ผู้เขียน หัวข้อ: บู๊ท AUDI ในงาน Big Motor Sale ห้ามถ่ายรูปรถหรอครับ ?  (อ่าน 6322 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
โดยปกติผมเป็นคนชอบถ่ายรูปรถอยู่แล้วเวลาไปงานแสดงรถต่างๆ
ครั้งนี้ผมตั้งใจจะมาดู AUDI เต็มที่เพราะมีรุ่น A4 ใหม่ ที่มาจัดแสดง
และรวมถึงเดี๋ยวนี้ให้ลูกค้าเข้าไปลองนั่ง ไม่ได้ล็อครถเหมือนที่ผ่านมา ก็เลยอยากเข้าไปลองนั่ง TT

ผมก็ไปที่บู๊ท AUDI บู๊ทแรกเลยครับ ลองไปเดินดูรอบๆก่อน มีเซลป้าๆคนนึงเดินมาถาม "สนใจรุ่นไหนสอบถามได้นะคะ ดูรุ่นไหนไว้ใช้งานรึป่าวคะ" ผมก็ตอบไปว่า "อ๋อ ก็มาดูเรื่อยๆครับ" แล้วผมก็ลองเดินไปดู AUDI TT ก็ลองเปิดประตูเข้าไปนั่ง เพราะก่อนหน้านี้ได้แต่ชมภายนอก เลยอยากลองนั่งดูบ้าง ละผมก็หยิบกล้องขึ้นมาถ่ายตรงคอนโซลกลาง เซลป้าคนนั้นก็เดินมาถาม "มีอะไรสอบถามได้นะคะ" "ขอโทษนะคะ นี่ถ่ายไปทำอะไรหรอคะ" ผมตอบว่า "อ๋อ ก็ถ่ายเก็บไว้ดูเฉยๆครับ" ผมเห็นท่าไม่ค่อยดี ก็ออกจากรถ เขาก็พูดประมาณว่า "ขอโทษด้วยนะคะ ขออนุญาตไม่ให้ถ่ายนะคะ เดี๋ยวดิฉันมีความผิด" ผมได้ยินแบบนั้นนี่อึ้งเลยครับ แต่ก็ได้แค่ตอบว่า "โอเคครับ" และเดินออกมา

คือปกติผมไปที่บู๊ท Mercedes Benz, BMW, Lexus หรือแม้แต่ Porsche, Jaguar ก็ตามบางที ผมก็ลองเข้าไปนั่ง ชอบอะไรก็ถ่ายเก็บไว้ตลอด ไม่เห็นจะเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อนเลยครับ ยี่ห้อที่ว่ามาพวกเขาก็ให้ผู้มาชมงาน ชมรถได้เต็มที่ ไม่เห็นมาถามเซ้าซี้ หรือห้ามถ่ายแบบนี้เลยครับ แล้วความผิดที่ว่า คือความผิดเรื่องอะไรหรอครับ ? มีแต่ถ่ายไปก็ช่วยโปรโมตรถเขาไม่ใช่หรอครับ ? หรือผมทำอะไรผิดรึป่าว หรือผิดที่ผมมาชม ไม่ได้มาซื้อ/จอง AUDI เลยเป็นแบบนั้น ?

ตั้งใจมาชมเป็นบู๊ทแรก เจอแบบนี้ พูดไม่ออกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2016, 12:22:01 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ I-PULSE

Re: บู๊ท AUDI ในงาน Big Motor Sale ห้ามถ่ายรูปรถหรอครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 12:09:00 »
ถ้าไม่ให้ถ่าย ควรมีป้ายแจ้งบอกไว้นะผมว่า ถ้าไม่มีถึงขนาดให้เข้าไปนั่งได้แล้วไม่น่าจะมีปัญหากะเรื่องแค่ถ่ายภาพ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: บู๊ท AUDI ในงาน Big Motor Sale ห้ามถ่ายรูปรถหรอครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 13:10:10 »
ถ่ายได้น่ะคับ  8) 8) 8) 8) 8)

