ผู้เขียน หัวข้อ: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ  (อ่าน 12598 ครั้ง)

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
Re: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:59:08 »
เคยเจอเหมือนกันครับ ตอนนั้นจะออกแอคคอร์ด เข้าไปดูที่ศูนย์ใกล้ๆออฟฟิต เข้าแล้วเหมือนพบกับความเวิ้งว้าง ว่างเปล่า เลยครับ

มีแต่สายตาที่ชำเรืองมองมางทางเรา แล้วก็หันกลับไป แทบจะต้องเดินไปขอใบราคากันเลยละครับ  หลังจากนั้นลาขาดเลยครับศูนย์นี้

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
Re: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:21:26 »
จังหวัดผมมีศูนย์ ฮอนด้า 7 ศูนย์ เป็นแบบนี้ชะ 4 เซลทำตัวเหมือนเป็นพระเจ้าที่เราต้องไปง้อให้ขายรถให้  แต่ศูนย์ฮอนด้าดีๆก็มีอีกเช่นกันถึงจะน้อยก็เถอะ

ออฟไลน์ mairuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:25:37 »
ไม่ใช่แค่ honda หรอกครับ โตต้าก็มี  ::) ::) ::)
จริงๆ ผมเจอมาแทบทุกเจ้าเลยนะ (ไม่นับเบ็น บีเอ็มอะไรแบบนั้น)

ครั้งหนึ่งเคยไป เดินไปกับแม่ เจ๊ตะโกนดังศูนย์ "สงสัยจะไม่ขายรถมั้งศูนย์นี้" เพราะไม่มีใครสนใจเลย
สรุปเดินออก ไปซื้อศูนย์อื่น เข้าไปเชิญนั่ง แจกน้ำ กินขนมเลย 55 ศูนย์ห่างกันแค่ไม่กี่กิโล :P :P :P
ดริฟทุกโค้ง กระจายทุกชิ้น = . ='

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:30:11 »
ผมก็เคยเจอ ตอนจะซื้อรถ ก็ไป ดูๆ ขอรายละเอียด ก็ ดูเมือนไม่ค่อยอยากขายของกัน ผมก็ งง  ตามงานโชว์รถ เห็น เซล รถแพงๆ เค้ายัง เต็มใจ พรีเซ็นต์ รถมากกว่าเลย 

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:47:56 »
ถ้าเค้าฉลาดเค้าคงไม่มานั่งเป็นเซลแบบนี้หรอกครับ พวกนี้อารมณ์อยากแต่งตัวดีๆทำงานในห้องแอร์สบายๆ
เซลดีๆที่ผมเจอส่วนใหญ่ ไม่กี่ปีก็ก้าวหน้าออกไปทำอย่างอื่นกันแล้ว

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:48:04 »
ให้ความคุ้นเคยก่อนไปศูนย์ครับ เพราะไปที่ศูนย์ก็ไม่ต่างกัน  ::)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 08:54:24 »
บางคนพอรถมาถึงศูนย์ ก็แอบเอาไปโพสขายแบบไม่มีส่วนลด

คนที่จองไว้แบบมีส่วนลดก็รอเงิบโดนขอเลื่อนส่งมอบ

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:11:11 »
ผมเพิ่งไปจองรถฮอนด้าแจ๊สให้แม่ และรับรถมาเมื่อ เดือนสิงหาคมนี้ เซลที่ผมเจอบริการดีมากครับ ผมแทบไม่ต้องโทรหาหรือไลน์หาเลย บางทีผมสงสัยนิดๆหน่อยๆ เลยไลน์จะไปถาม เซลคนนี้ไม่ไลน์มานะ แต่โทรมาคุยเลย ตอนวันไปดูรถแนะนำทุกอย่าง เทของแถมมาให้เพียบ ประมานเกือบๆ 15 รายการแถม  ส่วนวันรับรถ มีเตรียมพวงมาลัยไว้ให้ไหว้รถด้วยแฮะ บริการดีมากกับเซลคนนี้   พิกัด ฮอนด้าสมุทรสาคร อยากได้ชื่อเซล เบอร์เซล ถามมาได้นะครับ เดี๋ยวจะ PM ไปบอก
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:20:43 »
ตอนจะซื้อhrv ก็เจอประมาณนี้ครับ

