ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่เบาะหลังนั่งแล้ว รู้สึกปวดหลังที่สุด คือ รถรุ่นไหนครับ  (อ่าน 11985 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ปกตินั่ง Swift เบาะหลังก็ไม่ค่อยรู้สึกปวดหลังอะไรมากมาย
วันนี้ได้นั่งเบาะหลัง Masda2 นั่งไป 30 นาที รู้สึกเลยว่าปวดหลัง และยิ่งนั่งเกิน 1 ชั่วโมงไป อาการยิ่งชัดเลย
เลยอยากขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ว่า  รุ่นไหนนั่งเบาะหลังแล้ว ปวดหลังบ้างครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Prius เลยครับ เบาะหลังนั่งแล้วปวดหลังมาก ลงรถมานี่ตะคริวกินเลย หลังจากนั้นไม่มีใครแย่งนั่งข้างหลังอีก ทั้งเมื่อย ทั้งร้อน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยังไม่เคยนั่งหลังรถตัวเองนานๆ ซักที ต้องไปลองดูบ้างแล้ว

แต่จากประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยนั่งนะครับ ไม่นับกระบะแค็บ (ที่ยังไม่ทันจะพ้นปากซอยก็เริ่มมีสัญญาณเมื่อยแล้ว)
ผมให้ Mirage ครับ คือมันไม่มี Support อะไรเป็นหลักเป็นแหล่งเลย นั่งข้ามอำเภอเกือบๆ ชม. ปวดระดับนึงครับ จอดแวะปั๊มยืดเส้นยืดสายคลายเส้นถึงหาย
แต่ผมยังไม่เคยนั่ง Yaris , Swift , Fiesta นานขนาดนี้นะครับ

แต่ก็ขึ้นกับหลังแต่ละคนเป็นสำคัญครับ ผมอ้วนเตี้ยด้วย สูงแค่ 160 กว่า หนักตั้ง 70-80 กว่า กก.
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ps000000

บางรุ่นปวดขาด้วย

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมให้ ฟอจูนเนอ กับอัลติสตัวที่แล้ว
นั่งแล้วปวดหัวจะอ้วกทรมานสุดๆ

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
Navara 4 ประตูครับ เบาะหลัง ชันมากเลย นั่งแล้วเมื่อยมาก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
มันมีหลายรุ่นนะ แต่เท่าที่ผมนึกออกคือ Navara รุ่นที่แล้ว เพราะโดนให้นั่งจากกรุงเทพไปชลบุรีแล้วกลับ หลังจากนั้นผมไม่ยอมนั่งอีกเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
Altis โฉมที่แล้ว ตอนนั้นพ่อผมขับ(สูง180) ผมนั่งหลัง(สูง183) นรกมีจริงครับ วางแขนไม่ได้ ขยับตัวไม่ได้ เบาะรองนั่งสั้นแถมไม่เงยรับต้นขาอีก พนักพิงหลังปวดหลังมาก พนักพิงศรีษะแข็งมาก เทียบกับ City ถึงหัวจะเฉี่ยวหลังคา แต่นั่งสบายกว่ามาก
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ recycleman

จู๊คแน่นอน และบรรดาดับเบิ้ลแค๊ปทุกรุ่นต่อให้เป็นไทรทันที่เบาะหลังเทพสุดผมก็ยังรู้สึกไม่โอเคถ้าต้องนั่งนานๆ

ออฟไลน์ alpha14

ไม่ค่อยได้นั่งเบาะหลังกะเขาสักเท่าไหร่ ส่วนมากถ้าเป็นรถคนอื่นเขามักจะให้เราขับ แลนเซอร์ตัวเองก็เพิ่งนั่งมาเมื่อไม่นาน ข้ามอำเภอยังไม่เมื่อยไม่ปวดครับ

Ath..

• บุคคลทั่วไป

...ผมสูง 187 หนัก 108....นั่ง A31 ด้านหลัง...หัวติดเพดาน..แคบก็แคบ.. :-X :-X

ออฟไลน์ SM.

เคยเหมารถตู้ไปเที่ยว ตจว

รถตู้ไปทำเบาะมาใหม่ สวยงาม อลังการมาก แต่เบาะ ผมนั่งไม่ได้เลย นั่งไป 2 ชม ลงมาผมหลังเดี้ยงไปเลย แต่คนอื่นก็ไม่บ่นนะ คงไม่ถูกกับหลังผมคนเดียว

สรีระ แต่ละคนต่างกัน เรื่องเบาะนั่งนี่ ต้องลองเองล้วนๆเลย

ออฟไลน์ Tan Int

BT-50 รุ่นที่แล้ว นั่งจากพะเยาไปโคราช เบาะแข็งและตรงมาก พื้นที่เบาะหลังน้อยมากๆ
ไม่ค่อยได้นั่งหลังถ้าคนไม่เต็ม ยิ่งตอนนี้ชอบโดนใช้ให้ขับรถให้อีก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ maxone111able