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 13:58:53 »
เคยเห็นแต่ Lamborghini ในโชว์รูมที่สยามพารากอนครับที่ห้ามถ่าย ตอนนั้นผมถ่าย Murcielago SV คันสีเขียว แล้วพนักงานเดินมาบอกว่าห้ามถ่ายแล้วขอให้ลบรูปออกเลยครับ ผมก็ลบออก แต่นางยังไม่พอ คว้าโทรศัพท์ผมไปตรวจอีก ให้เหตุผลว่ารถคันนี้เป็นรถที่ขายจริง และคันนี้มีเจ้าของแล้ว

แต่ปฏิกิริยาและท่าทางที่พนักงานคนนั้นทำกับผม เหมือนดูถูก แบบนี้ก็เกินไปนะครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 14:10:59 »
ไม่แปลกใจเลยครับ ที่รถพวกนี้ขายไม่ดี แถมยังบริษัท..... อีก Porsche ผมยังถ่ายได้ทุกมุมเลยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 14:29:11 »
ห้ามถ่ายรูป เพราะอะไรหรอครับ???

รถใคร ต่อให้ซื้อไปแล้ว เราจะไปรู้ได้ไงว่ารถใคร ทำไมต้องห้าม ไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 15:26:44 »
ถ่ายได้ครับอันนี้ยืนยันเลยผมเพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อกี้เห็นคนถ่ายหลายคนอยู่ไม่มีใครห้ามครับ แต่บอกเลยนะครับว่าเซลล์สันดานแบบนี้กับแบรนด์ที่กำลังพยายามกู้ภาพลักษณ์อยู่ระวังจะพังไม่เป็นท่าเพราะชื่อเสียเก่าๆคนยังไม่ลืมนะครับ ถ้าเป็นผมคงสวนกลับไปเลยว่าข้อห้าม หรือป้ายห้ามถ่ายรูปอยู่ตรงไหนให้เรียกผู้จัดการบูทมาชี้แจงเลยครับว่ามีรึเปล่าหรือว่าเป็นเพราะสันดานดูถูกคนของเซลล์กันแน่ คือผมเห็นคนถ่ายเจ้า TT กับ A4 เยอะจริงๆ ตอนผมดูก็เห็น 2 คนถ่ายจนพอใจก็ไม่มีใครว่านะครับ

ออฟไลน์ Yoshio

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 16:02:38 »
ตอนซื้อยังขนาดนี้ ตอนซ่อมจะขนาดไหน 8)

• mntkcar
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 16:28:03 »
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าการเปลี่ยนมือมาเป็น บริษัท เยอรมัน มอเตอร์เวอร์ค จำกัด มันยังคงติดอะไรเก่าๆแย่ๆมาอยู่รึป่าว
จากที่ตอนแรกตั้งใจมาดู AUDI ตอนนี้ผมเทใจไปให้ JAGUAR แทนละครับ

เข้าไปนั่ง XE ลองปรับที่นั่งให้เข้าที่เข้าทาง ลองนั่งทั้งเบาะหน้าและหลัง และถ่ายรูปจนพอใจ

ไม่เห็นจะมีใครมาเซ้าซี้คอยถามผมเลยครับว่า "มีอะไรสอบถามได้นะคะ"
เวลาผมไปดูรถละเจอคำถามประเภทนี้บ่อยๆ ผมงงว่า คุณต้องให้ผมมีอะไรถามคุณเสมอหรอครับ ? ผมแค่อยากดูด้วยตัวเองเฉยๆไม่ได้หรอครับ ? ถ้าผมมีคำถามอะไรเดี๋ยวผมถามเอง ไม่ต้องมาจุ้นจ้าน แล้วกับข้อมูลเชิงเทคนิคบางอย่าง ผมรู้ดีกว่าพวกคุณบางคนอีก คือถ้าถามครั้งแรกตอนเข้าไปดู โอเค ผมเข้าใจได้ แต่ถ้าผมบอกว่าผมขอดู แล้วยังคงคอยตามติดเป็นแมลงวัน แล้วถามอีกซ้ำๆ ผมว่ามันน่ารำคาญแล้วล่ะครับ แทนที่ผมอยากจะดู ผมขอเดินออกดีกว่า

