ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเคลมประกันแบบนี้ จะซื้อรถยุโรปทำไม??? (2)  (อ่าน 3930 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
จากกระทู้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52223.msg901296#msg901296

สุดท้าย"ศูนย์" ยอมทำเรื่องเพื่อเปลี่ยนให้แล้วครับ หลังจากบู๊กันไปอีกหนึ่งรอบ....

แต่ที่ตลกคือ นัดเอารถเข้าซ่อม 04/08 นัดรับรถ 15/08 จนมาวันนี้ไม่มีใครโทร.แจ้งหรืออะไรให้ทราบว่าคืบหน้าหรือไม่

วันนี้ได้โทร.ถามว่าเข้าไปรับรถได้หรือยัง เจ้าหน้าที่แจ้งว่า อะไหล่ยังไม่มา...

... ... ขึ้นสิครับ ... ... ผมเลยขอคุยกับผจก.ศูนย์ ก็บ่ายเบี่ยงว่าไม่อยู่นู่นนี่นั่น สรุปคือไม่ให้คุย

สุดท้ายบอกว่า วันศุกร์นี้เปลี่ยนเสร็จแน่นอน ซึ่งเอาจริงๆ ใครจะไปไว้ใจอีกครับ

ขนาดอะไหล่ยังไม่มา จนถึงวันนัดรับรถ ยังไม่มีใครคิดจะโทร.แจ้งเลย ว่ายังไม่เสร็จ หรืออะไรก็ตาม

ขอความเห็นครับ ว่ายังไงดีครับ งานนี้ผมนิ่งมาตลอดนะครับ ยังไม่ได้ลงไปบู๊เองขนาด100%

แต่ชักจะไม่ไหวแล้วครับ ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนจริงๆ ที่ผิดคำพูด มั่วแหลก เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา

ไร้ความเป็นมืออาชีพมากๆ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ถ้าเคลมประกันแบบนี้ จะซื้อรถยุโรปทำไม??? (2)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 14:21:15 »
งานนี้ประกันทำแสบ แต่ศูนย์ทำแสบกว่า ทั้งที่ตัวศูนย์ก็ได้เงินเต็มๆ อยู่แล้ว ไม่ควรจะมีเหตุอะไรที่ดึงเรื่องให้เสียลูกค้าเลย หรืองานนี้อาจจะมีอะไรที่เรามองไม่เห็นซึ่งมากกว่าแค่การเคลมปกติ ?
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SM.

Re: ถ้าเคลมประกันแบบนี้ จะซื้อรถยุโรปทำไม??? (2)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 21:00:34 »
เรื่องของมาช้า อาจต้องลองดูก่อนมั๊ยครับว่าเค้าสั่งให้เราตั้งแต่วันไหน ถ้าสั่งนานแล้ว แล้วยังไม่มาจริงๆ อาจจะโทษเค้าไม่ได้ แต่ถ้าเพิ่งสั่งเมื่อ 2 คนก่อน อันนี้อีกเรื่องนึงครับ

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 09:42:50 »
เข้าไปอ่านดูกระทู้เก่า คิดว่าประกันคุมราคามาไม่พอให้ศุนย์เปลี่ยน ศูนย์เลยไม่ยอมเปลี่ยนให้มั้งครับ
ไม่แน่ใจในรายละเอียดว่าคุยไปยังไงบ้างแล้ว
เป็นผมคงคุยกับประกันให้แน่ใจว่าคุมราคาพอที่จะเปลี่ยน แล้วค่อยไปไล่เบี้ยกับศูนย์

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 10:39:20 »
การเคลมประกัน  ถ้าเป็นประกันที่มีปัญหาการเบิกจ่ายมาก่อน
เป็นอีกเหตุผลหนึ่งของความล่าช้าได้ครับ

แบบ 0 จะให้สำรองจ่าย หรือมัดจำค่าอะไหล่ 10%    25% ก็ว่ากันไป
แต่ประกันดันไม่ได้สำรองให้ ประมาณนี้

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 10:43:47 »
ผมสงสัยว่า Case แบบนี้ เราแจ้ง คปภ. ให้เค้ามาช่วยดูแลได้ไหมครับ ฟังแล้วยังหงุดหงิดแทน ประกันรถประเภทนี้ก็ไม่ใช่ถูกๆ >:(

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 10:56:31 »
สิ่งที่จะตามมาอีกหลังได้อะไหล่ ปัญหาพ่นสีเพี้ยน
แล้ว เป็น รุ่นยุโรปด้วย หงุดหงิดทุกครั้งที่เห็นสีกันชน กับ ตัวถัง ไม่เหมือน
ถ้ารถมันเก่าแล้ว  ก็คงทำใจไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2016, 11:05:51 โดย peterW »