ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บอกว่าต้องตัดเปลี่ยน สมาชิกช่วยแนะนำช่างเคาะตัวถัง BMW ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3865 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
โดนถอยชน เข้าซุ้มล้อหลัง  ไป SBRAND บอกว่า ทำไม่ได้ ต้องตัดเปลี่ยนอย่างเดียวเพราะมันเป็น 2 ชั้น  เลยไปเข้าศูนย์ที่พระราม 4  ก็บอกว่าต้องตัดเปลี่ยนอย่างเดียว  ลองหาในเน็ต เจอร้านเก่าแก่แถวเมืองนนท์ บอกว่าเคาะได้  แต่ร้านอยู่ค่อนข้างไกลจากบ้าน  ผมอยู่แถวพระราม 3 ย่านนี้มีร้านซ่อมตัวถังหลายร้านมาก แต่ไม่มั่นใจ  จึงอยากถาม เพื่อนๆ สมาชิก มีประสบการณ์ร้านที่ไว้ใจได้แนะนำบ้างไหมครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
เคาะได้ครับ..ลองดูก่อน อาจจะเนียนหรือไม่เนียน รับได้ไม่ได้..อันนัี้ต้องไปลองเพราะมันเป็นจุดที่ใหญ่พอสมควร :-\

..http://www.sittichai-luckyim.com/index.html

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
เคาะได้ครับ..ลองดูก่อน อาจจะเนียนหรือไม่เนียน รับได้ไม่ได้..อันนัี้ต้องไปลองเพราะมันเป็นจุดที่ใหญ่พอสมควร :-\

..http://www.sittichai-luckyim.com/index.html

ขอบคุณครับ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
...ที่เขาทำได้  เพราะมันไม่ใช่สองชั้น...

ถ้าตัวถัง 2 ชั้น  ไม่มีส่วนสอดเครื่องมือ

ลองหาเจ้าที่ดูดแบบที่ใช้สุญญากาศ   ร่วมกับความเย็น+ร้อน   น่าจะทำได้ 

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

แบบนี้ใช้เครื่องกระตุกดึงออกมาได้นะครับ

เปลี่ยนทั้งชิ้นเรื่องใหญ่เกิน

ออฟไลน์ checkmate

คุงการาจแถวประชาชื่น ลองดูครับ mercedes-bmw เข้าที่นี้กันเยอะครับ

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
ลองโทรไป SS Body สุขุมวิท 50 ดูครับ อู่นี้ทำ bm เป็นหลักเลย

ออฟไลน์ madboy

ศูนย์ก็คงอย่างนั้นแหละครับ ไม่มานั่งเคาะให้เสียเวลา ตัดเปลี่ยนไปเลย ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องต้องตัดก็จัดไปครับ

เพราะแคมรี่ที่ทำงานก็เคยตัดเปลี่ยนสะโพกหลังเหมือนกัน งานก็เรียบร้อยไม่มีอะไรผิดปกติ ร่องรอยสนิมก็ยังไม่พบครับ  ;)

ออฟไลน์ chaithawat

เคาะได้ครับ ยืนยัน ผมเคยทำใน e46 ชิ้นเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยคือมันเป็นชิ้นตัวถังถอดไม่ได้ต้องใช้วิธีเครื่องกระตุกเอา เห็นแกรื้อไฟท้ายกับพรมท้ายออกสอดไปเคาะข้างในช่วย เสียไปห้าพันถ้าจำไม่ผิด  ช่างคนนี้ทำให้ผมหลายครั้งหลายรุ่นแล้วเพราะผมเป็นคนชอบซิ่งแล้วก็ชนเบียดเขาบ่อยโดยเฉพาะแก้มท้ายโดนบ่อยสุด  ::)
ขายไปกี่คันเต๊นท์ คนซื้อดูไม่ออก ติไม่ได้ว่าชนมาก่อน ฝีมือเนียนดี แกบอกเคยเป็นช่างบอดี้บีเอ็มมาก่อน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2016, 16:07:36 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ KaIaK118

เคาะได้ครับ ยืนยัน ผมเคยทำใน e46 ชิ้นเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยคือมันเป็นชิ้นตัวถังถอดไม่ได้ต้องใช้วิธีเครื่องกระตุกเอา เห็นแกรื้อไฟท้ายกับพรมท้ายออกสอดไปเคาะข้างในช่วย เสียไปห้าพันถ้าจำไม่ผิด  ช่างคนนี้ทำให้ผมหลายครั้งหลายรุ่นแล้วเพราะผมเป็นคนชอบซิ่งแล้วก็ชนเบียดเขาบ่อยโดยเฉพาะแก้มท้ายโดนบ่อยสุด  ::)
ขายไปกี่คันเต๊นท์ คนซื้อดูไม่ออก ติไม่ได้ว่าชนมาก่อน ฝีมือเนียนดี แกบอกเคยเป็นช่างบอดี้บีเอ็มมาก่อน

พอหลังไมค์ ชี้เป้าให้ด้วยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ว่าเคาะได้นะ