ผมว่าแบรนด์รถหรูจริงๆ เค้าไม่เห็นจำเป็นจะต้องมาทำตัวระเบียบจัดอะไรนักหนาเลย อย่าง JAGUAR ยังจะดู Friendly ซะกว่าอีก ผมประทับใจ JAGUAR มาก เพราะไม่เคยได้เข้าไปนั่ง นี่เป็นครั้งแรก และเซลก็ดูต้อนรับดี ไม่ค่อยมาถามจุ้นจ้าน คอยยืนอยู่ห่างๆพร้อมให้นำแนะนำ จนสุดท้ายผมก็ไปขอโบรชัวร์ XE มาเอง แบบนี้ผมยังจะรู้สึกดีกับแบรนด์มากกว่าซะอีก

ส่วนรูปด้านล่างนี้เก็บตกครับ เห็นแล้วก็รู้สึกประทับใจอีกเหมือนกัน
คือผู้หญิงในรูปมากับเพื่อนอีกคนแล้วจะถ่ายรูปครับ แต่เหมือนว่าอีกคนถือของถ่ายไม่สะดวก พริตตี้ของ JAGUAR ก็เดินมาพร้อมกับถามว่า "ให้ช่วยถ่ายให้ไหมคะ" พร้อมทั้งถามอีกว่า "ถ่ายด้วยกัน 2 คนเลยไหมคะ" แล้วก็ตั้งใจถ่ายให้มาก ถ่ายเผื่อทั้งแนวตั้งและแนวนอนโดยที่ผู้หญฺิงคนนั้นไม่ได้ขอ

ไม่รู้สิ ผมว่าแบรนด์รถหรูไม่เห็นต้องทำกิริยามารยาทหยิ่งหรือดูถูกลูกค้าเสมอไปเลยนิ ทำแบบนี้ซะยังจะซื้อใจลูกค้ามากกว่าซะอีก
วันนี้ JAGUAR ได้ใจผมไปเต็มๆเลยล่ะครับ หวังว่าสักวันหนึ่งจะได้มาใช้บริการจริงๆสักที

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 17:21:27 »
คงอยากเลือกลูกค้าที่มีโอกาสขายได้มั้งครับ

เดาว่าเป็นเชลไหม่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 19:11:57 »
มันจะดีหรอ ทำกับผู้ที่ไปชมงานแบบนี้น่ะครับ  :'(

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 19:48:34 »
ถ้าโชว์ในม่านรูด หรือ อะโกโก้ ก็ไม่สมควรถ่ายนะครับผิดมารยาท

แต่ออกงานประเภทมอเตอร์โชว์นี่ไร้เหตุผล ทุกคนที่ถ่ายไป เท่ากับทำPR สินค้าให้ฟรีๆ

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 21:33:53 »
เป็นผมจะสวนกลับไปว่า " ไหนป้ายห้ามถ่าย " ถ้าห้ามถ่ายรูปคุณควรนำมาวางไว้บนหลังคารถ ไม่ใช่เดินมาบอกแบบไม่ไว้หน้าแบบนี้

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 21:43:24 »

ส่วนรูปด้านล่างนี้เก็บตกครับ เห็นแล้วก็รู้สึกประทับใจอีกเหมือนกัน
คือผู้หญิงในรูปมากับเพื่อนอีกคนแล้วจะถ่ายรูปครับ แต่เหมือนว่าอีกคนถือของถ่ายไม่สะดวก พริตตี้ของ JAGUAR ก็เดินมาพร้อมกับถามว่า "ให้ช่วยถ่ายให้ไหมคะ" พร้อมทั้งถามอีกว่า "ถ่ายด้วยกัน 2 คนเลยไหมคะ" แล้วก็ตั้งใจถ่ายให้มาก ถ่ายเผื่อทั้งแนวตั้งและแนวนอนโดยที่ผู้หญฺิงคนนั้นไม่ได้ขอ

ไม่รู้สิ ผมว่าแบรนด์รถหรูไม่เห็นต้องทำกิริยามารยาทหยิ่งหรือดูถูกลูกค้าเสมอไปเลยนิ ทำแบบนี้ซะยังจะซื้อใจลูกค้ามากกว่าซะอีก
วันนี้ JAGUAR ได้ใจผมไปเต็มๆเลยล่ะครับ หวังว่าสักวันหนึ่งจะได้มาใช้บริการจริงๆสักที

