ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย ทำไม ฟอร์จูนเนอร์ ใหม่ ใน ลาว เขาได้ใช้เครื่อง 3.0 อ่ะ  (อ่าน 7518 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
พอดีเข้าไปดูเวป โตโยต้า ของเพื่อนบ้าน เห็นฟอร์จูนเนอร์บ้านเขา ได้ใช้เครื่อง 3.0 ครับ
เป็นเครื่อง รหัส 1KD - FTV มันเป็นเครื่องรุ่นใหม่ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
1KD-FTV เป็นตัวเก่าครับ

ตัวใหม่เปลี่ยนรหัสเป็น GD แล้วครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
1KD FTV ก็เครื่อง FTN ตัวเก่าของบ้านเราครับ
แสดงว่ามันต้องมีจมูกหน้า เหมือน Revoบางประเทศก็ได้ใช้เครื่องจากโฉมเก่า
เพราะประเทศนั่นๆ ไม่เคร่งหรือคิดภาษีจากมลพิษ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ toonze

เขาได้เครื่องเก่า อะ

ออฟไลน์ -Brian

เครื่องเก่า เกียร์เก่า(5AT)  พูดง่ายๆเปลี่ยนแต่กระดอง ถ้ามาแบบนี้ในไทย สงสัยโดนสาปแช่งแน่นอนครับ ขนาดวีออสยังอยู่ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ ps000000

ในหลายๆ ประเทศ รีโว่ กับ ฟอร์ใหม่ ใช้เครื่องเก่า นะครับ สังเกต จมูก (ไม่นับพวกแปะจมูกหลอก)  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

แต่ฟอร์จูนเนอร์เค้ามี difflock นะเออ 555

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

แต่ฟอร์จูนเนอร์เค้ามี difflock นะเออ 555

disc brake 4 ล้อ ทุกรุ่นย่อยด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
บ้านเขาไม่ค่อยสนใจฟอร์จูนเนอร์เท่าไหร่ครับ
เขาใช้พราโด้กัน.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

FTN โฉมนี้แบบดูจมูก ดูแปลกตาดีครับ

รูปจาก FB: Toyota Xaysettha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2016, 22:50:00 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าบ้านเราไม่ปรับภาษีก็คงได้เครื่องเดิมแบบของเค้านั่นแหละ ถถถ

ออฟไลน์ rut191

disc brake 4 ล้อ ทุกรุ่นย่อยด้วยหรือเปล่า
ล็อคเฟืองท้ายไฟฟ้าให้ล้อหลัง2ข้างซ้ายขวาหมุนเท่ากันครับจะได้ผ่านอุปสรรคได้ง่ายขึ้น คล้ายๆเต็ดน่ะคับ

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
เครื่องเก่า KD
เกียร์เก่า 5AT
เบรก หลังเป็น drum
แต่มี diff lock

แล้วเขาตั้งราคาขายเท่าไรอะครับ

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
เอาสเปคเพิ่มเติมมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เครื่องตัวเก่าของไทย ก่อน last minor changes ด้วยครับ เพราะยังเป็น 163 แรงม้าอยู่ แต่ของไทย หลังจาก last minor changes แล้ว อัพแรงม้าเป็น 171 แรงม้า

สาเหตุก็เพราะว่าบ้านเขาไม่ได้เคร่งเรื่องมลพิษเหมือนไทยครับ รถน้อยกว่า รถไม่ติด มีพื้นที่ธรรมชาติป่าไม้เหลืออีกเยอะ จึงยังไม่จำเป็นต้องเคร่งเรื่องมลพิษ

ส่วนของไทย ผมว่า ถ้าไม่มีภาษีสรรพสามิตใหม่ 2016 ก็คงได้เครื่องเดิม แต่ปรับจูนพละกำลังให้แรงขึ้น (หรืออาจเท่าเดิม) เหมือนที่ทำมาในหลายๆ รุ่น เช่น Dmax 2012 หรือ Vios
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member

FTN โฉมนี้แบบดูจมูก ดูแปลกตาดีครับ

จากข่าว สำเนียงเค้าน่ารักดีนะคับ เเต่ศูนย์โตโยต้ามี 8 แห่งเองเนี่ยนะ -*-

ออฟไลน์ SM.

เครื่องเก่าครับ

ออฟไลน์ MUK

พี่โตมีที่ระบายเครื่องเก่าด้วย และ
พอจะปรับปรุง ก็อาจจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ก็ยังขายได้อีกนานๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

น่าจะเปลี่ยนทรงจมูกใหม่ให้โฉบเฉี่ยวกว่านี้ซักหน่อย

อันนี้เล่นง่ายไปหน่อย
เอาของ VIGO Champ มาแปะเลย :'(

ออฟไลน์ Darkart

น่าจะเปลี่ยนทรงจมูกใหม่ให้โฉบเฉี่ยวกว่านี้ซักหน่อย

อันนี้เล่นง่ายไปหน่อย
เอาของ VIGO Champ มาแปะเลย :'(

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Auto

ล็อคเฟืองท้ายไฟฟ้าให้ล้อหลัง2ข้างซ้ายขวาหมุนเท่ากันครับจะได้ผ่านอุปสรรคได้ง่ายขึ้น คล้ายๆเต็ดน่ะคับ
  ลูกค้าบ้านเราไปอบรมที่ศูนย์ฝึกที่ถนนบางนาตราด    ได้รับคำตอบจาก TMT  ว่า Fortuner  ใช้ Sigma 4  เท่านั้น  เหออ  เหอออ    ๆ     แต่ประเทศอื่นได้ Diff lock ไฟฟ้า   ตั้งคำถามไปโดยตรงทางพนักงาน TOYOTA  ก็ไม่ค่อยจะตอบให้ตรงคำถามเท่าไหร่เรื่องนี้   ว่าทำไมในเมืองไทยจึงไม่ใส่มาให้ 

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

จากข่าว สำเนียงเค้าน่ารักดีนะคับ เเต่ศูนย์โตโยต้ามี 8 แห่งเองเนี่ยนะ -*-

ห้องโดยสารก้วงขวง