แต่ผมไม่สนใจลบทิ้งแล้วก็หาคนใหม่ ใครตอบมาแล้วน่าจะโอเคผมค่อยขอเบอร์ไปต่อรองอีกที

ถ้าต่อแล้วไม่โอเคก็หาใหม่

ไม่เห็นต้องเก็บเอามาคิดมากเลย คนอยากขายเต็มไปหมด

เห็นด้วยครับ อาจจะเสียอารมณ์นิดหน่อย แต่อย่าเก็บมาใส่ใจดีกว่าครับซื้อ 0 ไหน มันก็รถจากโรงงานเดียวกัน ถ้าเกลียดมันจริงๆ ต้องเปลี่ยนยี่ห้อไปเลยครับ

เซลส์ยุคนี้ผมว่าหลายคนมาทำงานแก้ขัดมากกว่า ไม่ก็ทำหาช่องทางไปทำอาชีพอื่น

เป็นผมไม่ไปเสียอารมณ์กับเซลส์ครับ ถ้าหนักข้อมากๆ ก็แจ้งๆ call center เค้าไป เค้าจะแก้ไม่แก้ ก็ธุรกิจเค้าเอง อีกหน่อยขายตกเยอะก็สำนึกได้เองหล่ะครับ รถมีให้เลือกเยอะแยะ อย่าไปเสียอารมณ์กับมันครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:22:19 »
ลองคุยกับศูนย์บายพาสชลบุรีดูครับ คุยดีบริการดีแต่ผมยังไม่เคยซื้อนะโทรถามโปรให้น้องเฉยๆถ้าในเน็ตเห็นอยู่เจ้านึงแต่ยังไม่เคยคุย

http://www.newjazzthailand.com/forum/index.php?topic=1541.0

นึกถึงน้องที่โรงงานคนนึง ทางบ้านจะออกรถเก๋งเลยพาแม่ไปดูก็แม่ค้าจะใส่เอื๊ยมที่มีช่องใส่เงินด้านหน้า แกเห็นแอคคอร์ดว่าสวยถูกใจเลยถามราคาเซลล์ก็เบ้ปากแล้วพาแต่ไปดูอแมซอย่างเดียวเลยถามไปหลายครั้งก็บอกแต่ว่าแพงเอาอแมซดีกว่าถูกกว่าเยอะ ลูกชายเลยโมโหพาแม่ไปศูนย์ฟอร์ดซะงั้นสุดท้ายได้เฟียสต้าตัวท็อปเงินสดกันเลยทีเดียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:27:55 »
ถ้าจะไม่อยากขายขนาดนี้...

...ผมหล่ะอยากให้ Honda กลับมาในยุคนั่งตบยุงอีกรอบจัง (หลังเคส CR-V เจ๊เพ็ญนี่มันกี่ปีกันแล้วหล่ะ)
พอเริ่มติดตลาด เริ่มลดทอนนู้น ตัดนี่ คนขายก็เหมือนเทวดามาโปรดอย่างไงอย่างงั้น
ใช่ครับต้องให้เจ๊เพ็ญมาจัดการรับรองยุงลายหมดประเทศแน่

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:56:32 »
ไปลอง 0 honda ชลบุรี ที่เลย central ชลบุรีไปครับ ถึงทรวงแน่ และผมเขียนบ่นหลายครั้งแล้ว
ผมไปมาหลายรอบ เพราะสนใจ CRV กับ Accord ยุช่วงนึง แต่มึงไม่มีวันได้เงินกุแน่ๆ 0 นี้ เซลมันนึกว่ามันขายรถพรีเมียมหรือไงไม่รู้ คำคุยเหนือเมฆมาก แถมถ้าจะเทส จะให้เทสแค่คนที่จองแล้วและต้องเข้าคิวด้วย คือจองวันนั้นมันก็ไม่ให้เทส สรุปออก Everest 3.2+ เงินสดไปสะบายใจ ฟริน 5555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:56:37 »
ไม่ใช่แค่ทางไลน์หรอกครับ
ไปที่ศูนย์ก็เหมือนกันแหละ
ไปขอโบว์ชัวร์ไม่เคยได้บอกหมดตลอดด