ประทับใจจริงๆครับ
ผมก็ยังไม่เคยเห็นพริตตี้ถ่ายรูปให้ลูกค้าเลย เต็มที่ก็ขอเซลล์ถ่ายให้แค่นั้น

ส่วนเรื่อง AUDI
เสียค่าออกบูทมาก็เพื่อโปรโมทสินค้าไม่ใช่หรอครับ ทำไมจะต้องมาหวงแบบนี้ด้วย

ออฟไลน์ ynot9x

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 21:54:55 »
ถ่ายได้ครับผม ไปงานนี้เพราะกะไปดู audi เลยครับ ผมไปเมื่อวันเสาร์ ให้น้องถ่ายให้ Audi A6 แล้วก็ไปคุยขอโบรชัวร์ รายละเอียดกับทางพนักงานขาย เสียดายที่เป็นขับหน้าครับ a4 a6 ส่วน q3 มีขับหน้ากับ ขับ 4 fulltime ให้เลือก และศูนย์บริการมี แห่งเดียว ซื้อในงานได้ warranty 5 ปี ครับแต่เรื่องของเหลว เช็คระยะไม่ฟรีครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 23:48:00 »
ผมเห็นด้วยเรื่องถามเซ้าซี้นะ แต่เค้าก็ไม่ได้ห้ามถ่ายอะไร ส่วนตัวรถถ้าเทียบกับ Jaguar ผมคงเลือก Audi อยู่ดี ถูกกว่าตั้งล้านนึง รีวิวจากเมืองนอกก็ขับดีกว่า  แถม Audi ปัจจุบันคุณภาพวัสดุภายในนี่กินขาดคู่แข่งไม่เห็นฝุ่นจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2016, 15:02:09 โดย RE_012 »

• mntkcar
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 00:10:01 »
ดูๆแล้ว ผมว่าในภาพรวมเซลของ AUDI ยังไม่มีความเป็นมืออาชีพอย่างแบรนด์คู่แข่งเท่าไหร่นัก รวมถึงเซลบางคนอาจมีทัศนคติที่ว่า รถ AUDI คือรถหรู จึงต้องทำอะไรอย่างเข้มงวด จะปล่อยให้ลูกค้าดูรถด้วยตัวเองไม่ได้ เพราะไม่ไว้ใจลูกค้า ลูกค้าอาจก่อให้เกิดความเสียหายต่อรถได้ ? ซึ่งแบรนด์คู่แข่งเค้าเลยจุดนี้ไปไกลกันมากละครับ

สิ่งหนึ่งที่ผมว่าบริษัท Apple มาถึงจุดนี้ได้ ก็เพราะได้เปิดโอกาสให้ลูกค้าได้สัมผัสสินค้าด้วยตัวเอง เป็นบริษัทแรกๆของวงการไอที ที่ไม่ได้หวงสินค้าไว้แค่ในตู้โชว์เหมือนแบรนด์อื่นๆในอดีต

รถคุณดีอยู่แล้ว อย่ามาตกม้าตายที่การสร้างความประทับใจให้กับลูกค้าเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 00:32:48 »
มีห้ามถ่ายด้วย เหอๆ

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:01:16 »
ถ่ายได้นะครับ ไม่ได้มีคนมาห้ามอะไร

AuNaraKa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:13:57 »
ดูๆแล้ว ผมว่าในภาพรวมเซลของ AUDI ยังไม่มีความเป็นมืออาชีพอย่างแบรนด์คู่แข่งเท่าไหร่นัก รวมถึงเซลบางคนอาจมีทัศนคติที่ว่า รถ AUDI คือรถหรู จึงต้องทำอะไรอย่างเข้มงวด จะปล่อยให้ลูกค้าดูรถด้วยตัวเองไม่ได้ เพราะไม่ไว้ใจลูกค้า ลูกค้าอาจก่อให้เกิดความเสียหายต่อรถได้ ? ซึ่งแบรนด์คู่แข่งเค้าเลยจุดนี้ไปไกลกันมากละครับ

