ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเกียร์ X1 ปี 2012-2013 หน่อยครับ พ่วงถามด้วย  (อ่าน 1898 ครั้ง)

ออฟไลน์ jingjoes

• Newbie
  • *
พอดี หา X1 มือสอง ดีเซล ปี 2013 ขึ้นไปอยู่ครับ

อยากทราบว่า เกียร์ตัว 2013 เป็นไฟฟ้าแล้วใช่ไหมครับ
ส่วนเกียร์ตัว 2012 แตกต่างกันยังไงครับ
เรื่องความคงทน ตัวใหม่ดีกว่าเดิมหรือเปล่าครับ

ปล.พ่วงถามอีก 1 คำถามครับ ในงบ 1.6 mb
ระหว่าง x1 ดีเซล 2013
กับ lexus rx270 ปี 2011-12 ตัวที่ยังไม่มีไฟเดย์ไลท์นะครับ จะเลือกตัวไหนกันครับ
มองระยะยาว ใช้อีก. 7  ปีครับ

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
งบ 1.6 m หาดีๆได้รถปี 2014 highline สวยๆเลยครับ หาตัวมี จอ idrive ใช้ยาวๆเลย
โฉมใหม่มาแล้วของเดิมราคาลงเยอะครับ
เกียร์ตัวเก่า zf6 speed ตัวใหม่ zf 8 speed ครับจะประหยัดน้ำมันกว่า
ถามผมว่าเลือกตัวไหนผมเลือก BM ครับเพราะชอบการตอบสนองที่ดีของ BMW อยู่แล้วครับ

• Newbie
  • *
งบ 1.6 m หาดีๆได้รถปี 2014 highline สวยๆเลยครับ หาตัวมี จอ idrive ใช้ยาวๆเลย
โฉมใหม่มาแล้วของเดิมราคาลงเยอะครับ
เกียร์ตัวเก่า zf6 speed ตัวใหม่ zf 8 speed ครับจะประหยัดน้ำมันกว่า
ถามผมว่าเลือกตัวไหนผมเลือก BM ครับเพราะชอบการตอบสนองที่ดีของ BMW อยู่แล้วครับ

การดูแลรักษา. เกียร์ตัว 8 สปีด จุกจิกกว่า 6 ไหมครับ

ออฟไลน์ hispza

• Full Member

การดูแลรักษา. เกียร์ตัว 8 สปีด จุกจิกกว่า 6 ไหมครับ
ผมมีแต่ e90 320d ครับเป็น 6 speed ตัวเดียวกับ x1 รุ่นแรกๆ
ดูจากวิธีการเปลี่ยนน้ำมันจาก zf.com แล้วไม่น่าแตกต่างกันครับ แต่น้ำมันเกียร์ของ 8 speed จะแพงกว่าหน่อยครับ
เป็นผมๆหาตัวใหม่ครับได้ใช้เทคโนโลยีสดกว่า

• Newbie
  • *

ผมมีแต่ e90 320d ครับเป็น 6 speed ตัวเดียวกับ x1 รุ่นแรกๆ
ดูจากวิธีการเปลี่ยนน้ำมันจาก zf.com แล้วไม่น่าแตกต่างกันครับ แต่น้ำมันเกียร์ของ 8 speed จะแพงกว่าหน่อยครับ
เป็นผมๆหาตัวใหม่ครับได้ใช้เทคโนโลยีสดกว่า

ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
เห็นในเวป เริ่มมีราคา ล้านต้นๆแล้ว