ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า ป้ายประมูลกราฟิก จังหวัดใด เลอะเทอะที่สุดครับ  (อ่าน 18520 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
    สำหรับผม จังหวัดตรังครับ. ขออภัยคนที่ใช้ป้ายจังหวัดนี้. ไม่รู้ฝ่ายออกแบบขนส่งปล่อย
ผ่านออกมาใช้ได้ยังงัย. เดาๆเอาคิดว่าน่าจะเป็นรูป ปะการังใต้น้ำหรือปล่าว. แต่มันดูเลอะเทอะ
บดบังตัวเลขแทบมองไม่ ออกเลยว่าเลขอะไร. เหมือนระบายสีน้ำหมึกแล้วมันเลอะออกมายังงัยยังงั้น
     จังหวัดอื่นๆ มีใครแชร์ความเห็นบ้างครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
สวย ๆ ป้ายฟิต ๆ

เอาจริง ๆ คือแบบสวย ๆ มีน้อยจังหวัดมากกว่าเลอะเทอะนะครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 11:06:07 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ alpha14

ป้ายพังงาดูสบายตาดีจัง ยังไม่เห็นทุกจังหวัดเลยให้ความเห็นไม่ได้ ป้ายบ้านผมก็เกือบเลอะเทอะละ

ออฟไลน์ 7777777

เท่าที่เคยเห็นบนถนน... ชุมพรครับ

คือดูไม่ออกว่าเป็นเรือ มองไกลๆแล้วเหมือนมีก้อนดำๆมาวางครับ

ออฟไลน์ NavaneS

หาสวยยากกว่าจะบอกว่าอันไหนเลอะเทอะนะครับ... ::)
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ adis

ชอบป้ายพังงาคนขวาสุดอ่ะครับ ขาว อวบ ชอบ ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ค่อยชอบป้ายเชียงใหม่ แบบใหม่ลายใหม่ที่พื้นสีฟ้า มันดูหยุมหยิม มีทั้งสงกรานต์ ลอยกระทง
ประเพณีพวกนี้เค้าก็ทำกันทั้งประเทศรึเปล่าหว่า
(ราคาประมูลตกฮวบด้วย เท่าที่สืบทราบมา เมื่อเทียบกับลายเก่า)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 11:29:56 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ akewizard

ตามความคิดผมนะ......ผมรู้สึกว่าประเทศเราชอบทำอะไรๆที่มันไร้บรรทัดฐานอยู่บ่อยๆ

กรอบป้ายทะเบียนมีสี มีลูกเล่นนิดๆหน่อยๆ แต่ตัวป้ายขาวธรรมดาตามกฎหมาย ดันถูกตำรวจจับว่ากรอบป้ายผิดระเบียบ ทำให้มองป้ายไม่ชัด
แต่พวกป้ายทะเบียนประมูล มีกราฟฟิกลายๆบนผืนป้ายเลย ดันกลายเป็นของถูกระเบียบ แถมยังเป็นตัวบ่งชี้ฐานะทางสังคมแบบกลายๆด้วยนะ...

เป็นงั้นไป.....

ปล.ขออภัยถ้ากระทบกับผู้ที่ใช้ป้ายประมูลนะครับ จริงๆผมอยากจะสื่อถึงหน่วยงานรัฐที่ชอบออกกฎที่ไม่ค่อยมีบรรทัดฐานมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 11:34:50 โดย akewizard »

ออฟไลน์ AkE

ผมไม่ชอบของ ชลบุรีครับ มันดูงั้นๆมาก

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
ชอบคนถือป้ายทุกจังหวัดครับ

ออฟไลน์ O_o"

ไม่ค่อยชอบป้ายเชียงใหม่ แบบใหม่ลายใหม่ที่พื้นสีฟ้า มันดูหยุมหยิม มีทั้งสงกรานต์ ลอยกระทง
ประเพณีพวกนี้เค้าก็ทำกันทั้งประเทศรึเปล่าหว่า
(ราคาประมูลตกฮวบด้วย เท่าที่สืบทราบมา เมื่อเทียบกับลายเก่า)

คนถือป้าย โอเคกว่าครับ

ออฟไลน์ SLuang

ชอบป้ายพังงาคนขวาสุดอ่ะครับ ขาว อวบ ชอบ ๆๆๆๆ
  ผมก็ป้ายพังงาคนกลางครับ ทะเบียน 1 ครับ อิอิ

ออฟไลน์ bubball

เอามาให้ดูครับ

ออฟไลน์ alpha14

โหชุดล่อตะเข้ เห้ ป๋ามากๆ น่าเข้าไปประมูลจัง

jaesz

• บุคคลทั่วไป
กทม สีป้ายคล้ายอุจจาระ ไมรู้เลิกยังครับ ดูทีไรเหมือนใครเอาขี้ไปแปะ

ออฟไลน์ kenny523

ถ้าผมมีอำนาจ ม44 จะสั่งให้ป้ายประมูล เชียงใหม่ ห้ามใส่กราฟฟิค ให้พื้นขาวแต่เลขสวย ก็พอขลังดี

ออฟไลน์ NavaneS

สีมันเข้ม ลายมันเยอะไปหรือป่าว......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 12:14:42 โดย NavaneS »
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ ps000000

ผมใช้ กทม. สีมัน ไม่แจ่มเลยครับ จังหวัดอื่น สีแจ่ม

บุรีย์รัมย์ ขวาสุด !!!!  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมว่าป้ายมันเลอะๆเกือบทุกจังหวัดเลยนะ พื้นขาวธรรมดาตัวเลขกับตัวหนังสือจะเด่นดีกว่าอีกนะ แต่ที่เอามาให้ดูนี่ สวยทุกคนเลย  ;)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมว้ามันสวยดีครับ.ทุกจังหวัด มีความหมาย
และได้บุญ

ผมใช้ของ. กทม ชลบุรี. กทม.  สวย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Isamaru777

• Newbie
  • *
  • Let me in your mind
ทะเบียนใหม่ลายน้ำเข้มมากกกก สงสัยตั้งใจโชว์แบ็คกราวน์มากกว่าโชว์เลขทะเบียน 555

**ปอ.ลิง : ชอบของขอนแก่นมีไดโนเสาร์คอยาวมาเป็นตัวเลย

ออฟไลน์ holidayaholic

ของพัทลุงสวยเรียบๆ ดีนะครับ  :)

ออฟไลน์ jametnp

ผมไม่ชอบลายกราฟฟิกเลย
ชอบป้ายขาวธรรมดามากกว่า สวยกว่าเยอะ ยิ่งถ้าตัวเลข 2 หลักยิ่งสวย

ออฟไลน์ 2k

โหชุดล่อตะเข้ เห้ ป๋ามากๆ น่าเข้าไปประมูลจัง

อย่าแย่งผมสิ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Visual

เลอะเทอะทุกจังหวัด ไม่มีความสวย ไร้ศิลปะ เหมือนให้เด็กประถมวาด สีเยอะๆภาพการ์ตูน

ออฟไลน์ Matlab

ชอบเชียงใหม่ ที่เป็นแพนด้าครับ เห็นทีไรหัวเราะทุกครั้ง แฟนชี้ หมี หมี  5555

ออฟไลน์ ento

ตามความคิดผมนะ......ผมรู้สึกว่าประเทศเราชอบทำอะไรๆที่มันไร้บรรทัดฐานอยู่บ่อยๆ

กรอบป้ายทะเบียนมีสี มีลูกเล่นนิดๆหน่อยๆ แต่ตัวป้ายขาวธรรมดาตามกฎหมาย ดันถูกตำรวจจับว่ากรอบป้ายผิดระเบียบ ทำให้มองป้ายไม่ชัด
แต่พวกป้ายทะเบียนประมูล มีกราฟฟิกลายๆบนผืนป้ายเลย ดันกลายเป็นของถูกระเบียบ แถมยังเป็นตัวบ่งชี้ฐานะทางสังคมแบบกลายๆด้วยนะ...

เป็นงั้นไป.....

ปล.ขออภัยถ้ากระทบกับผู้ที่ใช้ป้ายประมูลนะครับ จริงๆผมอยากจะสื่อถึงหน่วยงานรัฐที่ชอบออกกฎที่ไม่ค่อยมีบรรทัดฐานมากกว่า
เห็นด้วยครับ ผมว่ามันไม่ควรจะมีด้วยซ้ำ ป้ายประมูลลายๆสีๆเนี่ย

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

ทำไมผมมัวแต่มองคนถือป้ายวะครับ 555555

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เชียงใหม่เลอะเทอะสุด

แต่ผมไม่ชอบของยุดยาดูโค ต ร ยาก

ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ golf8023

มีไดโนเสาร์ด้วยอะ จังหวัดไรเนี่ย  ;D

เหมือนเงินที่ได้จากการประมูล เอาไปทำบุญใช่มั้ยครับ เข้าไปดูหนังที่เมเจอร์ เจอโปรโมททุกรอบเลย