ผู้เขียน หัวข้อ: รักโด้ใหม่ เสียดายโด้เก่า เป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 6471 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ผมกำลังจะเปลี่ยนรถครับ ลองมาหลายค่ายเลยครับ สุดท้ายตัดสินใจเลือกเจ้าNew Coloradoครับเเละตั้งใจจะออกเงินสด บังเอิญถามเซลส์เล่นๆเกี่ยวกับตัวMY16 ซึ่งส่วนลดล่อตาล่อใจมาก
โดยข้อเสนอที่ผมได้มา คือ
1. Colorado HighCountry MY17 ราคา998000(ส่วนลด50000) เหลือ 948000
2. Colorado Storm MY16 ราคา1019000(ส่วนลด150000) เหลือ 869000 เองงงง!!  ประหยัดตังไป79000

ซึ่งเจ้าโด้my16เคยเป็นรักเเรกของผมมาก่อน  :-* ตอนนี้ไขว้เขวมากๆ เป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ

ในความคิดเพื่อนๆสมาชิก ตัวไหนสวยกว่ากันครับ โด้ใหม่ผมตั้งใจจะออกสีเทาผมก็รัก โด้เก่าสตรอมสีดำผมก็หลงมันเต็มๆ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกท่านครับ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2016, 18:14:38 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ผมเอาตัวใหม่ครับสวยกว่า ใหม่กว่า ความปลอดภัยจัดเต็มกว่า ยกเว้นตัวเดิมได้ส่วนลดสักแสนห้าถึงสองแสนผมยอมเอาตัวเก่า(2.8 นะ)

ออฟไลน์ Megalodon

ตัวใหม่ครับ เท่ห์ บึกบึน ปรับช่วงล่างนุ่มขึ้น ดูดซับเสียงดีขึ้น ภายในล้ำขึ้น ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะพอสมควรครับ  8)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ตีนหนักกับสายซิ่งไหมถ้าขับเรื่อยๆกินลมชิวๆไปตัวใหม่เลยครับ สดกว่า

ออฟไลน์ Arado_kung

เสียดายเครื่อง 2.8 ที่แรงที่สุดในรถกระบะมั้ย ถ้าไม่เสียดายไปตัวใหม่จบครับ

ออฟไลน์ recycleman

ตัวเก่าขอสัก20ค่อยเอาครับ 15นี่ยังก้ำกึ่งๆจะเอาก็เสียดายตัวใหม่

ว่าแต่ตัวใหม่เพิ่งเปิดตัวนี่ลดกันครึ่งแสนแล้วรึ

ตัวเก่าขอสัก20ค่อยเอาครับ 15นี่ยังก้ำกึ่งๆจะเอาก็เสียดายตัวใหม่

ว่าแต่ตัวใหม่เพิ่งเปิดตัวนี่ลดกันครึ่งแสนแล้วรึ
เซลส์บอกว่าออกสด จะขอให้เป็นกรณีพิเศษครับ
เงื่อนไขที่ผมขอไป คือ ไม่เอาประกัน เเต่ขอของเเถมทั่วไป ฟิล์ม กรอบป้าย ผ้ายางปูพื้น ไลเนอร์ ประมาณนี้ 8)

ตีนหนักกับสายซิ่งไหมถ้าขับเรื่อยๆกินลมชิวๆไปตัวใหม่เลยครับ สดกว่า
ชิวๆเลยครับ ไม่เกิน110 ถ้าโล่งๆก็120บ้าง ไม่เเช่ขวา  ;D

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ใหม่สิครับ
ตัวเก่าภายในเหมือน isuzu ดูญี่ปุ่นมาก ขาดเอกลักษณ์กะบะอเมริกัน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ลองขับตัวใหม่ก่อน
ถ้าสมรรถนะ ok ไม่ได้ต้องการอัตราเร่งมากกว่านี้ ก็จัดไปครับ เอาตัวใหม่ดีกว่า ความปลอดภัยครบๆ วัสดุภายในดีๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PAN

ผมชอบตัวเก่า2.8 อะครับ ถ้าผมซื้อแล้วมันมี2.8ท็อป ค้างสต็อก ผมคงเอาตัวนั้น

ออฟไลน์ nuntapon.s

ตัวใหม่ ยิ่งสีในรูปนี่งดงามคนละชั้นเลย

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้าตัวเก่าคงต้องเล็งแต่2.8 ครับไม่งั้นไปตัวใหม่ดีกว่า
แต่... ตัวใหม่ ห้องโดยสารและภายในมัยดูดีมากเลยน่ะคับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ใหม่ก็แสนดี

เก่าก็เข้าใจ

หาเพิ่ม ไปเอา t6

ออฟไลน์ KaIaK118

ตัวใหม่ ครับ ยังไงเวลาอยากปล่อยก็ง่ายกว่า แม้ว่ารถปีเดียวกัน

ออฟไลน์ ps000000

ตัดใจตัวใหม่

ออฟไลน์ YenChar

ตัวใหม่ครับ

อยากแรงกว่าตัวเก่า 200 ม้า
ดันรางซักใบ รู้เรื่อง  8)

