ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กระบะเข้าโค้งแบบนี้ บอกเลยว่า น่ากลัวมากครับ  (อ่าน 11603 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
คลิปบันทึกจากกล้องหลังของคันที่ขับนำหน้าอยู่ ผมนั่งดูแล้วก็ยัง งงๆ

คำบรรยายใต้คลิป

เผยแพร่เมื่อ 11 พ.ค. 2016
ขอขอบคุณ : ฐิติวัฒน์ นิรมลรัตน์
จากมุมกล้องหลัง'นาที..กระบะเสียหลักทางโค­้ง..ชนกระบะเต็มๆ!! อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี

ข้อความเจ้าของคลิป : คลิปวิดีโอจากกล้องหลังรถเหตุรถโตโยต้า รีโว่ชนที่หนองเขิน อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี เมื่อวานนี้
15.25น. 10 พ.ค.59 บริเวณหนองเขิน มีเหตุ ว40 กระบะแหกโค้งชนประสานงากัน
คนขับถูกอัดก๊อปปี้ดับสยองคาพวงมาลัยส่วนค­นเจ็บและผู้เสียชีวิตทีมกู้ภัยศีลธรรมนำส่­งโรงพยาบาลบ้านบึง

ออฟไลน์ kez

ขับเลนขวา ไม่น่าใช่เมืองไทย

ออฟไลน์ ps000000

ขับเลนขวา ไม่น่าใช่เมืองไทย

เห็นว่าเป็นกล้องบันทึกภาพด้านหลังรถภาพเลยกลับด้านครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
หนึบ มั่นใจ (ว่าลงข้างทาง) ทุกโค้ง

ฝีมือคนขับห่วยแตกด้วย พาชาวบ้านเดือดร้อนเลย
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ johnlee

ตัวรถดีในระดับนึง เคสนี้ผมให้ความห่วยที่คนขับครับ

ประมาทคิดว่ารถใหม่เอาอยู่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ tnp_super

ดับสยอง คือคนขับรถที่โดนสวนเลนชนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
หลุดง่ายมากๆ ถ้าความเร็วไม่เยอะมากจริงๆ ต้องโทษว่าคนขับห่วย

ออฟไลน์ starlight

กระบะยกสูงมันมีข้อจำกัดในตัวมันเองมากมาย  มีน้อยคันที่เจ้าของรถจะรู้สมรรถนะช่วงล่างรถตัวเอง  โคตรอันตรายเลย

ออฟไลน์ redsun

มาเร็วพอหลุดแล้วมันหลุดเลย
ถ้าเลือกได้ยอม รูดถูขนานไปกับแบริเออร์ไปเรื่อยๆ
น่าจะพอบรรเทาความเสียหายได้บ้างครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและญาติด้วยครับ

ออฟไลน์ alpha14

หลายวันแล้วคลิปนี้ ขับรถประมาทมาก นึกว่ารถแรงช่วงล่างดีขึ้นเหมือนโฆษณา แต่แล้วมันก็คือโตโยต้าที่ท้ายไม่เคยเกาะเลย ซัดมาเต็มที่แล้วตัวเองตายป่าว?ทำชาวบ้านเขาตายลูกหลานญาติพี่น้องเขาเดือดร้อนอีก เลวเกินไปครับ(จิงน่าแถลงข้างทางไปเลยจะได้ไม่มีใครเดือดร้อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2016, 10:42:50 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าไม่มีกล้องหลังคงไม่ได้ดูคลิปนี้

น่าสงสารผู้เคราะห์ร้ายครับ

ไม่มีเวลาตั้งตัวเลย

อยากรู้ว่าไปไงมาไงถึงได้ปัด

ออฟไลน์ MUK

ขับประมาทจริงๆครับ
ไม่น่าลากคนอื่นไปด้วยเลย

ออฟไลน์ recycleman

โตโยต้าชอบโฆษณาเหลือเกินว่าช่วงล่างรีโว่ของตนนั้นเกาะหนึบ ซึ่งก็ถูกถ้าหมายความว่าดีกว่าวีโก้ แต่ความเป็นจริงค่ายอื่นทำได้ดีกว่ามาก เพียงแค่ไม่ค่อยโฆษณาสักเท่าไร

