ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญย้อนความทรงจำกับรถยนต์ที่เคยใช  (อ่าน 6729 ครั้ง)

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
เรียนเชิญพ่อแม่พี่น้องชาว HLM. ( Headlight Magazine ) มาย้อนความหลังกันครับ...

เริ่มที่ผมนะครับ รถยนต์คันแรกของผมคือ มิตซู E car สีเขียว รถปี 95 ซื้อมือสอง เมื่อปี 2542 ซื้อมาซ่อมครับไม่ได้ซื้อมาใช้ ทนใช้ได้ 3 ปีกว่าก็ต้องตัดใจขาย คราวนี้ไปได้กระบะของเพื่อนมาใช้เมื่อปี 2547 เป็นโตโยต้า ไมตี้ เอ็กซ์ ปี 96 สีบรอนซ์เงิน เพื่อนใช้อยู่ไม่เคยจุกจิก แต่พอมาอยู่กับเรา ก็เข้าอีหรอบเดิม...
ทนซ่อม(ทนใช้) ได้แค่ปีกว่าๆ ปรึกษาแฟน คงต้องซื้อป้ายแดงแล้วล่ะนะ เพราะใช้มือสองจนเข็ดแล้ว 25 ต.ค.2548 ฤกษ์งามยามดี สู่ขอน้องนิว(มิตซู นิวแลนเซอร์)รถป้ายแดงคันแรกในชีวิต แต่มีเรื่องนินทาเซลล์นิดนึง ผมจองสีบรอนซ์เงิน แต่วันนัดรับรถกลายเป็นบรอนซ์ทอง ตอนนั้นรถคันเก่าก็ขายไปแล้ว ก็เลยต้องเอา และก็ใช้ทน(ทนใช้) มาจนวันนี้ได้ 4 ปี 5เดือนกว่าแล้วครับ ตอนนี้เริ่มออกอาการงอแง บ้างแล้ว แต่คงรอเก็บเงินอีกสักพัก ค่อยคิดการใหญ่ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 15:22:03 โดย arpore »

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: ขอเชิญย้อนความทรงจำกับรถยนต์ที่เคยใช้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 15:19:20 »
รบกวน จขกท ช่วยเปลี่ยนคำย่อของเวปนี้ได้ไหมครับ คำนี้มันหวาดเสียวน่ะ - -

ผมคิดว่า HLM ยังจะดีกว่าน่ะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ arpore

• **
  • ?????????????????????...
Re: ขอเชิญย้อนความทรงจำกับรถยนต์ที่เคยใช้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 15:23:01 »
รบกวน จขกท ช่วยเปลี่ยนคำย่อของเวปนี้ได้ไหมครับ คำนี้มันหวาดเสียวน่ะ - -

ผมคิดว่า HLM ยังจะดีกว่าน่ะครับ

แก้ไขให้แล้วนะครับ... ;D

ออฟไลน์ Tonaka

Re: ขอเชิญย้อนความทรงจำกับรถยนต์ที่เคยใช
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 15:32:11 »
โอเคครับ  เหอๆๆๆ  ...

ตอนนี้ที่ใช้ประจำก็มีรถที่บ้านแหล่ะครับได้แก่

Mitsubishi Triton plus 4Dr
Chevrolet optra
Daewoo   Cielo
Toyota     Corona  liftback (T130)

Daewoo   Nexia  (ขายไปแล้วครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 15:36:59 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ off_033

Re: ขอเชิญย้อนความทรงจำกับรถยนต์ที่เคยใช
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 15:34:53 »
ที่เคยขับประจำก็ 

datsan 1200
lancia fulvia ปี 1969
rover623

ใช้ประจำตอนนี้ civic eg ปี 92 ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 16:04:29 »
ที่บ้านผมคันแรกเป็น Mighty-X เครื่อง2Yเบนซิน ปี94 ใช้มา7-8ปีแล้วก็เปลี่ยนเป็นSoluna GLI Luxury รุ่นแรก

ใช้ประมาณเกือบๆปีก็ขาย แล้วก็เปลี่ยนเป็น Corolla AE111 ใช้มาปีกว่าๆก็เปลี่ยนเป็น Soluna หยดน้ำ ตัวE-Editionใช้มา

ประมาณ2ปีกว่าก็ขายซื้ออีซูซุ ดีแมกซ์ ระหว่างรอรถมันรอนานเหมือนกันเกือบๆปีไม่มีรถใช้ ก็เลยซื้อCorona รุ่นหน้ายักษ์ปี89

