ้นต่อมนักดันมากเลยหรอเนี่ย แต่งเอาสวยเฉยๆ เครื่องไม่ยุ่งกลัวมีปัญหา แต่ก็ตามเครื่องเดิมๆผมไม่ทัน เลยไม่ทราบว่าจริงๆทำเพื่ออะไร

Brio มันแต่งเครื่องแรงที่สุดได้เท่าไรครับ มากี่ม้า คือสามารถเร็วจนเจ้าของรถควบรถคันนั้นแล้วคึกขนาดนี้เลยหรอ

ออฟไลน์ 2k

ถ้าวางเครื่องแจ๊สแล้วเอาไปลงเทอโบอีกต่อน่าจะได้สองร้อยแรงม้าขึ้นไปง่ายๆนะครับ แต่ผมว่ามันจะน่ากลัวมากเพราะอีโคคาร์ที่ไม่ได้เน้นด้านความแรงแต่เอามาใส่เครื่องเพื่อความเร็วสุดโต่งแบบนี้  :'( คันที่คุณเจอมานี่แปลกนะคนไม่เล่นด้วยก็ยังอุตส่ามาจี้ท้ายจะเอาให้ได้ ถ้าเจอคนเล่นแรงขึ้นมาจะทำไง? ผมเคยอ่านมาประเภทที่ตามตอแยไม่เลิกแบบนี้สุดท้ายโดนลูกปืนยิงไล่หลังเปิดแน่บแทบไม่ทัน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ choomodify

Brio 1.2+turbo  402m  10 วิ  ตามนี้นะครับ

https://www.facebook.com/xoautosport/videos/10154225653754206/

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ถ้า NA เป็นรถเซอร์กิต 100 แรงม้าที่ล้อครับ รถทีมยาน้ำว่านชักมดลูกครับ ถ้าเป็นเทอร์โบ น่าจะได้เยอะกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ SM.

อันตรายจริงๆ เราไม่ยุ่งด้วยแล้ว ยังมาตอแยอีก เกิดอะไรขึ้นมาจะทำไง

ผมเพิ่งเจอมาเหมือนกัน บนทางด่วนเลย แถวๆเซ็นทรัลพระราม3 พวกรถซิ่ง ผมขับชิดซ้ายสุดแล้ว ยังมาบีบแตรไล่อีก จะให้หลบไปไหน??? ก็ซ้ายสุดแล้ว ขับประมาณ 70-80 km/h

ส่วน Brio เคยอ่านมา เห็นว่าได้ไปถึง 3xx ม้า นะครับ ถ้าจำไม่ผิด วางเครื่อง K20 หรือ K24 นี่แหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Staples

ราคา Brio + แต่ง
ผมว่า ไป Civic Turbo ได้ด้วยซ้ำมั้ง แล้วแต่เงินในกระเป๋า

คือผมสายไม่ซิ่งอยู่แล้ว ขับแทบไม่เกิน 100 เลย ปกติคุมประมาณ 80 กว่าๆตลอด

ออฟไลน์ Focuszaa

แรงนี่ยังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ชนมานี่สิครับ ผมละไม่กล้าคิดแต่เห็นเอาไปใส่โรลบาร์กันให้พรึ่บ ผมเจอทางด่วนไปพระรามสองประจำ ซิ่งฝุดๆ  ::) ::)  แรงไปเหอะ ขออย่าไปทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้านละกัน

ออฟไลน์ Alcatraz

อยากลองกับรถเทพไง mazda 3 เป็นรถเทคโนโลยีใหม่ คะแนนรีวิวสูงปรี๊ด ช่วงล่างเทพ ก็อยากลองดันดูว่าจะได้ซักแค่ไหน

เอาจริงๆ ถ้าเป็นผม ผมดันนะไม่แซงด้วย เพราะอยากรู้มากกว่าว่าคันที่อยากลองวิ่งได้แค่ไหน ถ้าบริโอ้วิ่งดีจริงๆแปลว่าทำมา ยิ่งดันต่อยาวๆเลยว่าเค้นเครื่องมาแค่ไหน ทนการแช่ได้นานแค่ไหน ยิ่งรถ จขกท ไม่ได้ยุ่งไรกับเครื่อง ยิ่งแช่ได้ไม่ต้องกลัวเลย

ออฟไลน์ johnlee

อ่าว นึกว่ามีแค่กระบะควันดำ อีโค่ตูดกุด ก็เอาด้วยเหรอ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ceberos

ยกเครื่องแจ๊ส+ทำฝา+ท่อ+กรอง+กล่อง+เกียร์โคส  น่าจะแรงไม่ใช่น้อยนะครับกับรถที่น้ำหนักเบาเทียบกับแรงม้า

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมคิดว่าbrioคันนี้อาจจะไม่ได้แต่แรงนะ

แต่คนขับคงอยากซิ่งกับรถที่เขาคิดไปเองว่าเกะกะสายตาเขาแหละครับ

มันคงเหมือนคนที่เดินบนถนนแล้วเดินเร้ว ไม่ค่อยเกรงใจอะไรประมาณนั้น

ส่วนbrio วางเครื่องได้โหดพอสมควร. เราบ้านๆก็อย่าไปเล่นด้วย

ผมเองก้อกำลังจะได้รถเทสมาละ อยากใช้Eco มานานละ น่ารีกดี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าแต่งจริงๆจังๆ ก็คงไม่ธรรมดานะครับ ยิ่งรถตัวเล็กๆเบาๆด้วย

