ผู้เขียน หัวข้อ: Loopbreaker นำเสนอ Mercedes-Benz electric Driving + Update ข้อมูล  (อ่าน 5957 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Loopbreaker นำเสนอ Mercedes-Benz electric Driving + Update ข้อมูล
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:08:43 »
Loopbreaker - Mercedes-Benz electric Driving

การก้าวเข้าสู่โลกยานยนต์แห่งอนาคตของ Mercedes-Benz ในปีนี้ คือ
สร้างการรับรู้ถึงสมรรถนะของรถยนต์ Mercedes-Benz electric Driving
โดยนำเสนอผ่านแคมเปญการตลาด DEFINE TOMORROW
ผ่านภาพยนตร์โฆษณา ในรูปแบบภาพยนตร์สั้น เรื่อง “Loopbreaker”
โดยมี ชมพู่ อารยา เอ. ฮาร์เก็ต Brand Ambassador ของ MBTH
นำแสดงภายใต้การกำกับ ของผู้กำกับ เป็นเอก รัตนเรือง เพื่อถ่ายทอด
นิยามใหม่ของ Mercedes-Benz electric Driving

ปล. Update ข้อมูลให้เล็กน้อยครับ จากที่ไปหาข้อมูลต่างๆมา
เป็นการสรุปหลายประเด็นที่หลายคนสงสัย ให้ทราบกันคร่าวๆ
ณ ข้อมูลปัจจุบันที่มีครับ (บางอย่าง อาจมีความคลาดเคลื่อนได้
ในอนาคต ต้องขออภัยล่วงหน้าครับ)

1. GLE 250d จะยกเลิกการทำตลาดไปเลย (discontinued)
โดยมี GLE 500e มาแทนที่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52395.0

2. ที่ผ่านมารถในกลุ่ม Dream Cars (เช่น Coupe', Convertible,
Mercedes-AMG) ไม่เคยมีการประกอบในประเทศมาก่อน แต่มีข่าวมาจาก
ทางเซลล์ หรือ ผู้แทนจำหน่ายเรื่อง C-Class Coupe' จะประกอบในประเทศ
เป็นเพราะว่าก่อนหน้านี้ เคยมีการพูดคุยกันจริง แต่เนื่องจากรถต้องมี Volume
ประมาณนึงถึงจะคุ้มทุนเปิดไลน์ผลิต ซึ่งในอนาคตหากคำนวณปัจจัยต่างๆ
หรือมีแนวโน้มว่าจะขายได้ดี มีปริมาณสั่งซื้อเยอะ ก็อาจจะเกิดขึ้นได้
แต่ข้อมูล ณ วันนี้ที่ผมได้รับมา คือ C-Class Coupe' จะยังไม่มีการ
ประกอบในประเทศเร็วๆนี้ เพราะช่วงนี้เร่งผลิตรถ Plug-in ทั้งหลาย
กับเริ่มทดลองประกอบ E-Class W213
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49011.0

3. GLC Coupe' มาไทยมั้ย ? จากการหาข้อมูล โดยส่วนตัวคิดว่ามาชัวร์ครับ
เพราะมีการเชิญสื่อบางรายไป Test Drive ที่ต่างประเทศเมื่อ 1-2 เดือนก่อน
ดังนั้นจาก Timeline ตามปกติ ก็น่าจะมาทันภายในปีนี้ และ แน่นอนว่าจะเป็น
ตัวนำเข้า CBU
http://www.headlightmag.com/news-2016-3-28-2017-mb-glc-coupe/

4. E-Class W213 รุ่นประกอบในประเทศ จะมาเป็นรุ่นอะไร ? ข้อมูลที่ได้รับมา
จากหลายๆทาง ยืนยันว่าจะเป็น E220d เหมือนเดิมครับ มาก่อน E350e
แต่จะมาเมื่อไหร่นั้น ตอนนี้ยังไม่ทราบแน่ชัดครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49414.0

5. Plug-in Hybrid จะมาทุกรุ่นมั้ย ? ตอบได้เลยว่า All Class ครับ เตรียมรับมือ
รอกันได้เลย จะมีรุ่น Plug-in Hybrid ในเกือบจะทุกรุ่นในไทยแน่นอน (อาจจะ
ยกเว้นพวก Coupe' Convertible Roadster เอาไว้) แต่พวก Saloon, Estate,
SUV จ่อคิวมาเรื่อยๆแน่นอนครับ สำหรับ Plug-in Hybrid

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 13:11:54 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

Re: Loopbreaker นำเสนอ Mercedes-Benz electric Driving + Update ข้อมูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:07:53 »
น้อง ชม นี่ ได้งาน ของค่ายรถ บ่อย เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Stp

Re: Loopbreaker นำเสนอ Mercedes-Benz electric Driving + Update ข้อมูล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:08:26 »
ช่วงนี้ใครยังอยากได้เครื่องยนต์ดีเซล จัด New E กับ GLC รอรุ่นสเปค CKD (SKD) น่าจะคุ้มสุดแล้ว อนาคตบอกได้อย่างชัดเจน 350e ยกขบวนมาแทนที่เครื่องดีเซลทั้งคู่แน่ๆ ราคาก็คงลดได้จากราคาดีเซล CKD อีก 2 แสนเป็นอย่างน้อย

ต้องเลือกแล้วละว่าจะรอราคาลดลงอีกเมื่อเป็น 350e หรือจะจัดเครื่องดีเซลไปเลยดีกว่า

ส่วน C Coupe (รวมถึงอนาคต New E Coupe) ถ้าถึงจุดที่ CKD (SKD) ทำตลาดได้ละสนุกแน่
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 12:13:48 »
ขอบคุณกับการ update ครับ

ออฟไลน์ olewinter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 12:58:57 »
ขอบคุณครับที่มาบอกกล่าว
ผมงงว่าทำไมเซลล์ให้ผมจอง c  coupe ประกอบในไว้ครับ นัดรับQ4
สงสัยโครงการผมเป็นหมันต้องCBUแน่เลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 13:07:39 »
ขอบคุณครับที่มาบอกกล่าว
ผมงงว่าทำไมเซลล์ให้ผมจอง c  coupe ประกอบในไว้ครับ นัดรับQ4
สงสัยโครงการผมเป็นหมันต้องCBUแน่เลยครับ

อันนี้ต้องรอดูกันต่อไปครับ อาจจะมีประกอบในก็ได้ แต่ผมมองว่าช่วงนี้
Benz เร่งประกอบรุ่น GLE Plug-in มาขาย ไม่น่าจะขึ้นไลน์ c coupe'
ได้เร็วๆนี้ ส่วนตัวมองว่าที่มาก่อน ผมว่าน่าจะเป็น E-class มากกว่า

แต่ไม่แน่ว่า ผู้ให้ข้อมูลอาจมีสับหลอกก็ได้ ไม่อยากให้คนมารอรถ
ตัวประกอบในกัน จะดันตัวนำเข้าให้ได้เยอะที่สุด แต่ก็งงอีกว่า ที E-class
ยังบอกความชัดเจนมาเลยว่า ประกอบในประเทศจะเป็น E220d ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 13:10:00 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 18:55:49 »
เหตุผลที่ผมดูคลิป High Performance เพราะว่า Mustang  เอาใจผมไปเลย  :-*

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 19:25:48 »
ว้ากกกกก  อยากได้....อยาดได้.....ฟอร์ด มัสแตง   สุดๆเลย

ออฟไลน์ northu

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 20:01:19 »
ดูกลมกลืน และลงตัวกับตัวรถมาก

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 20:30:55 »
ราคาคงถูกลงครับมันก็น่าขับหละครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 15:28:51 »
ง่อล ทำคลิปได้ดี

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 11:49:22 »
ชีวิตจะหายเศร้า ถ้ามี circle star ขับ ::)
One Day.