• **
Nissan Navara โฉมแรก เช่นกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กระบะ 4 ประตูทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ
ลองนั่งมาหมดละ ไม่สบายสักรุ่น Triton ดีที่สุดแต่ก็ไม่ชอบอยู่ดีถ้าต้องนั่งนานๆ
หนักสุดเคยนั่ง Ranger ขึ้นม่อนล่อง ลงมาจะอ้วกทั้งคัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมให้มาสด้า2 ครับ นั่งแล้วเมื่อยตัว แคบ ทรมาน บายกระจกก็ไม่ช่วยให้หายเวียนหัวเลย
ท่านที่ส่งFDเข้ามาประกวด เชิญทดลองนั่ง มาสด้า2 แล้วท่านจะบอกว่าFD ดีกว่ามาก

ปล.รถมาสด้าดีนะครับ เกาะถนน ขับสนุก แต่ไม่เป็นมิตรกับคนโดยสาร(นั่งหลัง) แทบทุกรุ่นเลย

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
เอารถผมก่อนเลย CLA 250 นี่แหละ ปวดหลัง ปวดคอ ที่สุดเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Greentea

• **
  • รักในหลวง 💛
มาสด้า 2 กับ civic FD มันก้อคนละ segment กันนะคับ มาสด้า 2 ก้อคงจะแคบกว่าเป็นธรรมดาา

เอารถผมก่อนเลย CLA 250 นี่แหละ ปวดหลัง ปวดคอ ที่สุดเลย
จริงเหรอครับท่าน งั้นความฝันCLAจบเลย พาพ่อแม่ไปเที่ยว คงพาท่านไปทรมานสังขารมากกว่า

ออฟไลน์ Megalodon

นั่ง Isuzu Adventure ครับ ท้ายย้วย กระเด้งกระดอนมาก  :(

ออฟไลน์ cpesiit

• **
  • New era of Audi !!
ขอส่ง cla250 กับ mazda2 ส่งเข้าประกวดครับ

Nonlamer

เอาเท่าที่เคยนั่ง แบบนั่งปุ๊บแปปเดียวลุกเพราะทนนั่งต่อไม่ไหวมันไม่สบายตัว CLA หนักสุด Mazda2 กับ Ford Focus และ CX-3 ตามมาติดๆครับ

เอาเท่าที่เคยนั่ง แบบนั่งปุ๊บแปปเดียวลุกเพราะทนนั่งต่อไม่ไหวมันไม่สบายตัว CLA หนักสุด Mazda2 กับ Ford Focus และ CX-3 ตามมาติดๆครับ
CLAมันไม่สบายกว่ามาสด้า2 อีกเหรอครับ ...ตอกย้ำเลิกสนใจCLAโดยเด็ดขาด สวยแต่รูปจูบไม่หอมนี่ฟ่า

ออฟไลน์ gumpzgear

งั้นขอส่ง Ford Fiesta เข้าประกวดนะครับ
เมื่อวานนั่งรถเพื่อน ไม่คิดว่าเบาะหลังมันจะขนาดนี้

ปวดทั้งหลัง ปวดทั้งข้อเท้า

ออฟไลน์ mick

ออฟไลน์ dekdemo

ในชีวิตที่ผ่านมา ไม่ค่อยได้นั่งรถที่มีเบาะหลัง นั่งแล้วสบายเลย ที่คิดว่าสบายสุดก็แค่ได้นั่ง Starex VIP เบาะตอนสองได้ไม่กี่ครั้งเท่านั้นเอง

ongchaifilm

Yaris โฉมแรก กับ Commuter เบาะเดิมๆ แย่มากครับ.

arttie

เบาะหลังรถผมดีทุกคันนะ
X-trail นั่งสบายครับ
อีกคัน Alphard แถว3ยังชิวๆนะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เอาเท่าที่เคยนั่งแล้วจำขึ้นใจนะครับ ส่วนใหญ่ก็นั่งแค่เบาะคนขับ ผมสูง 174
CR-V ตัวปัจจุบัน นั่งประมาณ 400km ผมว่าออกแนวชวนหงุดหงิด หลับไม่ค่อยลงเลย
Ranger T6 นั่งประมาณ 20km รู้สึกว่าองศามันไม่เอื้ออำนวยให้เราพิงหลังและพิงหัวได้พร้อมๆกัน งีบยาก บวกกับช่วงล่างแข็งๆเข้าไปอีก เบาะหลัง D-max ยังสบายกว่าเยอะมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่ค่อยได้นั่งเบาะหลังเท่าไหร่ ถึงนั่งก็ไม่นาน
เอาที่เคยนั่งมาแล้วไม่อยากนั่งแล้วกัน
CLA>Fiesta>Swift>E60