ผู้เขียน หัวข้อ: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ  (อ่าน 12710 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 21:53:55 »
คือพอดีมีเพื่อนสนใจHR-V ให้ผมหาโปรโมชั่นดีๆให้หน่อย ผมเลยไปหาเอาตามโพสของHRV CLUB เห็นโพสว่า รถสนใจHRV โปรโมชั่นดีๆ แอดไลน์มานะคะ ผมก้อแอดไป ทักไปตามภาพข้างล่าง ผมว่าผมถามแบบให้รายละเอียดอย่างดีแล้วนะ ดูคุณเธอตอบกลับแค่เนี้ย ทักไปตั้งแต่4โมงเย็น ก้อรอนึกว่าเดี๋ยวคงให้ข้อมูลเราเพิ่มเติม จน3ทุ่มแล้วก้อยังเงียบ อืมมมม ไม่นึกว่าจะกลับมาเจอเซลแบบนี้อีกครั้ง หลังจากเมื่อก่อนเคยคิดจะซื้อ CITY แล้วเจอเซลหยิ่ง  ไม่ได้อยากจะโจมตีอะไรมากนะครับ แต่เจอแบบนี้คือแปลกใจมาก ทำไมไม่อยากของกันเหรอ

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:02:26 »
เป็นแบบนี้แหละ ผมเคยของ 5 คน แบบนี้หมด ไม่เต็มใจตอบ ขอเพิ่มบอกไม่ได้ ถ้าเจอให้ดีกว่าี้ก็ลองปรึกษาคนนั้นดู -*-

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: เซลhonda ไม่อยากขายรถกันเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:09:05 »
ไม่ใช่แค่ทางไลน์หรอกครับ
ไปที่ศูนย์ก็เหมือนกันแหละ
ไปขอโบว์ชัวร์ไม่เคยได้บอกหมดตลอด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:22:40 »
เป็นที่เซลล์บางคน

ทำเหมือนว่าดี มีนั่นมีนี่ ในเฟสดูดีเชียว

แต่พอไปสัมผัสจริง เอ่อ นี่มันเด็กขายของนี่หว่า

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:31:23 »
เป็นแบบนี้แหละครับ รถเค้าขายดี อิ่มตัวแล้ว ไปที่ศูนย์จะยิ่งกว่านี้อีกครับ พูดแล้วขึ้น  >:(

แต่ไม่ได้เป็นทุกศูนย์หรอก บางที่ดีใจหายก็มี

ออฟไลน์ Peter Wen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:33:05 »
ไปขอโบว์ชัวร์ไม่เคยได้บอกหมดตลอดด

+100เลยครับ
ผมแฟนรถฮอนด้าครับ แต่ไม่เคยรู้สึกประทับใจกับการบริการฝ่ายขายเลยทั้งก่อนซื้อ(ในหลายๆศูนย์)และหลังซื้อ รวมถึงทุกครั้งที่ไปดูรถรุ่นใหม่ๆในหลายๆศูนย์ ที่จำได้แม่นๆเลยคือศูนย์แถวศรีอยุธยา(มองด้วยสายตาดูถูกไม่เข้ามาให้สอบถามข้อมูลถามแล้วสีหน้าไม่เต็มใจตอบ)กับสาทร(ไม่สนใจเข้ามาทักทายเลยมองหน้าสบตาถึงเดินมาหา ตอบเขาว่ายังไม่มีแผนออกรถในปีนี้ จากนั้นก็ถามคำตอบคำ)
長樂.文

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 22:41:31 »
เจอกันไปหลายคน  ::) ::)

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:04:19 »
เมื่อไปถึงศูนย์แล้วกรุณาคลานเข่าเข้าไป ::)
ผมจะไม่กลับไปศูนย์ฮอนด้าอีกแล้ว เคยไปแล้วรู้สึกเหมือนทาสในเรือนเบี้ย :(

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:10:33 »
ตอนจะซื้อhrv ก็เจอประมาณนี้ครับ

แต่ผมไม่สนใจลบทิ้งแล้วก็หาคนใหม่ ใครตอบมาแล้วน่าจะโอเคผมค่อยขอเบอร์ไปต่อรองอีกที

ถ้าต่อแล้วไม่โอเคก็หาใหม่

ไม่เห็นต้องเก็บเอามาคิดมากเลย คนอยากขายเต็มไปหมด

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:13:01 »
กากที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เกิดมาเพิ่งเคยเจอเซลล์โง่เง่าขนาดนี้
เอาเงินมาประเคนให้ถึงที่แท้ๆ

