ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนฝัน อยู่ในผวังที่ไม่มีวันตื่น... กับ Z4 ต้นทุนต่ำ...!  (อ่าน 8007 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• Sr. Member
  • อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
อยากจะเล่าเรื่องราวชีวิต ตลอดระยะเวลา 2 ปีที่ผ่านมานี้ ให้กับชาว HLM ได้อ่านจังเลยครับ (ไม่รู้จะไปเล่าที่ไหน (จะไม่ไปพันดิฟ))
เผื่อจะเป็นแรงบัลดาลใจ ให้กับใครที่กำลังเจอมรสุมชีวิตตอนนี้ได้บ้าง... บางครั้งมันก็อาจจะมีสิ่งดีดีในเรื่องแย่ๆโดยที่เราอาจจะมองไม่เห็นมัน...

ทั้งเนื้อทั้งตัวผมมีทอง 3 บาท... เป็นทุนก้อนแรกของชีวิต
แฟนและครอบครัวแฟนตกงาน พร้อมภาระหนี้บ้าน 1 หลัง และรถ 1 คัน... เป็นทุนก้อนแรกของชีวิต!
เราทั้งคู่นั่งที่พื้น ผิงผนังกำแพงบ้านที่พึ่งทาสีเสร็จได้ไม่นาน พร้อมจับมือกันเบาๆ น้ำตาไหลซึม เราจะทำอย่างไรกันดี...?

หนึ่งปีผ่านไปไวเหมือนโกหก "ฟ้าหลังฝนมีอยู่จริง" มรสุมที่พัดผ่านไป เหลือทิ้งไว้เพียงป่าไม้เขียวขจี

นี่... คือสิ่งที่เป็นแรงผลักดัน คือสิ่งที่สร้างแรงบันดาลใจ และตอกย้ำเราในทุกๆวันว่า เราทำงานอย่างหนักหน่วงทุกวันไปเพื่ออะไร...? มันคือฝันของเด็กคนคนนึงที่ไม่มีวันเป็นไปได้ ไม่มีวัน และไม่มีวัน...
ไม่เคยอาย ไม่เคยลืมกำพืด ที่พามันไปจ่ายตลาดในทุกๆเช้าที่แมคโคร ไม่เลย ไม่เคยแคร์ ใครจะมองว่ามันคือรถสปอร์ต คือรถหรู แต่ในสายตาฉัน "มันคือรถทำมาหากิน"

จริงๆกำลังพิมพ์เล่าเรื่องราวไปได้ครึ่งทางแล้วครับ Safari เด้ง!!! คือ... เอิ่ม...!!!!
พิมพ์ตั้งแต่ตี 1 จนถึงตี 4... หายวั๊บไปกับตา! (โง่ที่ไม่ Copy ทำสำเนาไปเรื่อยๆเอง)

ทุกวันนี้ ทำแต่งาน งาน และก็งาน จะพยามยามหาเวลาว่าง มาเล่าเรื่องราวให้จบนะครับ ผมสัญญา...

"การทำตามความฝัน" ของตัวเองมันอาจจะเหนื่อย เหนื่อย และเหนื่อยมาก...
แต่ยังไงมันก็ "เหนื่อยน้อยกว่า"
"การรับใช้" ความฝันของคนอื่น...!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2016, 04:45:02 โดย เกมส์'พิดโลก »
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ NongEak

• Newbie
  • *
ชอบแนวนี้ครับ ล้มแล้วลุกมาสู้ใหม่ได้(เห็นท่านบอกมาข้างต้น) ดังนั้นวันนี้ลุกมาพิมพ์ต่อด้วยนะครับ 555

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
สู้ๆครับ

ออฟไลน์ SM.

เยี่ยมเลย ;) ;) ;)

ออฟไลน์ kiwiwi

เล่าต่อนะครับ นะนะนะ

ตอนนีอยกได้อินสไปเรชั่นเช่นกันครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

ยินดีด้วยครับ น่าภูมิใจจริงๆ

ออฟไลน์ jumpon77

ยินดีด้วครับรออ่านต่อครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Cheze_Cake

มาเล่าต่อครับ รออ่านๆ ;)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Focuszaa

ตามเลยครับ เหมือนตอนนี้ชีวิตผมมันกำลังจะไปไม่เป็นท่าเท่าไหร

ออฟไลน์ jones

ยินดีด้วยครับ ผมก็เริ่มจาก 0 มาเหมือนกัน สู้ต่อไปครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
เก่งมากๆ เลยครับ
รถสวยครับ รออ่านต่อนะครับ
ทำรีวิว Z4 ให้ชมด้วยครับ