มาใช้ระหว่างรอได้ดีแมกซ์มาก็ขาย ใช้ดีึแมกซ์มา3ปีก็ซื้อซีวิค3ประตูอีกคันเอาไว้ให้ผมหัดขับ จนใช้3ประตูมา5ปีแล้วก็ใช้

ดีแมคซ์มา8ปี รถทั้ง2คันก็เริ่มรวนๆทั้ง2คัน คันดีแมกซ์ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่เพียงแต่อยากได้กระบะ4ประตูบ้าง

ส่วนคัน3ประตูก็มีปัญหาความร้อนขึ้น วิ่งสะดุด สตาร์ตไม่ติดบ่อยขึ้นก็เลยตัดสินใจขายทั้ง2คัน

แล้วก็ซื้อใหม่เป็นTriton plus4Dr ATกับCivic ES ที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันนี้

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 16:18:09 »
ที่บ้านยังไม่เคยมีคันไหนปล่อยออกไปเลยคับ มีแต่มอเตอร์ไซค์กับจักรยาน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 19:55:06 »
ที่บ้านใช้นะ

-- Mazda B2200 ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง ขายเป็นซากไปเมื่อตอน ปี 50  ใช้คุ้มมาก แต่เปลี่ยนเครื่องเป็น อีซูซุ นะ
- Toyota Mighty ปี 94 ตอนนี้ยังใช้ ไมล์ 600000 กว่าแระ
- Toyota Mighty ปี 95 ตอนนี้ยังใช้ ไมล์ 500000 กว่าแระ
- Toyota Soluna ปี 99 ซื้อมือสองมา ปี 04 ขายไปตอนปี 09 ใช้ไป 180000 โล ขายไปแล้ว คิดถึงมาก ร้องไห้ด้วย ไม่เคยเกเร
- Toyota New Altis ปี 09 คงอีกนานมากกกก 10 ปี up อิอิ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 22:42:24 »
ที่ใช้คันแรก และยังใช้อยู่ในปัจจุบัน
FIAT 131

รถใช้รวมของที่บ้าน

volvo 850
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:08:47 »
ฝั่งคุุณพ่อ
เท่าที่จำได้รถคุณปู่เป็น Fiat 1500 สีครีม

ฝั่งคุณแม่
คุณตาคุณยายใช้ Mercury COugar , Ford Cortina , Civic ตาโต , A32 Cefiro , Jeep CHerokee

ยุคผม
คันแรกของครอบครัวผมเป็น Hillman Hunter สีแดงเลือดนก , Peugeot 505 สีขาว คันปัจจุบันครับ

ขับมาหมดแล้วทุกคัน เวลาคุณตาคุณยายไปธุระก็จะบอกให้ช่วยไปขับให้หน่อย
เดี๋ยวนี้เป็นหน้าที่น้องชายที่ต้องดูแลให้ เพราะอยู่ใกล้กว่า

คันที่ไม่เคยขับ เพราะมันพังก่อนที่ผมจะขับเป็น มี Fiat 1500 กับ Mercury Cougar ครับ ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:19:41 »
รถคันแรกของบ้าน ที่จำความได้เลย

เป็น Toyota Liftback สีเหลือง ของคุณพ่อ แต่งพองาม

หลังจากนั้นก็เปลี่ยนมาเรื่อยๆ

พ่อบอกว่าถ้าเจอ จะซื้อกลับมา

จะเจอไหมเนี่ย.......ป่านนี้ไม่กลายเป็นตู้เย็น ทีวี ไปแล้วรึ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:20:20 »
Volvo 940 สีเขียว เกียร์ MT ปี 91 รถคันนี้คุณแม่ซื้อมา เพราะผมเกิดมาเลยทีเดียว
อยากให้ผมนั่งรถสบาย ๆ กว้าง ๆ และมีความปลอดภัยในสมัยนั้น ผมได้นั่งตอนเป็น
เด็กแืทบทุกวัน จนถึงอายุ 3 ขวบ ครอบครัวผมก็ย้ายออกมาอยู่อีกบ้านนึงซึ่ง
อยู่คนละจังหวัดกับบ้านยาย(ย้ายมาเชียงใหม่) แต่ทิ้งรถคันนี้ไว้บ้านยาย เพื่อให้ตากับยาย
ใช้เดินทางเข้ากรุงเทพฯ (ก่อนขาย ก็ใช้เดินทาง กทม.- นครสวรรค์เป็นประจำ) แถมยังเคยขับมา
ถึงเชียงใหม่ หลายรอบมาก ๆ นับว่าเป็นรถที่ใช้ออกต่างจังหวัดคุ้มค่ามาก ๆ ไม่มีปัญหา
ไม่เคยเสียกลางทาง ดูแลรักษาง่าย เมื่อผมไปกรุงเทพฯ ก็ไปนั่งรถคันนี้ คิดถึงคันนี้มาก
เพราะเคยขอคุณยายไว้ว่า เมื่อขับรถเป็นขอเอาคันนี้มาใช้ รถคันนี้ขายไปเมื่อ 7 ปีที่แล้ว
ด้วยราคา 3 แสน บาท ไมล์ 120,000 ได้ล่ะครับ