สิ่งหนึ่งที่ผมว่าบริษัท Apple มาถึงจุดนี้ได้ ก็เพราะได้เปิดโอกาสให้ลูกค้าได้สัมผัสสินค้าด้วยตัวเอง เป็นบริษัทแรกๆของวงการไอที ที่ไม่ได้หวงสินค้าไว้แค่ในตู้โชว์เหมือนแบรนด์อื่นๆในอดีต

รถคุณดีอยู่แล้ว อย่ามาตกม้าตายที่การสร้างความประทับใจให้กับลูกค้าเลยครับ

ผมไปก็ถ่ายได้นะครับ ไปมาสองวัน วันธรรมดาวัน กับเมื่อวันเสาร์วัน ไปกับเพื่อน เพื่อนแบบกล้อง DSLR ไปถ่ายก็ไม่เห็นเซลล์ว่าอะไรเลยครับ ตอนนี้ฟังดูเหมือนคุณเคืองเซลล์ Audi มากเลยครับ แต่ผมยังถือว่าฟังความข้างเดียวก่อน เพราะที่ผมเจอมาเซลล์ก็ได้มาตรฐานเหมือนรถยี่ห้ออื่นๆ นะครับ มันอาจจะมีประเด็นอื่นด้วยรึเปล่าครับ เพราะเท่าที่อื่น เพื่อนๆสมาชิกที่ไปมากันก็ถ่ายรูปกันได้หมด ไม่เห็นมีใครมาบอกว่า Audi ไม่ให้ถ่ายรูปเลยครับ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:17:54 »
คงอยากเลือกลูกค้าที่มีโอกาสขายได้มั้งครับ

เดาว่าเป็นเชลไหม่

น่าจะมีเรื่องอื่นด้วยหล่ะมั้งครับ ตอนผมไปมาสองวัน ก็เห็นคนถ่ายรูปเยอะอยู่ ทั้งข้างใน กับข้างนอกรถ ผมเองกับเพื่อนก็ถ่ายไม่เห็นมีใครมาพูดอะไรไม่ดี แล้วก็มีเพื่อนๆสมาชิกที่นี่ไปตั้งเยอะ ไม่เห็นมีใครโดนห้ามถ่ายรูป น่าจะมีเรื่องอื่นมากกว่าโอกาสขายหล่ะครับ แล้วคงไม่ใช่เซลล์ใหม่ เพราะเห็นจขกทบอกมีอายุ

• mntkcar
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:21:56 »
ความจริงมันก็สมควรจะถ่ายได้แหละครับ คงเป็นเซลคนนั้นที่ผมเจอพอดี

ถ้าถามว่ามีประเด็นอื่นรึป่าว ผมเองก็คิดไม่ออกนะครับว่าประเด็นไหน การแต่งตัวผมก็สุภาพปกติ จะเปิดประตู หยิบจับอะไรก็ระวังหมดครับ ผมมองว่าเป็นเรื่องการอบรมเซลมากกว่า

ซึ่งผมก็คิดว่าเซลควรจะได้รับการอบรมมาในรูปแบบเดียวกันให้ดีกว่านี้ และไม่ควรเกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2016, 01:32:53 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:39:02 »
ผมเจอไม่ประทับใจเซล ผญ คนนึงของ jaguar

ถามดูว่ารุ่นไหนเทียบได้กับรุ่นไหนของbenz bm กับถามราคา ขนาดเครื่อง ตอบประมาณว่าหลายราคาอะค่ะ เริ่มตั้งสี่ล้านไปจนถึง5ล้าน ผมเห็นไม่ค่อยอยากตอบเลยไม่อยากรบกวน

ส่วนตัวก็แค่อยากดูจริงๆ ไม่ได้สนใจซื้อ ผมมองว่าราคายังตั้งสูงไปถ้าเทียบยี่ห้อตลาด ภายนอกสวยดูดี แต่ภายในค่ายเยอรมันดีกว่า

ส่วนaudiเข้าไปดูไม่มีใครสนใจใส่ใจเราซักคน เข้าไปเปิดดูเปิดนั่ง ยังไม่เห็นเซลซักคน สงสัยเอารถมาโชว์อย่างเดียว ;D ;D

AuNaraKa

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:44:21 »
ความจริงมันก็สมควรจะถ่ายได้แหละครับ คงเป็นเซลคนนั้นที่ผมเจอพอดี

