ผู้เขียน หัวข้อ: สังเกตุไหมครับทำไมคนขับนิสสัน ชอบขับรถเร็วเกือบจะทุกคัน  (อ่าน 11078 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
ไม่นะครับ ผมเขอพวกกระบะส่งของและพวกกระบะคอร์กี้ ขับแย่เกือบจะ 90% ขับแย่ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงขับเร็วอย่างเดียว คงจะนึกออกกันใช่ไหมครับ 55555

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ผมว่าผมเจอ honda ซิ่งบ่อยกว่านะ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ kiwiwi

โดยเฉพาะเจ้ามีนา

เดิมๆ เหยียบกระจาย

ออฟไลน์ muying

ช่วงปิดเทอม พาลูกลงไปเที่ยวสัตหีบ 

ไล่ตามอัลเมร่า(เดิมๆโรงงาน) ตั้งแต่ นครสวรรค์ ถึง แยกหน้า มจร. แซงไม่ได้สักที

หรือว่าใจเราไม่ถึงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
ลองไปดูรถมูลนิธิตอนเปิดไฟ และ siren  สิครับ รถทุกคันหลบไปเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เกี่ยวมั้งครับ เจอแต่อัลเมร่า หรือมาช แช่ขวาประจำ ขับอยู่ 90 หรือไม่ก็มาช แต่งซิ่ง ขับมุดๆบ้างแต่ก็ไม่เร็ว

หรือ Sylphy เท่าที่เจอขับเรียบร้อย มีบ้างที่ขับเร็ว แต่เร็วแบบไม่มุดซ้ายขวา ขับเร็วแค่ทางตรง

X trail อันนี้โอเคเจอพวกซิ่งเยอะนะ แปลกดีเหมือนกัน เจอเราขับเร็วๆอยู่ๆจากที่ขับเรียบร้อยๆก็ตามมาละ ร่วมแจมเฉย

Teana อันนี้เหมือนมีต่อมซิ่งเตรียมพร้อม เท่าที่เจอมาถ้าเราเร็ว แล้วมาเจอเค้าขับปกติๆ เค้าก็พร้อมที่จะซิ่งตามเสมอ แปลกดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ eaton fuller

รถตลาดนะ  มีรุ่นไหนที่มันจี๊ดจ๊าด เหนือชาวบ้านบ้างล่ะ

ออฟไลน์ oatekung

ตระกูล skyline ก้องี้แหละคับ > <

ออฟไลน์ SM.

ไม่น่าจะเกี่ยวกับยี่ห้อนะครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ h22a

ที่เจอบ่อยคือรถยุโรป จะเปลี่ยนเลน ไม่เปิดไฟเลี้ยวครับ  :-\

ออฟไลน์ a14

ผมมักเจอ นิสสันอัมเมล่า ขับโคตรช้า และขวางโลก
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

ส่งข้อสังเกตมาแบบนี้ ผมก็ตั้งข้อสันนิษฐานว่าสองยี่ห้อนี้ มี DNA ของ GTR กับ EVO ละกันครับ ;D

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
สายสุขุมวิท ตะวันออก ที่เจอซิ่งเยอะ คือ Mirage > March > Brio
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Pegasus7700

ขับเร็วแต่ขับไม่เดือดร้อนคนอื่นก็ไม่น่าจะแย่ไปกว่า.  ขับเร็วแถมน่าหวาดเสียวครับ

จากประสบการส่วนตัว. ขับเร็วและหวาดเสียวแย่
1. Fortuner ตัวก่อนหน้านี้
2. Altis 1.6 ,viosเห็บหมา
3. Mini
4. Bmw แต่งเก่าๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ toffyearn

ไม่น่าใช่คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่ผมเจอนะ ขับเต่าเกือบทุกคันอ่ะยกเว้น Skyline GTR Fairlady Silvia SX...
Sylphy Pulsar Turbo ยังไม่ค่อยเจอ

ออฟไลน์ Big X

• Newbie
  • *
ไม่เคยใช้ Nissan แต่เคยเอารถ Sunny B14 ของญาติมาขับ คือดูเป็นรถผู้ใหญ่ขับ แต่พอถนนโล่งลองกดดูเท่านั้นแหละ เครื่อง GA16 ที่เติม 95 เพียว กวาดรอบได้เร็วมาก การขับขี่ดีเกินคาด พวงมาลัยหนัก+ทดไว ช่วงล่างตึงตังเล็กน้อยแต่นิ่ง ไม่รู้ Nissan สมัยนี้เป็นไงบ้าง

แต่ผมมักจะเจอ Almera กับ March ขับช้าแช่ขวาประจำ ที่ขับเร็วๆก็ Teana J32 ซึ่งเป็นรถผู้ใหม่มาก 555 Nissan นี่คงสาย Sleeper

ออฟไลน์ Jacob

ทำไมเจอแต่ขับช้าๆ

ออฟไลน์ zhalvia

มันก็มีทุกยี่ห้อ ตั้งเเต่กระบะขนผักไปยังบีเอ็ม-เบ๊น ที่เจอบ่อๆในเส้นที่ผมวิ่งประจำคือรถบรรทุกกับรถเมล์ชิดขวา ผมรำคาญมากกว่าพวกนี้อีก เพราะชิดขวาเเล้วขวางชาวบ้าน ไม่ได้เร็วจริง

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *
มอเตอร์เวย์7 นี่เจอ Vios City March ขับซิ่งเปรี้ยว teen ประจำ

ออฟไลน์ Tiger3539

ไม่เกี่ยวหรอก

มอเตอร์เวย์ มีแต่ อเมร่า มาร์ช  แช่ขวาทั้งนั้น วิ่ง 110/

กำ ไม่ แบ เลย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ gamaga

ผมก็ใช้ นิสสัน แต่ผมว่าผมก็ขับไม่เร็วนะครับ วิ่งเลนซ้าย กับ เลนกลาง ตลอด ครับ

ถูกน้องเล็ก march กับ อัลมีร่า และพวกตระกลู ECO car แซงบ่อยมาก

ปล. รถผม X trail 2.5 ครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
March, Almera ส่วนมากจะช้าขวางโลกครับ (ไม่ได้เหมานะ)
ที่เจอซิ่งๆ คือพวก Civic FD FB แต่ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tvm

คือเอาจริงๆ คุณเห็นกี่คันกันถึงมาถามแบบนี้?

มันไม่มีอะไรกำหนดหรอกว่านิสสัน หรือฯลฯ มันต้องขับเร็ว

แต่จริงๆ นิสสัน ออกแนวผู้ใหญ่ (ผมด้วย) ขับไม่เร็วน้า 555

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ผมว่า รถที่เห็นขับรถเร็วเกือบทุกคัน น่าจะเป็นโตโยต้ามากกว่า  :-\ โดยเฉพาะฟอร์จูนเนอร์ นี่ให้ 95% เลย

นิสสันให้ดูว่าเดิมหรือแต่ง ถ้าเดิม ขับเนือยทุกคัน แต่งก็ซิ่งเกือบทุกคันฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

march ผมซิ่งไม่ออกคับ

คือเร็วพอได้ตามกฎหมาย แต่แรงนี่ไม่ใช่แน่ๆ :)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ตอนนี้ที่เห็นบ่อยคือ Civic RS ขับเหมือนรถแรงมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Darkart

มันก็ปะปนกันไป ด้วยนิสัยคนขับรถมากกว่า
เจอบ่อยกลุ่ม PPV Fortuner เจอและเป็นทุกรุ่น
กลุ่มเบนซิน  March / Vios / Brio
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ทำไมผมเจอแต่ FTN บ้าพลัง
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ recycleman

อาจจะเป็นเพราะจิตวิญญาณแห่ง GTR เข้าสิงละมั้งครับ  ;D