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:45:33 »
ผมเคยเจอกับตัวที่งาน Motor show เดินเข้าไปดูและสอบถามแคมเปญ บอกว่าเอาไปเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นอยู่ เจอเซลบอกถ้าพี่จะเอาจริงๆค่อยมาคุยรายละเอียดกัน ถ้าแค่เปรียบเทียบจะไม่ยอมบอกรายละเอียดแคมเปญ ผมล่ะงงเลย เหมือนถ้าอยากซื้อคือต้องเอาเลยว่างั้น ห้ามไปเทียบรุ่นอื่น

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:46:26 »
รุ่นนี้ผมก็เคยเจอเหมือนกัน ช่วงปีที่แล้ว เซลบอกมีงบให้ 10,000 ค่ะ
ก็คือต่อรองไรไม่ได้อีกแล้ว ผมก็ลาก่อย หาคนอื่น555555

แต่ไม่คิดว่ารุ่นนี้ออกมาเป็นปีกว่าแล้วยังไม่หายอาการนี้อีกหรอครับ
แล้ว EL ยังต้องรออยู่รึป่าว

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:47:32 »
ผมเคยเจอกับตัวที่งาน Motor show เดินเข้าไปดูและสอบถามแคมเปญ บอกว่าเอาไปเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นอยู่ เจอเซลบอกถ้าพี่จะเอาจริงๆค่อยมาคุยรายละเอียดกัน ถ้าแค่เปรียบเทียบจะไม่ยอมบอกรายละเอียดแคมเปญ ผมล่ะงงเลย เหมือนถ้าอยากซื้อคือต้องเอาเลยว่างั้น ห้ามไปเทียบรุ่นอื่น

นี่ซื้อรถหรือ ซื้อของสำเพ็ง เยาวราช

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:48:45 »
พูดตรงๆนะครับ
โดยรวมมนุษยสัมพันธ์ต่อลูกค้าสู้เซลล์โตโยต้ากับบีเอ็มไม่ได้ ผมยกนิ้วให้ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 23:49:32 »
อย่าไปใส่ใจครับ โทรหาศูนย์อื่นได้เลย ที่ไหนให้ส่วนลดและของแถมเยอะสุดก็ออกที่นั่น

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 00:00:05 »
เซลฮอนด้าที่ฮอนด้าตรงรถไฟฟ้าอุดมสุขน่ารักมากครับ ทั้งหน้าตาน่ารักและบริการน่ารักเลยครับ ชื่อเล่นขึ้นต้นด้วย ก ไก่

แต่ผมไปฮอนด้าเทพารักษ์ ไปถึงเซลคนแรกเจ็บซี่โครงอยู่เลยพาเทสไม่ได้ อีกคนบอกว่าต้องจองล่วงหน้าถึงเทสได้ แบบหยิ่งๆ ไม่ไหว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 00:06:34 »
ถ้าจะไม่อยากขายขนาดนี้...

...ผมหล่ะอยากให้ Honda กลับมาในยุคนั่งตบยุงอีกรอบจัง (หลังเคส CR-V เจ๊เพ็ญนี่มันกี่ปีกันแล้วหล่ะ)
พอเริ่มติดตลาด เริ่มลดทอนนู้น ตัดนี่ คนขายก็เหมือนเทวดามาโปรดอย่างไงอย่างงั้น
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 00:19:56 »
เปลี่ยนศูนย์สิครับ

เซลล์ที่ผมออกรถด้วย โฆษณาทาง Facebook ตั้งใจขายรถนะ
ติดต่อกันทางโทรศัพท์ และ Line เจอกันวันรับรถครั้งเดียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 01:17:11 »
แปลกแฮะผมไม่เคยเจอเซลแย่ๆเลย

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 05:29:17 »
เคยโดนเหมือนกันครับ ไปดูรถฮอนด้ากับเพื่อน เซลล์ไม่สนใจให้ข้อมูลเลย ทั้งๆที่เพื่อนตั้งใจมาจองแท้ๆ สุดท้ายเลยย้ายไปศูนย์อื่น

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:21:46 »
ตอนจะซื้อhrv ก็เจอประมาณนี้ครับ

