ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับอัพเกรดช่วงล่าง GAB SS หรือH Drive S Spec ดีครับ  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
แนะนำหน่อยครับอัพเกรดช่วงล่าง GAB SS หรือH Drive S Spec ดีครับ GAB แพงกว่าสองพันครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เคยใช้แต่GAB SS ครับ ใน Mazda3 BK วัสดุดีกว่าครับ แต่ตอนนั้นสปริงแข็งไปนิด

ไม่รู้ตอนนี้ปรับให้นิ่มลงหรือยัง. แต่เบามากครับ เบากว่า TEIN SS ครับ อ่อเห็นGAB

ก็มีช๊อปเปิดโช้คซ่อมได้เหมือน TEIN ครับ ส่วน H Drive ยังไม่เคยลอง

ออฟไลน์ 2k

H drive จะกระแทกกระทั้นน้อยกว่าครับ  :-X เพิ่งเห็นว่า GAB มีบริการซ่อมแซมแล้ว พอเข้าไปดูพบว่ามีตัวแทนที่รับซ่อมจริงๆด้วย เยี่ยมๆๆๆๆ  :) ถ้าสองตัวนี้ผมเลือก GAB เพราะว่ามีบริการซ่อมพร้อมอะไหล่นะ แล้วทนความกระด้างกระเทือนเอา  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ EG-5182

• Jr. Member
  • **
H DRIVE ไม่มีเปิดกระบอกซ่อมครับ

เสียเปลี่ยนไส้อย่างเดียว ราคาปรับลดลงจากเมื่อก่อน 3700/ต้น เหลือ 2900/ต้น

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
ตอนนี้ใช้ H-Drive อยู่ครับ นุ่ม หนึบ ดีครับ แต่อย่าเจอถนนเป็นคลื่น เด้ง ไส้แตก แล้วก็ศูนย์บริการ ค่อนข้างห่วยครับ โชคผมใส่ไปได้ 2 ปี เริ่มมีเสียงดัง เวลาเลี้ยวเหมือนสปริงเคลื่อน ผมอยู่ต่างจังหวัด ก็เข้าศูนย์ตัวแทนจำหน่ายหวังว่าจะจบ แต่ไม่จบครับ โดนค่าปรับเซ็ตไป 400 บาท ขับออกมาอาการเหมือนเดิม สรุป เปลี่ยน ยางเบ้าโช็ค กับโช๊ค 1 ต้น จบครับ แต่จบร้านข้างนอกครับ คราวต่อไปคงหนีไป GAB หรือไม่ก็ Silver ละครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
สนใจ GAB เหมือนกันครับ สงสัยว่าของ CIVIC FD กับ FB ใช่ชุดเดียวกันไหมครับ หรือแยกกัน

ตอนแรกสนใจ Tein แต่มันแพงกระโดดมากไปหน่อย จากFB 3หมื่นปลายไป FD 4หมื่นปลายเลย ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรจริงๆ

ตอนนี้ใช้ H-Drive อยู่ครับ นุ่ม หนึบ ดีครับ แต่อย่าเจอถนนเป็นคลื่น เด้ง ไส้แตก แล้วก็ศูนย์บริการ ค่อนข้างห่วยครับ โชคผมใส่ไปได้ 2 ปี เริ่มมีเสียงดัง เวลาเลี้ยวเหมือนสปริงเคลื่อน ผมอยู่ต่างจังหวัด ก็เข้าศูนย์ตัวแทนจำหน่ายหวังว่าจะจบ แต่ไม่จบครับ โดนค่าปรับเซ็ตไป 400 บาท ขับออกมาอาการเหมือนเดิม สรุป เปลี่ยน ยางเบ้าโช็ค กับโช๊ค 1 ต้น จบครับ แต่จบร้านข้างนอกครับ คราวต่อไปคงหนีไป GAB หรือไม่ก็ Silver ละครับ

ใส่ fb เหมือนกันครับ ของคุณกดลงกี่นิ้วหรอครับ

สนใจ GAB เหมือนกันครับ สงสัยว่าของ CIVIC FD กับ FB ใช่ชุดเดียวกันไหมครับ หรือแยกกัน

ตอนแรกสนใจ Tein แต่มันแพงกระโดดมากไปหน่อย จากFB 3หมื่นปลายไป FD 4หมื่นปลายเลย ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไรจริงๆ

ผมถามทางร้านให้แล้ว GAB FB กับ FD ใช่ร่วมกันไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
ขึ้นกับค่าเคสปริงของชุดนั้น เหมาะกับลูกค้าไหมครับ 2ยี่ห้อนี้ค่าเคจะต่างกันนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
ไม่เคยวัดเลยอ่าครับ ว่าลงกี่นิ้ว แค่บอกช่างว่าเอาตามเหมาะสมไม่ติด ไม่ต้องคอยหยอดมากครับ แต่โดยรวมที่ใช้ H Drive มาก็ประทับใจนะครับ นุ่ม หนึบ ติดที่ศูนย์อย่างเดียวครับ
Civic FB 2013

ไม่เคยวัดเลยอ่าครับ ว่าลงกี่นิ้ว แค่บอกช่างว่าเอาตามเหมาะสมไม่ติด ไม่ต้องคอยหยอดมากครับ แต่โดยรวมที่ใช้ H Drive มาก็ประทับใจนะครับ นุ่ม หนึบ ติดที่ศูนย์อย่างเดียวครับ

ครับ