Toyota corona ท้ายโด่ง MT สีขาว ปี 92 รถคันนี้เป็นของคุณพ่อผม ใช้ที่เชียงใหม่ ไม่เคย
ออกต่างจังหวัด ตอนเด็ก ๆ ผมก็นั่งรถคันนี้ตลอด ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ขายไปเมื่อ 9 ปีที่แล้ว
ด้วยราคา 330,000 บาท เพื่อซื้อ nissan sunny neo

Volvo 940 สีทอง เกียร์ AT ปี 94 เมื่อผมย้ายมาเชียงใหม่ ผมอยากนั่ง volvo มาก ๆ แม่ผมเลยซื้อ
อีกคัน แต่เป็นเกียร์ auto แทน เนื่องจากที่บ้านผม ไม่ค่อยชอบเดินทางไกล ๆ (ยกเว้นตากับยาย)
รถคันนี้เลยไม่เคยขับออกต่างจังหวัด ใช้ขับใกล้ ๆ มาตลอด ผมจะได้นั่งรถคันนี้ ก็ตอนออกไปเที่ยว
วันเสาร์-อาทิตย์กับพ่อแม่ล่ะครับ และก็ได้นั่งบางวันที่แม่จะไปส่งผมไปโรงเรียน ตอนจะหัดขับรถ
ผมก็ได้ลองหัดด้วยคันนี้ล่ะครับ รถคันนี้ขายไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ด้วยราคา 3 แสนบาท เท่าคันสีเขียว
ไมล์วิ่งแค่ 7 หมื่น เพื่อไปซื้อ Jazz สีฟ้า คันนี้ ปู่ผมรักมาก และเช็ดขัดเงาแวววาวมากครับ

Mitsubishi L200 strada cab ปี 96 พอผมขึ้นเรียนชั้นประถม ปู่ผมก็รับอาสาไปส่งผมที่โรงเรียน
ที่บ้านผมเลยตัดสินใจที่จะซื้อรถอีกคัน แล้วใช้งานบรรทุกได้ด้วย (เผื่อจะขนต้นไม้ตอนไปซื้อ)
เปลี่ยนจากนั่ง volvo ไปเรียน เป็น strada ไปเรียนเนี่ย ความเท่ห์หดหายเลยครับ ผมได้นั่งคันนี้
แทบทุกวันล่ะครับ แต่แล้วก็ขายไป เพื่อไปซื้อ honda city เมื่อปี 2004

nissan sunny neo ปี 2000 AT พ่อผม ขับรถ MT ติด ๆ ในเมืองแล้วปวดเข่าซ้าย เลยอยากได้รถ AT
ทางบ้านเลยซื้อใหม่อีกคัน ได้เป็น sunny คันนี้ เมื่อก่อนผมก็เคยใช้คันนี้หัดขับ ตอนนั้นก็ว่ามันแรงนะ
แต่ตอนนี้ให้ไปขับเจ้านี่เนี่ย ขับแล้วทนไม่ได้เลย รู้สึกว่า sunny อืดได้ใจมาก ๆ คันนี้ ปัจจุบัน ปู่ผมใช้ครับ

honda city vtec ปี 2004 CVT เมื่อพบว่า การใช้งานรถของทางบ้านนั้น ไม่ได้ขับทางไกล ไม่ได้บรรทุก
ทางบ้านผมจึงตัดสินใจ ซื้อรถมาอีกคันนึง ที่เหมาะกับในเมือง ด้วยอัตราเร่ง และการออกตัวที่ค่อนข้าง
ทันใจ และภายในที่กว้างใช้ได้ จึงเลือกคันนี้มาใช้งานครับ รถคันนี้ผมขับไปเรียนพิเศษตอนอยู่ ม.6 บ่อย ๆ