แต่ผมไม่สนใจลบทิ้งแล้วก็หาคนใหม่ ใครตอบมาแล้วน่าจะโอเคผมค่อยขอเบอร์ไปต่อรองอีกที

ถ้าต่อแล้วไม่โอเคก็หาใหม่

ไม่เห็นต้องเก็บเอามาคิดมากเลย คนอยากขายเต็มไปหมด
อ่ะคับ ก้อไม่ได้คิดมากครับ เดี๋ยววันนี้จะหาเซลใหม่  แต่ว่าแค่งง เราตั้งใจเอาเงินมาให้แต่กลับไม่อยากได้เหรอ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:27:04 »
อย่าไปใส่ใจครับ โทรหาศูนย์อื่นได้เลย ที่ไหนให้ส่วนลดและของแถมเยอะสุดก็ออกที่นั่น
  ที่ทำงานผม ส่วนใหญ่จะให้ผมหารถหาโปโมชั่นดีๆให้ เพราะเขารู้ว่าผมชอบศึกษาเรื่องรถ ติดต่อให้ไปหลายคนแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นกระบะ ฟอร์ด มิตซู มาสด้า ซึ่งเขาเสนอขายอย่างดี อาจเป็นเพราะรถค่ายรองขายไม่ค่อยดี พอเป็นฮอนด้ามาเจอแบบนี้ เสียความรู้สึกนิดหน่อย เพราะเจอ2รอบแล้ว แต่วันนี้จะหาเซลให้เพื่อนใหม่ครับ คงเป็นhrv เหมือนเดิม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:29:47 »
ไปขอโบว์ชัวร์ไม่เคยได้บอกหมดตลอด
ใช่ครับ เราอยากเอาเงินไปให้เขา แต่เขากลับไม่สนใจเลยรู้สึกผิดหวังนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:33:06 »
CH-R มาเมื่อไหร่ละเอ็งเอ๋ย
ต่อไปจะวิ่งไปง้อลูกค้าแทน

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:53:06 »
ผมว่าเขาเจอมาเยอะนะครับพวกถามแล้วไม่ซื้อ เมื่อเจอบ่อยๆก็เลยไม่อยากตอบ เสียเวลา

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:06:38 »
ผมว่าเขาเจอมาเยอะนะครับพวกถามแล้วไม่ซื้อ เมื่อเจอบ่อยๆก็เลยไม่อยากตอบ เสียเวลา
โอ้โห้ ถ้าเซลคิดแบบนี้จริงๆ ผมว่าเลิกเป็นเซลดีกว่าครับ มันเป็นหน้าที่นะครับ 10คนทัก มีคนซื้อ1คน ก้อโอเครแล้วนะ เพราะเวลาซื้อรถมันต้องเปรียบเทียบหลายๆที่อยู่แล้วครับ  แล้วเซลจะแยกออกได้ไงว่าคนไหนอยากซื้อหรือไม่อยากซื้อ

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:22:34 »
เจอเซลศูนย์ที่ชลบุรีผมว่าก็โอเคนะครับ
ขนาดออกตัวแล้วว่ายังไม่ซื้อเร็วๆนี้แค่อยากดูเฉยๆ (accord hybrid tech เบาะน้ำตาลตอนเพิ่งออกใหม่ๆ)
เซลก็ต้อนรับดี พาดูรถ เปิดให้นั่ง เอากุญแจมาเปิด acc ให้ลองเล่นอุปกรณ์ภายใน ลองปรับเบาะ

เล่นเสร็จก็ยังยืนคุยกันพักใหญ่ๆ

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:26:26 »
ส่วนมาก เลยครับแบบนี้ เคยไปดู accord พี่แกไม่สนใจเลย มันแต่รุมคนมาดู civic ทั้ง4 คน เดินมาให้โบชัวร์แล่วหาย จำมาตลอดพอกันทีบริการแบบนี้

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:31:00 »
เจอเซลศูนย์ที่ชลบุรีผมว่าก็โอเคนะครับ
ขนาดออกตัวแล้วว่ายังไม่ซื้อเร็วๆนี้แค่อยากดูเฉยๆ (accord hybrid tech เบาะน้ำตาลตอนเพิ่งออกใหม่ๆ)
เซลก็ต้อนรับดี พาดูรถ เปิดให้นั่ง เอากุญแจมาเปิด acc ให้ลองเล่นอุปกรณ์ภายใน ลองปรับเบาะ

เล่นเสร็จก็ยังยืนคุยกันพักใหญ่ๆ
ผมเข้าใจครับ ว่าเซลไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคนหรอก คนที่อยากขายก้อมีเยอะ แต่ไม่เข้าใจเซลแบบที่ผมเจอ เขาคิดยังไง มันเป็นอาชีพของเขานะ ที่ต้องเสนอขาย ไม่อยากได้เงินค่าคอมเหรอ

ออฟไลน์ earrt

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:46:32 »
ลูกค้าคือพระเจ้า

มันไม่มีแล้วครับ