ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report รายงานยอดขายรถยนต์ กรกฎาคม 59 แบ่งตาม Segment แบบละเอียด //  (อ่าน 24512 ครั้ง)

ออฟไลน์ blade

• Full Member
อารมณ์ ประมาณ PPV เป็น SUV ไหม เอ้อออออออออออ :(

ออฟไลน์ -Brian

• Hero Member
เวลาคนจะซื้อ 2 ก็เห็นชอบเอาไปเทียบกับ Vios City Jazz อยู่แล้ว ผมว่าอยู่กลุ่ม B segment ก็โอเคแล้วนะครับ

อีกอย่างถึงย้ายไป มันก็ขายได้จำนวนเท่าเดิมแหละครับ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
อันไหนยังไม่รู้สึกแปลกเท่า brv ถูกจัดอยู่ในกลุ่มเดียวกับ xv.   

เดะไปถามแม่บ้านก่อนว่าคิดยังไง....ฟิ้ว

จัดอย่างไรก็ได้. ผมสนใจแค่ตัวรถ ไม่ได้สนใจกลุ่มหรือยอดขาย หรือราคา. ตอนซื้อ xv ผมยังเทียบ cx 5 ด้วยนะ เพียงแต่แม่บ้านต้องการรถเล็ก คล่องตัว ราคาไม่เกี่ยง จึงมาลอง cx3 ก็เล็กไปอีก มาจบ xv. 

ไม่ได้โหวต เอาตามเสียงส่วนใหญ่ละกัน ตามอ่านเสมอจ้า

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ
ส่วนใหญ่ยอดขายลดลงกว่าเดิมที่แล้ว Yaris / Civic / Vios / Fortuner / Revo ยังร้อนแรงอยู่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Chris Evn

คำอธิบายสำหรับ XV ไร้เหตุผลอย่างที่สุด อนาถที่สุดเท่าทีผมเคยได้ยินมา

ส่วน Mazda 2 ก็ทะแม่ง
เพราะเครื่อง 1.3 มันแรงระดับ Eco car เท่านั้น มันก็สมควรอยู่ในกลุ่ม Eco car
บอดี้แยกประเภทได้ก็ควรแยก เพราะคนก็อยากรู้ว่าบอดี้ไหนขายดีกว่าขนาดไหน
เครื่อง 1.5 มันแรงเท่า B car ทั่วไป ก็แยกมาอยู่กลุ่ม B car ก็ได้
ต้องนึกถึงผู้บริโภคโดยการใส่รายละเอียดที่ตรงไปตรงมามากขึ้น
ไม่งั้นมันไม่มีมาตรฐานอะไร

ให้คิดถึงความเป็นจริงนะครับ

คนที่คิดจะซื้อ Mazda 2 จะไม่เอาพวก Mirage, march, Swift มาเทียบซะเท่าไหร่
ส่วนใหญ่จะเทียบกับ City, Jazz

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ส่วนตัวผม อ่านดูเฉยๆว่าเดือนๆนึง รถรุ่นไหนขายได้เท่าไหร่

ออฟไลน์ decptt

รบกวนขอความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยนะครับ เพื่อพัฒนาปรับปรุง
เปลี่ยนแปลงตัวบทความให้ดีขึ้นกว่าเดิม เพื่อความพึงพอใจของทุกท่าน

[ขอความคิดเห็น] กรณีรายงานยอดขาย Subaru XV ควรจะจัดอยู่ในกลุ่ม Segment ใด
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52916.0

ทน ความดราม่าไว้นะครับ มีให้เห็นตลอด
เป็นกำลังใจให้ครับ การยอมรับ ในการแก้ไข และเปลี่ยนแปลง เพื่อสิ่งที่ดีขึ้น เป็นเรื่องที่ดีครับ สู้สู้

ออฟไลน์ O_o"

ไหนๆก็ XV กำลังเป็นประเด็น ขอสอบถามเลย ถ้าปีหน้า XV รุ่นใหม่ออกมา ราคาอาจจะสูงขึ้นหรือเท่าเดิม

Segment จะมีการเปลี่ยนแปลงอีกมั้ยครับ จัดอยู่ในกลุ่ม Sub Compact SUV เช่นเดิมหรือ Compact SUV

หรือถ้าเกิดในกรณี Subaru ถอด Forester ออกจากตลาด แล้วดัน XV ขึ้นไปเหมือนเดิมมั้ยครับ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
ไหนๆก็ XV กำลังเป็นประเด็น ขอสอบถามเลย ถ้าปีหน้า XV รุ่นใหม่ออกมา ราคาอาจจะสูงขึ้นหรือเท่าเดิม

Segment จะมีการเปลี่ยนแปลงอีกมั้ยครับ จัดอยู่ในกลุ่ม Sub Compact SUV เช่นเดิมหรือ Compact SUV

หรือถ้าเกิดในกรณี Subaru ถอด Forester ออกจากตลาด แล้วดัน XV ขึ้นไปเหมือนเดิมมั้ยครับ

C seg ก็คือ C seg ผลิตภัณฑ์เหมือนเดิม ไม่ว่าจะนำเข้าแพง หรือประกอบในถูก นำมาลดราคาเรียกลูกค้า  มันก็คือ C seg 

imp นำเข้า สองล้าน ก็คือ C seg ที่แพงงงงงงงงง

เข้าใจทุกฝ่ายนะ