honda jazz i-vtec ปี 2008 AT ขณะที่พี่ชายผม สอบติดมหาวิทยาลัย ที่บ้านจึงให้รางวัลครับ (แต่ทำไมเอา
volvo ไปขายเพื่อซื้อเจ้านี่ก็ไม่รู้สิ) แต่พี่ผมไม่ได้ใช้หรอก รถคันนี้ผมเป็นคนใช้แทนตอนผมอยู่ปี 1 เทอม 1 ครับ
พี่ผมเพิ่งได้ใช้รถคันนี้ก็ตอน ผมอยู่ ปี 1 เทอม 2 (ตอนนั้นพี่ผมอยู่ปี 2 เทอม 2)

honda jazz vtec ปี 2005 CVT แต่ซื้อมาเมื่อปี 2009 เพราะที่บ้าน รถไม่พอใช้ จึงได้ตัดสินใจซื้อรถมือสองมาอีกคัน
(เป็นรถมือสองคันแรก ในชีวิตผมเลยนะเนี่ย) ผมก็ได้ใช้อยู่พักนึง แล้วแม่ผมก็เอาไปใช้ เพราะเป็น สีชมพู 55+

honda city i-vtec ปี 2009 AT ได้รถตอนปลายเดือนธันวาคม ปี 2009 แต่จองนานมากครับ คันนี้ที่บ้านซื้อให้ผมเป็น
รางวัลที่ติดมหาวิทยาลัย ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ ขับมันส์ดี แถมเป็นสีทองอีก (ทำให้ผมคิดถึง volvo สีทอง)

ที่บ้านกลายเป็นมีรถกันคนละคัน แต่ผมก็ต้องล้างทุกคันล่ะครับ 555+
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:52:53 »
ที่จำความได้นะครับ

1. Isuzu Cameo 1996 จำความได้ว่า เป็นรถคันแรกในครอบครัว เค้าเล่าให้ัฟังว่า เริ่มซื้อตอนผมเิกิด เพราะว่าจะกระเตงลูกขึ้นรถเมล์ไม่ไหว เลยตัดสินใจซื้อคันนี้ ป้ายแดง ตอนนั้นรู้สึกจะราคา 4 หรือ 5 แสนนี่แหละ ผมไม่ชัวร์เหมือนกัน แต่คันนี้เป็นรถที่บ้านผมจะผูกพันธ์ที่สุด เพราะว่าเป็นรถคนแรกของพ่อ แม่ผมด้วย แถมเผชิญอะไรๆ ต่างๆมากับมันมาเยอะ เลยรู้สึกผูกพันธ์สุดๆ ต่อมาพอพ่อผมเริ่มเปลี่ยนงาน และ้ต้องเปลี่ยนรถใหม่ คันนี้ก็เลยตกเป็นของพี่สาวลูกพี่ลูกน้องผม โดยพอใช้มาได้ประมาณซัก 8 ปี ก็ต้องขายทิ้งอ่ะครับ เพราะว่าเริ่มมีอันต้องซ้อมบ้างแล้ว แล้วอีกอย่างคืนโรงจอดรถเริ่มเต็มแล้วอ่ะคับ เลยต้องขายไป

2.Toyota Camry 1997 ท้ายหงส์ นี่เ็ป็นรถคันที่สองของที่บ้านอ่ะครับ ได้มาตอนพ่อผมเปลี่ยนงานใหม่ แล้วทางบริษัทเลยมีงบให้ซื้อรถใหม่ได้ เลยออกทาง camry ตัวนี้ มา ผมจำราคาตอนออกรถไม่ได้เหมือนกัน แต่จำได้ว่าใหม่ๆ เห่อคันนี้มาก วันๆนั่งดูอย่างเดียว รวมๆแล้วใช้งานได้ดีเลยทีเดียวแหละครับ เครื่อง 2.2 ก็พอจะใช้งานได้ ในระดับหนึ่ง ก็เปลี่ยนมือจากพ่อผม มาให้ป้าผมอ่ะครับ เพราะว่ารถป้าเสียพอดี แล้วพอผมก้เลยออกคันใหม่ แ้ล้วยกรถให้ป้าผมใช้ พอใช้มาได้ซักประมาณ 7 ปีก็ต้องมีอันต้องขายอ่ะครับ เพราะว่ามันเริ่มเก่า และมีปัญหาบ้างแล้วด้วยอ่ะครับ

3.Toyota Altis 2004 คันนี้ซื้อมาตอนเปลี่ยนจาก Cameo มาเป็นคันนี้อ่ะครับ โดยเป็นรถคันแรกที่ผมไปดูเองที่โชว์รูม (รุ้สึกตอนนั้นอายุประมาณ 11 12 นี่แหละครับ) แบบว่าเป็นรถที่แนะนำให้ที่บ้านเอง ศึกษาเปรียบเทียบรถเอง จนเลือกได้มาเป็นคันนี้อ่ะครับ โดยคันนี้ให้ทางพี่สาวลูกพี่ลูกน้องผมใช้ โดยรวมๆแล้วก็ดีอ่ะครับ ขนาดว่าพี่สาวผมเป็นคนไม่ดูแลรักษารถเลย แต่รถก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ ตอนนี้ก็ 6 ปีได้แล้วอ่ะคับ ยังไม่มีแพลนจะเปลี่ยนใหม่เลย

4.Nissan Teana 2007 เป็นคันที่บ้านผมเปลี่ยนให้ป้าอ่ะครับ โดยรวมๆแล้ว ณ ตอนนั้น teana ดูจะลงตัวสุด แล้วถือว่าเป็นรถNissan คันแรกในครอบครัวเลยอ่ะครับ พอซื้อมาก็ไม่ค่อยทำให้ผิดหวังเท่าไหร่ เป็นรถที่นุ่ม นั่งสบาย เร่งใช้ได้ ออกตัวได้ช้าหน่อย แต่ตอนปลายก็คล่องตัวแล้ว โดยตอนนี้รถได้ประมาณ 4 ปีแล้วอ่ะครับ

5.Honda Jazz 2007 เป็นรถคันแรกของแม่ผมครับ พ่อผมเค้าซื้อมาเซอร์ไพรส์ วันแรกที่ได้เห็นรถก็ชอบเลยอ่ะครับ มันดูน่ารัก ตอนนั้นนี่ใครใช้แจ๊ซนี่โคตร cool เลยครับ ใช้มาก้ประหยัดน้ำมันดีครับ เร่งก็ใช้ได้ มีอาการเบาหวิวไปในบางครั้ง แต่โดยรวมๆก็ประทับใจกับคันนี้อ่ะครับ ใช้มาได้ประมาณ 4 ปีแล้ว ก็ยังคงจะใช้ต่อไปครับ แม่ผมเค้าค่อนข้างรักคันนี้มาก

6.Honda Cr-V 2009 คันนี้เ็ป็นตอนที่พ่อผมออกจากบริษัท มาทำธุรกิจส่วนตัวเองอ่ะครับผม เลยต้องหารถใหม่ เพราะเมื่อก่อนใช้รถบริษัทอยู่ เลยตัดสินใจซื้อ เพราะเป็นตัวที่พึ่งออกใหม่ด้วย พอออกมาแล้วก็ถือว่าเป็นรถคุ้มค่าคันหนึ่งเลยอ่ะคับ ขับต่างจังหวัดอะไรได้สบาย ขนของได้เยอะเหมือนกัน ไม่้ต้องกลัวน้ำท่วมเท่าไหร่ดีด้วย เครื่อง 2.4 ก็เร่งพอใช้ได้อ่ะครับ มีพวงมาลัยหนักนิดหน่อย แต่รวมๆแล้วก็ประทับใจครับ ตอนนี้เกือบจะครบ 1 ปีแล้วอ่ะครับ สำหรับรถคันนี้

ตอนนี้พออาจจะออกรถใหม่อยู่อ่ะครับผม พอดีติดมหาลัยแล้ว เลยจะลองขอรถเค้าดูอ่ะครับ ถ้าได้ก็ได้ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เข้าใจในสภานเศรษฐกิจครับ หึหึหึ

ออฟไลน์ prachaja

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 09:05:20 »
Sunny Laurel Spirit ชอบที่สุดเลย เพราะประหยัดน้ำมันสุดๆ เติมทีนึงนี่วิ่งจนลืมปั๊มเลย (เทียบกับคันปัจจุบันแล้ว...  :'()

Cefiro รุ่นแรก เฉยๆแฮะ ข้างนอกสวยแต่ข้างในมันแคบๆ  :-\

Blue bird SSS ขับมันที่สุด เพราะมันออกแนวสปอร์ต ทั้งเครื่องทั้งช่วงล่าง  8)

CR-V ใช้เวลาไปซื้อของที่ Makro จุดี  ;)

Cefiro คันนี้กว้างดี นั่งสบาย ขับดีด้วยเพราะเป็นเครื่อง 3.0V  :P

Teana J31 ใช้ดีมาก นุ่ม ขับสบาย  ::)