ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมพวงมาลัย altis แย่ หลังอยู่ด้วยกันมาเต็มวัน  (อ่าน 19484 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
อย่ามาบอกว่ามีความสุขกับรถที่ใช้อยู่หรือพูดติดตลก การขับรถคุณผิดวิธีอยู่ พึงสังวรไว้บ้างว่าอันตรายกับผู้อื่น บอกให้ไปเรียนการขับที่ถูกวิธีก็ไม่เชื่อก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว หมดทางเยียวยา

ทีหลังก็อย่ามาบ่นอีกว่าคันโน้นแย่ คันนี้แย่ ทั้งๆที่การขับรถนั้นผิดวิธีอยู่ ไม่รู้ว่าได้ใบขับขี่มาได้ไง

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
เรื่องพวงมาลัยยังไม่ค่อยเหมาะเป็นนักบู้ซะเท่าไหร่ เคยขับหมุดซ้ายหมุดขวาบนบูรพา120-140
รู้สึกพวงมาลัยไม่คม มุดยาก หมุนเยอะ(คงไม่ชินเอง ::) )  เล่นขำๆแก้ง่วงแต่เจอพวงมาลัยแบบนี้หายง่วงเลยครับ

ส่วนเรื่องวัสดุผมว่าไม่แย่มากรับได้ ติดแค่คอนโซลที่ดูโบราณถ้าแก้ได้ผมว่าจบ

เรื่องช่วงล่างผมคิดว่าสามารถปรับแต่งได้ครับผมไม่ซีเรียส แต่พวงมาลัยนี้จะแก้ยังไง???
ลองเปลี่ยนยางที่มีคุณสมบัติด้านการหักเลี้ยวที่คมๆ เช่น BS s001, re002 ,re003 หรือ TOYO T1R อย่างที่ผมใช้อยู่ ช่วยได้นิดนึงครับ

ยางติด Esport ผมว่าดีใช้ได้เลยครับ เปลี่ยนยางรอบหน้าผมยังเล็ง PS3 อีกด้วยไป เคยเห็นใน Motor Track TV ที่พี่บีเอา Vios หลายๆๆ คันมา Test PS3 ก็อยู่ในหัวตาราง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2016, 07:25:24 โดย Tapanan »

ออฟไลน์ a14

• Full Member
เรื่องพวงมาลัยยังไม่ค่อยเหมาะเป็นนักบู้ซะเท่าไหร่ เคยขับหมุดซ้ายหมุดขวาบนบูรพา120-140
รู้สึกพวงมาลัยไม่คม มุดยาก หมุนเยอะ(คงไม่ชินเอง ::) )  เล่นขำๆแก้ง่วงแต่เจอพวงมาลัยแบบนี้หายง่วงเลยครับ

ส่วนเรื่องวัสดุผมว่าไม่แย่มากรับได้ ติดแค่คอนโซลที่ดูโบราณถ้าแก้ได้ผมว่าจบ

เรื่องช่วงล่างผมคิดว่าสามารถปรับแต่งได้ครับผมไม่ซีเรียส แต่พวงมาลัยนี้จะแก้ยังไง???
ลองเปลี่ยนยางที่มีคุณสมบัติด้านการหักเลี้ยวที่คมๆ เช่น BS s001, re002 ,re003 หรือ TOYO T1R อย่างที่ผมใช้อยู่ ช่วยได้นิดนึงครับ

ยางติด Esport ผมว่าดีใช้ได้เลยครับ เปลี่ยนยางรอบหน้าผมยังเลย PS3 อีกด้วยไป เคยเห็ยใน MoterTrack TV ที่พี่บีเอา Vios หลายๆๆ คันมา Test PS3 ก็อยู่ในหัวตาราง...
PS3 เป็นยางที่ดีมากๆครับ เพียงแต่ช่วงเปลี่ยนใหม่ๆ ต้องใช้เวลานานในการใช้จนหน้ายางสัมผัสกับถนนเต็มๆ แรกๆ มันจะหลอนๆ ควบคุมไม่ตามสั่ง ความคมในการหักเลี้ยวจะน้อย แต่ซักพักก็จะดีขึ้นครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ Tapanan

ยางติด Esport ผมว่าดีใช้ได้เลยครับ เปลี่ยนยางรอบหน้าผมยังเลย PS3 อีกด้วยไป เคยเห็ยใน MoterTrack TV ที่พี่บีเอา Vios หลายๆๆ คันมา Test PS3 ก็อยู่ในหัวตาราง...
PS3 เป็นยางที่ดีมากๆครับ เพียงแต่ช่วงเปลี่ยนใหม่ๆ ต้องใช้เวลานานในการใช้จนหน้ายางสัมผัสกับถนนเต็มๆ แรกๆ มันจะหลอนๆ ควบคุมไม่ตามสั่ง ความคมในการหักเลี้ยวจะน้อย แต่ซักพักก็จะดีขึ้นครับ
ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ toffyearn

ผมก้ขับ 3 อยุ่ บริษัทอีกคนขับ esport ผมได้ลองขับ esport เค้าแล้ว สำหรบผมก็ว่ามันต่างกัน 
ใช่ ผมก็ว่าเวลาเลี้ยวมันหมุนพวงมาลัยมากว่านิดนึง แล้วเวลาเข้าโค้งกว้างๆ esport มัน underster มากกว่า คืออารมณ์เหมือนพยายามแหกออกจากโค้ง ต้องขืนมือแล้วต้องหมุนเพิ่มอีกจากตอนเริ่มเข้าโค้งแล้วมีแรงเหวี่ยงเพิ่มขึ้น ผมก็ไม่ค่อยชอบพวงมาลัยแบบนี้ แต่ผมไม่ได้ขับรุนแรงอะไรนะ(เจ้าของรถนั่งอยุ่ด้วย ฮาๆ)
ส่วนเบรคผมก็ว่าไม่แย่นะ ขับแล้วก็จับความรู้สึกง่ายดี ไม่หัวทิ่มเหมือนวีออส gen ที่แล้ว
แต่ที่ชอบคืออัตราเร่งช่วงรอบกลางๆ ดีกว่า 3 ผมหน่อยนึง ผมรู้สึกแบบนั้น เค้ามาขับรถผมเค้าก็บอกชอบรถตัวเองมากกว่า

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
เหมือนได้ยินเจ้าของเว็บเขารีวิวไว้ในคลิป เขาบอกว่า ถ้าเลี้ยวเหมือนกัน Altis ต้องสาวพวงมาลัยเยอะสุด เพราะมันไม่ไวเท่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

รุ่นนี้ เน้นความเป็นสปอร์ต คงจะแย่ไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ -Brian

คนจะเดือดนี่มันเดือดจริงๆ ทั้งๆที่กระทู้ก็ไม่ได้มีอะไรเลย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
คนจะเดือดนี่มันเดือดจริงๆ ทั้งๆที่กระทู้ก็ไม่ได้มีอะไรเลย

บัวมีหลายชั้นครับ