เคยมีรถในฝันครับ แต่พอเก็บเงินได้ถึง
กลับไม่อยากซื้อะงั้น เสียดายเงิน  :D

ออฟไลน์ JAZZ2416

• Jr. Member
  • **
รออ่านนะครับ เยี่ยมๆๆๆ

ออฟไลน์ Champpz4

• Newbie
  • *
ผมจำคุณได้ครับคุณ Game เราอยู่ในคลับ g9 เหมือนกัน แล้วที่จำได้แม่นเพราะคุณกับผมมีความฝันเดียวกันคือ z4
วันนี้ยินดีด้วยนะครับที่ทำความฝันสำเร็จแล้ว ส่วนตัวผมยังพยายามอยู่ครับ หวังว่าสักวันหนึ่งจะสำเร็จบ้างเหมือนกัน
ยินดีด้วยจริงๆครับ :)

ออฟไลน์ yourturle

LIKE!...ประโยคนี้......."การรับใช้" ความฝันของคนอื่น...!   8)
One Day.

ออฟไลน์ BhuBhu

ยินดีด้วยครับ  ที่ได้ไปถึงความฝัน ขอให้ใช้ความฝันให้สนุกแล้วมารีวิวด้วยครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

คุณกับภรรยา คู่ทุกข์คู่ยากกันมา

ฟื้นแล้ว ต้องรักเธอเยอะๆ น๊า 

ออฟไลน์ maggie

รออ่านครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ยินดีด้วยครับ ผมก็เชื่อครับว่าฟ้าหลังฝนมีอยู่จริง แล้วก็อย่ามัวทำแต่งานนะครับ ครอบครัวกับสุขภาพก็สำคัญ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากอ่านครับ  :)

...

ที่จริง ทุกคนรวมถึงผมด้วย

เรามีหวังที่จะซื้อรถที่เกินเอื้อมไปนิดหน่อยได้

เพียงแต่เราหยุดคิดเรื่องรถ และหันมาหมกมุ่นเรื่องหาเงิน ไม่ใช่เรื่องใช้เงิน

เราก็จะมีเงินพอ

แต่เราจะทำได้หรือไม่ แน่นอนว่าผมคนนึงล่ะ ทำไม่ได้ครับ 5555

ออฟไลน์ musicman1892

ยินด้วยครับผม

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ผมจำคุณได้ครับคุณเกมส์จากกระทู้"ครอบครับ ป.4"

เขียนได้น่าสนใจ อ่านเข้าใจง่ายดีครับ

อ่านแล้วได้แรงบันดาลใจ ชีวิตคนเรามีลงก็ต้องมีขึ้น ฟ้าหลังฝนมีอยู่จริง

คนเราทุกคนย่อมมีความฝัน อยู่ที่ว่าเราจะเดินไปถึงมันหรือไม่

ยินดีด้วยครับ ที่คุณได้เดินไปถึงฝันคุณแล้ว

รออ่านอยู่นะครับ

"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ neung23

ติดตามด้วย อยากรวยแบบเค้ามั่ง เห็นในเฟส คนนี้เปลี่ยนรถบ่อยมากกกกกและหรูๆด้วย กราบบบบ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ BasE

• Newbie
  • *
สุดยอดแล้ว!!!!

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
บรรยากาศในบ้านเหมาะมาก..สำหรับรถเปิดประทุน..สวดยอดครับ..คนสู้ชีวิตไม่มีอับจนหาทางแน่นอน

ออฟไลน์ bingoman

รีบมาต่อเลยนะครับ มีคนรออ่านอยู่แล้วรู้สึกขาดตอนไปเยอะมาก

ปล. ถ้ามาเป็นชุดใหญ่ๆ รวดเดียวจบเลย จะยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ crspy

สุดยอดครับ ยกนิ้วให้ฮะ
ปล.ทานข้าวยี่ห้อนั้นหรอครับ สนับสนุนครับ ของเพื่อนผมเอง

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
สุดยอดครับ ยกนิ้วให้ฮะ
ปล.ทานข้าวยี่ห้อนั้นหรอครับ สนับสนุนครับ ของเพื่อนผมเอง

ข้าวเอามาใช้ทำข้าวผัดในร้านครับ บางครั้งก็ทานเองด้วยครับ
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ ถอยใหม่อีกแล้ว
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
ชื่นชมคนที่มีความตั้งใจ และ ไม่ยอมแพ้ให้กับอุปสรรค ผลตอบแทนของคนที่สู้ ของคนที่ตั้งใจมันจะออกมาดีเสมอครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ เหนื่อยหนักก็พักบ้างวางบ้าง เมื่อกำลังฟื้นก็เดินหน้าต่อไปครับ ท้อได้แต่ชีวิตเราถอยไม่ได้นะครับ  ยินดีด้วยครับสำหรับวันนี้ และหวังว่าจะดียิ่งๆขึ้นไปนะครับ  :)

ออฟไลน์ Wooddy144

• Newbie
  • *
สู้ต่อไปครับ