ออฟไลน์ Tien.W

ช่วงล่างก็ส่วนหนึ่ง แต่ที่มีผลเยอะๆก็คือ คนขับ ครับ

โค้งแบบนั้น เข้ามาได้ด้วยความเร็วระดับนั้น ต่อให้เป็นกระบะเทพๆที่ว่าหนึบ ผมว่า ยังเหนื่อยเลยครับ

ออฟไลน์ Staples

โฆษณาที่หนึบๆ พอๆกับ 86 แสดงว่ามั่วสินะ โค้งแบบนี้ ผมเชื่อว่า 86 เข้าสบาย

ออฟไลน์ Harem

คนขับมอไซต์โชคดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ศูนย์ถ่วงมีผล ถ้าเป็นเก๋งเตี้ย พวงมาลัยดีๆ ที่ไม่ใช่อย่างวีออส เสียอาการแค่นี้ยังมีโอกาสเอารถกลับมาได้สูง พอเป็นรถสูงมันก็ไปเลย

ออฟไลน์ wa330

ประมาณนี้dmaxผมเอาอยู่นะแต่ โหลดโช๊คดี ล้อ18ยางAD08R 285/35/18

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
คนที่ตายน่าจะรีโว่นะครับ โดนซัดกลางลำประตูเลย
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ VTR

• Newbie
  • *
ดูแล้ว ทราย + หักหลบ มอไซพ่วง  ด้วยครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ทราย บวกเร็ว ผมว่าช่วงล่างไม่เกี่ยวเลยเคสนี้

ออฟไลน์ O_o"

ท้ายๆคลิปมีภาพความเสียหายครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

คนที่ตายน่าจะรีโว่นะครับ โดนซัดกลางลำประตูเลย

สรุปใช่ตามนี้หรอครับ

ออฟไลน์ S6

เร็วเกินยางจะทน ถึงแม้ช่วงล่างดี เร็วเกินยางก็ under แบบนี้
บนถนนเลนมันแคบ แก้อาการได้ก็เจอกับข้างทางเสียแล้ว ไหนจะปัจจัยอื่น เช่น ฝุ่นทรายบนถนน, ความชื้น สรุปคือ ประมาทครับ ที่เข้าโค้งด้วยความเร็วขนาดนี้ มันแก้อาการอะไรไม่ได้แล้วครับ จะเบรคก็หมุน จะเดินคันเร่งให้มีแรงบิดไปที่ล้อ ยางมันนก็เกินลิมิตไปแล้ว จะเลี้ยวให้มากขึ้น ยิ่งเลี้ยวก็ยิ่ง under
เดือดร้อนกันไปหมด

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ

กระบะคอกตายครับ ญาติพี่ในกลุ่ม BT50 Thailand
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ 380Z

โค้งกว้างมาก ไม่น่าหลุด

ออฟไลน์ muying

กระบะคอกตายครับ ญาติพี่ในกลุ่ม BT50 Thailand

เคยเห็นข่าวว่า กระบะคอก สองผัวเมียนี่ครับ  RIP

ออฟไลน์ sukhontha

ดับสยอง คือคนขับรถที่โดนสวนเลนชนใช่ไหมครับ

...ไม่มีสวนเลน  วิ่งปกติ  แต่ภาพบน เป็นกล้องหลัง  มันเลยกลับด้าน...ซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้าย

ฝีมือคนขับล้วน ๆ  เข้าแรง ทำท่าหลุด เบรค หักพวงมาลัยมันก็หมุนซิครับ...

เสียใจกับคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยครับ...

ออฟไลน์ pee1818

มาเร็วเกินหรือไม่รู้จักทางก็ไม่ควรขับเร็ว  มอเตอร์ไซโชคดีนะที่ไม่โดนทับ