ถ้าถามว่ามีประเด็นอื่นรึป่าว ผมเองก็คิดไม่ออกนะครับว่าประเด็นไหน การแต่งตัวผมก็สุภาพปกติ จะเปิดประตู หยิบจับอะไรก็ระวังหมดครับ ผมมองว่าเป็นเรื่องการอบรมเซลมากกว่า

ซึ่งผมก็คิดว่าเซลควรจะได้รับการอบรมมาในรูปแบบเดียวกันให้ดีกว่านี้ และไม่ควรเกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ

ก็จริงครับ ไม่ว่าไง เซลล์ก็ไม่ควรปล่อยให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น แต่เชื่อว่ายี่ห้ออื่นก็คงมีเซลล์หลุดๆ แบบนี้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปเจอคนแบบนี้พอดีรึเปล่า ยังไงก็ทำใจร่มๆ นะครับ คุณภาพเซลล์กับคุณภาพรถไม่จำเป็นต้องไปในทางเดียวกันครับ เห็นเหมือนอ่านผ่านๆตา ว่าคุณเองก็สนใจจะซื้อ Audi อยู่ยังไงลองติดต่อเซลล์คนอื่นดูแล้วกัน โชคดีครับ

• mntkcar
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 01:49:38 »

ก็จริงครับ ไม่ว่าไง เซลล์ก็ไม่ควรปล่อยให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น แต่เชื่อว่ายี่ห้ออื่นก็คงมีเซลล์หลุดๆ แบบนี้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะไปเจอคนแบบนี้พอดีรึเปล่า ยังไงก็ทำใจร่มๆ นะครับ คุณภาพเซลล์กับคุณภาพรถไม่จำเป็นต้องไปในทางเดียวกันครับ เห็นเหมือนอ่านผ่านๆตา ว่าคุณเองก็สนใจจะซื้อ Audi อยู่ยังไงลองติดต่อเซลล์คนอื่นดูแล้วกัน โชคดีครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 02:16:14 »
ตอนซื้อยังขนาดนี้ ตอนซ่อมจะขนาดไหน 8)
555 นั่นสิ  ซื้อไปแล้วจะบริการขนาดไหน

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 16:27:55 »
555 นั่นสิ  ซื้อไปแล้วจะบริการขนาดไหน

ซื้อรถแถมแพครับ เหมือน Mitsuoka ไงครับล่าสุดเลย 5555

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 16:28:29 »
มุขไล่ลูกค้าโง่ๆของเซลที่ไม่คิดน่ะครับ.....เค้าไม่อยากให้คนขึ้นไปนั่งเลยอ้างว่าจะเดือดร้อนได้แต่ความเป็นจริงแล้วไม่มีคำสั่งห้ามใดๆทั้งนั้น ทางผู้บริหารเองน่าจะมีส่วนรับรู้นะครับว่าเซลของเค้ามีทัศนะคติแบบนี้กับคนที่สนใจในสินค้าของเค้า ไม่ว่าจะซื้อในตอนนี้หรือซื้อในอนาคต ถ้าไม่ถึงขนาดว่าหมุนพวงมาลัยเลยจนสุดระยะดังปึงๆๆก็ไม่ควรมีความคิดที่จะไล่คนออกจากรถแบบนี้เลย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 07:21:00 »
เค้าดูท่า ว่าจขกท. ไม่ใช่ลูกค้าแน่นอน เพียงแต่มาถ่ายรูป

บวกกับพอถามจขกท. จขกท.ก็ตอบไปแบบใสๆ เดียงสา ว่าถ่ายเฉยๆ มาดูเล่นๆ ทำให้เข้าทางเค้าเลย

ที่จริงไม่มีกฎห้ามถ่ายหรอกครับ  ที่จริงคนยิ่งมาสนใจเยอะเท่าไร เจ้าของบูทยิ่งน่าจะชอบด้วยซ้ำ เพราะมีโอกาสได้ลูกค้าใหม่มากขึ้น  เจอเซลแบบนี้เข้าไป ก็ต้องหาทางหนีทีไล่เอาเองครับ  เซลขายรถ ทำตัวยังกับลูกจ้างโชว์ห่วย