ออฟไลน์ mod_kun

• Newbie
  • *
ผมเลือกตัวใหม่ครับ มันสวยโดนใจจริงๆ

ออฟไลน์ archian

ใหม่เต๊อะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เก่าก็แสน ดี
ใหม่ก็เข้า ที
แต่จะให้ ดี ต้องเลือกไป

ได้ อย่าง ก็ต้องเสีย อย่าง
เลือกเดินบนทางสักทาง ได้ไหม
เลือก มา ว่าจะรัก ใคร
ก็อยากให้เธอปักใจ เสียที
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Darkart

ตัวใหม่ดูดดีกว่า เครื่องยนต์เงียบกว่าตัวเก่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kittiphat123

คำตอบไม่ยากเลย เงินส่วนต่างนั่นก็คือ ซื้อความสดใหม่ไงครับ โดยที่มันไม่ถึงแสนบาท
เอาง่ายๆนะครับ คุณขับตัวเก่าไปไหน เขาก็มองคุณขับตัวเก่า คุณขับตัวใหม่ไปไหน เขาก็มองคุณขับรถใหม่ ถึงแม้จะป้ายแดงเหมือนกันก็เถอะ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
รุ่นใหม่ปรับปรุงหลายอย่างจากเดิม

ส่วนรุ่นเดิมก็คุ้มที่2.8 200ม้าแรงจริง

เอาป้ายแดง ไปเอารุ่นใหม่ดีกว่าแน่

ส่วน2.8 200ม้าไปหามือ2 ถึงจะรู้สึกคุ้ม

ออฟไลน์ O_o"

เครื่อง 2.5 VGS ตัวใหม่ ก็ไม่ธรรมดานะครับ แรงสั่งได้เช่นกัน

ส่วนตัวถ้าเป็นผมจะเลือกตัวใหม่ครับ ไหนๆก็ออกรุ่น MC มาแล้ว ออปชั่นครบกว่าครับ

ออฟไลน์ Boyja

ผมกำลังจะเปลี่ยนรถครับ ลองมาหลายค่ายเลยครับ สุดท้ายตัดสินใจเลือกเจ้าNew Coloradoครับเเละตั้งใจจะออกเงินสด บังเอิญถามเซลส์เล่นๆเกี่ยวกับตัวMY16 ซึ่งส่วนลดล่อตาล่อใจมาก
โดยข้อเสนอที่ผมได้มา คือ
1. Colorado HighCountry MY17 ราคา998000(ส่วนลด50000) เหลือ 948000
2. Colorado Storm MY16 ราคา1019000(ส่วนลด150000) เหลือ 869000 เองงงง!!  ประหยัดตังไป79000

ซึ่งเจ้าโด้my16เคยเป็นรักเเรกของผมมาก่อน  :-* ตอนนี้ไขว้เขวมากๆ เป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ

เป็นผมคงเลือกตัวใหม่ครับ ระบบ Safety เยอะกว่าเดิมมาก ว่าแต่เรื่องส่วนลด 50000 นี่ได้อะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับ

ในความคิดเพื่อนๆสมาชิก ตัวไหนสวยกว่ากันครับ โด้ใหม่ผมตั้งใจจะออกสีเทาผมก็รัก โด้เก่าสตรอมสีดำผมก็หลงมันเต็มๆ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกท่านครับ :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันสวยทั้งคู่แหละครับ
แต่เป็นผมคงเลือกตัวใหม่เพราะสวยกว่าแน่นอน หลายๆอย่างก็ปรับเปลี่ยนมา ยอมตัดใจจาก2.8

ออฟไลน์ plus

เป็นผมเลือกตัวปี16 เครื่อง 2.8   

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าเป็นผม ตัวใหม่เท่านั้นครับ สวยขึ้นมหาศาลมาก โดยส่วนตัวชอบซื้อรถที่พึ่งออกใหม่ๆ สดๆ ซิงๆ ไม่งั้นซื้อมือสองไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ JeansZ

ตัวใหม่ครับ เรื่องเครื่อง ไม่แคร์ เพราะยังไงก็โมต่อให้แรงกว่า 2.8 ได้อยู่แล้ว แค่รีแมพ หรือกล่องแค่ใบเดียว ม้าที่ล้อก็ 200+ ได้สบาย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ว่าจะตอบตั้งแต่เมื่อวันก่อน เป็นผมก็คิดหนัก รุ่น200ม้าก็แทบไม่มีปัญหาอะไรเลย
ส่วนลดก็ยั่วยวนเหลือเกิน ตัวใหม่ก็สวยมากสำหรับผม ขัดใจแค่เครื่อง เพราะรถผม ส่วนมากเดิมๆ
ผมไม่ชอบแต่งอะไร ชอบขับเดิมๆ แต่ขอเครื่องที่โดนใจ ซึ่ง 2.8 ที่แล้ว ชอบมากจริงๆ
ถ้าปีหน้ารถยังเหลือ ไม่แน่อาจจะได้ 2.8 เหมือนกัน เอาไว้ลุยสวน คาดว่าถ้าไม่มีอะไรผิดแผน จะทำสวนที่แปดริ้ว  :-*