ผู้เขียน หัวข้อ: // ใครอยากทำงาน เป็นผู้สื่อข่าว สายรถยนต์ โอกาส เปิดแล้ว /  (อ่าน 5012 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เปล่าครับ Headlightmag เรามิได้รับสมัครเองแต่อย่างใด อย่าตกใจ ฮ่าๆ
และ อันนี้ มาบอกเล่าสู่กันฟังนะครับ เพราะจะให้เจ้าตัวประกาศกันเอง ก็น่าจะผิดกฎบอร์ดชัวร์ๆ

ช่วง 1-2 ปีมา นี้เป็นอะไรกันไม่รู้
วงการสื่อมวลชนสายรถยนต์ หัวหลักๆ กำลังขาดแคลนคนทำงาน กันเยอะอยู่
หาคนเก่งๆ เจ๋งๆ คล่องๆ และทำงานดี ไม่มีปัญหา ยากเย็น เหมือนตกปลาทูในมหาสมุทร

นสพ ก็หา หนังสือรถก็หา เว็บ ก็มีคนถามหา
อะไรกันเนี่ยยยยยยยยยย <----- ทำเสียง เหมือนคุณโอปอลล์

แถม ช่วงนี้ ในวงการรถยนต์เอง 4 เดือนที่ผ่านมา ก็มีบางส่วนที่ ลาออกไป หรือย้ายงาน อยู่พอสมควรเหมือนกัน

เมื่อสักครู่นี้ โทรคุยกันเล่นๆ กับพี่สาวสุดเลิฟคนหนึ่ง

พี่เขาฝาก อยากจะให้ช่วยหาคนให้หน่อยหนะครับ

เรื่องก็คือ หนึ่งในทีมงาน ลาออก แล้ว

อยากหาคนมาทำงานแทน เพิ่งเรียนจบได้ก็ดี

เป็นผู้สื่อข่าวสายรถยนต์ ทำงานเก่ง มีความรู้ดี นิสัยดี จิตใจดี มีจรรยาบรรณ
ไม่โอ้อวด ไม่ขี้โม หรือคุยโว ขยัน อดทน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดออม

รายได้? ก็ ไปตกลงกันเอาเอง ผมไม่รู้เห็นด้วย อิอิ
สวัสดิการ ก็ พอจะมีให้ ไม่เยอะ และไม่น้อย

ถ้าสนใจรายละเอียด เพิ่มเติม กรุณาติดต่อมาทางข้าพเจ้า หลังไมค์ ก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
โห..น่าสนใจครับ ผมก็เพิ่งเรียนจบ แต่จบสาย บริหาร เอก Marketing  มธ. มาครับ เสียดายไม่ตรงสาย

ตอนนี้ก็สมัครงาน สายAutomobile หลายทีอยู่ ชอบเรื่องรถครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
" ไม่ขี้โม้ " ไม่ผ่านอะ

ออฟไลน์ toptaro

• **
ไม่มี งาน สำหรับ เด็ก ปิดเทอม บ้างหรอครับ :-[

ออฟไลน์ Suparoek.C

• **
รบกวนถามพี่จิมมี่นิดหน่อยครับ  ไม่ทราบว่าติดต่อหลังไมค์ทำอย่างไรครับพี่ พอดีผมสนใจครับ
ขอบคุณครับ :D ::) :'( :-*

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สนใจคับ คุณสมบัติใช่ แต่ยังไม่จบมัธยมเลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คลิ๊กชื่อผม แล้วจะมี sent private message  หรือ อะไรทำนองนี้ดูหนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังไม่จบนี่สิครับ

โห..น่าสนใจครับ ผมก็เพิ่งเรียนจบ แต่จบสาย บริหาร เอก Marketing  มธ. มาครับ เสียดายไม่ตรงสาย

ตอนนี้ก็สมัครงาน สายAutomobile หลายทีอยู่ ชอบเรื่องรถครับ
โต๊ะอะไรครับ

ออฟไลน์ joufo

สนใจนะครับ

แต่จบมานานแล้วนี่สิ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
เฮ่ย น่าสนๆ วุ้ย pm โล้ดดด
LIKE A BOSS!!