+100เลยครับ
ผมแฟนรถฮอนด้าครับ แต่ไม่เคยรู้สึกประทับใจกับการบริการฝ่ายขายเลยทั้งก่อนซื้อ(ในหลายๆศูนย์)และหลังซื้อ รวมถึงทุกครั้งที่ไปดูรถรุ่นใหม่ๆในหลายๆศูนย์ ที่จำได้แม่นๆเลยคือศูนย์แถวศรีอยุธยา(มองด้วยสายตาดูถูกไม่เข้ามาให้สอบถามข้อมูลถามแล้วสีหน้าไม่เต็มใจตอบ)กับสาทร(ไม่สนใจเข้ามาทักทายเลยมองหน้าสบตาถึงเดินมาหา ตอบเขาว่ายังไม่มีแผนออกรถในปีนี้ จากนั้นก็ถามคำตอบคำ)

ศรีอยุธยา นี่ตัวดีเลยครับ ขนาดพ่อผมเป็นคนไม่ค่อยอะไรมากเข้าไปยังฉุนขาดเดินออกมาเลย บอกว่าพูดจาไม่ดีมาก

วันเดียวกันขับรถต่อไปซื้อที่ศูนย์ตรงมาบุญครองเลย ดูแลดีมากครับ ศูนย์ที่ดีก็มีอยู่แต่บางศูนย์ก็น่ะ ไม่ไหวจริงๆ   

ออฟไลน์ ottomjd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:58:53 »
มันเป็นแบบนี้มานานแล้วครับ
ตอนปี 2007 ผมพึ่งเรียนจบและเริ่มทำงาน ที่บ้านจะซื้อรถให้ ให้ไปเลือกเอง
(ครอบครัวอยู่ ตจว ส่วนผมทำงานที่ กทม) ในใจมี 2 ตัว เลือก Civic กับ MZ3
แต่ชอบ Civic FD 2.0 ก็เลยหาเวลาไปดู แต่ด้วยความที่ยังเป็นดูเด็กๆ อายุ 23
และโชว์รูมก็ไม่ได้ไกลจากที่พักมาก ก็ไปแบบแต่งตัวธรรมดาแหละครับ ไปกับแฟน
คือต้องการไปดูเพื่อสอบถามโปร ดูรายละเอียดรถ ยังไม่ได้กะจะจองทันที แค่ศึกษาก่อน
เดินเข้าไปในโชว์รูม เจอเซล ผญ อยู่กัน 3 คน นั่งเม้าส์กันอยู่ สายตาแว๊บแรกที่มองผม
ประมาณว่าเดินหลงเข้ามารึป่าว... :'( ไม่ได้เดินมาทักหรือสอบถาม แล้วก็หันไปเม้ากันต่อ
ในใจก็คิดว่าไม่เป็นไร ไม่มีเซลมากวนก็ดี ดูได้นานดี เดินรอบคันก็แล้ว ดูด้านหน้า ด้านหลัง
ด้านข้างก็แล้ว ก็ยังนั่งคุยเหมือนเดิม จนจังหวะที่ผมจะเปิดประตู แต่มันเปิดไม่ได้ ประตูล็อค
ก็หันมามองผมแต่ก็ไม่ได้มีปฏิริยาอะไร...จนแฟนผมเดินไปคุยเพื่อสอบถาม จึงเดินมาคุย
เซล : สวัสดีค่ะ สนใจรถรุ่นไหนค่ะ
ผม : สนใจ Civic ตัว 2.0 ครับ มีรถให้ดูหรือมีรถที่ใช้ทดลองมั้ยครับ
เซล : ไม่มีค่ะ แล้วคุณลูกค้า ดูรุ่นไหนอีกรีป่าวค่ะ
ผม : ก็ที่เล็งๆ ไว้ 2 คันครับ ตัวนี้กับ Mz3 (ผมก็ตอบไปตามจริง) แล้วคันนี้ปลดล็อคได้มั้ยครับ อยากเข้าไปนั่งดู
เซล : ได้ค่ะ รอสักครู่ไปเอากุญแจก่อน ...
สักพักก็เดินบอกว่า.
เซล : หากุญแจไม่เจออะค่ะ เอาโบชัวร์ไปดูก่อนได้มั้ยค่ะ เหมือนในรูปเลยค่ะ
ผม : งั้นไม่เป็นไรครับ แล้วส่วนลดของแถมตอนนี้มีไรบ้างครับ
เซล : เด๋วเขียนรายละเอียดให้ค่ะ (เธอก็ไปเขียนที่โต๊ะสักพักใหญ่)
จังหวะที่รอ ผมก็เดินดูรถรุ่นอื่นๆ ไปด้วยระหว่างรอ แล้วมีลุงคนนึงมากับภรรยาและลูกสาว
มาดูรถเหมือนกัน ผมเห็นเซลรีบออกมาต้อนรับ สักพักเอาน้ำมาให้ ผมมาก่อนหน้ายังไม่ได้น้ำเลย  :'(
แฟนบอกสงสัยเขาคิดว่าเราไม่มีตังซื้อมั้ง แต่ผมบอกช่างเถอะ แค่มาดูยังไม่ได้จองวันนี้
ผมเห็นลุงที่มากับลูกสาวไปดู city กัน แลัวจังหวะลุงเดินมาดู civic ด้วย ซึ่งผมก้รู้ว่ารถมันล็อค
แต่เซลที่ดูแลลุงเค้าเปิดให้ดูภายในเฉย ผมนี่เซงเลยครับ ยืนงงกับแฟนไปพักนึง ไหนบอกว่าหาไม่เจอ
เซลที่คุยกับผมถึงบอกว่า "สงสัยกุญแจอยู่ที่เซลอีกคน จะดูภายในมั้ยค่ะ"  :-X
ผมบอกไม่เป็นไรครับค่อยดูในรูปเอา เขียนโปรกับของแถมให้ผมก็พอ.... :-\
จากนั้นก็กลับซิครับ รออะไร...  ;D ;D

ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเป็นแบบนี้ขนาดเรื่องนี้ผ่านมาหลายปีแล้ว ก็ยังไม่ปรับปรุง
สงสัยไม่อยากขายรึขายได้ยอดแล้วก็ไม่รู้
ปล.ถ้าชอบก็ลองเปลี่ยนศูนย์เปลี่ยนเซลดูครับ เซลดีๆก็มีครับ แต่หายากนิดนึง

ออฟไลน์ Megalodon

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:06:05 »
คนเคยมีประสบการณ์เจอเซลล์แบบนี่เยอะเหมือนกันแฮะ ผมก็เจอมา 2-3 ศูนย์ เมื่อไหร่จะปรับปรุง  :(
เข้าศูนย์โตโยต้า มาสด้า นิสสัน วอลโว่ ยังมีน้ำมีท่ามาต้อนรับ คุยดี แนะนำดี ขนาดไม่ได้จอง มาขอลองขับ ดูรถเฉยๆ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:17:45 »
ผมว่าเขาเจอมาเยอะนะครับพวกถามแล้วไม่ซื้อ เมื่อเจอบ่อยๆก็เลยไม่อยากตอบ เสียเวลา

คิดแบบนี้โคตรแย่ ถามแล้วต้องซื้อหรอครับ

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:23:25 »
ผมว่าเขาเจอมาเยอะนะครับพวกถามแล้วไม่ซื้อ เมื่อเจอบ่อยๆก็เลยไม่อยากตอบ เสียเวลา

คิดแบบนี้โคตรแย่ ถามแล้วต้องซื้อหรอครับ

ขนาดซื้อผลไม้ยังลองชิมได้ นี่รถน่ะ 55555

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:35:58 »

ขนาดซื้อผลไม้ยังลองชิมได้ นี่รถน่ะ 55555

เหอะ มี mindset แบบนี้ ขอให้เจอ C-HR ถล่มยอดให้ยับเลย สาธุ ประสบการณ์แย่ๆ กับฮอนด้าหลายเรื่องมาก ยังจำฝังใจไม่ลืม หลายคนคงไม่กลับไปเหยียบยี่ห้อนี้ ผมเองก็เช่นกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 10:57:33 »
จริงๆนะ ขนาดไปงานใหญ่ๆเราแต่งตัวดีๆไปเข้าบูทฮอนด้าดูแอคคอร์ด กับซีวิค ไม่มีเซลล์มาหาเลย เซลล์จะไปเกาะพวกคนป้าๆ ลุงๆ กันหารู้ไม่คนวัยกลางคนนี่แหละจะซื้อ ผิดกับนิสสันที่ไปดูเทียน่า เซลล์แกแนะนำอย่างดี ขนาดบอกว่าแค่มาลองนั่งเทียบนะ ไม่ได้ซื้อแกก็ไม่ไปไหน

อีกค่ายคือ BMW ค่ายนี้เซลล์เค้าดีจริงๆ ตอนนั้นมี 740 โชว์อยู่ แต่ 730 ยังไม่มา ผมแกล้งถามไปว่า 730 ไม่มาหรอครับ เค้ามาคุยเลยว่ามาแน่ๆครับ ออฟชั่นอาจจะดีกว่า 740 ด้วย คือบอกแบบไม่กั๊กเลย แถมบอกจะลองขับมั้ย คือเห้ย ดีมากๆอ่ะ ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร เค้ายังบอกให้ลองนั่งดูลองนั่นนี่ดูใน 740 คันโชว์

คือความกระตือรือล้นแบบจะขาย แม้เค้ารู้ว่าจะขายไม่ได้ในตอนนี้แต่ในอนาคตล่ะ ถ้าเกิดเรามีตังมา คงซื้อกับเซลล์คนนั้นโดยไม่คิดมากๆเลย

เบนซ์ อันนี้บอกตรงๆว่าห่วยแตก เซลล์ไม่เดินไปหาไม่มายุ่งกับคนมาดูรถเลย แม้บางคนถือแบนด์เนมมา นาฬิกาหลักล้านยังไม่สน ยอมเค้าเลย ต้องเรียกมาถาม

แถมๆ ระดับห่วยแตกคือ AAS Porsche อันนี้บอกตรงๆถ้ามีปัญญาซื้อ คงไม่ออกกับมัน  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:23:19 »
เป็นธรรมดาครับ ไม่ให้ราคาเพราะกลัวเราเอาไปเทียบกับ เซลล์คนอื่น

อย่างไงรุ่นนี้ก็ขายได้อยู่แล้ว เซลล์ไม่แคร์  ลองบอกจะเอา brio สิ จะถามเลยที่อื่นให้พี่เท่าไหร่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 11:40:45 »
บางคนไม่อยากตอบทางนี้ ชอบให้ไปเจอตัว ไปคุยมากกว่า

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 12:10:24 »
ฮอนด้าเค้าถึงได้พยายามพัฒนา Asimo อยู่ไงครับ  ;D

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 12:41:50 »
ไม่ใช่แค่ทางไลน์หรอกครับ
ไปที่ศูนย์ก็เหมือนกันแหละ
ไปขอโบว์ชัวร์ไม่เคยได้บอกหมดตลอด
55555 นึกว่าเจอคนเดียว

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 13:52:05 »
บางคนไม่อยากตอบทางนี้ ชอบให้ไปเจอตัว ไปคุยมากกว่า

ส่วนมากเซลล์เขาก็เปลี่ยนกลยุทธการขายไปในทางไลน์ ทางเฟส กันหมดนะครับ คุยระเอียดกันเบื้องต้นก่อน
ผมซื้อรถมาสองคัน เซลล์มันให้แอดไลน์ส่งรายละเอียดให้ดูก่อนทุกคนเลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 14:53:06 »
ไปโพสตามคลับ ให้เซลล์ที่อยากขายติดต่อกลับมาดีกว่า

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 15:21:23 »
ต่างกรรม ต่างวาระ
ผมเกินเข้า0แถวบ้าน ก็ประมาณนี้ หยิ่ง ไม่อยากขาย ต้งอเดินเข้าไปถาม ไปดูCity
เป็นแบบนี้หลายครั้งกับหลาย0
แต่ล่าสุดไปถามHR-Vเมื่อ2-3เดือนก่อน ถามทางไลน์ บริการดีมาก ไม่สะดวกคุยก็บอกว่า แป๊บนะคะติดลูกค้าอีกคน เด๋วว่างจะไลน์ตอบทันที ผ่านไป2ชม.ก็ทักกลับมา บอกรายละเอียดเสร็จสรรพ ของแถม แคมเปญ สีไหนคอยนานสีไหนมีเลย แต่ผมไปได้คันอื่นซะก่อน
รถขายดีมั้งครับ เซลล์เลยเป็นแบบนี้

ปล. ชอบเซลล์BM เดินเฉี่ยวบูธตามห้างนิดหน่อย เข้ามาทักทาย เข้าไปเปิดรถดูนิดหน่อยรีบปรี่เข้ามาคุย แจกโบชัวร์ขอเบอร์โทร พี่ชอบBMนะ แต่ไม่กล้าบอกน้องเซลล์ไปตรงๆว่าไม่มีตังค์ซื้อ  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 16:11:58 »
ผมมองในมุมต่างนะครับ ไม่ได้เข้าข้างเซลส์ แต่