เห็นรุ่นน้องที่ลงสนามแข่งกันเป็นเรื่องเป็นราวก็ใช้ brio โมนี่ล่ะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Visual

ถ้าแต่งเอาแรงจริงๆมันก็แรงกว่า mazda3 เดิมๆได้สบายๆ
แต่ส่วนใหญ่แรงอย่างเดียว ช่วงล่างไม่แรงตาม แถมรถก็บางเป็นกระดาษ พลาดทีก็ตายเลยไม่มีกลับจุด save

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
หาคนเล่นด้วยไงครับ

รถคุณ Abzolute ไฟรมดำ ล้อดำ มันบุคคลิกรถซิ่งชัด ๆ  8)

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
เห็นคันเล็กนี่แต่เต็มก็เอาเรื่องอยู่นะครับ

เน้นแรงๆก็วาง K20a ฝาแดงย้ำนะครับฝาแดง ม้าเท่าไหร่ไม่ทราบอยู่ที่จะโมเอา แต่รับรองแรงสะใจแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 17:02:35 โดย Jomyoot parnejohn »
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เด๋วนี้คนโรคจิตบนถนนเยอะอยู่ครับ อยากลองประสิทธิภาพรถแต่ไม่ไปหาลองบนสนาม ดันมาลองบนถนน

หาคนเล่นด้วยไงครับ

รถคุณ Abzolute ไฟรมดำ ล้อดำ มันบุคคลิกรถซิ่งชัด ๆ  8)

เอาแค่พอสวยครับ ไม่เละเทอะ 55
ปัจจุบันการแต่งมาดูรกๆไปหน่อย

ออฟไลน์ ps000000

หืม เห็นอีโคคาร์อย่าประมาท

ออฟไลน์ เต๋า AV

บริโอ้ + 200K รถบ้านซิ่ง
รายละเอียดโดยประมาณ
เซตโบ + กล่อง 70K-80K
ทำใส้ 30K-40K
ช่วงล่าง 30K-50K
ล้อ 20K-40K

แค่นี้ก็ไปไกล มากแล้วคับ เกือบๆ 300 ม้า
ถ้าไปเทียบกับ Civic Turbo มันคนละ ฟิวกันคับ

โบโรงงานยังไงก็ สู้โบเซตเอง จูนเองไม่ได้ เหยียบคันเร่ง มันคนละอารมณ์กันคับ

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
แบบนี้ต้องเจอกะบะควันดำ5555 ทำไมมันไม่เจอกัน

ออฟไลน์ -Brian

งงกับตรรกะที่ว่าเห็นคันอื่นวิ่งช้าอยู่ เราอยากเล่นกับคันไหน ก็ไปดันคันนั้นได้เหรอ อยากไปเร็วก็แซงไป จะมาดันหาอะไร
ขับแบบนี้พ่อแม่อยู่บ้านคงสะเทือนทุกวัน เพราะมีคนด่าคนสาปแช่งตลอด

งงกับตรรกะที่ว่าเห็นคันอื่นวิ่งช้าอยู่ เราอยากเล่นกับคันไหน ก็ไปดันคันนั้นได้เหรอ อยากไปเร็วก็แซงไป จะมาดันหาอะไร
ขับแบบนี้พ่อแม่อยู่บ้านคงสะเทือนทุกวัน เพราะมีคนด่าคนสาปแช่งตลอด

ผมก็งง จะมาลองกับผมทำไม 55+

ออฟไลน์ Darkart

เน้นแรงขั้นต้น ใส่กรองเปลือย+ท่อไอเสียทั้งเส้น
เน้แรงปานกลาง ลงเครื่องJazzL15 +เกียร์+ใส่กรองเปลือย+ท่อไอเสียทั้งเส้น
เน้นแรงๆ เซ็ตเทอร์โบเอง กับ ลงเครื่องK20 K24 ครับ

ส่วนใหญ่จะเจอแรงขั้นต้นเยอะ รถเซ็ตเทอร์โบเองใส้ในเดิมๆ ไม่กล้าแช่นานๆแน่นอน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 16:55:34 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
ปล่อยๆ ไปครับ

ผมไม่ได้ช่วยตอบอะไรเลย

ออฟไลน์ JeansZ

เคยเจอ คันที่ลงนิตยสารนักเลงรถ ของสาวนักซิ่งคนหนึ่ง เครื่อง NA โมโดยสำนักแต่งชื่อดัง แรงม้าน่าจะ 100 ปลายๆ ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอ้เครื่องเดิมๆไม่เท่าไหร่หรอก แรงนะแรงแต่ไม่สุด
เจอพวกL15จัดเต็ม หรือK20a นั่นแรงจริง

ออฟไลน์ GoatGoat

เห็นทำแรงหลายคันนะครับ L15 โบ, K20A ฝาแดง พวกนี้โหดเลย

ออฟไลน์ burst

• Full Member
แรงนี่ยังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ชนมานี่สิครับ ผมละไม่กล้าคิดแต่เห็นเอาไปใส่โรลบาร์กันให้พรึ่บ ผมเจอทางด่วนไปพระรามสองประจำ ซิ่งฝุดๆ  ::) ::)  แรงไปเหอะ ขออย่าไปทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้านละกัน

โรลบาร์มั่วๆแบบไม่คำนวณนี่ตัวตายเลยนะครับ
หัวไปฟาดโรลบาร์บ้าง โรลบาร์หักมาเสียบบ้าง
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi