ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ Mercedes Benz c350e plug-in hybrid ครับว่ามันดีจริงมั้ย  (อ่าน 28888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boo Bee

• Newbie
  • *
Re: ขอถามเกี่ยวกับ Mercedes Benz c350e plug-in hybrid ครับว่ามันดีจริงมั้ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:01:29 »
Fact บนกระดาษที่มาจากโรงงาน รู่บ้างมั้ยครับว่สขับจริงมันไม่ถึง ด้วยสถาพอากาศ ด้วยสถาพน้ำมัน

ผมถึงบอกไง พวกอ่านโบรขัวมาตอบ

คุณรู้มั้ยว่า ท่านๆที่มาเม้นๆข้างบน ที่บอกว่า 0-100 4 วิ หรือ 0-200 16 สิน่ะ เค้าหมายถึงขับยนถนนจริงพ่อคุณเอ้ยยยยยย

ไม่บอก ต่อไปนี้จะได้ไม่ต้องมีเทสรถจริงขับจริงบรถน.น.

เอาโยรชัวมากาง วัดกันบนกระดาษเลย Car of the Year เนี่ย

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
Re: ขอถามเกี่ยวกับ Mercedes Benz c350e plug-in hybrid ครับว่ามันดีจริงมั้ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:07:15 »
ไม่มีความจำเปนต้องโชว์ครับ เพราะผมมาตอบคำถามจขกท ไม่ได้มาโชว์รถหรือโชว์รวย ผมขับมาเเล้วทั้งสองคัน เลยคิดว่ามีข้อมูลพอที่จะตอบ จขกท ได้ เเละมีความเห็นส่วนตัวในบางประเด็น

เรื่องอัตราเร่งเฉียดซุปเปอคาร์เพราะรถ bmw benz สมัยก่อน ที่พ่อผมขับรับส่งผมตอนเด็กๆช่วงปี 95-96 มันทำความเร็ว 0-100 ได้9-10 วิ สมัยนี้มันเร็วขึ้นมาก เป็น 5-6 วิได้ ซึ่งมันก็เป็นความเห็นส่วนตัวของผม คุณไม่สามารถมาบังคับให้ผทคิดเหมือนคุณได้

ตลกตรงที่ ตอนแรกถกกันเรื่อง BMW อัตราเร่งสูงกว่า พอ ผมเอาข้อมูลมาให้ดู เพื่อยืนยัน เปลี่ยนประเด็นมาให้โชว์รถเลย อืม ... นะ
อย่าแถเลย ถ้าเคยนั่งซุปเปอร์คาร์จริงหรือเคยขับจริง ก็น่าจะรู้นะว่ามันต่างขนาดไหน ไม่น่ามาตอบ จั๊ดหง่าวแบบนี้ได้ แล้วใครเค้าโชว์รถโชว์รวยซักคนรึยัง

ปล.ก็คงยังตอบเช่นเดิมครับ หมั่นไส้ตรง0-100เฉียดซุปเปอร์คาร์นี่แหละ รถมันแรงพอสมควรเลยนะสำหรับ c350e ผมยังโอเคกะอัตราเร่งมันเลย แต่มันไม่ได้เวอร์ขนาดนั้น การใช้คำพูดอวยจนโอเวอร์ไปเนี่ยมันน่าหมั่นไส้ ผมพูดแทนหลายๆคนเลย แล้วอีกอย่าง การที่มา พล่ามบอกว่ามาตอบ จขกท ว่าต้องการให้รู้ข้อมูลเท้จจริง ไอ่ข้อมูลที่พูดมาก็เวอร์แล้วครับ แล้ว จขกท จะรู้ข้อมูลจริงๆได้ยังไง เครื่องเสียงลองแล้วก็ไม่ได้เวอร์เลย ดีกว่า bmw จริง แต่ไม่เกิน ซี่รี่ย์7 แน่ๆ ผมมั่นใจว่าหูผมก็น่าจะไปวัดไปวาได้นะ ถ้าไม่โดนเมียด่าจนหูชามาก่อน  โทษทีนะฮะต้องพิมตอบแบบกวนๆหน่อยในคีย์บอร์ดผมก็กวนตีนแบบนี้แหละ แต่ตัวจริงหรอ กวนตีนกว่านี้อีก ตอบแบบข้อมูลเท็จจริงได้ครับแต่มาแบบอวยๆ ซะเกินจริงมันก็จะทำให้ HLM คุณภาพต่ำไป สังเกตุได้เมื่อก่อนไม่มีสมาชิก บ้าๆบอๆแบบนี้หรอก หลังๆย้ายมาจาก Pan.....รัชดากันเยอะ เกรียนกันเยอะ ก็ต้องโดนแบบนี้แหละ ผมไม่รู้ว่า พี่จิมมี่พี่แพนจะว่า ยังไง นะครับ แต่ผมบอกเลยหลังๆ พวกบ้าๆบอๆ มาตอบแบบไร้สาระเยอะ ข้อมูลมั่วๆเยอะ แล้วแบบนี้คนที่เค้าต้องการข้อมูลจริงๆ จะทำยังไง ลองคิดดูนะ ไม่ใช่อยู่ดีๆ มาพิมตอบกวนๆ แต่ทุกอย่างมีเหตุมีผล

จะพูดให้ตายยังไง ทุกอย่างที่คุณพูดมา มันคือ คหสต ซึ่งผมกับคุณมันต่างกัน คุณเปิดประเด็นเรื่องลำโพงมา ก็เป็นเรื่องความรู้สึกอีก เพราะเเต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน พวกบ้าเบสหนัก ๆ อาจจะชอบ bmw มากกว่า  c class ก็ได้ เพราะเบสมันหนักมาก (อ้างอิงจาก 320d)

ส่วนจะกวนทีนใครก็เรื่องของคุณ แต่ผมเเสดงความเหนส่วนตัวในนี้ เเต่จะพูดยังยังไงก็เปลี่ยนความคิดผมไม่ได้ ผมก็ไม่ได้คิดจะเปลี่ยนความคิดคุณ เเละไม่เเคด้วยว่าคุณจะคิดยังไง

จะบอกผมว่า อวย c class ก็ต้องย้อนไปดูว่า ที่พิมไป ข้อเสีย c300 ก็มี เรื่องประตูเป็นทุกคัน เเต่เเม่มก็ ความเห็นส่วนตัวผมอีก จขกทอาจจะไปลองเเล้วเกลียด c class ก็ได้ ก็เป็นเรื่องของ จขกท ว่ารับข้อดีข้อเสียรถคันไหนได้

ผมก็ไม่อยากไปเถียงกับคนที่เรารู้อยู่เเล้วว่ากวนทีน เเละต้องการให้เเสดงความเห็นให้ไปทางเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 21:10:59 โดย zhalvia »

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:08:07 »
จริง c350e สิ่งที่ให้เทียบกับราคาที่ได้ คุ้มมากๆ
ถือว่าเป็นหมัดฮุคที่โหดฝัส ใส่เบ้าตา bmw thailand เลย

ตอบ จขกท ว่าผมก็เชียร์นะคับ น่าสนใจ
M power Thailand
M5 e60 V10

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:15:03 »
แล้วคุณ Zhalvia ไม่ตอบผมเรื่อง c300 กับ 328i
C350e กับ 330i สักหน่อยหรอ น้อยใจจัง เซียนรถสาย youtube นี่นา
M5 e60 V10

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:23:39 »
ถ้าเจอหมอผ่าตัดบอกผ่าห่างไป 2 - 3 เซ็นนี่ถือว่าเฉียดเหรอครับ

พวก Supercar หรือ hypercar นี่เค้าตัดกันเป็น .0 วิเลยนะครับ ถ้าเป็นสายอ่านลองไปอ่านดูได้ แค่รุ่นใหม่ทำอัตราเร่งมากกว่ารุ่นเดิม แค่ .2 วิ เค้าก็เอามาโฆษณาได้แล้ว

AuNaraKa

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:25:23 »
แล้ว เพื่อนๆ อยาเห็นหมอ zhalvia เอารูปขับ supercar มาลงอ่ะครับ เราเข้าใจไม่หาว่าอวดรวยหรอกครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:35:25 »
อ่านจากโบรชัวมาตอบ คุณรู้มั้ยครับว่า วิ่งจริงๆไม่ได้ตามที่โบรชัวเขียน ด้วยสภาพอากาศและน้ำมัน

พอเหอะครับการเม้นแบบเหมารวมทั้งรุ่น แบบที่คุณเม้นว่า "แรงกว่า F30" แค่นี้ก็บ่งบอกละว่าไม่รู้เรื่องแค่ไหนว่า F30 มีกี่รุ่น แต่ละรุ่นสมรรถนะยังไง

อย่าเม้นง่าวๆให้เวปเค้าเสียเลยครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:39:59 »
อ่านจากโบรชัวมาตอบ คุณรู้มั้ยครับว่า วิ่งจริงๆไม่ได้ตามที่โบรชัวเขียน ด้วยสภาพอากาศและน้ำมัน

พอเหอะครับการเม้นแบบเหมารวมทั้งรุ่น แบบที่คุณเม้นว่า "แรงกว่า F30" แค่นี้ก็บ่งบอกละว่าไม่รู้เรื่องแค่ไหนว่า F30 มีกี่รุ่น แต่ละรุ่นสมรรถนะยังไง

อย่าเม้นง่าวๆให้เวปเค้าเสียเลยครับ

ตอบไปเเล้วนะว่าเทียบรุ่นไหน มีหลักฐานจากโบนชัวด้วย ได้อ่านมั้ย ?

ถ้าไม่อ่านก่อนนี่ง่าววกว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 21:43:44 โดย zhalvia »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:47:44 »
ไม่ตอบผมเลย เสียใจจัง 555 อ่ะๆ ไหนขอดูโบชัวทีครับ
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:50:48 »
ทำไมกระทู้นี้มันดุเดือดจังครับ

C350e Avantgarde มันน่าสนใจตรงความแรงเมื่อเทียบกับราคา แต่ระยะยาวค่าบำรุงรักษาน่าจะสูงครับ แต่จะแรงกว่า BMW330e รึเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบนะครับ แต่ผมว่าสูสีนะ

ออฟไลน์ g_abac

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:53:33 »
สนใจตัวไหนก็ test drive เลยครับ เจ้าตัวจะบอกความรู้สึกได้ดีสุดครับ

ผมนี่มาขำเรื่อง Super Car 😂😂😂😂😂 สำหรับรถยนต์นี่ 1-2 วิ คนละเรื่องเลยนะครับ

ตัวเลขในโบว์ชัวร์ก็เป็นแค่ตัวเลขครับ อยากรู้ว่าของจริงเป็นไงก็ Rest Area ช่วงสุดสัปดาห์ตอนดึกๆครับ

ไปชมได้ครับ รถระดับ 300 กว่าม้ายังตามพวก Super Car ไม่ทันเลยครับ 😂😂😂
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 22:21:42 โดย g_abac »
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 21:59:21 »
อ่านแต่สงสารอาการง้าวที่ตอบจากโบรชัวแล้วมาตอบ แล้วมาบอก คหสต โง่ๆน่ะ แบบแรงกว่า F30

อยากด่ามาด่ากะผมนี่ ผม กวนตีนได้อยู่แล้วชอบจริงๆ พวกเกรียน อยากดังแล้วพอตอนหลัฝไปไม่ถูกมาเล่น คหสต

6 สิเฉียดSuper Car กินปลาบ้างนะ หรือ เปิด โบรชัว Super Car อ่านบ้าง

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:05:59 »
ใจเย็นๆครับ แลกเปลี่ยนพอหอมปากหอมคอ ผมว่าน้องเค้ายังใหม่อยู่
เดี๋ยวผ่านแวดวงรถไปสักพักจะเข้าใจ
M5 e60 V10

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:07:01 »
ใจเย็นๆครับ แลกเปลี่ยนพอหอมปากหอมคอ ผมว่าน้องเค้ายังใหม่อยู่
เดี๋ยวผ่านแวดวงรถไปสักพักจะเข้าใจ
ตอนนี้ยังเอารถพ่อออกมาขับอยู่ เลยยังตื่นเต้นไปหน่อย

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:08:45 »
โอ้โห งง เลย ใจเย็นๆครับ :P

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:10:41 »
อ่านแต่สงสารอาการง้าวที่ตอบจากโบรชัวแล้วมาตอบ แล้วมาบอก คหสต โง่ๆน่ะ แบบแรงกว่า F30

อยากด่ามาด่ากะผมนี่ ผม กวนตีนได้อยู่แล้วชอบจริงๆ พวกเกรียน อยากดังแล้วพอตอนหลัฝไปไม่ถูกมาเล่น คหสต

6 สิเฉียดSuper Car กินปลาบ้างนะ หรือ เปิด โบรชัว Super Car อ่านบ้าง

ผมไม่ชอบเถียงกับคนกวนตีน ไม่ได้ประโยชน์อะไร  ::) ::) ::)

ปล ถ้าไม่เข้าใจ หรือเคารพ คหสต คนอื่น คิดว่าเอาปลาไปกินเองดีกว่าครับ ซื้อโอเมก้ากินก็ได้ เผื่อทัศนคติจะเปลี่ยน เเละเคารพคนอื่นบา้ง

คนที่ง่าวที่สุดคือคนที่เริ่มคิดหรือว่าคนอื่นว่าง่าวนะครับ ผมไม่ชอบด่าใครว่าโง่ เพราะมันบอกว่าที่บ้านสอนมายังไง :P :P :P

เห็นบอกว่าผมเป็นเด็ก งั้นคงไม่อยากสอนผู่ใหญ่เลย :-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 22:15:03 โดย zhalvia »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:13:54 »
นี่ขนาดไม่ขอบกวนตรนใครนะครับ ข้องใจไรติดต่อผมได้

พี่ๆทุกคน ผมจะใจเย็นครับ

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:21:47 »
เห็นตอบกันเยอะคิดว่าสาระ ดราม่า ซะงั้น
ผมตอบเฉพาะตัวรถเพราะคนละเครื่องกัน ผม c300 dh  เอาจริงๆนะ เวลาผมมองรถตัวเองตอนจอดผมว่าภายนอกมันยังไม่สวยถึงขนาดว้าว..นะ แค่ดูดี แต่ภายในผ่าน  ประตูมีปัญหาจริงเริ่มมานิดๆล่ะ คอนโซลบางจังหวะมีเสียงก๊อกแก๊ก ใบปัดน้ำฝนไม่นิ่มฉีดน้ำยาล้างเลี้ยงก็ยังดังหาวิธีอยู่  เบาะหลังสั้นจริงนั่งไม่สบาย ออฟชั่นความปลอดภัยเหี้ยนจริง เตือนจุดบอด เบรคอัตโน อแดปครุยส์ เตือนออกนอกเลนส์ ไม่มีแง.......ไปขับ cx5  มาซะครบ ซื้อเพราะภรรยากับตราดาวจริงๆ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:28:47 »
นี่ขนาดไม่ขอบกวนตรนใครนะครับ ข้องใจไรติดต่อผมได้

พี่ๆทุกคน ผมจะใจเย็นครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ เคยไขว้กันมาก่อน เรื่องระบบ hybrid ลองหาอ่านได้ครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:29:08 »
C350e ตอบตรงๆเลย น่าสนใจที่ราคาครับ
ได้รถ MB ความแรงขนาดนี้ ประหยัดขนาดนี้ ราคาเป็นพระเอก
เอาง่ายๆว่า ถ้าราคาแพงกว่านี้ 1ล้าน จะน่าซื้อไหม?
คือถ้ากังวลเรื่อง ระบบ hybrid ระยะยาว ราคาขายต่อ ผมคิดว่า ไปตัวอื่นครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:35:34 »
จับประเด็นไม่ทันเลย..
ค่อยๆคุยกันนะ  แสดงความเห็นได้อิสระเต็มที่. แต่คำนึงบรรยากทศสมาชิกและผู้ที่สนใจโลกยายยนตท่านอื่นด้วยนะครับ

หากค่อยๆคุย  จะน่าติดตามนะ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:47:00 »
พวกที่เถียงกันไปมา ออกไปคุยกันที่อื่นแป่ะ รำคาญ ไปเล่นหน้าบ้านนู่นแป่ะ

ออฟไลน์ Parnun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 22:48:36 »
เอาโบร์ชัวสองอันมาเทียบ มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ c350e กับ 330e ลองไปเปิดหาดูก็ได้ครับในเนตมีเยอะแยะไป อัตราเร่งก็ไม่ต่างกัน ถ้าแบบนั้นมันก็เหมือนเอา activehybrid 3 มาเทียบกับ กับc350e มันก็มวยคนละรุ่น ครับ แต่แล้วทั้งแล้ว ถ้าเป็นผมจะรับฟังความคิดเห็นคนอื่นมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 23:00:04 »
เอาโบร์ชัวสองอันมาเทียบ มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ c350e กับ 330e ลองไปเปิดหาดูก็ได้ครับในเนตมีเยอะแยะไป อัตราเร่งก็ไม่ต่างกัน ถ้าแบบนั้นมันก็เหมือนเอา activehybrid 3 มาเทียบกับ กับc350e มันก็มวยคนละรุ่น ครับ แต่แล้วทั้งแล้ว ถ้าเป็นผมจะรับฟังความคิดเห็นคนอื่นมากกว่านี้ครับ

สูสีกันครับ

BMW 330e M Sport มาพร้อมขุมพลังเบนซิน 4 สูบ 2.0 ลิตร BMW TwinPower Turbo ให้กำลังสูงสุด 184 แรงม้า พร้อมแรงบิด 290 นิวตันเมตร ด้านมอเตอร์ไฟฟ้ามอบกำลังเพิ่มเติมสูงสุดอีก 88 แรงม้า พร้อมแรงบิดสูงสุด 250 นิวตันเมตร ให้ ทำงานประสานกับระบบเกียร์อัตโนมัติ 8 สปีดเพื่อให้ขับขี่ ได้สนุก ทันใจ โดยสามารถเลือกขับขี่โดยใช้พลังไฟฟ้าเพียงอย่างเดียวได้ที่ความเร็วสูงสุด 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และเมื่อใช้งานร่วมกัน เครื่องยนต์และมอเตอร์ไฟฟ้าชุดนี้จะมอบกำลังสูงถึง 252 แรงม้า

ด้านโหมดไฮบริด BMW 330e M Sport เร่งความเร็วจาก 0 ถึง 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง ได้ในเวลาเพียง 6.1 วินาที และมีความเร็วสูงสุด 225 กิโลเมตร/ชั่วโมง ทั้งยังประหยัดน้ำมันด้วยอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงที่ 40.8 กิโลเมตร/ลิตรและลดระดับมลภาวะในการขับขี่
http://www.autodeft.com/newcar/bmw-330e-plug-in-hybrid-launch-thailand-motor-show-2016

MERCEDES C 350 e

ซีดานเรือธง พ่วงระบบไฟฟ้าเทียบชั้นรุ่นใหญ่

Mercedes-Benz C 350 e รถยนต์รุ่นที่ 2 ในตระกูล The new C-Class ที่ใช้เทคโนโลยีไฮบริดต่อจากรุ่น C 300 BlueTEC Hybrid รวมถึงเป็นรถยนต์รุ่นที่สองของเมอร์เซเดส-เบนซ์ที่ใช้เทคโนโลยีปลั๊กอินไฮบริด มาพร้อมกับบอดี้ที่มีให้เลือกทั้งในแบบซีดานและเอสเตท โดดเด่นในเรื่องความประหยัดด้วยอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงในโหมดไฮบริดทางบริษัทผู้ผลิตแจ้งว่าสามารถทำได้มากถึง 47.5 กิโลเมตร/ลิตรC 350 E  ยังคงรูปลักษณ์ที่โดดเด่น เร้าใจ และปราดเปรียว ตามแบบฉบับของ The new C-Class ซึ่งมีกระจังหน้าแบบคลาสสิคมาพร้อมกับโลโก้ดาวสามแฉก C 350 e Exclusive จะมีฟังก์ชั่น AIRPANEL ซึ่งเปิด-ปิดอัตโนมัติ ช่วยเสริมในเรื่องของ AERODYNAMIC มีไฟหน้าแบบ LED Intelligent Light System          ที่มาพร้อมกับระบบไฟส่องสว่างอัจฉริยะ ในรุ่น C 350 e AMG DYNAMIC และ C 350 e ESTATE AMG DYNAMIC ติดตั้งซันรูฟไฟฟ้า ล้อแมกของ C 350 e Exclusive ใช้ขนาด 18 นิ้ว สำหรับ C 350 e AMG DYNAMIC และ C 350 e ESTATE AMG DYNAMIC จะเป็นลวดลายสปอร์ตขนาด 19 นิ้ว รวมถึงคาลิเปอร์เบรกมีตราสัญลักษณ์ เมอร์เซเดส-เบนซ์

เครื่องยนต์ที่ใช้ขับเคลื่อนเป็นแบบเบนซิน 4 สูบแถวเรียง ความจุกระบอกสูบ 1,991 ซีซี กำลังแรงม้าสูงสุดที่ 211 แรงม้า ที่ 5,500 รอบ/นาที ทำงานร่วมกับมอเตอร์ไฟฟ้าให้กำลัง 60 กิโลวัตต์ ในรุ่นซีดานมีแรงบิด 350 นิวตันเมตร ที่ความเร็วรอบ 1,200-4,000 ต่อนาที อัตราเร่ง 0-100 กม./ชม. อยู่ที่ 5.9 วินาที ความเร็วสูงสุด 250 กม./ชม. ส่วนในรุ่นเอสเตทมีแรงบิด 300 นิวตันเมตร ที่ความเร็วรอบ 1,200-4,000 ต่อนาที อัตราเร่ง 0-100 กม./ชม. อยู่ที่ 6.2 วินาที ความเร็วสูงสุด 246 กม./ชม. ขับเคลื่อนด้วยระบบส่งกำลังแบบเกียร์อัตโนมัติ 7G-TRONIC PLUS พร้อมระบบเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย และเลือกสนุกกับการขับขี่ได้ถึง 5 รูปแบบ คือ Individual (I), Sport+ (S+),Sport (S),Comfort (C) และ Economy (E)
http://www.autoworldthailand.com/newcar.php?page=test_drive&id=50
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 23:03:46 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ popdemonic

• I'm Back!
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 23:24:01 »
เพิ่งทำงานเสร็จตามมาจากในกรุ๊ปไลน์ กรุ๊ปนึง  เรื่องbenz bmw นี่ไม่พูดถึงเพราะผม
ไม่มีปัญญาซื้อทั้งคู่ เลยไม่ได้สนใจสเป็ค  แค่จะบอกว่าเวลา ห่างกัน2วินาที จริงๆมันคือday and night
เลยนะครับ ยิ่งสมมติ เครื่องยนต์ตัวนั้นเป็นเครื่องNA การจะทำให้อัตราเร่ง ลดลง
2วินาที บางทีต้องลงทุนหลายแสนบาทเลยทีเดียวนะครับ ต่อให้เป็นรถที่มีเทอร์โบชาร์จเจอร์ก็ต้องมีการ
โมดิฟาย,เค้นฮาร์ดแวร์(ปรับบูสต์ etc) อีกพอสมควรครับ รถที่เร่งจากหยุดนิ่ง ถึง60ไมล์พิกัด 4วินาที
กับ 6วินาที ยังถือว่าอยู่ข้ามพิกัดกันเยอะนะครับ สำหรับผม ผมยังไม่ให้มันอยู่ในSegment
เดียวกัน ถ้าจะเปรียบเปรยแบบขำๆก็พอเข้าใจครับ เอาจริงๆต่อให้supercar 0-60miles 4วิ
ผมเห็นรถ4ประตูหลายคันทำได้นะ แต่จุดแข็งเค้าไม่ได้อยู่แค่0-60อย่างเดียวสิครับ มันยังมีช่วง
ความเร็วอีกหลายช่วงที่เค้าทำได้ดีกว่ารถสามัญธรรมดา  ผมละเรื่องความพิเศษเรื่องอื่นเช่นช่วงล่าง
แฮนด์ลิ่งนะครับ เพราะจุดพวกนี้ คงรู้กันดีอยู่แล้ว ยสตน.

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 23:49:02 »
เพิ่งทำงานเสร็จตามมาจากในกรุ๊ปไลน์ กรุ๊ปนึง  เรื่องbenz bmw นี่ไม่พูดถึงเพราะผม
ไม่มีปัญญาซื้อทั้งคู่ เลยไม่ได้สนใจสเป็ค  แค่จะบอกว่าเวลา ห่างกัน2วินาที จริงๆมันคือday and night
เลยนะครับ ยิ่งสมมติ เครื่องยนต์ตัวนั้นเป็นเครื่องNA การจะทำให้อัตราเร่ง ลดลง
2วินาที บางทีต้องลงทุนหลายแสนบาทเลยทีเดียวนะครับ ต่อให้เป็นรถที่มีเทอร์โบชาร์จเจอร์ก็ต้องมีการ
โมดิฟาย,เค้นฮาร์ดแวร์(ปรับบูสต์ etc) อีกพอสมควรครับ รถที่เร่งจากหยุดนิ่ง ถึง60ไมล์พิกัด 4วินาที
กับ 6วินาที ยังถือว่าอยู่ข้ามพิกัดกันเยอะนะครับ สำหรับผม ผมยังไม่ให้มันอยู่ในSegment
เดียวกัน ถ้าจะเปรียบเปรยแบบขำๆก็พอเข้าใจครับ เอาจริงๆต่อให้supercar 0-60miles 4วิ
ผมเห็นรถ4ประตูหลายคันทำได้นะ แต่จุดแข็งเค้าไม่ได้อยู่แค่0-60อย่างเดียวสิครับ มันยังมีช่วง
ความเร็วอีกหลายช่วงที่เค้าทำได้ดีกว่ารถสามัญธรรมดา  ผมละเรื่องความพิเศษเรื่องอื่นเช่นช่วงล่าง
แฮนด์ลิ่งนะครับ เพราะจุดพวกนี้ คงรู้กันดีอยู่แล้ว ยสตน.
ดะดะเดี๋ยวนะครับ อ่านมาเพลินๆ เจอ ยสตน..... ปกติเจอแต่ คหสต 555

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 23:50:48 »
จารป๊อปเคยชินป่าวคับ 5555
M5 e60 V10

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 23:58:26 »
สรุปตอบ จขกท ว่าผมเชียร์นะคับ c350e
รถสเปคคุ้มราคามาก ไม่ต้องไปกลัวอะไรล่วงหน้าเรื่องไฮบริด
สักวันรถทุกคันอาจมาใช้ไฟฟ้าหมดก็ได้ ใช้ก่อนรู้ก่อนครับ
และทุกวันนี้ยุค social เรื่องการหา information การซ่อมบำรุงต่างๆ
หาได้จากทุกมุมโลกครับ อย่ากลัวที่จะหมุนตามโลกครับ
ขอให้โชคดี ได้รถไม่มี defect
M5 e60 V10

AuNaraKa

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 00:01:25 »
แล้วสงสัยว่า

330e วิ่ง 0 - 160 km/h ได้ที่ 15.6 วิ
อ้างอิง http://www.drive.gr/test-drives/dokimi/test-drive-bmw-330e-hybrid
เทียบกับ
Ferrari F458 วิ่ง 0-160 ได้ที่ 6.2 วิ
อ้างอิง http://accelerationtimes.com/models/ferrari-458-italia

ซึ่ง F458 คือ Supercar แสดงว่าตามความคิดเห็นของคนที่ไม่ขอเอ่ยนามที่บอกว่า C350e แรงเฉียด Supercar ก็ต้องวิง 0-160 ได้ 7 - 8 วิเองสิครับ ขอข้อมูลมายันตรงนี้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ walkmannetmd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 00:08:23 »
ใจเย็นๆนะครับทุกคน ไม่อยากให้ทะเลาะกัน ผมรุ้สึกผิด  :'( :'( :'(

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสเรื่องความแรงนะครับ เพราะคันเก่าผมคือcla250(ตัวประกอบนอก)สำหรับผมแค่นี้ก็แรงพอแล้ว คือผมเอาไปคว่ำมาเลยจะซื้อใหม่ ซึ่งงบไม่อยากให้เกิน2.7 ทีนี้คือเพราะผมชอบcla250มาก รุ้สึกเสียดายจริงๆเลยยังอยากได้อยู่ แต่ทีนี้ดันมีตัวc350e ราคาลดลงมาเลยลังเลย ผมเลือกไม่ถูกเลยจริง ภายนอกผมขอยกให้claสำหรับผมมันสวยที่สุด แต่ภายในยอมให้c350eเลย ทีนี้ก็มาเทียบเรื่องของสมรรถนะ ซึ่งผมไม่รู้ว่ามันดีต่างกันมากแค่ไหน

ส่วนอีกเรื่องที่สำคัญคือระบบhybridครับ เพราะผมใช้รถระยะยาว อยากใช้นะแต่ก็กังวลเรื่องของค่าดูแลรักษา ผมเลือกไม่ถูกเลยจริงๆ คือMBเล่นเปลี่ยนรุ่นCเป็นhybridหมด ยกเว้นตัวคูป

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือนะครับ