ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ  (อ่าน 8036 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:44:50 »
ใจเย็นๆกันครับ วีโก้ขาวก็ผิดที่จอดขวาง+ถอยชน สมควรโดนด่า
แต่เราไม่รู้เหตุการณ์ว่าเป็นมายังไง คล้ายๆวีโก้ตั้งใจปาดเพื่อเอาคืน แล้วยังลงมาพูดว่า "กวนตีน" ผมว่ามันคงมีอะไรที่กล้องไม่ได้บันทึกไว้บ้างล่ะ เพราะเจ้าของกล้องก็เห็นขับซ้ายทีขวาที อาจมีไปไปปาดเค้ารึเปล่า อันนี้เดาเฉยๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

Re: [Clip] ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 13:55:42 »
สถานการนี้เลย. ผมโทรเรียกประกันและไม่เปิดกระจดคุย

หากเป็นกลางคืน เปลี่ยวๆกว่านี้  ผมยิงครับ
เคย1ครั้ง ไม่เสียชิวิตครับ ไม่ได้ยิงขุ่ แต่ยิงให้บาดเจ็บ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 16:32:24 »
น่ากลัวจริงๆกับคนสมัยนี้ เมื่อ20ปีก่อนสมัยที่ผมวิ่งงานต่างจังหวัดก็มีแอบซิ่งบ้างมุดบ้างก็ไม่เคยเจอนะครับแบบลงมาเอาเรื่องอะไรแบบนี้

นานๆครั้งถ้าผมมุดพลาดผมจะรีบหนีไปให้ไกลเลยไม่อยู่รอรับเรื่อง แต่กรณีนี้ถ้าโดนต่อยแบบนี้อย่างน้อยที่สุดก็ต้องชกสวนไปก่อนนะครับ

จะปล่อยให้มันต่อยแล้วไปถามมันว่าพี่มาต่อยผมทำไมผมทำอะไรผิดแบบนี้มันก็รู้เลยว่าเราไม่กล้ามันยิ่งได้ใจ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 18:02:07 »
ดูเหมือนเขาตามมาเอาคืน

morphling14

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 19:04:57 »
ไปเจอคนที่ว่างๆนี่ตัวเองอาจจะไม่เป็นอะไรแต่ครอบครัวตัวเองจะพาลซวยไปด้วย   

Ath..

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 19:45:18 »
ผมล่ะกลัวอารมณ์คนสมัยนี้ ไม่รู้อยู่ ๆ วันไหนผมจะโดนหาเรื่องมั่ง
ปกติผมขับรถก็จะระวังมาก ๆ นะครับ จะเปลี่ยนเลนก็เปิดไฟเลี้ยวตลอด แล้วต้องดูจังหวะด้วย ถ้าไม่พร้อมก็จะไม่เปลี่ยนเลน
ยอมขับต่อไปเรื่อย ๆ บางทีต้องไปอ้อมก็ยอม คือผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ แต่ถ้าเข้ามา กทม ผมก็จะเช่ารถขับเอง
เส้นทางอ่ะจำได้ ขับได้ไม่หลง เพราะเข้ามาทุกเดือน ยกเว้นว่า มีธุระที่ไปเส้นทางที่ผมไม่คุ้นเคย อันนี้มี งง ๆ บ้างล่ะครับ

ล่าสุดเมื่อเดือนที่แล้ว ผมไปประตูน้ำ  เมื่อก่อนไปบ่อยมากครับ แต่หลัง ๆ ไม่ค่อยได้ไป บางช่วงผมมี งง  ๆ
ก็ขับไปเรื่อย ๆ พอนึกได้ว่าถ้าเปลี่ยนเลนไปเข้าทางขวา จะถึงที่หมายสะดวกกว่า ก็เปิดไฟเลี้ยวรอเปลี่ยนเลนนะ

เห็นรถ civic สีขาวในกระจกมองหลัง พอเห็นว่าจังหวะเราเปลี่ยนเลนได้เพราะเค้าชลอรถ ผมเข้าใจว่าเค้าคงเห็นไฟเลี้ยวขอเปลี่ยนเลน
แต่พอเปลี่ยนเท่านั้นแร่ะ โดนบีบแตรด่ายาว ๆ ผมล่ะเสียวแวป นึกในใจนะว่า ถ้าเค้าจะมาหาเรื่องผมจะยกมือไหว้ขอโทษเลย
แต่ก็ไม่มีอะไรครับ ขับกันไป แต่ก็คอยสังเกตุ civic คันนี้ตลอด เค้าขับตามมา แล้วเค้าก็ได้จังหวะแซงเปลี่ยนเลนขึ้นไป
ที่ผมสังเกตุ ไอ้หมอนี่ขับรถไร้มารยาทกว่าผมอีกว่ะ ไฟเลี้ยวไม่เห็นมันเปิดขอทางเลย แซงผมขึ้นไป มันก็แซงคันอื่นไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนเลนก็ไม่เห็นเปิดไฟเลี้ยวซักครั้ง  นึกใจในเหมือนกันว่า มันมาบีบแตรด่าผมทำไมวะเนี่ย ทั้งที่มันเองก็ขับรถห่วย ๆ แบบนั้น

....คุณพี่ adis...ขับดีแล้วครับ...ในกรุงฯ..คนแบบผม..เฮ๊ย!!!...แบบที่พบเจอมีแยะมากครับ...

ปล 1). ประตูน้ำ...สมัยก่อนผมก็ไปบ่อย..ประมาณช่วงที่ไปทันห้างไทยไดมารู....หรือ HOLLYWOOD..แวะกินข้าวมันไก่แถว BCC
     2). ที่กรุงเทบฯ...ถ้าเปิดไฟเลี้ยว....แต่ละท่านจะ Double Kick down ทันที...ปล่าวครับ??
     3). ตจว.การบีบแตร...อาจเป็นเรื่องใหญ่...แต่เมืองหลวง..ถือว่าเป็นการฟัง..คอนเสิร์ต..พี่เบิร์ด...หมอกจางๆ..และควัน... :P :P

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 22:21:57 »
ก็เคยเจอเหตุการณ์ลักษณะนี้เหมือนกันครับ แต่ของผมโดนปาดชนเลย แต่ผมก็ชนกลับ มีเรื่องเป็นมีครับ ถ้าผมถูกผมไม่ยอมใครหน้าไหนในโลก ผมก็ลงไปคิดว่ามีเรื่อเป็นมี ไม่จำเป็นต้องเอาปืนไปขู่ใคร  เกิดมากลัวคนขุดรูอยู่  ผมคิดแบบนี้  ผมคงไม่ยอมให้ใครต่อยฟรี 

เหตุการณ์ในคลิปถ้าไม่กล้าอย่าเปิดกระจกครับ เพราะรู้อยู่เค้ามาหาเรื่อง  ขับหนีไปเลยซะยังดีกว่า แล้วค่อยแจ้งความทีหลัง  นี่เค้าแค่ต่อยถ้าเปลี่ยนเป็นมีดก็คงตายไปแล้ว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 00:13:55 »
นี่คือหนึ่งในเหตุผลที่คุณควรมีประแจบล็อคยาวซัก 18 นิ้ว พร้อมหัวบล็อคเบอร์ 17 ติดไว้เสมอ 

เวลาเจอด่านก็บอก เอาไว้ขันล้อ  คนใช้ป้องกันตัวเป็นคือสามารถป้องกันสปาร์ต้าได้เลย     

เคยเห็นเหตุการณ์ แถวบ้าน เมาอาละวาดใช้เลื่อยไฟฟ้าเปิดเครื่องเดินถือไปมาในหมู่บ้าน  (เหมือนเจสันเพราะอาชีพแกตัดไม้)   ผมว่าเข้าท่าดีเหมือนกันชาวบ้านกลัวทั้งหมู่บ้านเลยปิดบ้าน ร้านขายของก็ปิด   แต่ใครมันจะพกเลื่อยไฟฟ้าบนรถ   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 18:53:22 »
เพลีย !!!
เมื่อวานก็เจอพวกจะเลี้ยวซ้ายแต่ไม่อยู่เลนซ้าย(เลี้ยวได้ช่องทางเดียว)
เปิดไฟเลี้ยวอยู่ตรงทางข้างหน้าอยู่บนเส้นทึบ เราขับมาเร็วไม่ให้เข้าจะขับตามมาเอาเรื่องอีก ปัญญาอ่อนชิบหาย