ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องรถสักเรื่อง ดื่มกาแฟยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9014 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
เนื่องจากรถผมเกิดอุบัติเหตุ เลยเซ็งๆ กาแฟที่บ้านก็หมดพอดี ว่าจะไปซื้อกาแฟ เลยขอถามท่านสมาชิกบ้างว่ากาแฟยี่ห้อไหนหอมกลมกล่อมละมุนดี  ปรกติก็ Tchibo  ดาวโกลด์(ของลาว)

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ลองไปเรื่อยอ่ะ พอดีอยู่บ้านนอกด้วย หากาแฟดีๆยากหน่อยครับ

ปกติ ก็ Tester Chocie / Nescaffe Gold แถวๆนี้อ่ะ พวกของนอก ของนำเข้า

พวก red cup นี่ เปรี้ยว หรือ Moccona ก็มาขม อย่างเดียว ไม่หอม

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
เนสกาแฟ made in England กับ Dao platinum ครับ เข้มข้นดี เคยซื้อกาแฟMachu Picchu chile มากินรู้สึกว่ารสชาติจะออกเปรี้ยวๆ ไม่อร่อย

ออฟไลน์ demo2

ผมกินกาแฟกด ยี่ห้อ nespresso ครับ จับแคปซูลใส่แล้วกด ง่ายและเร็วดี รสชาดและกลิ่นกาแฟก็หอมใช้ได้
ผมซื้อเครื่องและแคปซูลจากต่างประเทศ ถูกกว่าเมืองไทยเยอะเลย นานๆไปทีหิ้งแคปซูลมาเต็มกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ใบนึงเต็มๆ

ออฟไลน์ Turin

ชอบ Maxim น้ำเงิน ไม่ก็ Nescafe Gold ครับ

ชอบกาแฟ ... ตอนบ่ายๆแนะนำลองเอาโซดาใส่น้ำแข็ง แล้วท๊อปด้วยกาแฟที่ชงเข้มๆ (ใส่กาแฟปกติแต่ใส่น้ำนิดเดียวให้เหมือน espresso)

ออฟไลน์ eaksuchart

Maxim ดั่งเดิมสีทองครับ ลองแล้วจะติดใจ ไม่ใช่ 3 in 1 นะ

หอมละมุน แต่แพงหน่อยนะ ซองนึง สามร้อยกว่า

ออฟไลน์ HLRx

เมื่อก่อนนี่เสพเข้าเส้นเลย ต้องซื้อเครื่องชงกาแฟสดมากินที่บ้าน แต่เลิกกินมาปีกว่าๆแล้ว สุขภาพดีขึ้นเยอะเลย กลับไปกินเป็นบางครั้งตอนที่ต้องการ แต่จะไม่กลับไปเสพติดมันอีกแล้ว

ออฟไลน์ yourturle

Tester choice

น่าจะตั้งกระทู้ที่ ห้อง relax ครับ
One Day.

ออฟไลน์ deathsheep

ลองG7ไหมครับ

ออฟไลน์ XaNaX

สำหรับผม
อันดับหนึ่งผมให้ Segafredo

อันดับสองให้ Lavazza

อันดับสามให้ Illy

อันที่จริง Illy เป็นกาแฟที่ดื่มแล้วชวนฝันที่สุดแต่ผมไม่ชอบรสเปรี้ยวที่ติดปลายลิ้นของ Illy แต่ความนุ่มละมุนให้อันดับหนึ่ง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เขาช่องครับ หอมดี ต้องทานตอนร้อนๆเท่านั้น
เชิญห้องรีเล็กซ์มั้ยครับ

ออฟไลน์ Buffy

เขาช่อง มอคค่า ครับ

ออฟไลน์ Untouchable

ดาวเหมือนกันเลยครับ อร่อยสุดแล้วไม่ต้องเปลี่ยนครับ ;D

ออฟไลน์ alpha14

หลายยี่ห้อครับ ถ้าเดินทางต้องกาแฟสดเอสเปรสโซ่เย็นๆตามร้านเก๋ๆระหว่างทาง ไม่ก็อเมซอน ถ้าอยู่บ้านก็3in1เนสกาแฟแดงบ้าง มอคโคน่าเขียวบ้าง เขาช่องบ้าง เบนคอฟฟี่บ้าง ลองไปเรื่อยเยอะแยะ ล่าสุดมาจบที่ตัวนี้หอมละมุนมากรสชาติดีจริงๆ อาราบัสเอสเปรสโซ่

Ath..

• บุคคลทั่วไป

...กาแฟดำได้หมด...แต่ประจำก็..Nes Gold blend ผลัดกะ Moccona Royal Gold..หอมขึ้นจมูกดี.. :) :)

...ช่วงดึกวันหยุด..ก็ Blue สลับกะ Greed.. ;) ;)

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
กาแฟฟรี ที่ทำงานครับ 555

ออฟไลน์ off_033

เมล็ดดอยช้าง+ชงด้วย mokapot รรับ

ออฟไลน์ tiger12r

เนสกาแฟป๋องเขียวๆ ซื้อยกแพ็คมาแช่ตู้เย็น ไม่ต้องชงไม่ต้องล้างแก้ว เปิดตู้ซด จบข่าว!! 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Bon9989

• Jr. Member
  • **
เมล็ดกาแฟ ซื้อจากร้านที่ใกล้บ้าน(ชิมกาแฟที่ร้านเค้าแล้วว่าอร่อย)
ให้ร้านบดให้ นำมาใส่เครื่องชงแบบดริป  + ใส่นมรสจืดตาม   อร่อยดีครับ
เหมือนไปกิน Cappucino ร้อนที่ร้านเค้าเลย

ออฟไลน์ Kidd.ME

• Newbie
  • *
ของผม  Davidoff ครับ

ออฟไลน์ Pinocchio

• Newbie
  • *
ขอตามด้วยคนครับ ลองมาก็เยอะ อาราบัสถูกจริตสุดละครับผม

หลายยี่ห้อครับ ถ้าเดินทางต้องกาแฟสดเอสเปรสโซ่เย็นๆตามร้านเก๋ๆระหว่างทาง ไม่ก็อเมซอน ถ้าอยู่บ้านก็3in1เนสกาแฟแดงบ้าง มอคโคน่าเขียวบ้าง เขาช่องบ้าง เบนคอฟฟี่บ้าง ลองไปเรื่อยเยอะแยะ ล่าสุดมาจบที่ตัวนี้หอมละมุนมากรสชาติดีจริงๆ อาราบัสเอสเปรสโซ่

ออฟไลน์ SM.

ผมกินกาแฟดำครับ ตอนนี้กิน Maxim ทอง ครับ อยากลองเปลี่ยนบ้างเหมือนกัน เดิมก็เคย Moccona Royal Gold

อยากลอง Maxim blue ดูเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้มันต่างกับ ทอง ยังไง

promt

• บุคคลทั่วไป
เนสกาแฟธรรมดาครับ

ใส่นมสด 2/3 กล่อง

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
Nes gold all italiana แต่ถ้าหาได้ tester choice dark roast อ่ะครับ วันก่อนเห็นnes dark gold จากuk กะnes president จากญี่ปุ่นก็อยากลองเหมือนกันครับ เคยลองนอกใจไปยี่ห้ออื่นแต่มักจะเจอกาแฟที่เปรี้ยวกว่า(ผมไม่ค่อยชอบกาแฟเปรี้ยวครับ)

ออฟไลน์ Noo-SPN

• Newbie
  • *
ผมชอบเมล็ดกาแฟของ ดอยคำ ถุงเงินครับ หอมและถูกดี หาซื้อง่ายที่โครงการหลวง
บดเอง ชงเอง เครื่องชง Duchess CM5000
กำลังลองไปเรื่อยๆ เคยซื้อเมล็ดกาแฟขี้ชะมดมาจาก หลังสวน ชุมพร อันนี้หอมรสชาติดีมาก แต่แพงครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ซื้อเมล็ดของ โครงการหลวง, ดอยตุง, Starbucks สลับๆกันไป มี Nespresso มาแทรกบ้างครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
Colombia Via ใส่กับนม umm milk 1เป๊ก กับน้ำเชื่อมวานิลลาสตาบัค หอมทั่วบ้านเลยครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปกติไม่กินนะครับ
แต่ถ้าเดินทางไกลจะกินพวกอินทานิน อเมซอน
ถ้าพวกตาร์บัค ทรูคอฟจะกินอย่างอื่น

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ถ้าดื่มเอาตื่นผม Birdy Black กระป๋องดำ
ถ้าดื่มเอาอร่อยก็ Moccona Trio Espresso ใส่น้ำร้อนไม่ต้องเยอะ หวานมัน หอมดีครับ

ออฟไลน์ Prasut

• Newbie
  • *
"ผมดื่มแต่กาแฟดำ ไม่ใส่นม ไม่ใส่น้ำตาล เลยนิยมซื้อเม็ดมาบดเองครับ สลับกันไประหว่างดอยช้าง กับสตาร์บัค ใส่กระดาดกรอง เทน้ำร้อนใส่ จบปิ้ง โดยส่วนตัวผมว่าเสียเวลาเพิ่มนิดหน่อย แต่รสชาติอร่อยกว่า กลิ่นหอมกว่าครับ"

ปล. ส่วน instant coffee ผมไม่ค่อยเรื่องมาก Nes Gold ก็โอเคแล้วครับ ยกเว้น Red Cup กับ Moccona เปรี้ยวเกิน