การใช้ไลน์ บางที ถ้าลูกค้าเยอะมาก แล้วรายการมันตกลงไปด้านล่างเยอะๆ บางทีก็หาไม่เจอครับ

เวลาสุดท้าย สี่โมงเย็น อาจจะเป็นเวลากำลังจะกลับบ้าน หรือทำอะไรสักอย่าง ติดลูกค้า พอหยิบมาดูอีกที รายการก็ตกลงไปเยอะมากๆ

ถ้าต้องการ ลองทักไปอีกรอบครับ ถ้าทักแล้วเขาไม่ตอบ หรืออ่านแต่ไม่ตอบ ค่อยว่ากันอีกทีเนาะ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 16:13:42 »
ตอนจะซื้อ HR-V ไปหลายศูนย์เซลล์ไม่ค่อยต้อนรับ
แถมหวงรถเทสอีก เหมือนไม่อยากให้เทส
พอได้เทส ก็บังคับเส้นทางวิ่งแต่ช้าๆ

จนไปเจอ ฮอนด้า สาย 4 เซลล์บริการดีมาก
รถเทสก็เตรียมไว้ให้พร้อม เทสเส้นอักษะ
วิ่งไปเถอะ จะวิ่งกี่รอบก็วิ่งไป

ออฟไลน์ Peter Wen

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 16:31:48 »
ต่างกรรม ต่างวาระ
ผมเกินเข้า0แถวบ้าน ก็ประมาณนี้ หยิ่ง ไม่อยากขาย ต้งอเดินเข้าไปถาม ไปดูCity
เป็นแบบนี้หลายครั้งกับหลาย0
แต่ล่าสุดไปถามHR-Vเมื่อ2-3เดือนก่อน ถามทางไลน์ บริการดีมาก ไม่สะดวกคุยก็บอกว่า แป๊บนะคะติดลูกค้าอีกคน เด๋วว่างจะไลน์ตอบทันที ผ่านไป2ชม.ก็ทักกลับมา บอกรายละเอียดเสร็จสรรพ ของแถม แคมเปญ สีไหนคอยนานสีไหนมีเลย แต่ผมไปได้คันอื่นซะก่อน
รถขายดีมั้งครับ เซลล์เลยเป็นแบบนี้

ปล. ชอบเซลล์BM เดินเฉี่ยวบูธตามห้างนิดหน่อย เข้ามาทักทาย เข้าไปเปิดรถดูนิดหน่อยรีบปรี่เข้ามาคุย แจกโบชัวร์ขอเบอร์โทร พี่ชอบBMนะ แต่ไม่กล้าบอกน้องเซลล์ไปตรงๆว่าไม่มีตังค์ซื้อ  ;D

เซลล์BMดีกว่ามากครับ โทรมาทุกเดือนจากที่ไม่ทิ้งเบอร์ไว้ในมอเตอร์โชว์ ผมบอกยังไม่พร้อมซื้อ ก็บอกมาทดลองขับได้ค่ะ หรือจะให้ขับไปให้ลองถึงหน้าบ้านเลยก็ได้ค่ะ ผมทนรบเร้ามาหลายเดือนไม่ไหวเลยตอบตกลงเด๋วเข้าไปที่โชว์รูมเอง(เส้นลาดพร้าว) ทีแรกก็เกร็งๆ ขับฮอนด้าซิตี้ไปลองX3 อายเซลส์ แต่ปรากฎว่ามาตรฐานเดิมครับ ลองX3เสร็จชวนไปลอง528iเทียบอีกครับ ประทับใจจริงๆ หลังจากนั้นก็ยังโทรมาชวนซื้อ จนผมต้องโกหกไปว่ามีเรื่องต้องใช้เงินก้อนใหญ่ คงอีกเป็นปีกว่าจะพร้อมซื้อ เขาเลยไม่โทรมารบเร้าแล้วครับ 555
長樂.文

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 22:16:47 »
ศูนบ์แถวบ้าน เซลล์ขาดความเอาใจใส่จริง
แต่ที่ดีก็มีศูนย์ ราชพฤกษ์ ฮอนฯ คุยดีมากๆ เอาใจใส่ลูกค้าดีด้วย เลยได้ออกรถกับท่านนี้
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"