ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว/เจาะลึก NEW Toyota Sienta //  (อ่าน 6638 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
The Coup Channel ที่หลายๆคนถามถึง กับการเจาะลึก NEW Toyota Sienta
รถยนต์ม้ามืดของโตโยต้าในปีนี้ เสร็จพร้อมชมแล้วนะครับ เชิญดูกันได้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-toyota-sienta/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2016, 08:56:31 โดย MoO Cnoe »

promt

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NWK

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

สอบถามครับ : คอนโซลเกียร์ออโต้แบบญี่ปุ่นจะมีโอกาสมามั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณครับ

พึ่งรู้จากคลิปนี้แหละว่าพับเบาะแถว 3 ราบลงแล้วซ้อนเบาะแถว 2 ขึ้นมานั่งได้ปกติเลย เจ๋งมาก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พึ่งรู้ว่าแถวสามซ้อนล่างแถวสองได้ แจ่มเลย
ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ Terng

เบาะซ้อนใต้แถวสองได้นี่ทำเอาแทบเดินไปเซ็นใบจองเลยครัชชชช ถูกใจพ่อบ้านลูกอ่อนมาก  :D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ

รถสวยครับ เหมาเป็นรถครอบครัวมาก ตัวท้อปเลิศสุด ตัวรองดูอุปกรณ์น้อยไปนิด  ::)

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ สำหรับผมตัวล่างก็พอ ค่อยหาจอ2

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
เมื่อไหร่ PPV จะพับเบาะได้เหมือนรถประเภทนี้ ทั้งที่ตัวใหญ่กว่าพื้นที่ใหญ่กว่า
กลับนั่งแล้วรู้สึกพอๆกัน บางทีแถวสามสู้ไม่ได้ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Fly to dream

คุ้มค่ามาก จริงๆนะ PPV หรือ SUV ถ้าทำแบบนี้ได้จะดีมากๆเลย ออกแบบได้ฉลาดมากๆโตโยต้า คราวนี้ชื่นชมอย่างใจจริง
ตัวรถลงตัวดี ชอบครับคันนี้

ปล. อยากให้มีรุ่นเหนือท็อปสำหรับคนบ้าออฟชั่น ใส่มาเต็มแบบญี่ปุ่นไปเลย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ

อยากเจอตัวจริงจัง จะได้รู้ว่าเป็นไง กว้างขวางแค่ไหน

ออนไลน์ dht_tubes

เมื่อไหร่ PPV จะพับเบาะได้เหมือนรถประเภทนี้ ทั้งที่ตัวใหญ่กว่าพื้นที่ใหญ่กว่า
กลับนั่งแล้วรู้สึกพอๆกัน บางทีแถวสามสู้ไม่ได้ด้วยซ้ำ

เห็นด้วยครับ ถ้าพับได้แบบนี้ ผมว่าคงเยี่ยมจริงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

การพับเบาะเด็ดดวงมาก

ออฟไลน์ ohaboy

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ O_o"

เห็นด้วยครับ ถ้าพับได้แบบนี้ ผมว่าคงเยี่ยมจริงๆ

ต้องใช้ช่วงล่างแบบ คานบิด (Torsion beam) แล้วละครับตัวถัง โมโนค๊อก (Monocoque)จะได้พื้นที่พับเบาะแบบนี้

PPV ใต้ท้องรถมีทั้ง เพลากลาง ชุดเพื่องท้าย มีถังน้ำมัน 60-70 ลิตร ยางอะไหล่ ไหนจะช่วงล่าง 5 link

แค่โครงสร้าง Body on frame มี Chassis ก็บริหารพื้นที่ยากพอสมควรเหมือนกัน

ออฟไลน์ lacked

อย่างน้อยๆ ไปซ้อนใต้เบาะแถวสองก็น่าจะมีวิธีอยู่นะครับ
ดีกว่าเอาไปห้อยไว้ข้างบนเหมือนฟอร์

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ ps000000

แฟนผมชอบเลยรุ่นนี้